[Thảo luận] Sáng nay em suýt cho 1 chú 2b đi ăn chuối

lengkeng

Xe tăng
Thứ 1, chắc bác mới lái nên gặp trường hợp như cơm bữa này mà đã tức điên... thật bác đi trên đường chuyện này quá thường và người lái xe kinh nghiệm là phải lường trước được và thây vui vẻ, cười tươi khi "bố biết ngay mày lại tạt đầu bố mà..."

Thứ 2, trên đường bác là người thay đổi hướng vào cơ quan... bác bẩu đường rộng sao bác ko tự tránh thằng 2B mà lại để nó tạt đầu... Thằng 2B nó cũng sẽ nghĩ như bác... Thêm nữa lưu thông trên đường bác phải nhường đường cho xe bên trái và khi bác rẽ trái thì lại càng phải quan sát xem bên trái bác có xe nào không và cho người ta đi hết bác mới được rẽ... cho du bác đã nhan sang đường nhưng đấy mới chỉ là xin sang đường thôi chứ ko phải cứ nhan phát là vèo luôn đâu (y)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Điên quá các cụ ợ chuyện chẳng có gì là mới nhưng mà tức quá em vẫn phải phọt lên để các cụ cho vài ly vodka cho nó hạ hỏa.

Chả là sáng nay em đến đoạn sang đường để quành vào cơ quan, đường vào cơ quan em khá rộng, thoáng và cũng không đông người lắm, khúc cua để sang đường thì cũng cực rộng, đến đoạn cua sang đường để quành vào cơ quan, đường rất vắng bên trái em có 1 chú 2b đi cạnh em nhan để sang đường chú này cũng kệ đi sát em đường to rộng cho nên em mở khúc cua rộng hẳng ra để sang thì thấy chú này cũng cua rẽ sang trái như xe em bỗng vù 1 cái nó cắt đầu em sát sàn sạt rẽ phải sang hướng ngược lại luôn, may phước tổ cho nó là lúc đấy tự dưng từ xa em thấy có bác Hummer đang phóng lại tranh thủ đi chậm hẳn lại để ngắm bác tí chứ với tốc độ như mọi khi (mọi khi đường nó to rộng mà ko có ai lên em hay làm vèo 1 cái) hay lúc đấy em chỉ chạm ga nhẹ 1 cái thôi là đảm bảo chú này bay như phim chưởng hồng kông roài. :102:Tí nữa thì em oan ra các kụ ạ. Điên quá dạo này toàn gặp chuyện bực mình với mấy chú 2b :mad:
(mọi khi đường nó to rộng mà ko có ai lên em hay làm vèo 1 cái)!!!:77:

Mừng cho cụ ...!!! (b)Chỉ lưu ý với cụ điều này: Vào cua, dù đông hay vắng thì cứ nhẹ chân ga và rà chân phanh cho nó lành cụ nhé!

NguoiGia

Xe tăng
ố ồ .. quê em nó toàn Lói : Quành vào chứ ít khi Lói rẽ vào, hay cua Vào lắm ... :^)
Vâng! Quành mờ, còn Vắt, Diệt nữa. Đỡ tốn tài nguyên hơn là "rẽ trải" "rẽ phái"! :21::21::21:

binhnq2

Xe tăng
Điên quá các cụ ợ chuyện chẳng có gì là mới nhưng mà tức quá em vẫn phải phọt lên để các cụ cho vài ly vodka cho nó hạ hỏa.

Chả là sáng nay em đến đoạn sang đường để quành vào cơ quan, đường vào cơ quan em khá rộng, thoáng và cũng không đông người lắm, khúc cua để sang đường thì cũng cực rộng, đến đoạn cua sang đường để quành vào cơ quan, đường rất vắng bên trái em có 1 chú 2b đi cạnh em nhan để sang đường chú này cũng kệ đi sát em đường to rộng cho nên em mở khúc cua rộng hẳng ra để sang thì thấy chú này cũng cua rẽ sang trái như xe em bỗng vù 1 cái nó cắt đầu em sát sàn sạt rẽ phải sang hướng ngược lại luôn, may phước tổ cho nó là lúc đấy tự dưng từ xa em thấy có bác Hummer đang phóng lại tranh thủ đi chậm hẳn lại để ngắm bác tí chứ với tốc độ như mọi khi (mọi khi đường nó to rộng mà ko có ai lên em hay làm vèo 1 cái) hay lúc đấy em chỉ chạm ga nhẹ 1 cái thôi là đảm bảo chú này bay như phim chưởng hồng kông roài. :102:Tí nữa thì em oan ra các kụ ạ. Điên quá dạo này toàn gặp chuyện bực mình với mấy chú 2b :mad:
Bác ko biết lý do tại sao à???xem phần bôi đậm ấy.
Thằng xe máy nó ko dám tạt đầu, nếu cụ đi đủ nhanh, vì dù nó ngu, nó cũng phải ước trước cái thời điểm va chạm dựa trên tốc độ đi của cụ.
Ở HN này, e chưa bao h bị xe máy tạt đầu (hoặc rất ít) vì e phóng nhanh và dứt khoát. kể cả khi qua ngã tư, thằng xe máy nào loi choi, lững thững cắt ngang là e đâm thẳng về hướng nó, cho nó dừng lại đã, cùng lắm là e phanh gấp ngay trc nó, chứ cứ cả 2 thằng lừng khừng là ko giải quyết đc vấn đề gì ạ.

vinh7879

Xe đạp
an toàn là bạn tai nạn là chuyện thường hihihih(b) cẩn thận là nhất phải ko pác

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ phải làm băng rôn : "tránh xa cái đầu xe tôi"

ThangUS

Xe máy
Khà khà, cụ rẽ vào nhà DETECH hả :69::69::69:
Em trêu cụ đấy :69::69::69:

Mr Nguyên-Anh

Xe tải
đúng là đường việt nam không nên làm vèo cái, có phải đi đúng là được đâu mà đôi khi phải tính cả cái kiểu nó đi ẩu để mình còn tránh... nếu không sớm thì muộn cũng có ngày oan gia. nhưng dù sao cũng chúc bác, chú 2b thoát nạn(b)

patuana76

Xe container
Bác chủ thớt sai rõ rồi. Kể cả 2b nhưng ở bên trái mình là bác vẫn phải để ý chứ. Giả dụ đó là em hung thần thì không bảo bác cũng phải tránh xa mờ. Em cho bác nợ chai vang.

Khanhtam8808

Xe đạp
Website
my.batda.com
đấy là bác chủ thớt còn chưa gặp những chú 2B "xi nhan bên trái ,nó lại rẽ phải " mấy thằng 2b kiểu đó kiểu gì cũng phải cho nó đi bằng vành thì mới chừa :^)

Piaget

Xe hơi
Bác đi xe như vậy thì có ngày người khác khổ đấy!
Ai lại thấy đường to muốn rẽ là "hay làm vèo 1 cái". Người ta dù 2B, đi bộ... đang đi thẳng là có quyền ưu tiên hơn mình định rẽ. Ở nước ngoài không có chuyện chen lấn như mình. Ở các ngã tư khi đèn chuyển xanh, xe muốn rẽ trái chỉ tiến ra đến giữa ngã tư, chờ không còn xe đi thẳng ngược chiều mới được rẽ, xe rẽ phải còn phải nhưuờng người đi bộ, khi chắc chắc trông mới đi tiếp. Còn ở đường VN mình dù có quyền ưu tiên thi vẫn phải luôn đề phòng người không muốn nhường sự ưu tiên ấy. Nói chung, trong xe hơi tầm quan sát bị hạn chế hơn ngồi trên cái 2B nhiều. Những chỗ rẽ, nhất là rẽ ở giữa phố như vậy, động tác đi của mình nên để người hơi "vô tâm" có thể tránh. Em cũng thấy nhiều bác biểu diễn "vèo một cái" như vậy lắm. Trông rất ghê!
Cụ này nói đúng, chủ thớt đi như xxx thế mà còn chửi người khác (xin lỗi vì nhà cháu hơi bức xúc với những ai rẽ trái theo cái cách của chủ thớt).
Nguyên tắc rẽ trái trên đường 2 chiều thì phải ép hết sang trái (phần đường của mình), nhường đường cho xe đi theo chiều ngược lại; quan sát gương bên trái rồi từ từ rẽ sang. Đằng này chủ thớt lại làm ngược lại là mở cua về bên phải rồi làm cáo vèo 1 cái trước sau gì cũng có tai nạn thôi. Thứ nhất khi mình mở cua về bên phải thì các xe đi sau phải vượt bên trái mình là đúng (mặc dù mình có xi nhan trái, đó là chưa kể cái tội xi nhan trái mà lại đánh lái về bên phải là sai hoàn toàn). Thứ 2, giả sử cái xe đi ngược lại không phải là Hammer chắc chủ thớt rẽ cắt mặt người ta rồi có đúng không? mà lúc đó nếu có xe máy chạy phía trong cái Hammer vượt lên thì chỉ có 2 khả năng 1 là chủ thớt cho xe máy lên nóc tủ, 2 là Hammer tiễn chủ thớt
Nếu là định quay đầu xe trên đường 2 chiều (chiều bên kia không đủ rộng cho vòng cua của xe) thì có thể mở cua về bên phải rồi xi nhan và quan sát thật kỹ xe đi cùng chiều phía bên trái, khi thấy an toàn thì cho xe từ từ chuyển hướng, đến khi bắt đầu chạm vào phần đường bên kia thì lại phải quan sát và nhường đường cho xe phía bên phải của mình (vì lúc này có thể xe của mình đã gần như vuông góc với làn đường ngược lại).
Mời chủ thớt ly vang đỏ cho hạ hỏa nhé

newtech_hut

Xe đạp
Ka ka ka. Em còn rẽ trái vào bãi đỗ xe, sát đến cổng rồi mà vẫn còn có thằng (chạy cùng chiều) cắt mặt phóng vèo qua cơ. Còn rẽ phải vào bãi áh? Xi nhan, gần sát lề rồi mà vẫn có mợ nhoi lên để vượt. Bó tay. Em chả hiểu nhanh chậm hơn được mấy giây mà đi cái kiểu đấy.
Buổi sáng em đưa con đi học khi rẽ từ đường THái Hà vào Trung Liệt cũng bị như thế, em không hiểu là người đi 2B không nhìn thấy đèn xi nhan hay là cố tình vượt. Em cứ tưởng là đèn của xe mình bị cháy, thỉnh thoảng lại phải dừng lại kiểm tra các đèn xi nhan xem có còn hoạt động không.
Tính em hay nóng tính, nhiều lúc cũng định ép cho cái, nhưng may mà vẫn còn kiềm chế được. Chúc bác 1 ly cho hạ hỏa (b)

tubin

Xe buýt
Em mô tả lại tình huống cho 1 số bác cụ thể không lại trách em đi sai, thứ nhất đường là đường có cái dải phân cách rất to giữa 2 làn đường (to như cái chia giải phân cách đường phạm Hùng ấy ạ), tiếp theo là cái thằng xe máy nó cố tính lách vào trong bên trái em khi em đã nha từ xa và ép dần vào bên trái, tiếp theo khi vào đến khúc quành thì em đã thấy nó rẽ trái nhưng nó gần em nên để tránh va phải nó em đã đi thằng lên trên 1 đoạn để quành sang cho nó rộng, còn việc nhìn thấy bác Hummer thì em nhìn thấy từ xa rồi kể cả em có sanh chậm hơn 1 chút hay nhanh 1 chút thì bác Hummer cũng chưa kịp đến cái chỗ quành sang đường của em được.

coolpix8700

Xe ngựa
Khi đi xe, muốn chuyển làn, rẽ... bắt buộc phải bật xi nhan. Bật xi nhan có nghĩa là mình đang xin đường. Mình đã xin, nhưng những người tham gia giao thông khác có nhường hay không còn là 1 lẽ khác bác àh! Mình phải xin, có nghĩa là quyền mình thấp hơn rồi. Đó là chưa nói đến tính cách bon chen của rất nhiều người tham gia giao thông hiện tại. Ngay cả khi mình có quyền ưu tiên, khi đi vẫn phải cảnh giác với những người không coi trọng quyền ưu tiên đó và vẫn tìm cách giành đường, lái xe 4B hiện tại là rất khó vì phải chấp nhận như vậy. Những lúc cảm thấy không nguy hiểm lắm, vẫn có thể "chèn" lên, nhưng với cách mà luôn luôn có thể dừng lại được và ước lượng khả năng phản ứng của "đối thủ". Gặp những người tay lái không vững lắm, chắc việc "nắn" ấy phải non hơn rất nhiều, vì có thể họ rất muốn mà không dừng được nữa. Không ai muốn xe mình bị va chạm cả!