[Funland] Sao các nước không phá hủy vũ khí hạt nhân của mình mà lại bắt Triều Tiên phá ?

JAL

Xe tăng
Các cụ nói thế nào ấy chứ, em là em ko chịu đâu
Cái gì của Mỹ và đồng minh chả thơm :)
Cái gì của phần còn lại chả thúi :(
Em thật

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng đến 1 lúc sẽ phải xài thôi/ Em xem đàn bà như Th ủ tướng Đức, vẫn có hậm hực lắm. Bọn Nhật thì nó che giấu suy nghĩ của nó. Bọn phát xít này nó mà được tự do, em đảm bảo nó sẽ thụt thằng Mĩ đầu tiên.

anhkhoihn

Xe tăng
Nhưng đến 1 lúc sẽ phải xài thôi/ Em xem đàn bà như Th ủ tướng Đức, vẫn có hậm hực lắm. Bọn Nhật thì nó che giấu suy nghĩ của nó. Bọn phát xít này nó mà được tự do, em đảm bảo nó sẽ thụt thằng Mĩ đầu tiên.
Cái gì nó cũng có giá của nó. Chú Sam muốn là sen đầm thế giới thì cũng gây nhiều ân oán với các dân tộc khác thôi. Vụ 11/9 vẫn còn đau đớn lắm. Cá nhân em lại thích trung lập như Thụy Sĩ, chằng gây thù chuốc oán mà vẫn giàu mạnh, dân đi ra ngoài vẫn được kính nể, ngoại bang cũng chẳng dám bắt nạt, thế là mãn nguyện rồi....

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Em có thắc mắc như vậy, không biết giải thích như thế nào ?
Mấy thằng kia có bg lâu lâu mang hạt nhân bắn ko ? Không nhé. Khác biệt là ở chỗ đó . Giống người dân tộc hỏi tại sao bộ đội được mang súng còn tụi tao thì ko :))

Vie.ABC

Xe điện
Nước nào có GHẾ THƯỜNG TRỰC HỘI ĐỒNG BẢO AN LHQ thì có quyền sở hữu giới hạn và phạm vi về VKHN . Để được ngồi vào cái ghế ấy thì phải có rất ,rất nhiều tiền và hàng năm phải đóng tiếp rất nhiều xèng vào đấy . Nôm na là thế ...

Hn07

Xe tăng
Xã hội loài người chẳng bao giờ có công bằng cho nên mới có khái niệm chọn lọc tự nhiên và chiến tranh . Chiến tranh luôn tồn tại nó chẳng qua là ở dạng nào thôi . Chấp nhận sự thật như vậy cần thời gian

xecon

Xe điện
Vậy cách tốt nhất là tất cả thế giới cùng phi hạt nhân hoá. Khi quả đất này ko còn tí nuke nào nữa là yên tâm tuyệt đối còn gì?
Nhưng sao 5 nước kia lại ko làm vậy mà dựng ra cái hdba xong tự cho mình cái quyền có nuke?
Chúng nó loè trẻ con dân đen ngu si thì đc chứ bản chất thì giâú đc ai.
VKHN đang mang lại hoà bình cho thế tránh thế chiến 3, ít nhất cho đến bây giờ. Vì chắc chắn ko có người thắng. Tầm nhìn của mợ còn hạn chế lắm

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Thắc mắc méo giề, ném ra khúc xương để các cụ đây vào cắn phỏng ?
Lý do là không thể bàn cãi. Dưng lập lờ ngụy biện để dẫn dụ để mấy con lừa bài mẽo thoai

zaisev

Xe tăng
Thắc mắc méo giề, ném ra khúc xương để các cụ đây vào cắn phỏng ?
Lý do là không thể bàn cãi. Dưng lập lờ ngụy biện để dẫn dụ để mấy con lừa bài mẽo thoai
Vâng, đúng kiểu bài vở đánh giá dư luận

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Nhiều người nghĩ thế giới không vũ khí hạt nhân thì an toàn hơn nhỉ? Trạng thái như bây giờ là tốt nhất: không nước nào có VKHN thì không có đủ sức răn đe để một bên có thể gây chiến quy mô lớn, nhiều nước có quá thì loạn. Trên thực tế thì sau khi Mỹ đốt 2 quả pháo cối từ năm 1945 đến nay thì chưa có xung đột quy mô lớn. Xã hội cũng phải có mấy ông cảnh sát thì nó mới yên bình được.
Có vẻ đúng.
Quan trọng thằng cảnh sát phải là thằng gương mẫu nữa cụ nhỉ. Chứ không hắn chuyển sang phát xít thì bỏ mị cả lũ.

My Hao

Xe điện
Triều Tiên hay bất cứ nước nào vẫn có quyền phát triển vkhn chứ. Nhưng Mỹ và các nước lớn khác họ cũng có quyền ko làm ăn kinh tế với TT (gọi là cấm vận). Nếu TT chịu được cấm vận kinh tế thì cứ thử vkhn thoải mái, chả nước nào dám tấn công TT. Cũng như Ấn độ và Parkistan họ cũng phát triển vkhn đấy thôi.

ubisapro

Xe trâu
Kẻ mạnh là kẻ luôn đúng:))

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Tào lao, việc bỏ vũ khí hạt nhân phải được thực hiện triệt để trên toàn thế giới. Việc phá bỏ vũ khí này phải được thực hiện không chỉ ở nước nhỏ mà còn phải ở các nước lớn.
Ban đầu người ta cũng thống nhất như thế, nhưng các bước đi quá chậm và hầu như không có động thái nào cho thấy các nước lớn đang có kế hoạch phá bỏ thứ vũ khí này. Muốn các nước nhỏ nghe theo thì trước tiên các nước có thứ vũ khí này phải thực hiện kế hoạch phá dỡ đi đã.
Cuối cùng: luật trong tay kẻ mạnh, nó thích nói gì hay làm gì cũng được.
Cụ đã hiểu ra vấn đề rồi đó. :))

khong_co_xe

Xe tăng
Từ ngày BTT vs Mỹ còn đang doạ oánh nhau em cũng ý kiến như cụ. Lập tức 500 anh em cuồng Mỹ phi vào tổng sỉ vả em hehe. Con người có xu thế tin kẻ mạnh hơn kẻ yếu, tin người giầu hơn người nghèo bất kể chân lý ra sao. Do vậy khi Mỹ nói thì mặc nhiên là đúng, khi Mỹ tấn công 1 nước thì đương nhiên nước đó phải có vấn đề chứ ko phải Mỹ.
Cơ bản là lẽ phải thuộc về kẻ mạnh chứ ko có công bằng như chúng ta kỳ vọng đâu. BTT phải bỏ nuke vì BTT ko mạnh bằng Mỹ. BTT thì là chí phèo còn Mỹ thì là anh hùng. Trong khi nhiều năm trở lại đây BTT chưa bắn vào ai còn Mỹ chơi tung toé chả sợ gì., Mỹ bảo đúng là đúng sai là sai. Quá nhiều tấm gương rồi trong đó có cả VN.
Thế giới cứ vận hành như vậy cho đến khi có dân tộc nào đó vươn lên thành đế chế hùng mạnh và soán ngôi Mỹ.
Tàu mà soán ngôi Mẽo thì VN cũng éo dzui tý nào cụ nhỉ. Hòa bình cho nhân loại, amen :D

Moriarty

Xe container
Cái gì nó cũng có giá của nó. Chú Sam muốn là sen đầm thế giới thì cũng gây nhiều ân oán với các dân tộc khác thôi. Vụ 11/9 vẫn còn đau đớn lắm. Cá nhân em lại thích trung lập như Thụy Sĩ, chằng gây thù chuốc oán mà vẫn giàu mạnh, dân đi ra ngoài vẫn được kính nể, ngoại bang cũng chẳng dám bắt nạt, thế là mãn nguyện rồi....
11/9 thì đau đớn gì nhỉ, tự nhiên thành lá cờ đầu chống CN khủng bố, vai trò anh cả đc củng cố, vũ khí bán ầm ầm. Lãi quá còn gì.

Stark88

Xe buýt
Tiêu đề của thớt quá dễ hiểu, nước mạnh nó ép nước yếu. Ko dỡ hạt nhân thì nó cứ cấm vận đến bao giờ dỡ thì thôi. Mà nó mà cấm vận thì nước yếu khổ. Còn nước yếu có giỏi thì cấm vận lại nước nó đi rồi hãy ra điều kiện :D

Thaoprohp

Xe tăng
E thấy đơn giản thế này :
Tấm thẻ xanh Mỹ thì luôn là niềm ao ước của hàng triệu triệu người ở các quốc gia , các châu lục.
Còn có người nước ngoài nào muốn làm công dân, Đi du học, lao động, sinh sống... tại Triều Tiên ko ?

Điều này đủ nói lên quá nhiều rồi.

tung1311 .

Xe container
Thế giới này đc cai trị bởi hội đồng bảo an mà thực ra là mấy nước mạnh -> bọn này họp và có 1 cái luật là chỉ bọn nó mới có quyền còn các nước khác ko đc đó.