Sang tên xe vào thời điểm nhạy cảm - Người thực việc thực - Report đầy đủ.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm nay em đi đăng ký cho chiếc xe Innova G đời 2006 mua lại tháng 2/2013. Nay report cho các cụ đang chuẩn bị đi sang tên cho rõ.

Nguồn gốc xe: Công ty A bán cho công ty B, công ty B bán cho em. Công ty B có chức năng mua bán xe ô tô.

Bộ hồ sơ chuẩn bị trước khi lên đường gồm có:
Hợp đồng bán xe + thanh lý + hóa đơn của công ty A bán cho B
Hợp đồng bán xe + thanh lý + hóa đơn + ĐK KD của công ty B bán cho em.
Đăng ký xe + Đăng kiểm + BHDS của xe
Hộ khẩu + CMT của em
9h30 khởi hành đến chi cục thuế HBT (phố Triệu Việt Vương), xin 2 tờ khai, viết nhoáy phát xong, xong gửi cô bé khá xinh nhận hồ sơ. Cô bé vui vẻ tính thuế ra là 165tr*2%=3.3tr. Ra bàn nộp tiền, nhận biên lai. Thời gian 30 phút.

10h00 phi đến 86 Lý Thường Kiệt tìm chú cà số khung số máy. Tìm mãi được 2 chú như 2 thằng nghiện ra báo 500k/1 bộ. Đan mạch nó chứ, em phi ra chỗ quen cà 100k/bộ. Quay lại Lý Thường Kiệt xin tờ khai, xong tìm chú xxx khám xe, chuyển sang bàn nhận hồ sơ xong ngồi chờ một lúc. Đến lượt em ra nhận giấy hẹn 3 ngày đổi biển cũ lấy biển và đăng ký mới. Thời gian 1h. XONG một cách toàn diện (1 phút tưởng nhớ bác Văn Hiệp)

KL: Không bị phạt chậm sang tên, rất nhanh gọn, không cần cò, chỉ cần hiểu ý chút là xong.

Chỉ còn 2% nên ai cũng vui vẻ đi sang tên đổi chủ​

Thành quả mỹ mãn...
Ảnh: bientrangt610​

Update: Hôm nay đi lấy đăng ký, tiện đường đăng kiểm luôn. Chi phí 260k đăng kiểm + 2tr phí bảo trì đường bộ. Mai báo Bảo hiểm đổi giấy nữa là xong 100%.

Kết luận: nhanh gọn, KHÔNG BỊ PHẠT CHẬM SANG TÊN, cụ nào còn nghi ngờ yên tâm rồi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Hehe, bác là dân chuyên rồi chứ dân thường cả đời mới mua được 1 cái xe thì loay hoay còn lâu bác ợ

TIT & KHOAI

Xe tải

khoai_laixe

Xe tải
cụ chủ là dân pờ rồ rồi,. e đang hóng nhưng đọc qua cũng phát rồ luôn....

hungstarwar

Xe tải
"KL: Không bị phạt chậm sang tên, rất nhanh gọn, không cần cò, chỉ cần hiểu ý chút là xong."

Cú "hiểu ý chút" của bác là bao nhiêu đới?

3T-Telecom

Xe máy
Cụ nào biết cho em hỏi ngu phát: Cái thanh lý ở trên cụ chủ top viết là Thanh lý HD hay BB Thanh lý xe vậy?
Em ko biết nên hỏi ngu cụ nào biết chỉ dùm nhé

nhatminh6868

Xe hơi
Dạo này các bác xxx cũng hỗ trợ cho anh em thủ tục cho nhanh

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Hôm qua đi nộp thuế ở long biên. E thấy mấy e ngân hàng thu tiền cũng đòi xem hợp đồng mua bán của mình mới ghét chứ.
Theo e thi ngân hàng thu tiền hộ thuế thì xem xét cái j các bác nhỉ. Thuế ra thông báo bao nhiêu thj cứ thu đi thôi

haihazin

Xe buýt
Chắc là giấy tờ đầy đủ hợp lệ không lòng vòng thì cũng dễ và không cần bôi trơn. còn như e định đi kiểu từ CCUQ - HĐMB cho vợ cả, muốn làm nhanh...thì chắc phải bôi trơn mới ổn và không bị củ hành :(

Chỉnh sửa cuối:

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hehe, bác là dân chuyên rồi chứ dân thường cả đời mới mua được 1 cái xe thì loay hoay còn lâu bác ợ
Em đâu có chuyên, được cái trước làm đến ngạch chuyên viên chính rồi nên giờ không ngại giao tiếp với cơ quan hành chính gì mấy.
Em chưa biết cách hiểu ý dư lào, hôm nào cụ rảnh giúp em hiểu ý con xe của em được ko ợ
Cafe đi em chỉ cho.
bác chủ không mất $ nào cho bên áo vàng à. Hơi ảo nhỉ
Em có nói là không mất gì đâu mà ảo???
Giấy tờ đầy đủ, hợp pháp, thực hiện đúng trình tự thì việc gì phải mất tiền.
Không mất tiền chỉ cần tinh ý là được mà.
cụ chủ là dân pờ rồ rồi,. e đang hóng nhưng đọc qua cũng phát rồ luôn....
Cụ sợ phát rồ thì thuê em làm cho.
"KL: Không bị phạt chậm sang tên, rất nhanh gọn, không cần cò, chỉ cần hiểu ý chút là xong."

Cú "hiểu ý chút" của bác là bao nhiêu đới?
Cafe đi em chỉ cho.
Cụ nào biết cho em hỏi ngu phát: Cái thanh lý ở trên cụ chủ top viết là Thanh lý HD hay BB Thanh lý xe vậy?
Biên bản thanh lý cụ ạ.
Dạo này các bác xxx cũng hỗ trợ cho anh em thủ tục cho nhanh
Chả hẳn như vậy đâu. Nhanh chậm do mình cả thôi.
Hôm qua đi nộp thuế ở long biên. E thấy mấy e ngân hàng thu tiền cũng đòi xem hợp đồng mua bán của mình mới ghét chứ.
Theo e thi ngân hàng thu tiền hộ thuế thì xem xét cái j các bác nhỉ. Thuế ra thông báo bao nhiêu thj cứ thu đi thôi
Mấy em ngân hàng ấy cần phải được đào tạo lại cụ nhỉ.
Chắc là giấy tờ đầy đủ hợp lệ không lòng vòng thì cũng dễ và không cần bôi trơn. còn như e định đi kiểu từ CCUQ - HĐMB cho vợ cả, muốn làm nhanh...thì chắc phải bôi trơn mới ổn và không bị củ hành :(
Cụ chuẩn!

TranThiBich

Xe tăng
đólà quyết định thanh lý tài sản cụ ợ
nếu la công ty có chức năng buôn bán ô tô thì là quyết đinh bán xe cụ nhé

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
em ko nhặt tiền rơi vì thời gian cúi nhặt em làm ra hơn thế...em mất ít bôi trơn thì e tiết kiệm được quỹ thời gian làm ra nhiều hơn thế...he he
có gì sẽ nhờ bác tư vấn
<br />
<br />

hoangdole

Xe buýt
bác chủ không mất $ nào cho bên áo vàng à. Hơi ảo nhỉ
Sao phải mất hả cụ, họ làm ăn lương rồi mà.
Em đi đăng ký 2 xe chính chủ đều chả có tý nào, hôm 2/4 vừa rồi đi đăng kiểm cũng chả mất hào nào.
Ghét mấy ông cùng đi đăng kiểm cứ bảo cho nó 1-2 lít làm cho nhanh, cáu quá mới quát to lên là làm sao phải đưa tiền cố tình cho cán bộ đăng kiểm nghe thấy. Kết quả là em được cấp đăng kiểm trước ông đưa tiền (2 xe xếp hàng cùng nhau, xe em có vào trước ông ấy nhưng khi em về ông ấy vẫn đứng đấy chưa thấy gọi tên)

wonbin2688

Xe hơi
Trong giấy hẹn của bác hẹn 03 ngày ra đổi biển à? như vậy đã ok chưa ạ? vì em nghĩ họ còn kiểm tra xem hồ sơ thế nào?
Bác có thể chụp giúp em cái phiếu hẹn lên đây đc ko ạ=D>

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Trong giấy hẹn của bác hẹn 03 ngày ra đổi biển à? như vậy đã ok chưa ạ? vì em nghĩ họ còn kiểm tra xem hồ sơ thế nào?
Bác có thể chụp giúp em cái phiếu hẹn lên đây đc ko ạ=D>
Kết quả update rồi cụ chúc mừng em cái nhé!

longdaica

Xe hơi
Website
remlongquy.com
thank các cụ!!!