[Funland] Sao chúng nó dại thế!

badman1

Xe tải
Cuối tuần vừa rồi, nghe mấy đứa em kể con nhà bà cô em không đến trường. Em với vợ tức tốc sang tìm để xem nó thế nào
Thì hóa ra nó có bầu không dám đến trường, mà nó mới năm thứ nhất của một trường danh giá, tương lai còn rộng mở vậy mà…..
Nó kể, thằng người yêu nó năm thứ 2, quen nhau yêu nhau được mấy tháng trong đợt tết vừa rồi, trước khi về Tết chúng nó chót quan hệ và có bầu. Báo với thằng người yêu thì nó bảo bỏ, vì còn phải đi học, không bỏ thì nó bỏ con này. Con này thì lên mạng hỏi, thấy mọi người khuyên giữ lại rồi thế này thế khác, rồi suy sụp tinh thần và ở nhà luôn ko dám báo cho bố mẹ, không dám đến trường, thằng người yêu thì nó cũng lặn mất tăm luôn…. Tiền ăn, tiền sinh hoạt thì không có vì tiền bố mẹ gửi chỉ đủ đi khám….
Giờ em thấy chúng nó sao mà dại thế, vội yêu, vội cho, vội bỏ, và chẳng có 1 chút vốn liếng cs nào. Nếu chọn con đường này thì coi như mất tất cả, bản thân nó, em bé, bố mẹ nó sẽ sống như thế nào?
Mà giờ nhiều thằng nó cũng ác toàn chọn mấy đứa con gái ở quê lên, hiền lành, ngu dại hoặc mấy đứa ở phố lại đua đòi để lừa.
Mình có con, có cháu phải dạy chúng nó, chứ không để ra như này em thấy khổ quá, mà cũng chưa biết phải nói với bme nó như thế nào, và giải quyết như thế nào với nó nữa !

RichardsonRFPD

Xe máy
Gặp thằng lởm rồi cụ ạ. Chứ là thằng đường hoàng, bảo lưu 1 năm, cứ cưới, cứ đẻ, ông bà hai bên hỗ trợ. Con cứng một tí bố mẹ vẫn tung tăng đến trường.
Đến lúc 30 công việc, sự nghiệp ổn định con lớn tướng rồi càng sướng ấy.

ITVT

Xe tải
Như cụ trên. Bảo lưu sinh xong học tiếp.

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Em xin phép đm thằng dám chơi ko dám chịu
Cccm thông cảm em

auto.car.care

Xe máy
Chơi con gái nhà người ta cứ bcs vào bảo vệ mình và cả nta nữa ạ

xe rùa 2012

Xe container
học hết hè này. bảo lưu. đẻ xong học tiếp :))

p/s: nếu cứ cái tính cả 2 đứa dễ thế, lại còn ko chịu uống thuốc TT khẩn hay dùng bcs, em e là ra trường chắc đẻ đủ 4 đứa :))

badman1

Xe tải
Mình có con gái, thấy trong XH nhiễu nhương này mà lo quá. Có lẽ học kỹ năng sống cần được ưu tiên hơn nữa!

tung1311 .

Xe container
Lúc chơi sướng mà, có gì mà dại, em thấy khôn bỏ bu :D

Cái chính là bố mẹ cháu gái nghĩ sao, hành động thế nào.
Phải em, vô tư đi con gái, bảo lưu 1 năm, xong bố trông cháu cho mà đi học tiếp.

oắt đờ

Xe hơi
Bố mẹ cũng ko chuẩn bị kiến thức và chia sẻ các tình huống có thể xảy ra thì thế thôi. Trách chúng nó hết sao đc.

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bất biết hoàn cảnh thế nào, nhưng thanh niên dám làm mà không dám chịu trách nhiệm thì hèn quá.

DidiLe

Xe container
Cuối tuần vừa rồi, nghe mấy đứa em kể con nhà bà cô em không đến trường. Em với vợ tức tốc sang tìm để xem nó thế nào
Thì hóa ra nó có bầu không dám đến trường, mà nó mới năm thứ nhất của một trường danh giá, tương lai còn rộng mở vậy mà…..
Nó kể, thằng người yêu nó năm thứ 2, quen nhau yêu nhau được mấy tháng trong đợt tết vừa rồi, trước khi về Tết chúng nó chót quan hệ và có bầu. Báo với thằng người yêu thì nó bảo bỏ, vì còn phải đi học, không bỏ thì nó bỏ con này. Con này thì lên mạng hỏi, thấy mọi người khuyên giữ lại rồi thế này thế khác, rồi suy sụp tinh thần và ở nhà luôn ko dám báo cho bố mẹ, không dám đến trường, thằng người yêu thì nó cũng lặn mất tăm luôn…. Tiền ăn, tiền sinh hoạt thì không có vì tiền bố mẹ gửi chỉ đủ đi khám….
Giờ em thấy chúng nó sao mà dại thế, vội yêu, vội cho, vội bỏ, và chẳng có 1 chút vốn liếng cs nào. Nếu chọn con đường này thì coi như mất tất cả, bản thân nó, em bé, bố mẹ nó sẽ sống như thế nào?
Mà giờ nhiều thằng nó cũng ác toàn chọn mấy đứa con gái ở quê lên, hiền lành, ngu dại hoặc mấy đứa ở phố lại đua đòi để lừa.
Mình có con, có cháu phải dạy chúng nó, chứ không để ra như này em thấy khổ quá, mà cũng chưa biết phải nói với bme nó như thế nào, và giải quyết như thế nào với nó nữa !
nhu cầu chịch xoạc muôn đời nay có, yêu thương biểu lộ tình cảm sao lại nói là dại. cả con và thằng chỉ cần có bcs của Gang là thoải mái. do đó cần hỗ trợ con cái bằng cách gần gũi, trao đổi để con biết và hành động cho đúng.

tuyennx235

Xe tải
chuẩn đó cụ ạ. Cứ bảo lưu xong rồi cưới xin đàng hoàng rồi sinh con chăm con cho cứng cáp cái là 2 vợ chồng dắt nhau đi học được ngay. Thằng này nói chung em thấy nó hèn. Dám làm không dám nhận.

cusao

Xe lăn
Thằng ý, đằng nào nó cũng bỏ rồi....kệ bố nó
Giờ động viên con nhà mình sinh nở xong lại đi học cho đúng kế hoạch...Không vui vẻ gì nhưng cũng chẳng có lựa chọn thay thế

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
bọn trẻ h dại lắm, thiếu giáo dục giới tính, định hướng từ gđ nên mới thế. Nhiều GĐ gia giáo cũng khắt khe quá nên bọn nó lỡ dại rồi chẳng dám nói, phải lên mạng tư vấn bọn mẹ đơn thân với bỉm sữa bán hàng online thì thôi rồi :T

Hai_75

Xe điện
Theo thông tin cụ đưa thì em thấy thằng gây hậu quả nó đã bỏ của chạy lấy người. Vì vậy, nếu cháu cụ đẻ con ra thì chặng đường phía trước hết sức vất vả (gia đình không có điều kiện). Em mà là cụ em sẽ khuyên cháu cụ bỏ thai và sớm vượt qua khủng hoảng tâm lý để học tiếp.
Đời còn dài và con trai còn đầy.

badman1

Xe tải
chuẩn đó cụ ạ. Cứ bảo lưu xong rồi cưới xin đàng hoàng rồi sinh con chăm con cho cứng cáp cái là 2 vợ chồng dắt nhau đi học được ngay. Thằng này nói chung em thấy nó hèn. Dám làm không dám nhận.
Nhà này ở quê cũng không khá giả gì, với cả quan trọng 2 đứa nó lấy nhau có được 3x7 = 21 ngày không với kiểu trẻ con, ăn ko xong thế này, ở quê cứ tưởng học giỏi là xong, cứ tưởng thi vào đại học ngon rồi là ytam, chúng nó mà cưới em sợ có khi chưa ra trường đã bỏ rồi, vì kiểu thằng này nó biến mất hút từ hôm con bé báo có bầu cụ a

VCAPRO

Xe tải
Trên quê em cũng có con bé gặp hot boy Hàn Quốc Chơi Xong Dông rồi dính bầu. Bố con bé bảo cấm được phá, mày cứ đẻ tao nuôi. Mà nhà cũng chỉ làm nông thôi. Đến khi thằng cu được gần 3 tuổi thì có người muốn cưới cả trâu lẫn nghé. Nhà thằng Chơi Xong Dông nghe thấy thế đến xin lại cháu, bị đuổi thẳng cổ ;)