Chi hội SantaFe Hà Nội (Fe Club) - Tầng thứ 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

thao_hiep

Xe buýt
Em có chai rượu Nga xách tay các cụ ợ...
Vụ này hay đó nha. Bác Chủ Tịch để tuần sau đê. Nếu ko đc thì để phần cho em một ly nhé( Cái ly hay uống bia hà nội ấy nhé)

dylan5555

Xe tải
Kếnh chào buôi sáng các cụ. Em tranh thủ úp, pót cái hềnh lần trước Hội ọp (chưa đầy đủ đâu ợ) cho các Cụ, Mợ nhận diện được những cái mẹt của các cao thủ trong Hội để dễ bề truy lã ah.
Hình như hôm này em cũng có mẹt mà Cụ?

thao_hiep

Xe buýt
Báo cáo các cụ. Các cụ chém cho em mấy phát vụ này nha. Em ấp ủ hỏi các cụ vụ này nhưng sợ tháng 7 nên vòng vo mãi. Chả là con vợ cả em nó dở chứng. Cứ đòi đổi Cái máy cày Moning 2011. ( số tự động. Chạy khoảng 2 vạn mấy gì đấy). Nên em muốn tư Vấn các cụ mấy vấn đề ạ.
Thứ 1: Xe bán đc khoảng bao nhiêu ợ. Đứa bạn bà cả bảo mua lại. Nhưng em đếch biết bán thế nào?
Thứ 2: vợ cả em khoái Cái xe con bọ ấy. Nhưng thú thật em chả biết Cái con bọ nó chạy như thế nào? Có lành như mấy Chú hàn Quốc ko ợ. ( em sợ nhất là khoản là bạn thân của Gara)
Thứ 3: em xem mấy salon em thấy có mấy con Tầm đời 2010. Em ko biết có nên mua xe cũ ko. Cái này đúng là em mù tịt. Còn mới thì lục Tốn lắm. Cụ nào biết cách xem xe cũ ở salon mua bán thế nào chỉ em Cái.
Thứ 4. Nếu ko Tìm được con bọ chết tiệt kia em đang phân Vân giữa 2 chú. Huyndai veloster và Chú Ford Fista. Con nào chạy lành hơn ạ. Cho em Cái chỗ mua với dc ko ợ.

katsunori

Xe tải
Báo cáo các cụ. Các cụ chém cho em mấy phát vụ này nha. Em ấp ủ hỏi các cụ vụ này nhưng sợ tháng 7 nên vòng vo mãi. Chả là con vợ cả em nó dở chứng. Cứ đòi đổi Cái máy cày Moning 2011. ( số tự động. Chạy khoảng 2 vạn mấy gì đấy). Nên em muốn tư Vấn các cụ mấy vấn đề ạ.
Thứ 1: Xe bán đc khoảng bao nhiêu ợ. Đứa bạn bà cả bảo mua lại. Nhưng em đếch biết bán thế nào?
Thứ 2: vợ cả em khoái Cái xe con bọ ấy. Nhưng thú thật em chả biết Cái con bọ nó chạy như thế nào? Có lành như mấy Chú hàn Quốc ko ợ. ( em sợ nhất là khoản là bạn thân của Gara)
Thứ 3: em xem mấy salon em thấy có mấy con Tầm đời 2010. Em ko biết có nên mua xe cũ ko. Cái này đúng là em mù tịt. Còn mới thì lục Tốn lắm. Cụ nào biết cách xem xe cũ ở salon mua bán thế nào chỉ em Cái.
Thứ 4. Nếu ko Tìm được con bọ chết tiệt kia em đang phân Vân giữa 2 chú. Huyndai veloster và Chú Ford Fista. Con nào chạy lành hơn ạ. Cho em Cái chỗ mua với dc ko ợ.
Cụ bán xe hả cụ..cụ có bỏ anh em không ạ, mua bán thì em chịu.
Nhưng giữa Bọ. veloster, và Fiesta em chọn phương án cuối cùng.

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ôi, chủ tịt, cụ đã nổi rồi ạ.
Rắc thính mãi cụ Chủ tịt mớt nổi :D

Kính cụ Chủ tịt và cụ Haidt13 em hóng thấy có dính dáng đến Lai Chau, nòng em ló nại lao lao, em quyết định quàng làm họ với người sang tý ợ, em cũng ngoi lên từ bệnh viện Đồi cao thuộc thị xã Lai Châu cũ, không biết các cụ có thấy quen không, em ở đó đến mấy tuổi gì đó, 2 cụ nhà em quẳng em về Hà Lội và lăy lắt sống đến bây giờ, lại còn tham ra Hội Fe Club nữa chứ...
hê hê chỗ đó đúng là đồi cao - trận lũ lịch sử năm 90 của Lai Châu khiến sau đó phải chuyển tất cả đơn vị hành chính của tỉnh về lòng chảo Điện Biên Phủ

Em đang nghi 2 lão Haidt13 và trungcsds đang ọp chui bên Gia Lâm đấy các cụ, tệ thật....
Hẹn hụt vì e bị mấy anh xxx đuổi k cho ngồi cafe lâu ạ

@Mapu: Loa cụ Namcuif tính mai lên ĐA kiểm tra xe rồi lắp luôn ạ

katsunori

Xe tải
Huhu, em tội tình gì mà chưa ngoi lên các cụ đã chém em ghê thế! Mà còn chém hội đồng nữa chứ. Có cụ, mợ nào thương thì cứu em với...
Cụ ơi thế chủ nhật này có oánh chén gì không ạ.? cụ trả lời đi ko em lại chém cụ đới..

trungcsds

Xe buýt
theo kinh nghiệm xe biển hà nội:
1. xe của cụ biền 36 nên giá 780. nếu biển 29 đc 800
2. moning đời 2010 giá 340tr đi lành phụ tùng rẻ nhiên liệu ăn ít nhưng chỉ đi loanh quanh thôi ,nếu hay đi lên núi như cụ thì ko ổn đâu
3. mua xe mới mình khuyên mua honda city đi cụ .giá 565tr đi hay lám

thao_hiep

Xe buýt
theo kinh nghiệm xe biển hà nội:
1. xe của cụ biền 36 nên giá 780. nếu biển 29 đc 800
2. moning đời 2010 giá 340tr đi lành phụ tùng rẻ nhiên liệu ăn ít nhưng chỉ đi loanh quanh thôi ,nếu hay đi lên núi như cụ thì ko ổn đâu
3. mua xe mới mình khuyên mua honda city đi cụ .giá 565tr đi hay lám
Báo cáo Bác Trung. Bác nhầm ý em rồi ợ. Vợ 2 em ko bán đâu. Em đang iu và cưng lắm ợ. Em đang nói đến Cái xe Moning của vợ em ợ. Hic Hic. Sao lại phải chia tay Fe chứ ợ

Ducky Momo

Xe buýt
Vậy là Thứ 7 này cụ ko đi Đông Anh nữa ạ.
E và Cụ Nam cùi vẫ đi ạ.
Mai là loa của cụ Nam về - đang tính chạy qua đại bảnh doanh của cụ Thành mượn đồ tí toáy lắp nếu zời ko khóc nhè ạ
Mai tầm 7h30 anh chạy qua anh em cafe xong khoảng hơn 8h xuất phát qua ĐA nhá. Anh thay dầu xe với check cái engine xem thế nào. Vác loa đi nhờ xưởng bên đấy nó lắp luôn

santafe2007

Đi bộ
Hic, em thành thật xin lỗi cụ một chút, em vừa xem lại mạch của cái van điều khiển lốc xoáy, cái van này nó được điều khiển trực tiếp bởi ECU, do đó hiện giờ có thể nó đang bị kẹt hoặc đoản mạch gì đó, sẽ rất nguy hiểm nếu ECU gửi tín hiệu điều khiển xuống và nó bị đoản mạch có thể là cháy ECU.
Nói qua một chút để cụ dễ hình dung, các van này có tác dụng điều khiển cửa hút khí nạp, mục đích là khiến cho khí nạp khi đi vào ở dạng lốc xoáy, tốc độ dòng khí lớn hơn, lưu lượng cao hơn để dễ dàng tăng tốc. Bình thường van này không hoạt động (không có tín hiệu gửi đến), nó chỉ hoạt động trong hai trường hợp:
- Khi xe vừa khởi động, nó sẽ quay đi, quay lại
- Khi tốc độ vòng quay >3000 vòng, ECU sẽ gửi xung xuống để điều khiển đóng mở cho hợp lý.
Do đó, gara đã có lý khi nói cụ không được đạp thốc ga, vì sợ cháy ECU, tuy nhiên gara không có tình khi xử lý. Đúng ra họ chỉ cần rút cái jack điều khiển van này ra là hoàn toàn có thể hoạt động bình thường, cụ đạp thốc ga thoải mái mà không sợ bị làm sao cả.
Cách tốt nhất bây giờ là cụ rút cho em cái jack ở cái van này ra, rồi thoải mái đi mà không phải lo nghĩ. Như em nói ở trên, nó sẽ không cho cụ còn cảm giác dính lưng vào ghế mỗi khi đạp thốc ga nữa. Tuy nhiên, như cụ nói ở trên là cụ không thấy khác gì cả chứng tỏ cụ cũng rất ít khi đạp lút ga nên cụ cứ yên tâm.
Cảm ơn bác, giờ tôi đã hiểu được chút ít. Bác cho tôi hỏi luôn là rút cái jack đấy ở chỗ nào, tôi không biết nó nằm ở chỗ nào?
Việc tăng tốc, chắc tôi cũng không cần thiết lắm vì tôi già rồi, đi chậm chậm nên cũng không cần vượt ai. Chắc là cứ để vậy để đi thôi bác nhỉ?

Mapu

Xe tăng
Oài, cụ lại nhờ tư vấn bán xe để đào tẩu khỏi hội thế này, thì bọn em quyết không tư vấn đâu.

các cụ tụ họp đông vui nhỉ.đúng là 1 sân chơi bổ ích
Vâng, cũng đông vui lắm cụ ợ. Cơ mà nhìn cái avatar của cụ, thì vợ hai của cụ chân ngắn nhà giàu mất rồi.
Mai tầm 7h30 anh chạy qua anh em cafe xong khoảng hơn 8h xuất phát qua ĐA nhá. Anh thay dầu xe với check cái engine xem thế nào. Vác loa đi nhờ xưởng bên đấy nó lắp luôn
Hic, sáng mai em lại không đi ĐA uống rượu cùng các cụ được rồi. Không biết cái loa này có lắp vừa không anh nhỉ, nếu phải lắp thên vanh gỗ thì em sợ là xưởng nó không có để lắp.
Cảm ơn bác, giờ tôi đã hiểu được chút ít. Bác cho tôi hỏi luôn là rút cái jack đấy ở chỗ nào, tôi không biết nó nằm ở chỗ nào?
Việc tăng tốc, chắc tôi cũng không cần thiết lắm vì tôi già rồi, đi chậm chậm nên cũng không cần vượt ai. Chắc là cứ để vậy để đi thôi bác nhỉ?
Cụ xem cái đấy ở chỗ này, nó có cái Jack cắm, cụ cứ rút ra là OK. Nếu rút ra mà máy nó không chạy thì chứng tỏ rút nhầm, :D

Spark VIP

Xe tải
Hôm nào cụ lắp bộ này đấy ạ? Lắp xong để em chạy ra thẩm du.... nhầm thẩm âm một tí xem thế nào ạ.
Em cũng muốn thẩm âm xem thế nào, nếu hay nhờ cụ Haidt xách về cho e một bộ ạh.

Các cụ chốt lại ngày mai có sang Đông anh không ah? Nếu đi cùng nhau được thì vui quá, hay là tự túc và gặp nhau ở bển hả các cụ?

P/s: Cụ Mapu dạo này hay " thẩm du " nhỉ? :D

Spark VIP

Xe tải
cái cốp xe cụ có để được ko hay em qua cụ chuyển em giữ hộ cho.
Cụ nói đến rượu nga xách tay làm em thèm muốn chết.
Có chai Vodka Ciroc mới xách ở bển về lại vừa "biếu" sếp mất vì sếp em thick riệu ạh, thèm quá đi mất..hic

Trạng thái
Thớt đang đóng