Sang tên, hết hạn đăng kiểm, Em phải làm như nào bây giờ?

Late

Xe đạp
Hiện nay xe em đang chờ đến cuối tuần này lấy biển mới, hồ sơ sang tên đã nộp lâu rồi. Đương nhiên là cái đăng ký cũ đã nộp cùng hồ sơ đó.
Nhưng đăng kiểm của em lại hết hạn từ hôm vừa rồi (trong thời gian chờ lấy đăng ký mới)
Vậy em muốn hỏi các bác mấy vấn đề:

1- Đi mua BẢO HIỂM có cần chính chủ và có đăng ký không?

2- Đi ĐĂNG KIỂM thì có cần phải có đăng ký không? Em định đăng kiểm 1 tháng thôi để khi có biển mới em sẽ làm đổi đăng kiểm tên em.

3- Đi ĐĂNG KIỂM muộn có bị phạt không? Từ hôm chưa đi đăng kiểm được em chả dám đi đâu. Chỉ đi sửa vụ chết máy vì trượt cam thôi.
Mong các bác chỉ bảo giúp em phải làm như nào để hoàn thành việc sang tên.

Kính nhờ câc bác!

trongtuan

Xe tăng
Em có mấy ý cho cụ tham khảo nhé:
1- Không cần chính chủ và đăng ký xe nhưng phải nhớ số khung, số máy và biển số (những gói bảo hiểm cao cấp thì em không biết nhé);
2- Cần phải photo đăng ký nhưng không thể đăng kiểm 1 tháng được mà họ căn cứ theo niên hạn xe mình 6 tháng, 12 tháng, 18 tháng, 36 tháng;
3- Không bị phạt ạ, có lần em quên đến nửa năm chẳng sao cả chỉ bị truy thu tiền phí đường bộ thôi;
PS Theo em cụ cũng chẳng lo lắm vì chắc là cụ cũng có giấy hẹn khi đi nộp hồ sơ sang tên, nếu không may vi phạm mà bị xxx hỏi thì cũng không thể bắt lỗi thiếu giấy tờ được./.

buffalo

Xe tăng
Xe em cái gì cũng quá gần tháng đăng kiểm, phí đường bộ, chắc không đâu bác..:D

Late

Xe đạp
Vâng em cám ơn các cụ. Như vậy em cũng yên tâm để đi ra đăng kiểm tuy nhiên em không hiểu bây giờ đăng kiểm thì tên với biển đều cũ, tuần sau tên em và biển mới thì đi đổi có phức tạp lắm ko?

GIA DINH NHO

Xe điện
Vâng em cám ơn các cụ. Như vậy em cũng yên tâm để đi ra đăng kiểm tuy nhiên em không hiểu bây giờ đăng kiểm thì tên với biển đều cũ, tuần sau tên em và biển mới thì đi đổi có phức tạp lắm ko?
cụ cứ để xong thủ tục sang tên thì đi đăng kiểm cho chắc . ko cần thiết phải vội vàng quá cụ à .

Late

Xe đạp
cụ cứ để xong thủ tục sang tên thì đi đăng kiểm cho chắc . ko cần thiết phải vội vàng quá cụ à .
Vậy mình cứ lấy đăng ký mới rồi mua Bảo hiểm và đi ĐĂNG KIỂM thì đỡ phức tạp phải ko? Lúc đi ra lấy biển mới thì cần những gì ạ?

Ducanh nb

Xe máy
Den day e khuyen cu la cu boi tron mot ty la ok

Dragonking

Xe máy
Quá hạn đăng kiểm khi đi đăng kiểm không bị phạt tuy nhiên nếu trên đường bị cảnh sát kiểm tra thì bị phạt nặng. Trong thời gian này cụ đi cẩn thận tránh bị cs dừng xe. Không cần chính chủ trực tiếp đi nhưng cần đăng ký xe để ghi biển số xe vào đăng kiểm. Cụ đợi có đăng ký mới và mua bảo hiểm mới rồi đi đăng kiểm cho lành. Đi lấy biển mới chỉ cần giấy hẹn và CMT thôi.

pollo

Xe hơi
Xe cụ có giấy hẹn đổi biển rồi thì đăng kiểm thoải mái nhé. Nhưng đang kiểm cũng chi cho 1 cái giấy hẹn nữa thôi, khi có đăng ký thì lại phải quay lại đăng kiểm để lấy giấy chính thức

ducls

Xe tăng
Vậy mình cứ lấy đăng ký mới rồi mua Bảo hiểm và đi ĐĂNG KIỂM thì đỡ phức tạp phải ko? Lúc đi ra lấy biển mới thì cần những gì ạ?
Chờ sang tên làm luôn thể. Chứ đi đổi lằng nhằng lắm cụ ạ.

Trungnv

Xe tải
Em thấy ông anh em xe thay máy ko đăng kiểm dc về gác máy cũ lên sửa chán trê xong mới đi đăng kiểm.

NNS

Xe ngựa
Hiện nay xe em đang chờ đến cuối tuần này lấy biển mới, hồ sơ sang tên đã nộp lâu rồi. Đương nhiên là cái đăng ký cũ đã nộp cùng hồ sơ đó.
Nhưng đăng kiểm của em lại hết hạn từ hôm vừa rồi (trong thời gian chờ lấy đăng ký mới)
Vậy em muốn hỏi các bác mấy vấn đề:

1- Đi mua BẢO HIỂM có cần chính chủ và có đăng ký không?

2- Đi ĐĂNG KIỂM thì có cần phải có đăng ký không? Em định đăng kiểm 1 tháng thôi để khi có biển mới em sẽ làm đổi đăng kiểm tên em.

3- Đi ĐĂNG KIỂM muộn có bị phạt không? Từ hôm chưa đi đăng kiểm được em chả dám đi đâu. Chỉ đi sửa vụ chết máy vì trượt cam thôi.
Mong các bác chỉ bảo giúp em phải làm như nào để hoàn thành việc sang tên.

Kính nhờ câc bác!
muộn đăng kiểm chả thấy thèng nào ở đăng kiểm hỏi gì đâu, tuy nhiên nếu để bị xxx túm lại trên đường thì lại khá nặng xèng. trong bãi xe nhà em thấy có thèng ít đi nó mặc mịe nó xe hết hạn đến cả hơn nửa năm
tốt nhất là cụ cứ để xe đó, đợi có biển mới rồi đi tát ao tất cả bộ đăng kiểm, bảo hiểm vvvv

Late

Xe đạp
Các cụ OF chia sẻ thông tin thật là quý. Vậy là em yên tâm đi lấy đăng ký mới và biển mới về rồi làm đăng kiểm, mua bảo hiểm, nộp bù phí đường bộ...
Từ hôm hết hạn đến giờ em chả dám đi đâu nên cũng chả vi phạm gì nhờ??? May lên đây hỏi không thì mất ngủ suốt mấy hôm vì lo lắng...
Cám ơn các cụ rất nhiều!

laptophadong

Xe tải
Cụ đợi đăng ký rồi làm các việc kia sau cho thuận lợi vì thời gian có 1 tuần nữa là cụ có đăng ký mà. hoặc cụ muốn yên tâm hơn thì cầm giấy hẹn đi làm cũng được cụ ạ.

Baoden1711

Xe hơi
Hết hạn đăng kiểm đừng ra đường