[Thảo luận] sáng nay em lại phải chiến đấu vs xxx tại ngã tư Trường Chinh - Tôn Thất Tùng

aduaatong

Xe hơi
vâng. xã hội có những ng suy nghĩ như cụ thì chỉ thêm thối nát thôi ạ. (có j ko phải em mong các cụ bỏ quá)
Cu nói câu này thì rõ là cu có ý đĩnh chơi xxx rồi. anh hỏi cu nhé, ở đó có đèn rẽ trái ko? và nếu như anh rẽ trái mà anh đứng bên phải, đèn xanh, anh cứ rẽ trước mặt cu thì cu sẽ làm gì? Khi nào cu lên 4b thì cu sẽ thấy cách cu đi bây giờ là thế nào

Chỉnh sửa cuối:

longimi

Xe hơi
Xin hỏi các cụ aduaatong, Nicolas1980 ý các cụ là như thế nào. Trong trường hợp của cụ chủ thì các cụ xử lý như thế nào, nhận biên bản, 50% hay gọi điện cho người thân. Xin lỗi 2 cụ, cụ cho em hỏi em đi 2 bánh muốn đi thẳng đỗ vào làn nào là có ý thức và xã hội văn minh. Làn giữa 4 bánh xếp hàng dài, làn trong cùng thì ảnh hưởng đến người rẽ phải. Chẳng nhẽ cụ cho rằng xxx dừng xe trong trường hợp này là đúng và cần được tôn vinh. Bức xúc.

hdmanh21

Xe buýt
Cu nói câu này thì rõ là cu có ý đĩnh chơi xxx rồi. anh hỏi cu nhé, ở đó có đèn rẽ trái ko? và nếu như anh rẽ trái mà anh đứng bên phải, đèn xanh, anh cứ rẽ trước mặt cu thì cu sẽ làm gì? Khi nào cu lên 4b thì cu sẽ thấy cách cu đi bây giờ là thế nào
Thưa vs cụ rằng tuy ít tuổi nhưng em đã có B2 từ lâu rồi ạ. Đèn ko có tác dụng phân làn nhé. Và ở đây đèn rẽ trái vs đèn đi thẳg xanh đỏ cùg lúc chứ ko lệch tgian. Cụ nên nhớ rằng quyền đi thẳg bao giờ cũg đc ưu tiên hơn rẽ trái. Cụ mà đi như thế thì em cứ tạt trc đầu cụ thôi, em đi thẳg đc ưu tiên hơn chứ
P/s: cụ nên chú ý xưng hô nhé. em ko phải con cụ đâu mà gọi là cu

Chỉnh sửa cuối:

doghate

Xe hơi
Vâng chả rõ "cụ" được mấy trăm tuổi rồi mà gọi chủ thớt là cu này cu kia. Nghe như giọng xxx, hống hách quá.

CHICHIT

Xe máy
Cãi chỗ này cũng dễ ,vì rõ ràng không sai. Trong nhiều trường hợp ko rõ ràng cũng cái được. Dưng ma Em sợ nhất là đi được 1 đoạn lại có 2 chú ra gây sự !!

Athena

Xe tăng
Trong bất kỳ trường hợp nào đi thẳng mà vẫn cố tình dừng ở làn rẽ trái đều là (loại) vô ý thức....
Đã không hiểu gì về ngã tư này thì đừng có phát biểu tùm lum. Cái chỗ đấy nó chia ra 3 làn để các xe dừng ở làn 2 & 3 và dành làn 1 (bên phải) cho xe rẽ phải. Vì vậy mới không cắm biển phân làn và vẽ mũi tên dưới đường. Điểm khó chịu nhất là từ hướng Ngã tư Sở đi ngã tư vọng. Các xe đang đi sát giải phân cách rồi lại đi vào làn giữa xếp hàng, rồi nối đuôi nhau bịt luôn cái đường trường chinh lại.

Hổ Con

Xe tăng
Trong bất kỳ trường hợp nào đi thẳng mà vẫn cố tình dừng ở làn rẽ trái đều là (loại) vô ý thức....
Nguy hiểm thật.. Thằng này chắc là xxx thực tập rồi. Hoặc là rất ngu, ko ra đường bao giờ. xxx để cho đi nghĩa là ta đúng và xxx bẩn.

longimi

Xe hơi
Đã không hiểu gì về ngã tư này thì đừng có phát biểu tùm lum. Cái chỗ đấy nó chia ra 3 làn để các xe dừng ở làn 2 & 3 và dành làn 1 (bên phải) cho xe rẽ phải. Vì vậy mới không cắm biển phân làn và vẽ mũi tên dưới đường. Điểm khó chịu nhất là từ hướng Ngã tư Sở đi ngã tư vọng. Các xe đang đi sát giải phân cách rồi lại đi vào làn giữa xếp hàng, rồi nối đuôi nhau bịt luôn cái đường trường chinh lại.
Vấn đề như cụ trên đã miêu tả lên bên GTCT họ mới không phân làn, 2 cụ aduaatong, Nicolas1980 ạ. Còn thế nào là xã hội văn minh, thì em chịu nhưng em nghĩ gọi thành viên trong diễn đàn = cu (có thể cụ gần 100t) thì em biết là chưa có văn minh OF.

Strama5689

Xe hơi
Mặc định tham gia giao phải hiểu Luật giao thông,ko thể nói đi làn nào cũng được(trừ khi vượt, tình thế cấp thiết) khi có vạch kẻ làn đường ,mặc dù ko có biển phân làn:
Điều 13. Sử dụng làn đường(Luật giao thông)

1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.

gavacao

Xe hơi
Nghe clip của cụ chủ, mình vote cho xxx. xử lí được, nhẹ nhàng nhắc nhở. tất cả vì trật tự an toàn giao thông chung các cụ ợ.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
riêng em chả bao h giám tự nhiên gây sự vs xxx như cụ, nói rỳ thì nói mình đi thằng đnưgs làn trong hoặc sát làn trong hợp lý hơn

nhờ các cụ trên này nên em cũng biết nhiều ngã tư ngã 3 bắt làn nhưng k có biển phân làn, nhưng em chỉ để đấy đề phòng thôi ạ :D

Focus8866

Xe tải
Cụ ơi. Ăn nói nhỏ nhẹ chứ
Đường này không có phân làn, ko có mũi tên chỉ hướng cụ nhé. Cứ như cụ chả cần thấy biển thấy vạch, đi theo cảm tính thì mới gọi là ý thức à??
Cụ nhẹ nhàng đi 1 chút, cụ đi qua ngã 4 Trâu Quỳ (trên đường 5) mà dừng ở làn 2 thì nó thịt chết cụ đấy đi thẳng nó cũng bắt đi sát trái nhé .
Tham gia GT là phải theo luật và các báo hiệu nhé, có ý thức thì bọn xxx hướng dẫn nhắc nhở những người lần đầu đi qua tỉnh xa về hay vô tình đi vào....Cụ có biết ngã 4 này và bao nhiêu bao nhiêu người bị nó thịt sống rồi ko, ở xa lên đưa người đi viện mà chúng nõ vẫn đè ra ko.
Cụ Nicolas1980 có vẻ hơi quá lời. Em like các cụ còn lại

Em nghĩ cụ chủ không sai luật. Nhưng các xxx này có vẻ cũng không tệ (chỉ chăm chăm làm xiền) mà từ đầu đến cuối chỉ là giải thích, nhắc nhở mà không thấy đe nẹt, dọa nạt hay báo giá và ngã giá (50-50).
Cá nhân em khi đi qua ngã tư này và ngã tư Đại La - Bạch Mai thì em thường đi vào làn giữa (không sát dải phân cách), dù biết là làn này thường đông và em tin trong số đông những người đi vào làn giữa thì cũng có nhiều người đã đọc các thớt về ngã tư này và có thừa khả năng nói phải quấy với xxx.

Có tấm hình hầu các cụ để làm rõ hơn vấn đề cụ chủ đã nêu (không có biển phân làn, chỉ có biển cấm ô tô rẽ trái chứ không có biển cấm đi thẳng khi ở trong làn này)

Chỉnh sửa cuối:

hdmanh21

Xe buýt
riêng em chả bao h giám tự nhiên gây sự vs xxx như cụ, nói rỳ thì nói mình đi thằng đnưgs làn trong hoặc sát làn trong hợp lý hơn

nhờ các cụ trên này nên em cũng biết nhiều ngã tư ngã 3 bắt làn nhưng k có biển phân làn, nhưng em chỉ để đấy đề phòng thôi ạ :D
ơ là xxx dừng xe em mà cụ. em có gây sự j đâu :-?

hdmanh21

Xe buýt
Cụ Nicolas1980 có vẻ hơi quá lời. Em like các cụ còn lại

Em nghĩ cụ chủ không sai luật. Nhưng các xxx này có vẻ cũng không tệ (chỉ chăm chăm làm xiền) mà từ đầu đến cuối chỉ là giải thích, nhắc nhở mà không thấy đe nẹt, dọa nạt hay báo giá và ngã giá (50-50).
Cá nhân em khi đi qua ngã tư này và ngã tư Đại La - Bạch Mai thì em thường đi vào làn giữa (không sát dải phân cách), dù biết là làn này thường đông và em tin trong số đông những người đi vào làn giữa thì cũng có nhiều người đã đọc các thớt về ngã tư này và có thừa khả năng nói phải quấy với xxx.

Có tấm hình hầu các cụ để làm rõ hơn vấn đề cụ chủ đã nêu (không có biển phân làn, chỉ có biển cấm ô tô rẽ trái chứ không có biển cấm đi thẳng khi ở trong làn này)

cảm ơn cụ đã up ảnh để mọi người được rõ hơn về ngã tư này :)

GarySpeed

Xe buýt
Em cũng thắc mắc trường hợp này, cần xử lý thế nào các bác tư vấn giúp em ạ

batuan07

Xe đạp
Theo em thì cụ chưa có ý thức tham gia giao thông, đây là đoạn đường hẹp ai cũng đến sau rồi không xếp hàng chen lên trên như cụ thì dễ tắc lắm. Đành rằng luật không cấm nhưng cũng nên xếp hàng theo hướng đi thì sẽ lịch sự hơn. (giả dụ có mấy cụ rẽ trái, xếp sau cụ trong khi đèn rẽ trái xanh, đèn đi thẳng đỏ, cụ là mấy cụ xếp hàng phía sau thì cụ nghĩ sao?)

29v507402

Xe đạp
1 hôm nhà cháu đi từ chỗ ngã tư Xuân Thủy ra cũng bị bắt lỗi này. mấy ông xxx cũng bảo là dừng xe sai làn đường. Sau một hồi tranh đấu thì nhà cháu bị lỗi ko mũ BH, nhưng do hôm ý chạy xe thằng bạn về nên ko có bất cứ giấy tờ cũng như bằng lái nên đành chịu

batuan07

Xe đạp
Theo em thì cụ chưa có ý thức tham gia giao thông, đây là đoạn đường hẹp ai cũng đến sau rồi không xếp hàng chen lên trên như cụ thì dễ tắc lắm. Đành rằng luật không cấm nhưng cũng nên xếp hàng theo hướng đi thì sẽ lịch sự hơn. (giả dụ có mấy cụ rẽ trái, xếp sau cụ trong khi đèn rẽ trái xanh, đèn đi thẳng đỏ, cụ là mấy cụ xếp hàng phía sau thì cụ nghĩ sao?)