[Thảo luận] Sáng qua em suýt đụng xe run quá

cargoman

Xe điện
Cụ may nhé chứ không lại được lên báo thì mệt

manhkienhb

Xe tải
Vậy là may rồi cụ ợ! Ai mà chẳng biết là lúc đỗ để bên chân phanh. Nhưng có phải lúc nào cũng ý thức được đâu. Em thấy cái chân ga và chân phanh kiểu này không ổn. Nhiều lần em cũng nhầm rồi, nhưng em có thói quen khi phanh thì phanh mớm từ từ, cho nên khi đạp nhầm thì ga nó cũng mớm( hix, chắc tại xe em 2.0).

vutamhoan

Xe tăng
Vậy là may rồi cụ ợ! Ai mà chẳng biết là lúc đỗ để bên chân phanh. Nhưng có phải lúc nào cũng ý thức được đâu. Em thấy cái chân ga và chân phanh kiểu này không ổn. Nhiều lần em cũng nhầm rồi, nhưng em có thói quen khi phanh thì phanh mớm từ từ, cho nên khi đạp nhầm thì ga nó cũng mớm( hix, chắc tại xe em 2.0).
Ai phanh chả mớm hả cụ, trừ phi phanh gấp. Sợ nhất lúc nhầm chân là nó làm cụ giật mình, phản xạ là đạp phanh thật gấp nhưng chân đang ở pedan ga X_X

MrFan

Xe máy
Máy quá rồi cụ ah! chắc hồn vía cụ nó vẫn chưa về hết đâu...cụ nghỉ ngơi khỏe nhé.

phuchung_cdsp

Xe đạp
Đến giờ em vẫn còn run các cụ ạ! Nghĩ lại vẫn cứ lạnh xương sống, trằn trọc không ngủ dc :(( em vào uống cafe tâm sự cùng các cụ. Em xin tường thuật lại luôn ạ :((
Sáng nay em có công chuyện nên dậy đi sơm, ghé vào đổ xăng, trong đầu vẫn đang rất mù mờ và ong ong (vì đêm qua loay hoay mãi không ngủ được mà ngày trước em cũng vừa cày hơn 200km). Trong lúc đang rút ví lấy tiền thì bà nhân viên đổ xăng gọi tiến lên phía trước xíu. Chân phải em lúc đó đang đặt gần vị trí chân ga( xe em AT) em rút tiền ra xong thế nào lấy tay gạt phăng cần số về D, chân mớm ga luôn, xe phót lên phía trước , phía trước lại là 1 xe tải đang đổ xăng, may sao ông bà tổ tiên đỡ em nhấn được phanh(cái này cũng vô thức luôn). Xe nàm sát ngay trước xe tải. Cụ tài xe tải và bà đổ xăng nhìn em xanh mặt mà ko ai nói gì cả. Em ngại quá cúi mặt đổ xăng xong té luôn.
Giờ nghĩ lại mọi chuyện vẫn cứ thấy lạnh trong người, lúc đó mà ông bà tổ tiên không đỡ thì xe chắc đã nát đầu :((. Vì mọi hành động lúc đó của em gần như vô thức, tại mấy ngày em cũng nhiều chuyện đầu óc suy nghĩ mất tập trung lắm.
Về nhà chẳng dám nói ai sợ gia định lại lo nên lên đây dốc bầu tâm sự với các cụ :(.
Và 1 kinh nghiệm xương máu nữa là dừng xe thì luôn để chân ở phanh. Tâm thần không ổn định, thiếu ngủ thì không nên lái xe. Cảm ơn các cụ đang bớt chút thời gian nghe em tâm sự đêm khuya :(
Em cũng dính 1 vụ. Tuy nhiên do tuân thủ đúng nguyên tắc và quy trình nên không sao, chỉ sơ suất tí:
Em dừng lại chờ người nhà lên xe, về mo, kéo phanh tay. Rướn người sang để mở cửa bên phải, nghe thấy tiếng máy rú ầm ầm. Hóa ra cái chân nó vẫn ở bên chân ga. Hú hồn. Người nhà ngạc nhiên hỏi: Xe sao thế? Em bẩu: à thử máy ấy mà.
Từ lần đó lòng luôn tự nhủ phải cẩn thận hơn mỗi khi ngồi sau vôlăng.
Chúc các cụ mợ nhà ta lái xe an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

cuongdq9898

Xe hơi
quá chuẩn, tâm lý không ổn định chớ lên xe

tata nano

Xe tải
Đến giờ em vẫn còn run các cụ ạ! Nghĩ lại vẫn cứ lạnh xương sống, trằn trọc không ngủ dc :(( em vào uống cafe tâm sự cùng các cụ. Em xin tường thuật lại luôn ạ :((
Sáng nay em có công chuyện nên dậy đi sơm, ghé vào đổ xăng, trong đầu vẫn đang rất mù mờ và ong ong (vì đêm qua loay hoay mãi không ngủ được mà ngày trước em cũng vừa cày hơn 200km). Trong lúc đang rút ví lấy tiền thì bà nhân viên đổ xăng gọi tiến lên phía trước xíu. Chân phải em lúc đó đang đặt gần vị trí chân ga( xe em AT) em rút tiền ra xong thế nào lấy tay gạt phăng cần số về D, chân mớm ga luôn, xe phót lên phía trước , phía trước lại là 1 xe tải đang đổ xăng, may sao ông bà tổ tiên đỡ em nhấn được phanh(cái này cũng vô thức luôn). Xe nàm sát ngay trước xe tải. Cụ tài xe tải và bà đổ xăng nhìn em xanh mặt mà ko ai nói gì cả. Em ngại quá cúi mặt đổ xăng xong té luôn.
Giờ nghĩ lại mọi chuyện vẫn cứ thấy lạnh trong người, lúc đó mà ông bà tổ tiên không đỡ thì xe chắc đã nát đầu :((. Vì mọi hành động lúc đó của em gần như vô thức, tại mấy ngày em cũng nhiều chuyện đầu óc suy nghĩ mất tập trung lắm.
Về nhà chẳng dám nói ai sợ gia định lại lo nên lên đây dốc bầu tâm sự với các cụ :(.
Và 1 kinh nghiệm xương máu nữa là dừng xe thì luôn để chân ở phanh. Tâm thần không ổn định, thiếu ngủ thì không nên lái xe. Cảm ơn các cụ đang bớt chút thời gian nghe em tâm sự đêm khuya :(
Phúc nhà còn lớn

taothao70

Xe hơi
Cụ chủ nên xài cái xe hiện đại như của em, cứ phải tắt máy rút chìa ra khỏi ổ khóa nó mới cho phép mở nắp bình xăng. Chơi kiểu cụ nguy hiểm quá.

manhkienhb

Xe tải
Ai phanh chả mớm hả cụ, trừ phi phanh gấp. Sợ nhất lúc nhầm chân là nó làm cụ giật mình, phản xạ là đạp phanh thật gấp nhưng chân đang ở pedan ga X_X
Nói chung đi xe AT thì phải đi nhiều, tạo cho mình 1 phản xạ tốt. Nhưng nói thì hay, làm được mới khó :(

ryalgiggs

Xe hơi
em cũng có 1 lần sợ xanh mặt. hồi đó mới bắt đầu lái xe được khoảng gần 1 năm. hôm đó em phải đi đón người nhà thế là đi nguyên đôi TÔNG. đang đi thì em thấy 1 cụ xe tải đi trước phanh e cũng phanh từ từ, k ngờ là cái quai cua TÔNG nó vướng vào chân ga (e k đạp phanh được) thế là xe em vọt lên, chẳng hiểu thế nào chắc là thần linh hay ông bà ông vải phù hộ, em rút chân ra khỏi tông rồi đạp vội vào phanh, thêm nữa e cũng giữ khoảng cách khá tốt. chứ k hôm đó hôn *** con xe tải chắc cũng vào viện nghỉ ngơi vài tuần. thế nên bác nào đi Tông nên cẩn thận.

trung thanh1

Xe đạp
Chúc mưng cụ tránh được cơn an nguy. Chúc mừng vì nhà cụ nhiều phúc lắm ạ.

trung thanh1

Xe đạp
up cho các cụ cảnh giác và cẩn thận khi lái xe ạ

trung thanh1

Xe đạp
Còn 2 bài nữa là em được vào cưới vợ rồi ợ. Em vui quá các cụ ợ

night_fury

Xe hơi
xe điên cũng xuất phát chủ yếu từ xế ko làm chủ được bản thân

chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi ợ

OTO-BEN

Xe tải
khổ thân cụ chủ. lúc viết lên đây chắc đang camêrun lắm đây :D.
Thôi, cụ nhớ về mua ít hoa quả, bánh trái thắp hương cảm ơn tổ tiên nhá :D