[Thảo luận] Sáng nay E hôn má chú taxi.

nghiathang

Xe tăng
Báo cáo các cụ.

Hôm nay chẳng biết ngày gì mà đen thế. sáng dậy rõ là sớm, đi làm cũng rõ sớm. Gần đến bến xe Lương Yên thì thấy đèn báo sắp hết dầu thế là rẽ qua cây xăng đổ. Thấy đông nghịt xe lại tưởng sắp lên giá, nên E vừa rẽ vừa nghé. Đến khi xe song song với 1 em 1T25 nhìn phía trước không có gì thì E bắt đầu bẻ lái. Bình thường thì E cũng đi chuẩn phết nhưng mà chắc là mải nghé tự nhiên thấy xe mình khựng lại. nhìn ra phía trước thấy tự nhiên thò ra ở sau *** xe tải 1 E Morning Taxi. Bên phụ xe E liếm vào cửa sau bên lái E này. Thôi chết roài.

E dừng lại. việc đầu tiên là ngó xem trong xe có khách o. may quá chẳng có ai có mỗi chú lái lò mò chui ra bằng cửa phụ. Việc đàu tiên của chú ây nhảy ra là chửi, rồi dọa gọi công an, rồi gọi cho người thân, E thề là chỉ sau 5 phút thì có 4 chú nữa ra, 10 phút sau thì gần chục người dọa nạt ầm ĩ... Tính E thì hiền nhưng mà cũng dọa lại tí chút, cho mày gọi công an, vì đằng nào cũng là bảo hiểm lo hết roài.

Sau đó E gọi cho bảo hiểm trách nhiêm dân sự để thông báo tình hình thì nó cũng gợi ý là nên gọi công an để đỡ rắc rối (bọn này toàn xui dại - các cụ đừng có nghe nó trong trường hợp va quệt nhẹ).

Tiếp đó E gọi cho thằng bạn nhờ nó gọi giúp 1 ông gara nào đó (vì E xác định là kiểu gì cũng phải đền).

E gọi tiếp cho 1 gara hỏi qua tình hình và xin báo giá sửa chữa bên đó báo là 700k cho nắn lại cửa (chỉ bị móp o bị đến khung) và sơn, nhưng mà E cũng chẳng nói gì với bên kia cả.

Khoảng 20 phút sau thì ông anh thằng bạn tới xem xét rồi ra nói chuyện với đồng chí già nhất trong số gần chục người bên kia, tìm ra phương án giải quyết là đưa ra gara gần nhất sửa hết bao nhiêu E chịu hoặc là cầm tiên rồi lượn.

Thực ra là E đã xác định là đưa cho nó 1.5 củ rồi, dù sao cũng là dân taxi mất cả ngày ngôi chờ sửa, nhưng mà tự nhiên có 1 đòng chí xăm trổ bên kia đưa đâu về 1 chú thợ (o biết có phải thợ thật không) ngồi săm xoi 1 hồi rồi phán 2.5 củ để sửa. Bên kia thấy thế nhất quyết phải trả đủ 2 củ rưỡi thì mới OK, tự nhiên E thấy hơi ghét.

Lúc này bạn e cũng tới dẫn theo 1 bác chủ gara, ông này sau khi xem xét tình hình rồi gọi chú taxi ra xem ý chú ấy thế nào, chú ấy vẫn nhất quyết 2.5 củ. Ông ấy mới bảo là có 2 cách 1 là E cầm 1 củ về sửa xe, 2 là đi về gara A sửa, A sẽ sửa cho E xong trong buổi sáng này. Sau 1 hồi thảo luận với người thân chú này đồng ý về gara sửa.

E bảo thằng bạn là sử lý hộ tao, tao bận đi làm. Vừa gọi lại cho nó thấy bảo hết 400k rồi cho chú taxi kia 200 là tròn 600. Vẫn lãi so với 1.5 củ mà E định đưa nếu mà nó o làm trò là đưa thợ ra làm trò với E.

Trong trường hợp do mình mà va quyệt nhẹ o ai bị làm sao chỉ xe bị thì theo E các cụ nên làm như sau:

1. Gọi cho bảo hiểm.
  2. Gọi điện thoại cho người thân nhờ đứng ra giải quyết nếu các cụ bận.
  3. Xem xét (đánh giá) thiệt hại mình gây ra.
  4. Gọi điện đến gara để lấy báo giá sửa chữa.
  5. Dựa vào đó đưa ra phương án đền bù.
  6. Hạ sách nhất là gọi Cảnh Sát G.T.
CHúc các cụ lái xe an toàn.

Lete

Xe buýt
[*]Gọi cho bảo hiểm.
[*]Gọi điện thoại cho người thân nhờ đứng ra giải quyết nếu các cụ bận.
[*]Xem xét (đánh giá) thiệt hại mình gây ra.
[*]Gọi điện đến gara để lấy báo giá sửa chữa.
[*]Dựa vào đó đưa ra phương án đền bù.
[*]Hạ sách nhất là gọi Cảnh Sát G.T.

Trước đây em mua bảo hiểm của Li, khi bị tai nạn gọi nó nhất quyết phải có biên bản và ảnh hiện trường của police. Em thấy có khi chả được xu nào mà còn phải lạy lục các chú ấy, thế là em bỏ tiền túi đi sửa và vẫy tay chào các bạn Li của em :-h

[/LIST]
CHúc các cụ lái xe an toàn.[/QUOTE]

longvu

Xe tăng
Vậy là bọn BH cụ gọi, nó ko chịu đến, sau nó có chịu thanh toán ko ợ? Mà hơn nữa, nếu mức đền bù có 400k (nếu có hóa đơn ghi đúng đủ) thì có khi BH nó liệt vào mức miễn bồi thường rồi đấy, cụ lưu ý nhé

wusnat

Xe tải
Chúc mừng bác đã giải quyết tốt vụ tai nạn!

nghiathang

Xe tăng
Vậy là bọn BH cụ gọi, nó ko chịu đến, sau nó có chịu thanh toán ko ợ? Mà hơn nữa, nếu mức đền bù có 400k (nếu có hóa đơn ghi đúng đủ) thì có khi BH nó liệt vào mức miễn bồi thường rồi đấy, cụ lưu ý nhé
E đã xác định là mất tiền rồi mà. trong trường hợp mình phải bồi thường thì điều kiên đầu tiên là phải có biên bản của Công An. Lấy lại được tiền thì khó hơn lên trời vì chắc chắn CA sẽ không làm gì cả.
Nếu bồi thường nhỏ thì nên nói chuyện với bên bảo hiểm, tốt nhất là đã làm vài lần rồi, khi làm bảo hiểm cho xe mình thì nói chuyên với gara để nâng 1 số thứ lên để bù đắp cho mình thôi.

haivong

Xe tải
bảo hiểm thân vỏ 10 người chắc chỉ 2 3 ng mua, e dự thế :P

yamaha-x8

Xe tăng
Xin chia sẻ với bác Nghĩa Thắng, thôi có 6 loét gọi là của đi thay người, lần sau bác nhớ cẩn thận hơn chút, xử lý như bác theo e là chuẩn rồi ah @};-

xe365vn

Xe container
bị có 1 tí mà lắm người tham gia cụ nhể

KiaCD5numberone

Xe tăng
DCM một sô thằng chó lái taxi. Nó bị người khác va quệt thì ăn vạ đủ kiểu.

Tháng trước em đứng đèn đỏ thì một thằng Mai linh uýnh vào ít em. Không vỡ hay móp gì nhưng xước bằng cả bàn tay. DCM nó em xuống xem ít xe thì nó cứ ngồi trong xe nói vọng ra xin lỗi. Em xác định ghét cái thái độ mất dậy này nên gọi nó ra là em táng, bất kể nó ntn. Thấy e vẫy ra thì nó chui ra khỏi xe khúm la khúm núm em xin lỗi rối rít abc. nó cứ níu tay chân em như 1 con chó xin lỗi nên em hạ hỏa và chỉ vào mặt nó lần sau nhìn thấy cái logo OF như thế này thì tránh xa ra nhé.

Nghe chuyện của cụ chủ thớt thì e thấy nóng trong người, lần sau không thể nhân nhượng một số thằng chó taxi này được. Không thể nhân đạo với bọn này.

ndcuong

Xe tải
em sợ nhất là mấy cái vụ này, xử lý mệt hết cả đầu

DuongNV

Xe buýt
Mừng cụ đã giải quyết sự việc rất khôn khéo, bình tĩnh và chuyên nghiệp. Vote cụ

cuongdt86

Xe tăng

Tháng trước em đứng đèn đỏ thì một thằng Mai linh uýnh vào ít em. Không vỡ hay móp gì nhưng xước bằng cả bàn tay. DCM nó em xuống xem ít xe thì nó cứ ngồi trong xe nói vọng ra xin lỗi. Em xác định ghét cái thái độ mất dậy này nên gọi nó ra là em táng, bất kể nó ntn. Thấy e vẫy ra thì nó chui ra khỏi xe khúm la khúm núm em xin lỗi rối rít abc. nó cứ níu tay chân em như 1 con chó xin lỗi nên em hạ hỏa và chỉ vào mặt nó lần sau nhìn thấy cái logo OF như thế này thì tránh xa ra nhé.

Nghe chuyện của cụ chủ thớt thì e thấy nóng trong người, lần sau không thể nhân nhượng một số thằng chó taxi này được. Không thể nhân đạo với bọn này.
Cháu cũng cực ghét bọn taxi, đi mất dạy k thể chịu được.
DCM = Đá con mèo; Đạm cà mau hay là... hở cụ Chánh??? Cụ nóng tính thế =)) Cụ Min, cụ Mod ơi vào đây mà xem này...:))

giacmoxe4

Xe điện
Cụ chủ xử lý nhẹ nhàng thế là Ok rồi.Lần sau Cụ đi cẩn thận hơn nhé

abc456

Xe tải
Taxin bây giờ hay mang đồ theo trong xe để phòng cướp. Cụ nào định phơ nó thì cũng phải có đồ nhé, tay ko là tèo đấy.

otoben

Xe tải

Ấy cụ ơi, những hãng taxi mà bắt tài xế mặc đồng phục thì ít ra các tài xế đó cũng tạm chấp nhận được, chứ các cụ dây vào mấy tay taxi dù hay mấy tay taxi của hãng giời ơi đất hỡi nào thì cũng găng đấy. Mấy tay này đều thửa hàng trên xe.

nnperav

Xe tăng
Ăn thua gì cụ, hôm em chứng kiến thằng Mai Linh, mặc đồng phục đàng hoàng, va quệt với đ/c 2 bánh đèo vợ bầu, thấy nói với nhau được 2 câu, thằng tx nó làm ngay túy nước ra, cô bé bụng bầu phải van xin nó nhìn tội thật! E chả nói được câu gì, chỉ bảo cả hai k sao thì thôi thông cảm cho nhau, nó lườm em như muốn chiến ấy, nhìn kinh quá!

Ấy cụ ơi, những hãng taxi mà bắt tài xế mặc đồng phục thì ít ra các tài xế đó cũng tạm chấp nhận được, chứ các cụ dây vào mấy tay taxi dù hay mấy tay taxi của hãng giời ơi đất hỡi nào thì cũng găng đấy. Mấy tay này đều thửa hàng trên xe.

trungnh

Xe tăng
Ăn thua gì cụ, hôm em chứng kiến thằng Mai Linh, mặc đồng phục đàng hoàng, va quệt với đ/c 2 bánh đèo vợ bầu, thấy nói với nhau được 2 câu, thằng tx nó làm ngay túy nước ra, cô bé bụng bầu phải van xin nó nhìn tội thật! E chả nói được câu gì, chỉ bảo cả hai k sao thì thôi thông cảm cho nhau, nó lườm em như muốn chiến ấy, nhìn kinh quá!
Cụ giống nhà em thế :)) , mỗi tội em khác cụ ở chỗ lần đó em với thằng bạn đi 2B và đứng ngay đằng sau xe 2 anh chị 2B kia (thằng taxi Dầu Khí tạt vào lề đường, chèn đổ xe 2 anh chị kia và làm xe em loạng choạng - để chân 2B của anh chị kia làm 1 đường cả cửa sau con taxi), ông taxi mở cửa xuống, chẳng thèm ngó đến chị gái mang bầu kia có làm sao không mà chỉ tay xxx, đá con mèo anh chồng. Xe em lúc đó cũng hơi nghiêng, em đang chống chân còn chưa kịp thẳng xe, thằng bạn thì đã nhảy xuống đỡ chị gái kia. Nhìn thằng taxi đi đã bố láo còn hành xử mất dậy, 2 thằng em chả nói câu nào, vứt *** cả con Jupiter ghẻ của em đấy, đếu thèm dựng lại, nhảy vào táng luôn con chó taxi Dầu Khí, em mới đạp được vài cái nó đã vứt xe chạy bố nó mất. 2 thằng quay lại thấy anh chị kia không sao, chị vợ không đau bất thường gì thì bảo 2 anh chị đi luôn, em vừa mới dựng xe lên và nổ máy đã thấy "rầm" 1 phát, quay sang hóa ra ông bạn vàng cầm nguyên nửa hòn gạch lát hè đường, táng nát kính lái con taxi, em hoảng quá kéo nó lên xe té vội. Ôi..1 thời hung đồ trai trẻ... 8-x

hoangru

Xe tải
[*]Gọi cho bảo hiểm.
[*]Gọi điện thoại cho người thân nhờ đứng ra giải quyết nếu các cụ bận.
[*]Xem xét (đánh giá) thiệt hại mình gây ra.
[*]Gọi điện đến gara để lấy báo giá sửa chữa.
[*]Dựa vào đó đưa ra phương án đền bù.
[*]Hạ sách nhất là gọi Cảnh Sát G.T.

Trước đây em mua bảo hiểm của Li, khi bị tai nạn gọi nó nhất quyết phải có biên bản và ảnh hiện trường của police. Em thấy có khi chả được xu nào mà còn phải lạy lục các chú ấy, thế là em bỏ tiền túi đi sửa và vẫy tay chào các bạn Li của em :-h

[/LIST]

CHúc các cụ lái xe an toàn.
[/QUOTE]

May em chưa mua của Li

mrkoi

Xe tăng
Cụ giống nhà em thế :)) , mỗi tội em khác cụ ở chỗ lần đó em với thằng bạn đi 2B và đứng ngay đằng sau xe 2 anh chị 2B kia (thằng taxi Dầu Khí tạt vào lề đường, chèn đổ xe 2 anh chị kia và làm xe em loạng choạng - để chân 2B của anh chị kia làm 1 đường cả cửa sau con taxi), ông taxi mở cửa xuống, chẳng thèm ngó đến chị gái mang bầu kia có làm sao không mà chỉ tay xxx, đá con mèo anh chồng. Xe em lúc đó cũng hơi nghiêng, em đang chống chân còn chưa kịp thẳng xe, thằng bạn thì đã nhảy xuống đỡ chị gái kia. Nhìn thằng taxi đi đã bố láo còn hành xử mất dậy, 2 thằng em chả nói câu nào, vứt *** cả con Jupiter ghẻ của em đấy, đếu thèm dựng lại, nhảy vào táng luôn con chó taxi Dầu Khí, em mới đạp được vài cái nó đã vứt xe chạy bố nó mất. 2 thằng quay lại thấy anh chị kia không sao, chị vợ không đau bất thường gì thì bảo 2 anh chị đi luôn, em vừa mới dựng xe lên và nổ máy đã thấy "rầm" 1 phát, quay sang hóa ra ông bạn vàng cầm nguyên nửa hòn gạch lát hè đường, táng nát kính lái con taxi, em hoảng quá kéo nó lên xe té vội. Ôi..1 thời hung đồ trai trẻ... 8-x
em ngưỡng mộ ông bạn vàng của bác thiệt đó, pọn này đi láo lắm, nó mà húc ai thì ngon ngọt xin lỗi như đúng rùi ý, nếu mà nó mà bị va là nó gọi hết thằng taxi này đến thằng khác ra để "uy hiếp" anh em. Pọn này láo lắm.