Sang tên - đổi chủ từ A-Z các lưu ý cần biết

binhtx83

Xe buýt
Báo cáo các cụ là em đã cầm được Giấy đăng ký mới, mang tên chính chủ là em. Đây là giấy tờ có giá trị lớn nhất đứng tên em mà em được cầm (sau cái giấy đăng ký kết hôn :) ) Thế là từ hôm nay em được chính thức cưỡi vỡ mình ra đường mà không sợ bị quy là "quan hệ" với vợ thằng khác, he he
Không thấy cụ liệt kê cái vụ HS tự quản ? Hay vợ 2 của cụ 2011 ?
Bọn XXX quận Thanh Xuân ăn cực kỳ tàn bạo các cụ nhé, em mất hơn một củ rồi mà vẫn bị hành lên xuống
Tàn bạo ở khâu nào cụ ơi ? Mai cháu đi sang tên còn chuẩn bị chiến.

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
cần trợ giúp gọi em
Không thấy cụ liệt kê cái vụ HS tự quản ? Hay vợ 2 của cụ 2011 ?<br />
<br />
<br />
Tàn bạo ở khâu nào cụ ơi ? Mai cháu đi sang tên còn chuẩn bị chiến.
<br />
<br />

Khoatit

Xe hơi
Các cụ cho hỏi Minh mất hóa đơn thuế trước bạ trong hồ sơ tự quản không biết có làm đưoc không nhỉ (các loại khac đủ hết HDMB, hoa dơn bán hàng và HD bán xe từ nhà máy cho cụ chủ)

wonbin2688

Xe hơi
Sao xxx kiểm tra hồ sơ của em xong lại ko cho bấm biển luôn nhỉ? mà hẹn 07 ngày sau đến trả kết quả ???

demax

Xe tăng
Cám ơn bác chủ. Em cũng đang quan tâm tới mấy thủ tục này.

tailx

Xe buýt
Xe em đời 2008 hôm qua em ra nộp thuế được áp giá 50% giá xe năm 2008 làm em thừa ra 1 củ tiền thuế :))

0357

Xe hơi
Thưa các cụ. Với quyết tâm là không để vợ mình mang tên thằng khác. Em chỉ chờ thuế hạ là làm tới luôn. Chia sẻ với các cụ về thủ tục như sau:
1: Nộp thuế:
- Giấy tờ chuẩn bị: Hợp đồng mua bán, Giấy đăng kiểm, Giấy bảo hiểm bắt buộc, Đăng ký xe. Mỗi thứ photo 01 bản. Mang lên Phòng thuế quận, huyện (của em là Cầu Giấy thì tới 68 Nguyễn Phong Sắc)
- Đưa hết giấy tờ cho cán bộ để lấy tờ khai. Khai đầy đủ 02 tờ.
- Lưu ý: Phải ghi thông tin đúng như trong đăng kiểm. Phần dung tích ghi chính xác các cụ nhé. VD như là 1399 cm3 chứ đừng quen ghi là 1400.
- Ký tên rồi nộp vào chỗ vừa lấy tờ khai. Ngồi chờ khoảng 20' vì thì họ gọi ra trả giấy tờ gốc và ký vào biên bản nộp thuế. Cầm 1 tờ ra kho bạc nộp. Nếu ở Cầu Giấy thì là 99 Trần Đăng Ninh (bên trong ngân hàng nông nghiệp)
- Thuế thì đúng 2% họ sẽ tự tính và các cụ chỉ việc chi tiền thôi
- Nộp xong thì cầm biên lai đi đến công an
Khi nộp thuế thì không bị phạt vì chậm nộp đâu ạ. Em làm hợp đồng mua bán cách đây 4 tháng rồi. Cứ sợ bị phạt. Nhưng hôm qua khi nộp thuế không có khoản này :)

2:Đổi biển - đổi đăng ký
- Giấy tờ: Hợp đồng mua bán (bản gốc) + Đăng ký xe + Giấy đăng kiểm + Biên lai thu thuế trước bạ
- Quy trình: vào phòng tiếp nhận, đưa hồ sơ cho cán bộ. Sau đó nhận tờ khai. Ra ngoài khai xong thì gọi thợ ngay cổng cà số khung, số máy mất 200K. thợ sẽ cà rồi dán vào tờ khai luôn. Mang tờ khai vào để cho cán bộ kiểm tra. Sau đó cầm toàn bộ đến phòng làm thủ tục. Xếp hàng chờ gọi tên lấy giấy hẹn
- Lưu ý: Nếu biển 4 số thì cần cà 2 bộ số khung số máy hết 300K. Nếu đã biển 5 số rồi thì chỉ cần 1 bộ. Một bộ để đổi đăng ký, một bộ để làm lại đăng kiểm về sau. nếu đổi biển 5 số thì mất 150K phí. Bấm số xong thì lấy giấy hẹn. Khi nào đến lấy biển thì các cụ nhớ tháo biển cũ ra để lấy biển mới. Khi đưa tờ khai cho cán bộ khám xe thì các cụ kẹp vào 200K để khỏi phải khám. Cán bộ ký luôn cho nhanh. Em đưa 300K, cán bộ còn khai hộ cho nữa :) . Lưu ý nữa là các cụ nhớ mang theo hộ khẩu đề phòng trường hợp CMT của các cụ thiếu hoặc thừa chữ nào thì còn có hộ khẩu để đối chiếu. Vụ này em phải quay về nhà để lấy hộ khẩu vì thông tin địa chỉ trong hợp đồng mua bán bị thiếu mất cái số nhà
- Giấy hẹn ghi là 2 ngày. Các cụ nhớ đến buổi chiều nhé.

Tại khâu này cũng không bị phạt vì chậm sang tên đổi chủ đâu nhé. Các cụ cứ yên tâm nhớn mà đi làm thủ tục nhanh trước 15/4
Không cần Hồ sơ tự quản hả cụ?

ducthanhss

Xe đạp
Xe của em chỉ có Hợp đồng ủy quyền công chứng, giờ em muốn đi sang tên thì cần nhũng thủ tục gì hả các bác

tailx

Xe buýt
Xe của em chỉ có Hợp đồng ủy quyền công chứng, giờ em muốn đi sang tên thì cần nhũng thủ tục gì hả các bác
cụ hủy cái UQCC làm lại cái Hợp đồng mua bán rồi đi nộp thuế bình thường và đi đăng ký thôi.

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cho em hỏi ngu một phát:
lúc bấm số lấy biển xong thì có biển lấy luôn ko ạ hay lại phải hôm khác đến lấy?

trungkhanh02us

Xe hơi
Cho em hỏi ngu một phát:
lúc bấm số lấy biển xong thì có biển lấy luôn ko ạ hay lại phải hôm khác đến lấy?
lấy luôn. cụ có thể giữ biển cũ cho đến hôm đi lấy lại đăng ký xe mới thì nộp lại biển cũ, em vừa làm hôm qua ở 1234 đg Láng

ducthanhss

Xe đạp
cụ hủy cái UQCC làm lại cái Hợp đồng mua bán rồi đi nộp thuế bình thường và đi đăng ký thôi.
thế thì em phải tìm chủ cũ rồi, khoản này em hơi ngại vì xe em UQCC lần 2 rồi. Có bác bảo em là làm UQCC cho gấu hoặc người thân rồi từ người đó lại làm Hợp đồng mua bán cho em ( em nghĩ cách này hay ) các bác cho ý kiến ạ

dung152

Xe máy
Em định rước 1 em tên công ty từ tỉnh khác, em cân hồ sơ những gì nhỉ, có Bác nào giúp em từ a-z ko?

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
e đã làm cho ku. triệu và thành công mỹ mãn.ku ko lo nhé
thế thì em phải tìm chủ
cũ rồi, khoản này em hơi ngại vì xe em UQCC lần 2 rồi. Có bác bảo em là
làm UQCC cho gấu hoặc người thân rồi từ người đó lại làm Hợp đồng mua
bán cho em ( em nghĩ cách này hay ) các bác cho ý kiến ạ
<br
/>
<br />

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net

lynk_toto

Xe hơi
vâng thuế thì còn theo địa bàn còn biển theo cụm cụ ạ....
Bechi cho mình hỏi chút xin nhé, Xe mình Tên C.ty, đăng kiểm, Phí đương bộ và bảo hiểm vừa mua, vậy giờ mình đang làm thủ tục đổi chủ thì đăng kiểm, Phi đg bộ và bảo hiểm sẽ đc đổi như nào vậy? Và tiếp nữa mình ở Đống đa thì ko biết sẽ đky xe ở địa chỉ nào nhỉ ? Cám ơn bechi nhìu lắm. Kính Vodka bạn.

TranThiBich

Xe tăng
thế thì em phải tìm chủ cũ rồi, khoản này em hơi ngại vì xe em UQCC lần 2 rồi. Có bác bảo em là làm UQCC cho gấu hoặc người thân rồi từ người đó lại làm Hợp đồng mua bán cho em ( em nghĩ cách này hay ) các bác cho ý kiến ạ
bác làm theo cách đấy đỡ khỏi phiền đến chủ cũ,

ducthanhss

Xe đạp
bác làm theo cách đấy đỡ khỏi phiền đến chủ cũ,
Cảm ơn bác. nhân tiện bác cho em hỏi phí làm UQCC và hợp đồng mua bán hết bao nhiêu và cần mang những giấy tờ gì ạ