[VHGT] Sao đường 5 khá rộng mà đi khổ thế các cụ ?

anhtho

Xe ngựa
Em thi thoảng phải đi đường 5, xa thì Hải phòng, mà gần thì Hải dương. Rõ là đường to đẹp hơn đường 2, đường 3 .. vì có dải phân cách cứng ở giữa, có 2 làn xe mỗi bên, nhưng đi rất khó chịu. Nhiều đoạn đường khá vắng, chỉ có ba, bốn xe nối đuôi nhau và dẫn đầu là một chú tải kềnh càng hoặc một chú sedan đi kiểu cụ rùa mà không ai dám vượt, cứ dẫn diệu như thế tới cả chục km. Nói thật là em cũng hay vượt và đã từng bị vịn 2 lần, một lần cãi lý được, nhưng mất time, lần sau cãi gần được, nhưng do bận đi ăn cưới cho kịp giờ nên đành phải mất tí phí caphe gọi là mấy chú mới cho đi luôn. Nói tóm lại là rất ức chế. Giả sử đường đông, dòng xe rồng rắn lên mây, hai làn ken chặt xe thì đã đành, nhưng rõ là làn phải chẳng có xe nào, trong khi mình cứ lẽo đẽo đi theo mấy anh ku dở người thì thật ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái. Em phải dùng từ dở người vì đã có lần, em xi nhan, còi, đèn tới 10 ph mà nó không chịu dẹp, đành phải vượt bên làn phài.
Tại sao đường không đến nỗi tệ mà đi vẫn rất ức chế?
Vì luật không rõ ràng: đường có làn riêng biệt, tại sao lại có lỗi vượt phải ?
Tại vì không nghiêm khắc với những anh chàng đi chậm mà đi làn trái. Lỗi này là rất đáng phạt (nhưng xxx ko phạt đâu vì đó là cái bẫy vô tình họ có được).
[FONT=&quot]Các đồng chí lđ thì đâu cần biết, vì xe của họ biển 80, biển xanh, biển đỏ đi thế nào chả được, kể cả phóng 100km/h trên đường 5 cũng không sao hết. Bận công tác nó thế mà ! (biển trắng là tư tác nhá).
??..
[/FONT]

MIT-ONE

Xe điện
Luật không được áp dụng ở đường này đâu mợ ạ - Ở đường này xxx chỉ làm mỗi việc : Làm tiền ...

dongkijote

Xe điện
Cụ và em sắp hết khổ rồi sắp có đường mới rồi ...!

SimsSam

Xe điện
Hic.

Kêu cũng thế thôi.

Keri cùng cụ cho bớt bực.

SimsSam

Xe điện
Hic.

Kêu cũng thế thôi.

Kêu cùng cụ cho bớt bực.

ledzunghlhb

Xe buýt
đấy là cụ/mợ không chịu đọc trên diễn đàn về vấn đề chạy ở quốc lộ 5 nhé. Đọc về Quy chế khai thác quốc lộ 5 nhá, đi thoải mái luôn.

billnantes

Xe container
các cụ cứ kêu nữa đi ,đường mới chắc cũng phải 2 năm nữa mới xong được ...........em đi đường 5 như cơm bữa thấy quá quen rồi ,biết đoạn nào chạy đúng tốc độ đoạn nào chạy quá tốc độ được và cả vị trí XXX đứng .

anhtho

Xe ngựa
đấy là cụ/mợ không chịu đọc trên diễn đàn về vấn đề chạy ở quốc lộ 5 nhé. Đọc về Quy chế khai thác quốc lộ 5 nhá, đi thoải mái luôn.
Thoải mái, nhưng xxx vẫn vịn cụ vì lỗi vượt phải (em bị 2 phát, một lần cách đây hơn năm ở Hưng yên, một lần gần đây ở Phú thái) cụ có thể cãi thắng, nhưng mất time, mà có khi nó tức lại tìm ra các lỗi khác (ai biết ta nhỡ đâu có cái gì đó chưa ổn).

Tekcomvn

Xe tải
Website
www.tekcomvn.com
QL 5 đc cái đường thẳng, xe công chạy nhiều giờ chất lượng mặt đường càng ngày càng đi xuống, k biết bao nhiêu tổ lái nằm trên đường này rồi. Hai bên mặt đường nhiều khu chế CN,đi nhanh rất sợ có người đi bộ qua đường( toàn lối đi tự phát ), chưa kể xxx rất hay cạp nong bắn tốc độ hoặc lỗi vượt phải

ledzunghlhb

Xe buýt
Thoải mái, nhưng xxx vẫn vịn cụ vì lỗi vượt phải (em bị 2 phát, một lần cách đây hơn năm ở Hưng yên, một lần gần đây ở Phú thái) cụ có thể cãi thắng, nhưng mất time, mà có khi nó tức lại tìm ra các lỗi khác (ai biết ta nhỡ đâu có cái gì đó chưa ổn).
Vậy là cụ chưa có tinh thần OF rồi, sai thì chịu phạt, đúng thì lý luận đến cùng (không thèm cãi nhau với XXX nhá), thế thì sau này các bác tài khác sẽ ko bị bắt nạt kiểu đó nữa chứ.

anhtho

Xe ngựa
Vậy là cụ chưa có tinh thần OF rồi, sai thì chịu phạt, đúng thì lý luận đến cùng (không thèm cãi nhau với XXX nhá), thế thì sau này các bác tài khác sẽ ko bị bắt nạt kiểu đó nữa chứ.
Thực ra em cãi tới cùng đấy, dưng mà tới giờ đón dâu mà nó cứ lằng nhằng thì đành chịu 1 lần. Lần đầu em có time nên em đi mà không mất xiền. Time đôi khi quý hơn xiền mới khổ !

thaihutvn

Xe buýt
Đường về quê em :D. Em đi 2b chưa bao giờ bị vịn =))

trungneu

Xe hơi
Đi thế cho an toàn cụ à vì đường 5 nhiều đường ngang. Có lần có chú xe container đi làn xe con em xi nhan còi đèn loạn xạ mà ko về đường của mình. Em đành vượt phải lên và tặng chú ý chai lavie 8-}

TVPL

Xe container
Em vẫn đi làn phải thoải mái cụ à. Trong năm nay có 2 lần các chú xxx ra làn em đang đi nhưng cạp nong lại hạ thấp vẫy vẫy ý là em đi chậm lại để túm cụ đằng sau:).
Em nhắc lại quy tắc đi sang/trên làn phải mà mấy cụ cứ gọi là vượt phải trên đường 5:
Tuân thủ luật lệ, quy đinh:
- Xi-nhan phải đàng hoàng rồi mới sang làn phải rồi tắt xi-nhan ngay: đây là thao tác chuyển làn bình thường (khác với giữ xi-nhan khi cho vượt)
- Tăng tốc, không được quá 60 cây chuối theo Quy chế khai thác đường 5, tốc độ làn này là 60km/h, xe con được chạy trên 2 làn ngoài trừ đoạn đầu và cuối (trong phạm vi của biển 411).
- Vượt lên trước tối thiểu 200-300m, có điều kiện thì mới xi nhan xin chuyển lại làn trái rồi vọt tiếp, không thì cứ chạy thẳng, có điều kiện mới xi nhan chuyển làn.
Em cũng nhắc lại khẩu quyết của các cụ OF về vụ này khi bị vẫy:
1- Làn này có cấm xe con không ?
2- Xe tôi có đi quá tốc độ không ?
Cả hai đều phải là không và ngoài kiểm tra HC thì chả có lý do gì để dừng xe của các cụ cả.

Kysidemtrang

Xe buýt
Em hoàn toàn nhất trí với cụ. Đúng là giao thông ở Việt-Nam là phải theo LỆ. nào là xe con chỉ đi sát trái, rồi là 0 đc vượt ở làn bên phải, toàn là vớ va vớ vẩn do các chú xxx cứ đặt ra rồi quật dân đen. Kiểu ở đâu đường trên cao đường nào nó phân theo loại phương tiện thì đã đành chấp nhận, đây là chỉ phân tốc độ, ông xe con cứ dong duổi 60 kmh ở làn trái xin tẹt bô 0 chịu né cho vượt trong khi hoàn toàn ông ấy có thể đi làn phải tha hồ thong dong suốt ngày, rồi là cả 1 đoàn xe cưới dong nhau ở làn trái T_T
Như em đọc luật đường cao tốc của bọnMẽo, Đức thì thấy bọn nó đều có các ý như là 'đi vận tốc chậm thì chủ động đi làn bên phải, để làn trái cho bọn đi nhanh hơn nó phóng, tốt hơn là vượt ở phía bên trái'. Cụ nào 0 tin có thể google các clip auto bahn của Đức, hoặc 0 thì các cụ xem phim Mẽo thì thấy hết rồi, đường nó chia làn tử tế, ông nào ông đấy cứ đi đường của mình, cần chuyển hướng thì xi nhan, chờ an toàn và chuyển. thế thôi.

Về phần với xxx thì nếu mình sai lè thì nhận thôi, nhưng mà mình đúng, xxx biết (hoặc 0 biết hoặc cố tình giả vờ 0 biết) vẫn cứ vẫy xuống rồi chơi trò cù nhây. Cực kỳ mất thời gian. Đang công đang việc chứ có phải đi chơi đâu mà lần nào cũng xuống tranh luận đc phải 0 cụ anhtho.
Chung quy lại, để tránh mất thời gian thì ta vẫn phải theo LỆ mà đi T_T khó lòng thay đổi.

Thực ra em cãi tới cùng đấy, dưng mà tới giờ đón dâu mà nó cứ lằng nhằng thì đành chịu 1 lần. Lần đầu em có time nên em đi mà không mất xiền. Time đôi khi quý hơn xiền mới khổ !

veronicax2

Xe buýt
đơn giản vì đường không có tốc độ tối thiểu phải đi nên người ta đi cứ bên trái sát dải phân cách
họa vô đơn chí có xe khác lao từ bên kia đường sang thì bác ý lĩnh đủ, đỡ đạn cho bác rồi còn gì