Sao dạo này lắm xe cháy thế các bác nhỉ?

duongoto

Xe tải
Không phải đền 70% mà đền cả cụ ah, Tức là lúc cụ mua nó có giá xe cụ tại thời điểm đấy, Còn 70% là mức hư hỏng, trên 70% nó đền còn dưới 70% nó sửa cho mình.

BlueAngleX

Xe hơi
Không phải đền 70% mà đền cả cụ ah, Tức là lúc cụ mua nó có giá xe cụ tại thời điểm đấy, Còn 70% là mức hư hỏng, trên 70% nó đền còn dưới 70% nó sửa cho mình.
Thế táng thêm cho nó hỏng để đc đền mới đc ko cụ? Chứ hỏng đến 70% mà sửa lại thì cũng như đồng nát thôi cụ ạ. Cứ cái zì hỏng nặng xong rồi sửa là ko bao h như nguyên bản đc

2 Speed

Xe tải
Theo chuẩn đoán của nhà iem thì do cả 02 xác suất! 1 do xăng + điện. 2 do người sử dụng (số đen)

dasha

Xe máy
Cụ ơi ! Nếu mua bảo hiểm mà rủi mà xe nó cháy thì được thanh toán bao nhiều % giá trị xe vậy ta ?
Xe nó mà cháy trơ khung ra như mấy vụ kia em nghĩ được bồi thường 100% bác ạ, (cái mức mình mua bảo hiểm cho xe ý).

xetulai393tkc

Xe máy
Website
www.xetulai.net.vn
1/Mua bảo hiểm đi cho chắc ăn
2/Trang bị bình cứu hỏa cho ô tô

xetulai393tkc

Xe máy
Website
www.xetulai.net.vn
Xe nó mà cháy trơ khung ra như mấy vụ kia em nghĩ được bồi thường 100% bác ạ, (cái mức mình mua bảo hiểm cho xe ý).
Trong trường hợp xe bị thiệt hại trên 75% hoặc không thể thay thế/sửa chữa, phục hồi để đảm bảo lưu thông theo quy định của pháp luật hiện hành, chủ xe sẽ được bồi thường 100% bác ạ

milimet

Xe buýt
Em thấy bẩu nếu xe tự cháy do lỗi kỹ thuật thì ko được bồi thường mờ.
Ly hay bảo việt có bồi thường vụ xe cháy do xăng ko ợ

middle

Xe máy
*** !!! iem run quá ròi :-ss nàm sao bây giờ nhể các cụ? Hết người ăn chất độc bi giờ đến xe cũng ăn độc. Người ăn hóa chất có hại thì chết từ từ, xe ăn hóa chất độc thì chết niền

o070o

Xe đạp
em nghi do xăng thôi, chứ xe trước khi giao về các đại lý, SR thì đã kiểm tra tất tần tật hết rồi /:)

NTH_VN

Xe đạp
Dạo này còn có vụ cháy xe nào khủng khiếp không các cụ! Em vừa đi công tác về nên cập nhật tình hình hơi ít! :D

NTH_VN

Xe đạp
Em vừa phải đóng tiền bảo hiểm Liberty rồi, không biết chẳng may cháy nó có đền xe mới ko các bác nhể? Mà bọn này thấy QC bảo hiểm nhanh lắm mà hôm nọ em có đi bảo hiểm mấy vết sước đến nó làm hồ sơ thẩm định rồi bảo gọi điện lại, đến nay gần 20 ngày mà ko thấy đâu, bác nào có kinh nghiệm chỉ em phát! Tks các bác nhiều!

right2368

Xe tải
Em cũng nghe tây đồn là do xăng, không biết có đúng không nữa ạ :|

data

Xe đạp
lại cháy nữa xe anh hải
http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/472787/Oto-boc-chay-mot-phu-nu-thoat-chet.html
tô bốc cháy, một phụ nữ thoát chết TTO - Lúc 7g sáng 6-1, trên quốc lộ 5, phường Hùng Vương, Q.Hồng Bàng (Hải Phòng), ôtô hiệu Kia Morning do cô Trần Thị Diệu Hương (sinh năm 1980, thường trú tổ 15, P.Nghĩa Xá, Q.Lê Chân) lái bỗng bốc cháy dữ dội.
>> Xem hồ sơ về xe cháy nổ trên TTO
>> Xem giao lưu trực tuyến về xe cháy nổ

Ôtô hiệu Kia Morning bốc cháy dữ dội - Ảnh: Hải Phong
Người dân có mặt tại hiện trường cho biết họ đang đi trên đường thì nghe tiếng nổ lớn làm nhiều người hoảng loạn, sau đó thấy xe bốc cháy dữ dội.
Người dân và lực lượng cảnh sát phòng cháy chữa cháy có mặt kịp thời dập tắt ngọn lửa, tuy nhiên chiếc xe chỉ còn lại bộ khung cháy đen.
Cô Hương được người dân đưa đến Bệnh viện Giao thông vận tải cách đó 0,5km cấp cứu.
Tại phòng cấp cứu của bệnh viện, cô Hương vẫn còn hoảng sợ, mắt đỏ hoe cho biết cô là giáo viên Trường THCS An Đồng (xã An Đồng, huyện An Dương, Hải Phòng), đang lái xe đến trường.
Khi đến đoạn đường trên được người đi đường phát hiện phía sau xe nơi có bình xăng đang bốc cháy, cô đánh lái vào lề đường để thoát thân nhưng cánh cửa bị khóa chặt (theo thợ sửa chữa ôtô, đa số xe sản xuất 10 năm trở lại đây khi chạy với tốc độ 40km/giờ trở lên hệ thống khóa của xe tự động khóa các cửa).
Ngọn lửa lan nhanh lên ghế lái, cô Hương kéo được chốt tay và dùng hết sức đạp cửa, lao ra đường trong tình trạng hoảng loạn, tóc cháy sém và được người dân bên đường đưa đi cấp cứu.

Bên trong xe bị cháy rụi - Ảnh: Hải Phong
Chiếc xe còn lại là một bộ khung cháy đen - Ảnh: Hải Phong
Chiều 5-1, cô Hương đổ xăng lần cuối tại một cây xăng trên quốc lộ 5, phía sau đài tưởng niệm anh hùng liệt sĩ quận Hồng Bàng.
Cô mua xe này năm 2009 tại salon ôtô Sơn Lâm trên đường Nguyễn Văn Ninh, quận Lê Chân.
Hiện Cơ quan điều tra Công an thành phố Hải Phòng đang điều tra làm rõ nguyên nhân vụ việc.
HẢI PHONG

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Chắc là phản đối về thu phí giao thông đây.

Chivas07

Xe tăng
Hú hồn, may mà không chết người, bây giờ chỉ có đi xe đạp điện mới đỡ lo, haizz.

MsMuong

Xe tải
Có bác nào hiểu rõ về kĩ thuật của xe cho em hỏi với sao dạo này cả ô tô lẫn xe máy đều hay cháy thế? Mà không phải xe cũ mà xe mới cũng cháy. Em mới mua con KIA Morning mà lo quá, vì em không biết cách bảo dưỡng hay các thông số của xe để phòng bị.
Vodka đã sẵn để hầu các bác ạ! :P
Quả thật là E cũng không rành về KT máy móc động cơ đâu...Nhưng theo ngu ý của E thì nhiều khả năng là do xăng
Mà Kụ hỏi thế thì sao mà ai có thể trả lời được chứ... đến các Cơ quan chức năng cũng chưa có kết luận gì?
Tốt nhất là mua bảo hiểm đi Kụ ạ...

NN minhchau

Xe tăng
Có bác nào hiểu rõ về kĩ thuật của xe cho em hỏi với sao dạo này cả ô tô lẫn xe máy đều hay cháy thế? Mà không phải xe cũ mà xe mới cũng cháy. Em mới mua con KIA Morning mà lo quá, vì em không biết cách bảo dưỡng hay các thông số của xe để phòng bị.
Vodka đã sẵn để hầu các bác ạ! :P
Xe Kia Morning bốc cháy khi đang chạy, người lái ngất lịm
(Dân trí) - Khoảng 7h sáng nay (6/1), chiếc xe Kia Morning mang BKS 16M - 8724 đang chạy hướng Hải Phòng - Hà Nội đến số 124 Quốc lộ 5, Hùng Vương - Hồng Bàng (Hải Phòng) bỗng bốc cháy ngùn ngụt. Người phụ nữ lái xe bật cửa lao ra ngoài rồi ngất lịm sau đó.
>> Thực hư việc cháy xe đột biến do xăng pha
Anh Đoàn Hồng Hiệp, trú quận Lê Chân - TP Hải Phòng, người chứng kiến vụ cháy xe kể, khoảng 7h sáng nay (6/1), chiếc xe Kia Morning màu đỏ mang BKS 16M - 8724 đang chạy theo hướng Hải Phòng Hà Nội đến số 124 Quốc lộ 5, Hùng Vương - Hồng Bàng (Hải Phòng) bỗng nhiên bốc khói nghi ngút phía sau.
Chiếc xe Kia Morning bốc cháy ngùn ngụt khi đang chạy trên đường.​
Chiếc xe do một phụ nữ trung niên điều khiển. Khi nhìn qua gương chiếu hậu phát hiện sự việc, chị vội táp xe vào sát vỉa hè, bật cửa nhoài ra ngoài ngất lịm. Những người đi đường và người dân lập tức đưa người phụ nữ vào cấp cứu tại bệnh viện, đồng thời gọi xe cứu hỏa đến dập lửa.

Chiếc xế hộp phút chốc trở thành một "lò bát quái"
Trong chốc lát, ngọn lửa bùng lên, cháy ngùn ngụt từ phần đuôi xe. Các biện pháp dập lửa thủ công của người dân đều không thể khống chế được ngọn lửa. Chỉ đến khi 2 xe cứu hỏa đến phun nước xối xả, ngọn lửa mới dần được dập tắt.

Đến khi ngọn lửa được khống chế, chỉ phần đầu xe, 2 bánh trước, đèn trước xe còn nguyên dạng. Từ phần vô lăng trở về sau xe bị thiêu trụi trơ khung.
2 xe cứu hỏa được điều đến để dập đám cháy (Ảnh do độc giả cung cấp)​
Tại hiện trường sự việc, hàng trăm người dân và người đi đường đã vây kín xem chiếc xe ô tô phát hỏa. Nhiều người không dám đứng gần chiếc xe mà sợ hãi nấp vào chỗ khuất nhìn từ phía xa vì sợ chiếc xe phát nổ. Vụ cháy xe đã khiến tình trạng ùn tắc giao thông trên tuyến đường kéo dài.​
Ngay sau khi sự việc xảy ra, các cơ quan chức năng đã nhanh chóng có mặt phân luồng giao thông tránh ùn tắc, đồng thời tiến hành các bước giám định chiếc xe để xác định nguyên nhân vụ cháy.

Bác đi xe chào buổi sáng thì có 1 con chào buổi sáng mới bị cháy ạ, copy cho bác biết. híc

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Ôi morning của em...hay bán nhỉ??? sợ quá các cụ ợ...