[Thảo luận] Sáng qua em suýt đụng xe run quá

Furious

Xe điện
...Và 1 kinh nghiệm xương máu nữa là dừng xe thì luôn để chân ở phanh. Tâm thần không ổn định, thiếu ngủ thì không nên lái xe...
Mừng cụ thoát nạn. Nhưng em xin nhấn mạnh lại câu này của cụ, nó là nguyên nhân chính đấy ạ.

thanhnam2004

Xe hơi
Mừng kụ bình an vô sự, chứ kụ thế mà húc phải ông xe tải làm đánh bùm phát, khói hương nghi ngút thì xong. Đã không tỉnh táo, không lái xe, không được cố cụ nhá!

Matizcoi

Xe cút kít
Cố quá đây mà ... ko sao là may rồi cụ ợ.

ngduongminh

Xe đạp
Tí nữa nổ tung trạm xăng, về mổ lợn thôi cụ ạ.

thanhtn

Xe hơi
Em cũng bị dính 1 quả giống cụ, đậu xe trước cửa gara để vào, chân để ở phanh rồi, định lùi xuống chút cho xe vào cho thẳng, lẽ ra về số R em lại về D, nhấc chân phanh lên thì ôi thôi, uỳnh 1 phát bung cửa gara. May mà không ga nên chỉ cong cánh và bung chốt, sửa lại cửa mất 1 củ, xe không sao, mất toi buổi sáng. Vì vậy đi con xe tự động mà lơ ngơ không chú ý là dính phốt luôn.

MaiMai

Xe buýt
Nói đến chuyện "vô thức". Hôm rồi em cũng mới đâm rầm 1 phát vào hàng rào cơ quan. Nguyên nhân cũng vì suy nghĩ nhiều quá, dẫn đến thần kinh mệt mỏi. Mình không hiểu mình đang làm gì nữa :(

TVPL

Xe container
Cụ làm em giật cả mình với cái title, tưởng cụ thoát nạn to cơ. Cái này với... lái mới là hay gặp :D
1- Đổ xăng phải tắt máy, không lo cho mình thì cũng nên nghĩ đến những người xung quanh.
2- Cụ có đạp lụt ga thì cũng chỉ bẹp đầu, người ngợm cũng chả làm sao vì có một đoạn quá ngắn, làm gì có đà hay gia tốc / động năng gì ở đây. Cái này là hệ quả của (1) và có gì mà phải lạnh, người làm ra của cơ mà cụ.
3- Mệt mỏi thì nếu có điều kiện thì nên nghỉ ngơi chút rồi mới chiến tiếp cụ nhỉ.

blackpaint

Xe container
Cách này giải quyết buồn ngủ tốt lắm đới cụ, nhưng em không khuyến cáo cụ thế nữa đâu. May cho cụ không lại rắc rối.

Mec180

Xe máy
chúc mừng cụ, e quan niệm cứ phải tỉnh táo tàu mới ngồi lên xe (trừ khi đi xe, nhậu nhẹt xong phải lái xe về ợ...) hehe

vutamhoan

Xe tăng
Cháu cứ tưởng là đang dừng mà muốn chuyển về D thì chân phanh phải đạp chứ nhỉ? Giống như kiểu xe MT mới mới giờ là cứ phải đạp côn mới đề được.

mai.thanh10

Xe container
Mừng cụ và v2 không sao. Em vẫn thắc mắc sao mà cụ lại ngồi trên xe trả tiền xăng nhỉ? Cụ ko chịu xuống xe đóng mở nắp bình xăng và xem đồng hồ xăng? Khoán hết việc đấy cho nhân viên bơm xăng? mà cụ dừng lâu thế mà không kéo phanh tay, lỡ có về D cũng hạn chế được rất nhiều.
Hơi củ chuối 1 tý nhưng em khuyên cụ đổi sang xe số sàn :)) còn cái AT đấy để em đi cho.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cái này một phần lý do như cụ nói nhưng một phần em nghĩ do giờ bay của cụ ít nên bị thế.
Cụ có mấy cái sai liền là dừng mà không kéo phanh tay, đi xe AT nhưng chân lại bỏ khỏi phanh khi không cần di chuyển, .... lần sau cụ cứ thong thả ra mở nắp bình xăng rồi đếm tiền cũng đâu có chậm hơn - cần gì phải chuẩn bị - đằng nào cũng phải chờ bơm xăng cơ mà.

minh_huyen1610

Xe máy
Cụ với vợ 2 không sao là may mắn lắm, lần sau cẩn thận cụ nhé

kien_ktnl

Xe buýt
cụ phản xạ thế là ngon rồi, gặp em chắc là không lên đây cafe chém gió với các cụ được nữa, chúc cụ luôn vững vàng tay lái nhé

Móp

Xe tăng
Đến giờ em vẫn còn run các cụ ạ! Nghĩ lại vẫn cứ lạnh xương sống, trằn trọc không ngủ dc :(( em vào uống cafe tâm sự cùng các cụ. Em xin tường thuật lại luôn ạ :((
Sáng nay em có công chuyện nên dậy đi sơm, ghé vào đổ xăng, trong đầu vẫn đang rất mù mờ và ong ong (vì đêm qua loay hoay mãi không ngủ được mà ngày trước em cũng vừa cày hơn 200km). Trong lúc đang rút ví lấy tiền thì bà nhân viên đổ xăng gọi tiến lên phía trước xíu. Chân phải em lúc đó đang đặt gần vị trí chân ga( xe em AT) em rút tiền ra xong thế nào lấy tay gạt phăng cần số về D, chân mớm ga luôn, xe phót lên phía trước , phía trước lại là 1 xe tải đang đổ xăng, may sao ông bà tổ tiên đỡ em nhấn được phanh(cái này cũng vô thức luôn). Xe nàm sát ngay trước xe tải. Cụ tài xe tải và bà đổ xăng nhìn em xanh mặt mà ko ai nói gì cả. Em ngại quá cúi mặt đổ xăng xong té luôn.
Giờ nghĩ lại mọi chuyện vẫn cứ thấy lạnh trong người, lúc đó mà ông bà tổ tiên không đỡ thì xe chắc đã nát đầu :((. Vì mọi hành động lúc đó của em gần như vô thức, tại mấy ngày em cũng nhiều chuyện đầu óc suy nghĩ mất tập trung lắm.
Về nhà chẳng dám nói ai sợ gia định lại lo nên lên đây dốc bầu tâm sự với các cụ :(.
Và 1 kinh nghiệm xương máu nữa là dừng xe thì luôn để chân ở phanh. Tâm thần không ổn định, thiếu ngủ thì không nên lái xe. Cảm ơn các cụ đang bớt chút thời gian nghe em tâm sự đêm khuya :(
hết sức cẩn thận cụ nhé:)

Mr.Cule

Xe tải
Đi at nhà cháu toàn nhấn phanh sang D, rồi mới nhả phanh từ từ cho đi. Tốn xăng tí nhưng thói quen này tạo cảm giác an toàn hơn để yên ở chân ga sang D. Lõ có gì thì nhấn nhầm ngay.

Taihoatu

Xe lăn
Em thì toàn quên chưa ra số đã bỏ chân côn, nhiều khi sợ quá - may mà mình kéo phanh tay rồi

tranhoangminh

Xe container
chắc do các cụ nhà cụ đỡ cho rồi?không chắc đi, e thì cứ dừng xe hay làm gì thì e để chân lên phanh hoặc để hẳn ra ngoài, xa cái phanh với ga, nói chung là đi xe thì mọi chuyện không lường hết được, cẩn thận hết sức nhưng nhiều khi đứa khác nó lại đâm mình, như 1 cụ vừa bị ở sóc sơn, ...giờ e nghĩ là cẩn thẩn, tập trung và các cụ bảo vệ?
chuyện các cụ bảo vệ thì không biết các cụ có tin không? e thì có 1 câu chuyện nhỏ, nhưng chẳng dám kể, vì sợ các cụ bảo nhạt nên thôi ạ

anhtho

Xe ngựa
Đến giờ em vẫn còn run các cụ ạ! Nghĩ lại vẫn cứ lạnh xương sống, trằn trọc không ngủ dc :(( em vào uống cafe tâm sự cùng các cụ. Em xin tường thuật lại luôn ạ :((
Sáng nay em có công chuyện nên dậy đi sơm, ghé vào đổ xăng, trong đầu vẫn đang rất mù mờ và ong ong (vì đêm qua loay hoay mãi không ngủ được mà ngày trước em cũng vừa cày hơn 200km). Trong lúc đang rút ví lấy tiền thì bà nhân viên đổ xăng gọi tiến lên phía trước xíu. Chân phải em lúc đó đang đặt gần vị trí chân ga( xe em AT) em rút tiền ra xong thế nào lấy tay gạt phăng cần số về D, chân mớm ga luôn, xe phót lên phía trước , phía trước lại là 1 xe tải đang đổ xăng, may sao ông bà tổ tiên đỡ em nhấn được phanh(cái này cũng vô thức luôn). Xe nàm sát ngay trước xe tải. Cụ tài xe tải và bà đổ xăng nhìn em xanh mặt mà ko ai nói gì cả. Em ngại quá cúi mặt đổ xăng xong té luôn.
Giờ nghĩ lại mọi chuyện vẫn cứ thấy lạnh trong người, lúc đó mà ông bà tổ tiên không đỡ thì xe chắc đã nát đầu :((. Vì mọi hành động lúc đó của em gần như vô thức, tại mấy ngày em cũng nhiều chuyện đầu óc suy nghĩ mất tập trung lắm.
Về nhà chẳng dám nói ai sợ gia định lại lo nên lên đây dốc bầu tâm sự với các cụ :(.
Và 1 kinh nghiệm xương máu nữa là dừng xe thì luôn để chân ở phanh. Tâm thần không ổn định, thiếu ngủ thì không nên lái xe. Cảm ơn các cụ đang bớt chút thời gian nghe em tâm sự đêm khuya :(
Thế là may lắm rồi, cụ vẫn còn tí phản xạ chuyển sang chân phanh, nếu ko thì... mời cụ ly rượu cho sớm lấy lại tinh thần.
Em cũng có lần như cụ, vào đổ xăng ở trạm sang bên nhà văn hóa Gia lâm, còn vài xe nữa tới lượt. Em vẫn nổ máy, để số 1 và đạp côn (xe MT). Tự nhiên vô thức bỏ chân côn ra, nó vèo lên cái khoảng nửa mét rồi khựng lại chết máy. May trước em tầm 1 mét là không có ai, nếu không thì lại nhọ !