[Thảo luận] Sáng nay em ức chế với 2b bật pha quá.

anhtho

Xe ngựa
Sáng nay tự nhiên F1 dở chứng đòi đưa đi học. Đường hẹp trời chưa sáng hẳn, em gặp mấy mợ SH, @ cứ dọi thẳng pha vào mặt, chói lòa luôn, mà trời hơi mưa lất phất nhẹ nên càng chói. Nháy pha thì họ có biết éo gì đâu. Tức mình tới lần thứ 3, em 'đối đầu' luôn 1 chiếc và bật pha rọi thẳng vào mặt (tất nhiên tốc độ chậm) để cho biết. Thế mà đi ngang qua, thấy mặt bịt kiểu Ningia, chẳng biết có biết gì không nữa.
Tại sao xxx không "tìm diệt" những kẻ như lày nhể, mấy cái xe đó cho dù ko có núm tắt đèn, nhưng vẫn có nấc pha cos kia mà. Hay là xe hịn phải bật nó thể để bà con ta còn biết. Hix !
Cụ nào có vợ cả đi 2b thì em cũng xin các cụ về nhắc nhở gấu nhà đi cho đúng kẻo làm ức chế anh em tài xế lắm.

BMW735

Xe tăng
Nó ngu đấy cụ ạ!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
SH,PS, LX đi xe phải dọi pha vào mẹt người khác và không đội mũ BH mới gọi là sành điệu :77:

Becgie

Xe điện
Tụi nó toàn thế thôi bác à, mình nháy đèn nó cũng ko biết đâu. Em thì nháy 1 cái ko thấy nó cụp là em chơi lại luôn, kể cả oto hehe!

binhservice

Xe máy
Hạ hỏa đi cụ ơi, rất ít người đi xe máy biết bật pha sẽ làm chói người khác mà họ thấy bật pha sáng hơn, đồng hồ đẹp hơn vì có cái đèn báo bật pha sáng nữa. Nếu cứ bực mình như vậy thì cả ngày mất vui.

Phương Nga

Xe lăn
Em nghĩ là do nhà thiết kế cái đèn pha của mấy cái xe đấy thôi. Vì spacy ngày xưa còn ko có nút tắt đèn pha cơ

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
2 bánh lắp bóng xenon thì đi còn kinh nữa, cụ nào đi đường ven Hồ tây có mà gặp liên tục, chói kinh luôn

billnantes

Xe container
đừng nói là ngu ,mà nhiều người đi xe cũng chẳng biết thế nào là pha và cos,chỉ cần đèn nó sáng là được rồi .

new_farmer

Xe container
Em nghĩ là do nhà thiết kế cái đèn pha của mấy cái xe đấy thôi. Vì spacy ngày xưa còn ko có nút tắt đèn pha cơ
LX hay mấy cái xe nhập đều thế mà mợ! hơn nữa Xe máy cao hơn ô tô, họ để cos cũng vẫn chiếu thẳng vào mắt 4B (gầm thấp). Pha của SH, PS, LX đều sáng kinh gặp mấy em nài ngược chiều em cứ thấy kinh kinh ^:)^

OmegaO9

Xe container
Sáng nay tự nhiên F1 dở chứng đòi đưa đi học. Đường hẹp trời chưa sáng hẳn, em gặp mấy mợ SH, @ cứ dọi thẳng pha vào mặt, chói lòa luôn, mà trời hơi mưa lất phất nhẹ nên càng chói. Nháy pha thì họ có biết éo gì đâu. Tức mình tới lần thứ 3, em 'đối đầu' luôn 1 chiếc và bật pha rọi thẳng vào mặt (tất nhiên tốc độ chậm) để cho biết. Thế mà đi ngang qua, thấy mặt bịt kiểu Ningia, chẳng biết có biết gì không nữa.
Tại sao xxx không "tìm diệt" những kẻ như lày nhể, mấy cái xe đó cho dù ko có núm tắt đèn, nhưng vẫn có nấc pha cos kia mà. Hay là xe hịn phải bật nó thể để bà con ta còn biết. Hix !
Cụ nào có vợ cả đi 2b thì em cũng xin các cụ về nhắc nhở gấu nhà đi cho đúng kẻo làm ức chế anh em tài xế lắm.
Trường hợp pha của mấy thằng xe ga đấy thường xuyên lắm,cụ cứ cười xòa đi cho đỡ ức chế.Dù sao thì 2B pha của nó cũng không lóa mắt đến mức làm mờ hết góc nhìn quan sát bên phải như 4B.Mà bọn đấy nó bị cận thị,nên nó phải bật cái công tắc pha lên để đèn xanh dương đó hỗ trợ đồng hồ công tơ mét cho bọn nó nhìn rõ,còn xe bọn nó có bóng sáng mà không biết nhìn xa trông rộng,cụ chiếu pha bọn nó lại càng thích.>:D<

Hoakhi

Xe hơi
Dạo này E đi trên đường, thấy các xe ga đời mới toàn dọi pha. Cụ nào làm xe máy xác nhận giúp xem có phải loại tay ga đời mới nó để mặc định bật đèn pha, không có công tắc chuyển, có đúng không ạ ?

OmegaO9

Xe container
Dạo này E đi trên đường, thấy các xe ga đời mới toàn dọi pha. Cụ nào làm xe máy xác nhận giúp xem có phải loại tay ga đời mới nó để mặc định bật đèn pha, không có công tắc chuyển, có đúng không ạ ?
Một số khu vực họ quy định ban ngày thì phương tiện phải bật đèn,nhưng không có nghĩa là bật pha cụ ạ.
Xe nào cũng thế,đều có công tắc chuyển cốt-low beam(dipped beam, passing beam, meeting beam) và pha-High beam(main beam, driving beam, full beam).
Vấn đề là người sử dụng có biết tác dụng của nó không,mà 2B thì em thấy rất ít,thi thoảng em cũng bắt gặp mốt số cụ 2B sử dụng đèn nháy như ô tô rất thành thạo,pha cốt hợp lý,nhưng số đó chả thấy mấy.

vtlam

Xe buýt
Thế các cụ bảo em làm thế nào? Xe SH em không có công tắc tắt pha/cos

vtlam

Xe buýt
Nó ko tắt được pha/cos nhưng có chuyển được pha/cos không cụ ?
Chuyển mạnh chứ cụ. Để pha thì đèn báo xanh rực trên mặt đồng hồ ấy. Nói chung là ức chế với các mợ đi xe ga bật pha lắm. Em nhịn mãi rồi đấy.

huhasg

Xe đạp
Đảm bảo với các bác nếu kiểm tra luật giao thông với những người đi 2b thì chắc chắn đến 98% chỉ biết đèn đỏ, xanh, vàng, đường 1 chiều...hết đừng mong họ biết đến vạch liền, vạch đứt, làn ngoài, làn trong. Sao các xxx lại ko biết đây là lỗ hổng luật lớn nhất mà tập trung xử lý nhỉ

29A 039.00

Đi bộ
Cụ chủ thớt chắc chưa đi SH,LX,PS... nên không bít roài :-j đèn mặc định do nhà sx :-j e có thấy cái nút công tắc nào để tắt đâu nhề :-??

Xsara

Xe tăng
Chuyển mạnh chứ cụ. Để pha thì đèn báo xanh rực trên mặt đồng hồ ấy. Nói chung là ức chế với các mợ đi xe ga bật pha lắm. Em nhịn mãi rồi đấy.
Cụ không nhịn được thêm thì cho phát lên ôm gạt nước cho bõ ức chế8-x

Vova

Xe container
Em cũng nghĩ như nhiều cụ, có nhiều người đi xe máy không có khái niệm, không biết phân biệt giữa pha và cốt, đại loại cứ bật sáng là thích, không quan tâm đến người đi đối diện khó chịu đến mức nào.

Chỉnh sửa cuối: