[Thảo luận] Sáng ra bức xúc với thằng điên này

phinm

Xe tăng
Ah, em nhìn thấy có thêm biển cấm ô-tô vượt.
Nhưng cấm vượt, không có nghĩa là cụ cứ cố tình không cho xe sau vượt.
Người ta sai, thì người ta phải chịu nếu CQ chức năng xử lý.

Còn việc phân làn với vạch rời. Cái này nói nhiều rồi. Nhiều cụ vẫn chưa hiểu ra.
Nếu vạch kẻ là vạch liền, thì cụ mới không nhường được.
vậy rồi cụ né 1 tý rồi quay lại làn đâu có sao.

Em vd: Đường 5, làn trong cùng là giành cho xe con, nhưng xe tải, xe khách vẫn có thể đi vào khi vượt.
Cụ có hiểu tại sao bên GT kẻ vạch rời không?
Cụ này có vấn đề về đọc hiểu và rất ngoan cố, xe cụ chủ đã ở tốc độ 47-49 rồi, tránh sang làn bên cạnh quá 40 mất rồi
Trên Of này đúng là lắm tạt đầu thật

biahoihanoi

Xe lăn
Các cụ sai cơ bản. Trên cầu phân làn theo phương tiện và hạn chế tốc độ.
Nếu là các cụ thì các cụ có chuyển sang làn xe tải, chịu phạt để cho xe kia vượt ko [-X
Bác này sai cơ bản. Khi xe sau xin vượt và đường đủ Đ/K cho vượt thì mời bác vào làn trong cho ngươi ta vượt, xong bác về làn ngoài không ai phạt cả.

Emchaien

Xe buýt
Em cũng nghĩ vạch rời là có thể nhường ạ, nhường xong lại trở về làn mà, mà khi chuẩn bị nhường thì bật đèn rẽ báo cho xe sau biết và giảm tốc độ xuống 40 rồi chuyển làn, chứ 1 đoạn cầu khá dài mà cứ bắt nối đuôi nhau thì chịu sao nổi.

CuChuoi12g

Xe điện
chẳng phải mỗi VN ta có cảnh đi ẩu đâu,nước nào chẳng có em xem trên youtobe thấy quá nhiều,tất cả là do con người hết, nếu ai cũng nghĩ là đi cho đúng luật để bớt tai nạn thì làm gì có cảnh như clip của cụ được

Batto_moto

Xe tăng
nhìn cụ đi đúng đường nhưng tốc độ có vẻ chậm nên xe máy còn vượt đc ...
Hết tạt đầu lại có 1 ông húc mít...vào ý kiến mà không xem rõ clip. Clip thể hiện rõ tốc độ 49km/h. Tốc độ trên cầu max 50 kụ ạ;))

Batto_moto

Xe tăng
Bác này sai cơ bản. Khi xe sau xin vượt và đường đủ Đ/K cho vượt thì mời bác vào làn trong cho ngươi ta vượt, xong bác về làn ngoài không ai phạt cả.
Người ta cắm biển cấm vượt trên cầu làm gì hả kụ?
Với trường hợp xe ưu tiên thì em không nói, còn các trường hợp khác đều phải tuân thủ biển báo. Trường hợp khác xin mời cứ vi phạm rồi tự chịu trách nhiệm, đừng bắt người khác phải cùng vi phạm. Cụ thể trong trường hợp này ông Triton có thể vượt phải, vượt trái và ông tự chịu trách nhiệm.

Batto_moto

Xe tăng
Em thấy có biển cấm vượt rồi. Nhưng làm gì có biển cấm nhường đường.
Xe sau còi-đèn xin vượt, đi sát đít xe tôi quá. Tôi thấy không an toàn nên phải né cho vượt để đmả bảo khoảng cách an toàn.
Còn nó vượt xong, nếu bị xxx vợt vào là việc của nó.
Chưa kể, nhỡ xe sau trở người đi cấp cứu thì sao? (luật cho phép cụ nhé)

P/s: Ngày xưa em cũng sợ không dám nhường giống cụ. Nhưng giờ tìm hiểu kỹ rồi, OK, nhường được là nhường ngay!
Cụ xem thêm sao có nhiều ý kiến là "tạt thế này là cọn nhẹ" nữa đấy. Em không ủng hộ tạt, nhưng cứ nhường được là nên nhường. Không gây ức chế cho người khác. Mình là người tham gia giao thông không phải là người thi hành công vụ.
Hệ thống biển báo GTĐB Việt nam có biển này hả Kụ?

phinm

Xe tăng
Em cũng nghĩ vạch rời là có thể nhường ạ, nhường xong lại trở về làn mà, mà khi chuẩn bị nhường thì bật đèn rẽ báo cho xe sau biết và giảm tốc độ xuống 40 rồi chuyển làn, chứ 1 đoạn cầu khá dài mà cứ bắt nối đuôi nhau thì chịu sao nổi.
Bó tay với lối suy nghĩ của cụ. Đường phân làn, hạn chế tốc độ, xe tôi đi đúng làn và đạt tới tốc độ cho phép, cụ không chịu được nối đuôi thì xin mời vi phạm luật bằng cách nào tùy ý cụ(chuyển làn vượt lên hoặc vượt trái sang làn ngược chiều như ông taxi trong clip ý), chứ không có lý do gì tôi phải nhường cụ để vi phạm cả. Chuyện nối đuôi nhau đi qua khu vực hạn chế tốc độ là chuyện cơm bữa mà

30M60xx

Xe buýt
Bình tĩnh nhẫn lại thôi cụ chủ ơi chuyện thường ngày ở phố huyện mà

mr.gokku

Xe tải
Chắc ng ta xin vượt kụ k nhường nên gây ức chế mặc dù kụ đang đi đúng tốc độ.

gafquef

Xe tăng
Ah, em nhìn thấy có thêm biển cấm ô-tô vượt.
Nhưng cấm vượt, không có nghĩa là cụ cứ cố tình không cho xe sau vượt.
Người ta sai, thì người ta phải chịu nếu CQ chức năng xử lý.

Còn việc phân làn với vạch rời. Cái này nói nhiều rồi. Nhiều cụ vẫn chưa hiểu ra.
Nếu vạch kẻ là vạch liền, thì cụ mới không nhường được.
vậy rồi cụ né 1 tý rồi quay lại làn đâu có sao.

Em vd: Đường 5, làn trong cùng là giành cho xe con, nhưng xe tải, xe khách vẫn có thể đi vào khi vượt.
Cụ có hiểu tại sao bên GT kẻ vạch rời không?
Cụ mới là người chẳng hiểu gì cả mà cứ nói, và lại có thêm vấn đề về đọc, hiểu. Theo cụ thì cái vạch rời nó nói lên cái gì? Lại còn đưa đường 5 vào ví dụ ở đây nữa. Đường 5 từ Hải phòng cho đến hết đất Hưng yên bắt đầu vào địa phận Hanoi chẳng có làn nào dành riêng cho xe con cả. Tất cả các xe đều có thể đi vào bất cứ làn nào, trừ làn dành cho xe thô sơ trước đây, miễn là tuân thủ đúng tốc độ, thế thôi.
Mà cụ cho hỏi là cái biển nhường đường như cụ nói nó ở đâu trong hệ thống biển giao thông đường bộ VN đấy nhỉ??????

pooka

Xe container
Tóm lại cụ chủ thớt không có nghĩa vụ phải nhường đường
Còn các xe ưu tiên rõ ràng như xe xin vượt là xe hộ đê, xe cứu hỏa, xe cứu thương... thì có báo tín hiệu khẩn cấp mới phải nhường đường .
Trường hợp xe không phải loại ưu tiên nhưng đang chở người đi cấp cứu .. thì cứ việc vượt bên phải bằng cách đi vào làn xe tải , không có quyền bắt xe cụ chủ thớt phải nhường đường

Xe duyen

Xe buýt
Em cũng đồng ý với cụ hàng bè, đường trên cầu có phân làn rõ ràng, xe con 50km/ xe tải 40 km/ xe máy 40 km. Cụ chủ đang đi đúng làn, đúng tốc độ, tự dưng vì một thằng đi sai muốn vượt lại phải giảm tốc độ nhảy sang làn xe tải để nhường nó thì có lý nào lại thế? Ông nào vội, muốn quá tốc độ thì sang hẳn làn xe tải mà vượt, đằng nào cũng sai thì thêm 1 lỗi nữa cũng có là gì.
Các cụ sai cơ bản. Trên cầu phân làn theo phương tiện và hạn chế tốc độ.
Nếu là các cụ thì các cụ có chuyển sang làn xe tải, chịu phạt để cho xe kia vượt ko [-X

zuongzit

Xe tải
Cụ chủ xài cam j nét vậy nhỉ? :)

Getz6329

Xe tải
Thế no có xin đường không hả cụ? Nếu nó xin mà cụ không nhường đường mà nó tạt thì đừng trách nó. Nhiều người cứ nghĩ đi đúng tốc độ rồi không cho người khác vượt dù xe sau có xin vượt thế nào cũng không cho, cứ như đường nhà mình. Em mà đi max rồi mà xe sau xin vượt là cho vượt ngay, đúng sai thì CSGT giải quyết.
Em tưởng không được vượt trên cầu hehe

rgvmen

Xe container
Cụ đi có 45km/h, xe sau bấm còi toe toe xin vượt mà cụ vẫn thờ ơ làm họ phải vượt trong rồi đánh ra để tránh xe máy thì cụ còn trách gì cuộc đời, he he

qlevis

Xe điện
e thấy có j đâu nhẻ?nó chỉ mỗi cái là vượt phải thôi, chứ chưa phải là tạt đầu:))