[CCCĐ] Santorini, đã đi là không muốn về...

Phong7887

Xe buýt
ở vài bữa là chán ấy mà :-@

Số 6 I4 KĐT mới Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
Website
www.otofun.net
có điều kiện đi du lịch thích thật nhưng bây giờ đi châu âu đang có dịch Ebola và khủng bố. Tốt nhất là đi du lịch trong nước, Việt Nam mình cũng có nhiều
danh lam thắng cảnh đâu kém gì nước ngoài.

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
Các giai nhân ở Santorini ạ, có các em này đi cùng thì chắc lang thang châu Âu cả năm cũng đc :D

_EO_6508
by An Le, on Flickr

_EO_6513
by An Le, on Flickr

Ngắm mặt trời chuẩn bị xuống từ làng Oia:

_EO_6514
by An Le, on Flickr
Mái nhà xanh huyền thoại:
_EO_6517 by An Le, on Flickr

_EO_6518
by An Le, on Flickr

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
có điều kiện đi du lịch thích thật nhưng bây giờ đi châu âu đang có dịch Ebola và khủng bố. Tốt nhất là đi du lịch trong nước, Việt Nam mình cũng có nhiều
danh lam thắng cảnh đâu kém gì nước ngoài.
Đúng rồi bác, em cũng đang muốn trải nghiệm các điểm du lịch trong nước, mình thấy mình bỏ lỡ nhiều thứ gần gũi với mình quá.

Ho Nui Coc

Xe đạp
Hy Lạp là thiên đường hạ giới. Bên ấy chỉ thua xứ thiên đường chúng ta cây thôi. Ko hiểu sao bên ấy không có nhiều cây xanh. Ngay cả bầu trời Hy Lạp cũng xanh hơn nơi khác. Em có lời mời nhưng chưa đi được. Cố gắng tháng 7 này em sẽ đi. Mọi người đi Hy Lạp thì thời gian tuyệt nhất là tháng 8 nhé, vì lúc đó thời tiết đẹp nhất.

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
Hy Lạp là thiên đường hạ giới. Bên ấy chỉ thua xứ thiên đường chúng ta cây thôi. Ko hiểu sao bên ấy không có nhiều cây xanh. Ngay cả bầu trời Hy Lạp cũng xanh hơn nơi khác. Em có lời mời nhưng chưa đi được. Cố gắng tháng 7 này em sẽ đi. Mọi người đi Hy Lạp thì thời gian tuyệt nhất là tháng 8 nhé, vì lúc đó thời tiết đẹp nhất.
Vâng tầm ấy rất đẹp nhưng bác cũng chú ý vì tháng 8 ở các đảo của Hy Lạp cực kỳ đông khách du lịch đấy ạ. Đảo không có nhiều cây xanh vì đất ở đây thuộc khu vực núi lửa hoạt động, khá cằn cỗi không phù hợp trồng cây xanh bác ạ.

Nhan1234

Xe hơi
Nhà 39 ngõ 281 phố đội cấn, ba đình, hà nội
Quá đẹp luôn, ở nước ngoài nó sướng thế đấy, cái hàng rào thấp tí ko cần nhiệm vụ bảo vệ chỉ thấp lè tè ko che khuất tầm nhìn, mọi người cũng ko soi mói, kiến trúc này ở việt nam, chắc 1 ngày nhà ko còn g

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
Quá đẹp luôn, ở nước ngoài nó sướng thế đấy, cái hàng rào thấp tí ko cần nhiệm vụ bảo vệ chỉ thấp lè tè ko che khuất tầm nhìn, mọi người cũng ko soi mói, kiến trúc này ở việt nam, chắc 1 ngày nhà ko còn g
Ở đấy thì em thấy là hầu hết dân trên đảo họ sống bằng nghề làm hostel, khách sạn, và du lịch. K/s trên những vách đá này chủ yếu dành cho khách du lịch còn họ thường ở những khu xấu hơn trên đảo bác ah. Ý thức người dân ở châu Âu đều rất cao, và khách du lịch từ những nước kém phát triển hơn sang đây cũng phải học theo họ hết ạ.

messi1986

Xe buýt
chuyến đi của bác là ước mơ của nhiều người.bác cho em hỏi làm việc tự do với cả ở nhà buôn bán thì có làm visa đi được không

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
chuyến đi của bác là ước mơ của nhiều người.bác cho em hỏi làm việc tự do với cả ở nhà buôn bán thì có làm visa đi được không
Nếu cụ buôn bán mà có mở cty riêng thì có thể cung cấp giấy đăng ký kinh doanh cùng báo cáo thuế để chứng minh thu nhập của cty trong hồ sơ visa ạ, còn nếu không có thông tin gì thì sẽ khá khó khăn, trừ khi cụ chứng minh được những ràng buộc ở VN đủ mạnh ạh.

duong2t

Xe hơi
Website
www.nanorp.com.vn
Cụ thêm ảnh đi, muốn rót cho cụ chén nữa nhưng OF bắt em phải rót 1 vòng rồi mới được quay lại :D

TeMo

Xe hơi
Đẹp thật, nhìn mà đã phê rồi

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net

dtch

Xe buýt
Cụ cứ để 1 cục tiền trong tài khoản rồi show cái bank statement cho tụi sứ quán là xong thôi

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
Cụ cứ để 1 cục tiền trong tài khoản rồi show cái bank statement cho tụi sứ quán là xong thôi
Dạ thực ra vấn đề Visa nó hơi phức tạp một tí, nhiều khi có nhiều tiền chưa chắc đã có được visa ạ. ĐSQ họ bây giờ cũng nghiêm và cảnh giác lắm, nhất là trong tình trạng người Việt tạo hồ sơ giả rồi sang trốn ở lại nước của họ, rồi tình trạng nhập cư đang hoảng loạn hiện nay. Ngoài việc có tài chính tốt (thể hiện ở chi tiêu thẻ TD, sổ tiết kiệm đủ tiền và gửi đủ lâu), ĐSQ họ còn yêu cầu mình phải có ràng buộc ở VN để không có lý do gì trốn ở lại đất nước họ, VD như cụ có cha mẹ vợ con ở VN, có nhiều tài sản đứng tên cụ ở VN như đất đai ô tô nhà cửa, v..v..

Chi tiết về kinh nghiệm xin Visa các cụ có thể tham khảo bài chia sẻ chi tiết của em ở đây ạ: http://travelpx.net/travel/europe/xin-visa-schengen.html

otothanglong

Xe điện
Đẹp quá, không biết em có cơ hội đặt chân tới đây không nữa. Ảnh cụ chụp đẹp quá có chỉnh sửa nhiều không cụ, em cũng đang bập bẹ với em d750, mà cụ dùng phần mềm chỉnh sửa nào đấy bật mí giúp em được không ?:D

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
Đẹp quá, không biết em có cơ hội đặt chân tới đây không nữa. Ảnh cụ chụp đẹp quá có chỉnh sửa nhiều không cụ, em cũng đang bập bẹ với em d750, mà cụ dùng phần mềm chỉnh sửa nào đấy bật mí giúp em được không ?:D
Dạ thực ra thì ảnh này cũng chỉ là ảnh du lịch thôi cụ ạh, trời nó đẹp sẵn nên ảnh ra nó cũng đẹp rồi không cần phải chỉnh nhiều. Còn cụ muốn ảnh siêu lung linh thì cần nhiều kỹ năng và đồ nghề phức tạp hơn, chụp ở những điều kiện khó hơn như bình minh hay hoàng hôn. Máy d750 của cụ thì quá ngon rồi, cụ chọn lens phù hợp, học và thực hành thêm về nhiếp ảnh, hậu kỳ bằng Lightroom, Photoshop nữa. Trong blog của em cũng có chia sẻ nhiều về các kỹ năng nhiếp ảnh, cụ có thể tham khảo ạ: http://travelpx.net/landscape

Còn gallery chuyên về ảnh phong cảnh của em ở đây cụ hy vọng được giao lưu với các cụ ạh: http://flickr.com/anleo

otothanglong

Xe điện
Dạ thực ra thì ảnh này cũng chỉ là ảnh du lịch thôi cụ ạh, trời nó đẹp sẵn nên ảnh ra nó cũng đẹp rồi không cần phải chỉnh nhiều. Còn cụ muốn ảnh siêu lung linh thì cần nhiều kỹ năng và đồ nghề phức tạp hơn, chụp ở những điều kiện khó hơn như bình minh hay hoàng hôn. Máy d750 của cụ thì quá ngon rồi, cụ chọn lens phù hợp, học và thực hành thêm về nhiếp ảnh, hậu kỳ bằng Lightroom, Photoshop nữa. Trong blog của em cũng có chia sẻ nhiều về các kỹ năng nhiếp ảnh, cụ có thể tham khảo ạ: http://travelpx.net/landscape

Còn gallery chuyên về ảnh phong cảnh của em ở đây cụ hy vọng được giao lưu với các cụ ạh: http://flickr.com/anleo
Em cảm ơn cụ nhiều, giờ em rất thích chụp mà chưa đâu vào đâu cả cụ ạ