[Thảo luận] Sang tuần em cho cả nhà đi sầm sơn

ubisapro

Xe trâu
Đi nghỉ mà căng thẳng thế thì nghỉ ngơi gì nữa ạ. Các cụ rủ nhau lập thớt giao lưu đi. Gặp nhau làm vài ly cho hạ hỏa.
E đang đi Phú quốc rùi vòng về Cần thơ, Sài gòn đây. Người dân trong này thật thà nhưng e làm j cũng hỏi giá trước cho yên tâm khi sử dụng. E thấy điều đó bt, cũng ko có j căng thẳng. Thuận mua vừa bán thui ợ:D. Thậm chí e ở resort ở Phú quốc còn mặc cả giá phòng ầm ầm (vợ cả e chứ e khoản này khỏi:D). Mỗi phòng rẻ được mấy trăm so với giá niêm yết đó ợ. Mình người xứ khác đến cẩn thận ko thừa, bất kể đi đâu cụ ợ:)

trantuanlong

Xe tải
Tôi vừa đi Sầm Sơn 3 ngày+2 đêm. Xin nói lại những điểu mắt thấy tai nghexảy ra với đoàn mình và với bản thân:
1) Không thấy có số điện thoại nóng của các nhà chức trách.
2) Nạn ăn cắp nhiều, trong đoàn tôi bị móc túi 2 ĐT trên xe điện, có điều lạ là trên xe chỉ có 9 người đoàn tôi và 1 người lái xe và 1 người của nhà xe, thế mà mất 2 ĐT.
3) Nạn chặt chém gần như tràn lan, sau đây là 3 ví dụ:
a) Xe ôm: Chị bị mất ĐT bắt xe ôm đến đồn CA trình báo, trứơc khi lên xe thoả thuận giá 10000 đ. Khi đến đồn CA, xe ôm quát 30000. Chị khách liền vội nói với CA, xe ôm lại sửa lại “tôi nói 10000 đ, chị nghe nhầm đấy chứ”. Sau khi làm thủ tục với CA về việc mất ĐT, chi ta quay về nhà nghỉ bằng xe ôm khác, cũng thoả thuận trước là 10000 đ, nhưng về đện nhà nghỉ, xe ôm cãi là thoả thuận 30000 đ. Tất nhiên là khách phải trả, nêu ko sẽ có 2 thanh niên săm trổ ra giải quyết.
b) Chụp ảnh: Tôi tắm ở bãi biển, có chị chụp ảnh ra xin được chụp tôi. Thoả thuận chụp 4 kiểu, giá 25000/1 kiểu (1 ảnh). Tôi cho số ĐT và phòng nhà nghỉ. Khi trả ảnh là nam thanh niên chứ không phải chị chụp ảnh ban nãy, ảnh thì là 6 kiểu, mỗi kiểu 50000 đ. Họ cứ bảo là tôi chụp 6 kiểu chứ không phải là 4 kiểu. Tôi đồng ý nhận 6 ảnh, nhưng hỏi về giá, tại sao lại 50000 đ, thì được trả lời là 25000 đ cho 1 mặt người trong ảnh, ảnh của tôi 2 ông cháu thì phải gấp đôi.
c) Ăn uống: Trước khi ăn cháo ghẹ chúng tôi hỏi giá, thì chủ quán nói “ cứ ăn đi, đã có giá chung rồi”, anh ta vừa nói vừa nhìn vào bảng giá treo trên tường. Chúng tôi 6 người ăn 6 bát. Ăn xong chủ quán bảo giá mới là 50000 đ/1 bát, giá trên tường là giá năm ngoái.
d) Ghế hóng mát: Ghế đôi trên bãi biển có ghi giá “20000 đ/1 ghế, không hạn chế thời gian”. Chúng tôi ngồi 5 ghế, tư 20h đến 23 h, khi về chủ ghế bảo 45000 đ/1 ghế, vì họ phải thu dọn môi trường (20 vỏ lon bia, có giá thu dọn môi trường là 75000 đ).
e) Xe ô tô điện: thoả thuận trước 100000 đ 1 chuyến từ nhà nghỉ đến chơ. Nhưng đến nơi nhà xe đòi 100000 đ/ 1khách.
f) Rút thẻ xem bói tại đền: sau khi lễ bái xong, tôi trở ra thì có 1 bà ra đưa cho tôi 2 thẻ, tôi hỏi bao nhiêu tiền thì bà ấy bảo là đây là lộc của người đi lễ, không phải trả tiền. Tôi đút 2 thẻ vào túi thì bà ta lại xin tiền lộc, tôi đưa 10000đ cho 2 thẻ thì bà ấy chê ít, phải 50000 đ. Tôi bực quá trả lại thẻ thì bà ta lại đồng ý nhân 10000đ.
Còn nhiều nữa, cụ sẽ được trải nghiệm
Nếu đúng như những trải nghiệm từ mắt thấy tai nghe thì rất cần cơ quan chức năng khu vực vào cuộc. Mong mỏi mọi người đi xả stress, thư thái chứ ko phải ôm bực mình vào ngừoi...

isabinh

Xe điện
Em vừa đi về đến nhà cách đây 30 phút, nhà em ăn uống trong KS, chỉ ra biển tắm. Ghế ngồi và các món ăn giá cả rất rõ , bai biển sạch, gửi xe tắm biển 20k, ghế 30k, bia bọt... đều có giá. Biển tắm theo giờ, có bảo vệ cứu nạn rất tốt, an ninh đi tuần dọc bãi, vệ sinh rất tốt, để bẩn chủ hàng bị phạt ngay. nhà em chỉ có vậy, chả dùng mấy dv kia nên không biết chạt chém thế nào. Nói chung rất ổn.

Chỉnh sửa cuối:

HacLongMV

Xe tải
E đang đi Phú quốc rùi vòng về Cần thơ, Sài gòn đây. Người dân trong này thật thà nhưng e làm j cũng hỏi giá trước cho yên tâm khi sử dụng. E thấy điều đó bt, cũng ko có j căng thẳng. Thuận mua vừa bán thui ợ:D. Thậm chí e ở resort ở Phú quốc còn mặc cả giá phòng ầm ầm (vợ cả e chứ e khoản này khỏi:D). Mỗi phòng rẻ được mấy trăm so với giá niêm yết đó ợ. Mình người xứ khác đến cẩn thận ko thừa, bất kể đi đâu cụ ợ:)
Thú thật với cụ, nghề của em là đi và đi. Em cũng vừa Sài Gòn về. Chuyện đi mà mặc cả thì không có gì, mỗi người một tính. Ý của em là những nơi mà dấu ấn không hay thì tốt nhất là đưng đến, ở nhà giao lưu cho lành cái óc.

blackpaint

Xe container
Đến giờ mà vẫn có ng đi SS nhỉ? Cả năm đi đc có lầc, bỏ thêm ít tiền nữa đến chỗ khác cho nó đỡ bực cái thằng ng.

chieftain

Xe hơi
E thề e đảm bảo . E chưa đi bao giờ nhưng cho xiền e éo đi eheheheheh

binhfantasy

Xe buýt
Vụ mới nhất ở Sầm Sơn Đây, chúc cụ may mắn

Đĩa gà công nghiệp 600k

http://vitalk.vn/threads/dia-thit-ga-cong-nghiep-leo-teo-vai-mieng-bi-chem-dep-600-nghin-chac-day-la-lan-cuoi-em-den-sam-son.2025914/#post-2157793

Sang tuần em cho cả nhà đi sầm sơn. E chưa tự lái bao giờ. Lần này tự đi để trải nghiệm. Các cụ cho e hỏi cung đường vậy cần chú ý những đoạn nào và ninh bình có trạm dừng chân để nghỉ không ạ.

Vụ này đang lùm xùm trên báo, :)]

nkdung

Xe tải
Em thấy bảo Sầm Sơn đã ra tay dẹp được loạn này, giờ lại trở lại sao? Tẩy chay Sầm Sơn thôi ạ.

dangduong

Xe điện
nhà em vừa sầm son về hôm 21/6 đây. Cá nhân em có ý kiến là tình hình cải thiện rất nhiều, không bị chặt chém khi vào quán ăn. Mỗi quán ăn đều đăng số đường dây nóng để gọi. Loa phóng thanh đều thông báo các vị trí tắm, an ninh, cứu hộ, và thông báo số Đ T để gọi hỗ trợ khi cần. Giá phong thì dao động tùy khách sạn. Nhà em ở KS thái lan bãi D, giá ko ăn tại KS là 1,2 mil, có ăn trưa và tối tại KS là 900k/phòng. Ăn sáng bánh cuốn chả 25k/suất. Đi xe điện thì nên mặc cả trước, Bác muốn uống bia và ngồi ghế thì cứ hỏi giá, cái này có giá chung rồi, ko sợ bị chặt chém.

Em thấy tình hình dịch vụ cải thiện rõ nét. (Ko như bác gì coment ỉư trên) . Theo em nhà Bác đi SS nên đặt phòng trước cho nó yên tâm, cá nhân em thích bãi D hơn vì nó ko đông, lượng người vừa phải nên tắm biển rất thích ko như các bãi A B C rất là đông.

Vài dòng góp ý, chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ. Trên đường đi cụ cứ tuân thủ biển báo và tránh vượt đèn đỏ và đè vách liền ở Ninh Bình và Bỉm sơn.
Cụ vừa đi về cho em tý thông tin với:
KS Thái Lan này ăn uống luôn tại KS có ổn áp không ạ? Phòng ăn có ĐH không?
Bia rượu đồ uống tính có đắt không, hay mình nên mang đi.
Điều hòa, điện có tốt không ạ? Em từng ở một KS khác cứ 2h đêm nó cắt ĐH dù vẫn có điện.

Cụ đi Sầm Sơn nhớ ăn Hải sản, đừng ăn gà nhé :D

Xhung73

Xe buýt
Căng quá các cụ ạ. Em nghĩ sầm sơn thay đổi rồi vẫn tình trạng này khả năng em chuyển qua hải tiến ạ. Cụ nào đi rồi cho em ít thông tin về phòng ốc đấy đc không ạ
Em vừa đi đầu tháng 7 về, không gặp các trường hợp chặt chém nào đâu cụ ơi. Em nghỉ ở ks Nam Hằng hay Hằng Nam gì đó, giá ngày t6,7,cn là 550k 1 phòng (đặt trước). KS đề nghị ăn các bữa do ks nấu thì giá đó, nếu ko thì 600k. Em cho đoàn ăn 2 bữa chính ở đó còn 2 bữa em phi ra quán làng chài cách đó 2km, giá cả cũng vậy thôi, rẻ hơn chút xíu. (Ăn gỏi cá thì nên ăn cá Song: 600k/kg, đừng ăn gỏi cá ở ks vì họ làm cá gì đó mà hơn 1000k/kg mà có ra gì đâu ). Ăn sáng thì 30k/xuất theo niêm yết hết. Xe điện thì cũng vậy 100k/xe, nhét đầy người thì thôi :D. Nói chung là SS bây giờ ổn rồi cụ ah

Zune.Ngô

Xe buýt
Đúng là nên đi Hải Tiến cho nó lành, giá cả như nhau, biển màu nâu đỏ xấu như nhau nhưng Hải Tiến vắng vẻ thoải mái hơn.

dangduong

Xe điện
Hải tiến em đi cách đây vài năm cũng ổn. Chỉ đi ăn hơi xa và hơi buồn.
Sầm Sơn mà thuê ks tư thì em chỉ ngán khoản điện đóm hay bị cắt.

tytum

Xe tăng
Em mới đi SS về, cứ tưởng đỡ hơn, ai dè. ***** nó ra bờ biển ăn bát cháo ngao, cũng đã cẩn thận hỏi giá rồi, 40k/bát, bánh cuốn 30k/dĩa. Nhưng ôi, bưng ra thì thấy 1 mấy bát cháo trắng + 2 mẹ con nhà ngao (có 2 con ngao thôi), bựa quá. Bánh cuốn thì như ứt.
Từ bữa đấy chỉ dám ăn trong nhà nghỉ. đi đâu làm gì cũng cảnh giác, khổ thể, biết thế nhấn ga thêm 2 tiếng vào đến cửa lò cho sướng

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Sang tuần em cho cả nhà đi sầm sơn. E chưa tự lái bao giờ. Lần này tự đi để trải nghiệm. Các cụ cho e hỏi cung đường vậy cần chú ý những đoạn nào và ninh bình có trạm dừng chân để nghỉ không ạ.
F1 nhà e 2 tuổi, em cứ làm phát đến SS luôn

tomo

Xe tải
Nhà em không ăn uổng ở khách sạn mà ra ngoài ăn nên không có thông tin gì. Phòng ăn rộng và không có điều hòa.

Bia, Rượu và đồ uống thì mình mang đi, ra ngoài quán đặt đồ ăn và uống luôn.

Khách sạn có thang máy, lắp Điều hòa Daikin mới, mát và êm, đệm OK và không bị cắt điện,

Vài dòng gửi Bác.

design0804

Xe tải
Tôi vừa đi Sầm Sơn 3 ngày+2 đêm. Xin nói lại những điểu mắt thấy tai nghexảy ra với đoàn mình và với bản thân:
1) Không thấy có số điện thoại nóng của các nhà chức trách.
2) Nạn ăn cắp nhiều, trong đoàn tôi bị móc túi 2 ĐT trên xe điện, có điều lạ là trên xe chỉ có 9 người đoàn tôi và 1 người lái xe và 1 người của nhà xe, thế mà mất 2 ĐT.
3) Nạn chặt chém gần như tràn lan, sau đây là 3 ví dụ:
a) Xe ôm: Chị bị mất ĐT bắt xe ôm đến đồn CA trình báo, trứơc khi lên xe thoả thuận giá 10000 đ. Khi đến đồn CA, xe ôm quát 30000. Chị khách liền vội nói với CA, xe ôm lại sửa lại “tôi nói 10000 đ, chị nghe nhầm đấy chứ”. Sau khi làm thủ tục với CA về việc mất ĐT, chi ta quay về nhà nghỉ bằng xe ôm khác, cũng thoả thuận trước là 10000 đ, nhưng về đện nhà nghỉ, xe ôm cãi là thoả thuận 30000 đ. Tất nhiên là khách phải trả, nêu ko sẽ có 2 thanh niên săm trổ ra giải quyết.
b) Chụp ảnh: Tôi tắm ở bãi biển, có chị chụp ảnh ra xin được chụp tôi. Thoả thuận chụp 4 kiểu, giá 25000/1 kiểu (1 ảnh). Tôi cho số ĐT và phòng nhà nghỉ. Khi trả ảnh là nam thanh niên chứ không phải chị chụp ảnh ban nãy, ảnh thì là 6 kiểu, mỗi kiểu 50000 đ. Họ cứ bảo là tôi chụp 6 kiểu chứ không phải là 4 kiểu. Tôi đồng ý nhận 6 ảnh, nhưng hỏi về giá, tại sao lại 50000 đ, thì được trả lời là 25000 đ cho 1 mặt người trong ảnh, ảnh của tôi 2 ông cháu thì phải gấp đôi.
c) Ăn uống: Trước khi ăn cháo ghẹ chúng tôi hỏi giá, thì chủ quán nói “ cứ ăn đi, đã có giá chung rồi”, anh ta vừa nói vừa nhìn vào bảng giá treo trên tường. Chúng tôi 6 người ăn 6 bát. Ăn xong chủ quán bảo giá mới là 50000 đ/1 bát, giá trên tường là giá năm ngoái.
d) Ghế hóng mát: Ghế đôi trên bãi biển có ghi giá “20000 đ/1 ghế, không hạn chế thời gian”. Chúng tôi ngồi 5 ghế, tư 20h đến 23 h, khi về chủ ghế bảo 45000 đ/1 ghế, vì họ phải thu dọn môi trường (20 vỏ lon bia, có giá thu dọn môi trường là 75000 đ).
e) Xe ô tô điện: thoả thuận trước 100000 đ 1 chuyến từ nhà nghỉ đến chơ. Nhưng đến nơi nhà xe đòi 100000 đ/ 1khách.
f) Rút thẻ xem bói tại đền: sau khi lễ bái xong, tôi trở ra thì có 1 bà ra đưa cho tôi 2 thẻ, tôi hỏi bao nhiêu tiền thì bà ấy bảo là đây là lộc của người đi lễ, không phải trả tiền. Tôi đút 2 thẻ vào túi thì bà ta lại xin tiền lộc, tôi đưa 10000đ cho 2 thẻ thì bà ấy chê ít, phải 50000 đ. Tôi bực quá trả lại thẻ thì bà ta lại đồng ý nhân 10000đ.
Còn nhiều nữa, cụ sẽ được trải nghiệm
ông này phải nói là xạo *ồn max lv , ghế hống mát ông chỉ cho tôi quán nào lấy đến 30 000 thôi tôi cho ông hẳn 10 triệu , chưa kể là mấy cái kia , tay nhanh hơn não