[Funland] Sao chúng nó dại thế!

BadBoy79

Xe lăn
Mình thấy nó đúng như 1 lời cảnh tính, 1 sự nhức nhối của XH, mà quá ít sự quan tâm, cũng như giải pháp để xlys nó. Nhà nào có con đều có khả năng dính phải mà
Vâng cái này thời kỳ nào cũng có Cụ ạ, sống thử chung nhà trọ rộ lên vài năm nay rồi. Gốc rễ vấn đề là con nhà ai nhà đấy quản, sát sao với nó, nghiêm khắc với nó, nhà trường chỉ giáo dục giới tính với định hướng thôi.

Cuongnh5256

Xe điện
Chịch xoạc giờ nhanh nhỉ, SV năm đầu mà tết đã cho chịch chắc mới yêu được hai tháng chứ mấy. Gặp ngay anh họ sở rồi, giờ có đẻ cũng khổ chứ không sướng đâu vì tí tuổi đầu làm gì có đủ bản lĩnh mà nuôi con chỉ khổ các cụ ở quê thôi. Hơi thất đức nhưng nếu bỏ được thì làm càng sớm càng tốt.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Em về quê thấy nhiều người nông dân ít học và họ cũng suy nghĩ rất đơn giản, nhưng ngẫm ra lại đúng cụ ạ: Con cái là của trời cho, có thì phải cố mà giữ mà nuôi. Thời buổi bây giờ nhiều người bỏ cả bạc tỉ muốn có con mà có được đâu.
Cháu nó còn trẻ người non dạ chưa đủ trưởng thành nuôi con thì gia đình ông bà cha mẹ anh chị em xúm vào đỡ đần lúc ban đầu. Sau này biết đâu đứa trẻ được sinh ra lại trở thành Zuckenberg hay là Hillary Clinton Việt Nam thì sao.
Cụ nói hay lắm, nhưng mới chỉ là tính cua trong lỗ.
Đứa trẻ sinh ra nó có quyền được đầy đủ về cả vật chất lẫn tinh thần, đầy đủ cả cha lẫn mẹ và được cha mẹ chào đón.
Tình huống của cháu gái hiện giờ không đáp ứng được bất cứ điều kiện nào để sinh cháu ra, đáp ứng được mỗi đủ tuổi sinh đẻ.
Sướng đâu chưa thấy, trước mắt chỉ thấy khổ. Tương lai không ai biết trước được mà tự AQ.
Cơ mà cháu gái muốn giữ, bố mẹ cháu gái cũng muốn giữ, họ hàng cháu gái muốn giữ thì khỏi cần lên đây xin tư vấn của mấy ông chém gió làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

badman1

Xe tải
Cụ nói hay lắm, nhưng mới chỉ là tính cua trong lỗ.
Đứa trẻ sinh ra nó có quyền được đầy đủ về cả vật chất lẫn tinh thần, đầy đủ cả cha lẫn mẹ và được cha mẹ chào đón.
Tình huống của cháu gái hiện giờ không đáp ứng được bất cứ điều kiện nào để sinh cháu ra, đáp ứng được mỗi đủ tuổi sinh đẻ.
Sướng đâu chưa thấy, trước mắt chỉ thấy khổ. Tương lai không ai biết trước được mà tự AQ.
Đúng là con nhà ai, người đấy giữ, ngu dại thì bản thân nó khổ, gia đình khổ. Nhưng thiết nghĩ, cả 1 vấn đề cấp bách, ảnh hưởng đến XH nhiều như vậy, mà việc truyền thông, dạy kỹ năng sống ko được xây dựng, hướng dẫn trong nhà trường, chứ để mỗi gia đình, mỗi con từ mò mẫm thế này, khổ quá. Ko thấy 1 chút nào bóng dáng của những người ăn tiền dân đóng.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Đúng là con nhà ai, người đấy giữ, ngu dại thì bản thân nó khổ, gia đình khổ. Nhưng thiết nghĩ, cả 1 vấn đề cấp bách, ảnh hưởng đến XH nhiều như vậy, mà việc truyền thông, dạy kỹ năng sống ko được xây dựng, hướng dẫn trong nhà trường, chứ để mỗi gia đình, mỗi con từ mò mẫm thế này, khổ quá. Ko thấy 1 chút nào bóng dáng của những người ăn tiền dân đóng.
Thực tế nó thế cụ ạ, nhà em F1 cũng đã đủ lớn mà em cũng chưa nói chuyện với nó bao giờ về chuyện này, có lẽ do nó là con trai nên em cũng chưa quan tâm lắm đến chuyện đấy. Cái này lỗi về gia đình trước tiên, sau đấy mới nên đổ lỗi cho xã hội. Có lẽ lúc nào đấy cũng phải ngồi nói chuyện với nó, không thì mình có cháu sớm cũng không có gì là bất ngờ.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Đầy. Các cháu 1 năm nạo phá thai ờ chục lần thì em gặp cũng đủ 1 giáp rồi. Nhiều hoàn cảnh lắm. Nhưng không ngu thế thì khó khôn ra lắm.

congngo

Xe điện
Cuối tuần vừa rồi, nghe mấy đứa em kể con nhà bà cô em không đến trường. Em với vợ tức tốc sang tìm để xem nó thế nào
Thì hóa ra nó có bầu không dám đến trường, mà nó mới năm thứ nhất của một trường danh giá, tương lai còn rộng mở vậy mà…..
Nó kể, thằng người yêu nó năm thứ 2, quen nhau yêu nhau được mấy tháng trong đợt tết vừa rồi, trước khi về Tết chúng nó chót quan hệ và có bầu. Báo với thằng người yêu thì nó bảo bỏ, vì còn phải đi học, không bỏ thì nó bỏ con này. Con này thì lên mạng hỏi, thấy mọi người khuyên giữ lại rồi thế này thế khác, rồi suy sụp tinh thần và ở nhà luôn ko dám báo cho bố mẹ, không dám đến trường, thằng người yêu thì nó cũng lặn mất tăm luôn…. Tiền ăn, tiền sinh hoạt thì không có vì tiền bố mẹ gửi chỉ đủ đi khám….
Giờ em thấy chúng nó sao mà dại thế, vội yêu, vội cho, vội bỏ, và chẳng có 1 chút vốn liếng cs nào. Nếu chọn con đường này thì coi như mất tất cả, bản thân nó, em bé, bố mẹ nó sẽ sống như thế nào?
Mà giờ nhiều thằng nó cũng ác toàn chọn mấy đứa con gái ở quê lên, hiền lành, ngu dại hoặc mấy đứa ở phố lại đua đòi để lừa.
Mình có con, có cháu phải dạy chúng nó, chứ không để ra như này em thấy khổ quá, mà cũng chưa biết phải nói với bme nó như thế nào, và giải quyết như thế nào với nó nữa !
Việc đầu tiên là kiếm mấy anh mực tàu dạy cho thằng kia bài học đã, cứ tụt quần nó ra, nhè chỗ đấy mà búng.

Website
talata.uk
Cuối tuần vừa rồi, nghe mấy đứa em kể con nhà bà cô em không đến trường. Em với vợ tức tốc sang tìm để xem nó thế nào
Thì hóa ra nó có bầu không dám đến trường, mà nó mới năm thứ nhất của một trường danh giá, tương lai còn rộng mở vậy mà…..
Nó kể, thằng người yêu nó năm thứ 2, quen nhau yêu nhau được mấy tháng trong đợt tết vừa rồi, trước khi về Tết chúng nó chót quan hệ và có bầu. Báo với thằng người yêu thì nó bảo bỏ, vì còn phải đi học, không bỏ thì nó bỏ con này. Con này thì lên mạng hỏi, thấy mọi người khuyên giữ lại rồi thế này thế khác, rồi suy sụp tinh thần và ở nhà luôn ko dám báo cho bố mẹ, không dám đến trường, thằng người yêu thì nó cũng lặn mất tăm luôn…. Tiền ăn, tiền sinh hoạt thì không có vì tiền bố mẹ gửi chỉ đủ đi khám….
Giờ em thấy chúng nó sao mà dại thế, vội yêu, vội cho, vội bỏ, và chẳng có 1 chút vốn liếng cs nào. Nếu chọn con đường này thì coi như mất tất cả, bản thân nó, em bé, bố mẹ nó sẽ sống như thế nào?
Mà giờ nhiều thằng nó cũng ác toàn chọn mấy đứa con gái ở quê lên, hiền lành, ngu dại hoặc mấy đứa ở phố lại đua đòi để lừa.
Mình có con, có cháu phải dạy chúng nó, chứ không để ra như này em thấy khổ quá, mà cũng chưa biết phải nói với bme nó như thế nào, và giải quyết như thế nào với nó nữa !
Thấy có cụ bảo do cả nhà toàn xem truyền hình nhiều tập lâm ly bi đát thương vay khóc mướn nên sau này cả tin thích nịnh ngọt mơ về nơi xa lắm.

Mr.Chem

Xe điện
Cháu cũng có con gái, dù còn nhỏ nhưng cũng có nhiều điều suy nghĩ khi dạy dỗ con, ví dụ:
- Còn nhỏ bị bạn oánh -> dạy báo cáo với cô.
- Lớn hơn tí bị bạn oánh (trêu đùa) -> dạy oánh lại.
- Dạy con không ở một mình với người lạ dù là họ hàng thân thuộc (ngoài ông bà 2 bên, bố mẹ, bác gái, cô ruột em bố...)
=> Đang nghĩ đến tuổi mới lớn nên dạy nó cái gì về giới tính:
- Để dành đến đêm tân hôn (các cụ vẫn dạy)
- Hay để dành cho người mình yêu (suy nghĩ của em)
- Hay tùy cảm xúc....(suy nghĩ của em)
* Nhưng cái quan trọng nhất: biện pháp phòng chống có thai và các bệnh xã hội. Vấn đề này vợ chồng đang quán triệt và tìm hiểu phương pháp để dạy dỗ cho bọn trẻ, thời điểm chắc là bắt đầu lên cấp 2.

badman1

Xe tải
Việc đầu tiên là kiếm mấy anh mực tàu dạy cho thằng kia bài học đã, cứ tụt quần nó ra, nhè chỗ đấy mà búng.
là chúng nó tự nguyện mà cụ! chỉ là con dại cái mang, chúng nó ngu, chúng nó phải chịu cụ a! chứ đánh đấm, rồi khổ cả 2 gia đình!

Michael J

Xe điện
Dễ dãi thế thì nó nghĩ sau này cũng dễ dãi thì sao? Nhiều cái dại lắm. Giờ thì nó lặn luôn rồi.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Chung quy tại anh Dục ngọng, bắt hs phải học trên trời dưới biển trong khi mấy cái kĩ năng sống đơn giản thì lấp liếm hời hợt.

bantaitulai

Xe tăng
Gặp thằng lởm rồi cụ ạ. Chứ là thằng đường hoàng, bảo lưu 1 năm, cứ cưới, cứ đẻ, ông bà hai bên hỗ trợ. Con cứng một tí bố mẹ vẫn tung tăng đến trường.
Đến lúc 30 công việc, sự nghiệp ổn định con lớn tướng rồi càng sướng ấy.
E cung có vài ông ban như này. H con nó lớn tướng rồi minh lại nghĩ thiệt thòi quá. Biết thế thời sinh viên cũng làm vậy h có phải nhàn không đển đến h 35 mà con còn bé tẹo

Cafefun

Một sản phẩm của Otofun
Cá nhân em thấy thì cô bé nên giữ lại con. Nếu ko có điều kiện hoặc ko dám làm mẹ đơn thân thì có thể cho làm con nuôi. Vì việc phá thai em thấy thất đức lắm.