Sang tên đổi chủ nhưng bị mất hồ sơ gốc của xe thì phải làm thế nào?

Tuanchay

Xe đạp
Website
thuexeoto.info
Tôi mua xe thanh lý của một DN đã làm thủ tục nộp thuế trước bạ xong xuôi đâu đấy rồi,nhưng khi lên đăng ký trên 86 Lý Thường Kiệt họ bảo phải mang hồ sơ gốc của xe lên vì xe này đã trả hs cho chủ xe cũ tự quản lý(xe cũ đk tháng 4/2010).Tôi quay về hỏi chủ cũ thì Họ bảo HS gốc bị thất lạc mất rồi.Trong trường hợp này thì tôi phải làm thế nào để đăng ký sang tên được?

tran duc chi

Xe buýt
Đơn giản thôi,chỉ cần chủ cũ làm cái đơn cớ mất chứng thực ở phường, xã kèm theo giấy tờ mua bán là oke.

Oaska

Đi bộ
mất giấy tờ thì bị làm hơi bị cực

phongboy

Xe tăng
Mất giấy tờ gốc thì khác gì mình ko có giấy khai sinh. Em e là vụ này khó.

Tuanchay

Xe đạp
Website
thuexeoto.info
Cám Ơn các Bác nhiều Em đã làm đơn trình báo mất nhưng vẫn không ổn.Vẫn thiếu cái gì đó lên họ bảo phải bổ sung thêm.
Bí quá em gọi mấy Anh "CÒ" 1 củ xong luôn.Trong ngày nắp luôn biển mới.
CÒ bào em cứ yên tâm không có việc gì khó chỉ sợ CÒ KHÔNG TIẾN (Tiền không có).
Xong xuôi cả rồi nhẹ cả người một lần nữa cám ơn các Bác đã tư vấn giúp.

Chỉnh sửa cuối:

capu

Xe tải
Cám Ơn các Bác nhiều Em đã làm đơn trình báo mất nhưng vẫn không ổn.Vẫn thiếu cái gì đó lên họ bảo phải bổ sung thêm.
Bí quá em gọi mấy Anh "CÒ" 1 củ xong luôn.Trong ngày nắp luôn biển mới.
CÒ bào em cứ yên tâm không có việc gì khó chỉ sợ CÒ KHÔNG TIẾN (Tiền không có).
Xong xuôi cả rồi nhẹ cả người một lần nữa cám ơn các Bác đã tư vấn giúp.
Em cũng đang có 1 vụ như cụ, cụ chỉ bảo em với, hoặc mách giúp em mấy bác cò vạc

airblade.2k11

Xe tải

MBW

Xe máy
Xe em mua bán qua mấy đời bây giờ ko biết chính chủ chuyển đi đâu thì làm thủ tục thế nào các bác, em mua chỉ có giấy viết tay với ông bán cho em. Cám ơn các bác.

canhufs

Xe hơi
Website
biofun.vn
Xe em mua bán qua mấy đời bây giờ ko biết chính chủ chuyển đi đâu thì làm thủ tục thế nào các bác, em mua chỉ có giấy viết tay với ông bán cho em. Cám ơn các bác.
Em cũng giống của bác, em hóng tý xem có bác nào cao thủ chỉ giáo

me oto

Xe tăng
Tôi mua xe thanh lý của một DN đã làm thủ tục nộp thuế trước bạ xong xuôi đâu đấy rồi,nhưng khi lên đăng ký trên 86 Lý Thường Kiệt họ bảo phải mang hồ sơ gốc của xe lên vì xe này đã trả hs cho chủ xe cũ tự quản lý(xe cũ đk tháng 4/2010).Tôi quay về hỏi chủ cũ thì Họ bảo HS gốc bị thất lạc mất rồi.Trong trường hợp này thì tôi phải làm thế nào để đăng ký sang tên được?
Chắc xe cụ ko đăng kí ở Hn,1 củ quá ngon hoặc xe cụ ko phải xe đắt tiền.Cách đây 1,5 năm e làm mất bộ hồ sơ gốc xe Cls 350,XXX yêu cầu viết đơn báo mất tại địa điểm bị mất ra CA phường xác nhận,xong mang lên phòng CSGT quận Đống Đa ở 1234 đường Láng nộp,đỏi họ xác minh ít nhất 6 tháng xem xe có vấn đề liên quan tới tai nạn,trộm cắp ....gì không.E ra hỏi cò vạc tình hình là mấy hồ sơ gốc,cò nhìn đăng ký lắc đầu ko giúp đc,e bảo làm đi bao nhiêu a gửi ,lại lắc đầu.Sau khoảng 7 tháng phòng CSGT gọi e lên và xác nhận xe không vấn đề gì lúc đó mới tiếp tục đc đổi chủ,nói chung mất thời gian.