Thảo luận Santafe 2016 hay Fortuner 2016?

huanvo

Xe hơi
Bẩm các cụ tinh hình là cuối năm nay em quyết định sẽ đổi xe lên 7 chỗ, nhưng hiện tại em đang phân vân giữa Santafe 2016 với Fortuner 2016 (em lấy bản máy dầu)
Em thích dáng của Fortuner 2016 nhưng thấy bản cũ lật nhiều quá nên cũng hơi rén, không biết bản 2016 như thế nào.
Huyndai nhiều công nghệ và trang bị an toàn nhưng em lại không thích dáng xe lắm.
Các cụ cho em xin ít ý kiến và lời khuyên để em có quyết định cuối cùng cho nó sáng suốt ạ
Kính các cụ 1 ly.

Quảng91

Xe buýt
Bẩm các cụ tinh hình là cuối năm nay em quyết định sẽ đổi xe lên 7 chỗ, nhưng hiện tại em đang phân vân giữa Santafe 2016 với Fortuner 2016 (em lấy bản máy dầu)
Em thích dáng của Fortuner 2016 nhưng thấy bản cũ lật nhiều quá nên cũng hơi rén, không biết bản 2016 như thế nào.
Huyndai nhiều công nghệ và trang bị an toàn nhưng em lại không thích dáng xe lắm.
Các cụ cho em xin ít ý kiến và lời khuyên để em có quyết định cuối cùng cho nó sáng suốt ạ
Kính các cụ 1 ly.

Ủn giúp cụ. Em bên Toyota lên không muốn bàn luận. Cụ lấy xe mới thì ới em nhé

nguyencongvinh

Xe tải
Thích thì múc thôi cụ. Đời mấy tý sao phải lăn tăn, mua For đi thời gian chán đổi San lướt và ngược lại.

Quảng91

Xe buýt
4tuner về kịp trước tết nguyên đán ko cụ nhỉ?
có cụ nhé. Nhưng ccuj đặt xe trước để bên công ty em kéo về sớm. Chứ muộn quá em cung không giá chắc. Hay cụ inbox em số điện thoại em tư vấn cụ thể

huanvo

Xe hơi
Thích thì múc thôi cụ. Đời mấy tý sao phải lăn tăn, mua For đi thời gian chán đổi San lướt và ngược lại.
Em mua là xác định đi 3-5 năm luôn cụ ạ. Phục vụ gia đình và công việc nên cũng phải cân nhắc lắm cụ ơi

0934436555

Xe tải
Em mua là xác định đi 3-5 năm luôn cụ ạ. Phục vụ gia đình và công việc nên cũng phải cân nhắc lắm cụ ơi
Cụ cứ lái thử cả hai em rồi quyết định cũng không muộn cụ ạ.

AlexTung

Xe tải
Cụ mua xe nên tìm hiểu kỹ sata 2016 lắp trong nước có xe ngay . Fort 2016 nhập khẩu đến giờ vẫn chưa có giá đừng nói là xe .Dự là sẽ ko rẻ đâu khả năng 2 e này chênh nhau kha khá . Khi nào Ft có giá có xe mới tư vấn giúp cụ đc , bây h ko dám tư vấn cho cụ

nvh_hn

Xe container
Em không phải sale gì, cũng không phải dân kỹ thuật nên có thể có cái không đúng:D, em chỉ nói theo cảm nhận thôi nhé:

- Em đã chạy for bản cũ 1 cầu của cơ quan (xe mới mua đấy) & nói thẳng thấy chán vô cùng: vỏ mỏng, động cơ yếu, & cái quan trọng thấy rất nhiều người kêu về tiêu thụ nhiên liệu. Óp sừn thì chẳng có gì, khung gầm nó là của bán tải nên cụ ngồi vị trí sau thì chán vô cùng. 2012 em đổi xe tí nữa thì lấy con này rồi đấy, sau này thấy là may không lấy:D

- Em cũng vừa đổi San & về cơ bản thấy ổn, tuy nhiên nó là 5+2 nên hàng ghế sau cùng không ưng ý lắm & nếu cụ ngồi đủ 7 thì chỗ để đồ hạn chế. Ngoài San có vài con nữa nhưng Isuzu máy dầu chạy chán, Out của Mitsu & mấy con 7 chỗ tầm tiền của Nhật em thấy nhỏ quá. Có thêm con Xtrail cụ thử nghiên cứu xem, xe mới nên em cũng chưa nghía qua.

P/s: không biết con for mới thay đổi gì nhiều không?

Tran Thanh Tung

Xe điện
Em không phải sale gì, cũng không phải dân kỹ thuật nên có thể có cái không đúng:D, em chỉ nói theo cảm nhận thôi nhé:

- Em đã chạy for bản cũ 1 cầu của cơ quan (xe mới mua đấy) & nói thẳng thấy chán vô cùng: vỏ mỏng, động cơ yếu, & cái quan trọng thấy rất nhiều người kêu về tiêu thụ nhiên liệu. Óp sừn thì chẳng có gì, khung gầm nó là của bán tải nên cụ ngồi vị trí sau thì chán vô cùng. 2012 em đổi xe tí nữa thì lấy con này rồi đấy, sau này thấy là may không lấy:D

- Em cũng vừa đổi San & về cơ bản thấy ổn, tuy nhiên nó là 5+2 nên hàng ghế sau cùng không ưng ý lắm & nếu cụ ngồi đủ 7 thì chỗ để đồ hạn chế. Ngoài San có vài con nữa nhưng Isuzu máy dầu chạy chán, Out của Mitsu & mấy con 7 chỗ tầm tiền của Nhật em thấy nhỏ quá. Có thêm con Xtrail cụ thử nghiên cứu xem, xe mới nên em cũng chưa nghía qua.

Cụ chạy San có thấy ồn không?

ducletrung

Xe container
Fotuner quá ngon, xe fotuner phục vụ gia đình quá chuẩn luôn. Mua xe nhớ khoe xe anh em ofer nhé

nvh_hn

Xe container
Cụ chạy San có thấy ồn không?
Cụ hỏi ồn gì, ồn giữa xăng & dầu? Em lấy xăng.

Em cũng lười chạy xe, chỉ khi nào phải chạy or xe của mình thì chạy chứ ít khi mày mò kiểu xe ngon thì tìm hiểu:). San em thấy cách âm cánh cửa tốt hơn, gầm & lốp có vẻ ổn hơn, tuy nhiên vẫn có tiếng dội lốp & tiếng gầm, cụ chạy cao tốc tốc độ cao vẫn có tiếng gió rít. Nói chung em cứ so với con Tuc trước của em thì thấy ổn hơn nhiều:D

vuhuyhoang

Xe tải
So sánh San với Phò thì tội cho San quá. 1 con tận răng máy khỏe, 1 con thùng tôn máy đời tống.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Cụ hỏi ồn gì, ồn giữa xăng & dầu? Em lấy xăng.
Em muốn hỏi xe cụ chạy có ồn không. bản xăng thì nghe nói êm hơn dầu.
E hôm lấy CX5 (tháng trước) cũng lăn tăn San 2016 nhưng bản full giá chát quá nên thôi. Có khi ngon thì 2017 chuyển sang San mới 2017 về.

nvh_hn

Xe container
So sánh San với Phò thì tội cho San quá. 1 con tận răng máy khỏe, 1 con thùng tôn máy đời tống.
Chẳng biết thế nào đâu cụ, em nhờ tìm San mấy ông thợ vẫn bảo sao mày không lấy Phò, tao đi 5-7 năm thấy lành không:D

vuhuyhoang

Xe tải
Chẳng biết thế nào đâu cụ, em nhờ tìm San mấy ông thợ vẫn bảo sao mày không lấy Phò, tao đi 5-7 năm thấy lành không:D
Thế cũng tùy thôi cụ e mới bán San 2007 sau 9 năm để đổi San 2016, các ông thợ vồ vào mua bán sau 24 giờ đăng. Cuối cùng có cụ người dùng đến lấy kịp bảo xe này thợ bảo lành nên bán vèo vèo mãi mới tìm được.Riêng con phò không bàn vì nó có mỗi cục máy thì chả lành, xe San còn đầy option mà còn lành chứng tỏ con Phò bạn cục máy tống kèm thùng tôn và cái giá miễn bàn.

huanvo

Xe hơi
Cụ mua xe nên tìm hiểu kỹ sata 2016 lắp trong nước có xe ngay . Fort 2016 nhập khẩu đến giờ vẫn chưa có giá đừng nói là xe .Dự là sẽ ko rẻ đâu khả năng 2 e này chênh nhau kha khá . Khi nào Ft có giá có xe mới tư vấn giúp cụ đc , bây h ko dám tư vấn cho cụ
Giá thì chắc cũng không rẻ rồi cụ ạ. Giá của em ỉn còn chát vậy mà ~X(~X(

huanvo

Xe hơi

vì lý do công việc nên em ưu tiên 7 chỗ hơn cụ ạ. 5 chỗ thì cũng được nhưng sẽ hơi chật mà sử dụng lâu dài sẽ khó chịu.
Nếu là 4tuner đời cũ thì em không cần suy nghĩ nữa nhưng em đời mới này nhập khẩu với cả thấy cải tiến cũng nhiều nên em mới phân vân
San cụ chạy xăng hay dầu đấy ạ?