[Funland] Sang năm mới hãy đọc sách nhiều hơn

butchikim

Xe ba gác
E lại toàn thích đọc ngôn tình , anami , làm giàu không khó , đắc nhân tâm .... nhưng càng đọc càng thấy Ngu hơn và độ giả tạo lên le vờ MAX . Vậy do sách hay do e nhỉ
Khả năng cao do người đọc ;))

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Sách tiếng Việt thì sách cổ vẫn hay, cũng tùy mỗi sở thích của từng cá nhân.
Sách nước ngoài thì gần đây dịch ẩu quá các cụ ạ, thường cắt xén hoặc không đúng ý tác giả, thậm chí dịch lược.
Em vẫn đam mê mảng sách cổ, sách lịch sử, và có điều kiện là dịch từ bản gốc để hầu các cụ.

Traubotube

Xe điện
Em có tý tuổi, mắt kém nên giờ ngại đọc sách. Nhưng nằm gối đầu lên đùi non của ẻm nào đó và nghe em tâm hự thì ok:))
Gối đầu lên đùi non và để em ấy đọc sách cho nghe thì hay hơn.
Cá nhân em nghĩ khi cơm đã hòm hòm thì mới đọc sách dc. Khi thùng gạo đã cạn,con hết sữa,vk léo nhéo. Thì tâm đâu mà đọc sách thánh hiền.

butchikim

Xe ba gác
Gối đầu lên đùi non và để em ấy đọc sách cho nghe thì hay hơn.
Cá nhân em nghĩ khi cơm đã hòm hòm thì mới đọc sách dc. Khi thùng gạo đã cạn,con hết sữa,vk léo nhéo. Thì tâm đâu mà đọc sách thánh hiền.
Cháu thế lại ngủ mất ;))

G810

[Tịch thu bằng lái]
Bố cái loại đầu bò, đã đi quảng cáo cái nhà sách mà phát biểu ngu. Dép Be Rốt khởi nghiệp và tạo dựng A Ma Dôn từ sách cũng không phát biểu lố bịch dư mấy chú nhà sách ở An Nam

Do Thái nó chịu khó đọc sách nên trải qua vài ngàn năm dân số cũng chỉ có vài triệu người đấy.....học nó mà tự hào. ;))

Hay phải tự hào cả cái lịch sử dân tộc Do Thái nữa. =))

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Về gọi là đọc thì em tính bằng cân vì em không thích đọc trên màn hình. In ra cần tìm lại hay so sánh nhanh hơn nhiều. Nhưng đọc cái gì thì ra phố sách chả mấy thứ đáng đọc.

Nhạc

Xe container
Ngày nào e chả đọc LN toàn tập
:D

Ms.Bui

Xe buýt
Cứ đầu năm là em lại đi phố sách. Vừa hôm qua em đi lựa được ngừng này để đọc cho cả năm. Em vẫn thích đọc sách giấy hơn là ebook, cũng không phải lúc nào cũng đọc. Nhưng thỉnh thoảng cầm quyển sách ra cafe 1 mình nhâm nhi cả ngày.
Loại gì em cũng đọc, chắc do em thích đọc sách thôi chứ không hẳn là để làm đầy kiến thức.
Con gái em cũng bắt đầu vào tuổi khó bảo, nên năm nay em ưu tiên lựa chọn sách tâm lý các bạn gái.

Bộ chú bé nhút nhát mợ mua bản tiếng anh ý, con nhà e mê bộ này lắm

gis123

Xe điện
Đọc sách rất tốt, vì nó toàn những kiến thức đã được đúc kết và nhiều người kiểm nghiệm. Sách nó hướng thiện và giúp người đọc hoàn thiện con người về mọi mặt. Em luôn có thói quen đọc sách, lúc nào em cũng mua sách nhiều hơn quá trình đọc, mỗi ngày có thời gian rỗi là em lại đọc sách. Đọc sách vừa thư giãn vừa rèn tính kiên nhẫn, thẩm thấu tri thức. Nhiều khi em còn đọc kiểu vô thức, đọc mà ko biết mình đang đọc gì, có thể đọc đi đọc lại 1 cuốn sách vài lần để thấm lâu.
Ko biết bác đọc loại sách gì chứ em thấy đọc sách khá đau đầu vì phải suy nghĩ, đúc kết.

teamee

Xe tăng
Ko biết bác đọc loại sách gì chứ em thấy đọc sách khá đau đầu vì phải suy nghĩ, đúc kết.
Em đọc mấy cuốn nổi tiếng thôi, đọc relax và suy nghĩ chút cho nhẹ nhàng, đỡ đau đầu, ko nhất thiết phải đọc nhanh hoặc mục tiêu gì lắm. Lúc say mê đọc hết 1 cuốn trong 1 ngày, lúc đọc 2 trang. Mấy cuốn em hay đọc kiểu best seller của nước ngoài thôi: Ai lấy mất miếng pho mát của tôi, Nhà giả kim, Tự truyện Benjamin Franklin...

Sang năm mới em cũng sẽ quyết tâm đọc nhiều hơn. Em đang đọc dở cuốn "Khi hơi thở hóa thinh không" cccm ạ

hailuatn

Xe container
Nhà em gấu mua online qua tiki trong năm vừa rồi phải đến năm chục quyển các thể loại. Lúc nào đói quá em lại lôi ra đọc. Nhờ vậy mà bọn trẻ con cũng ham đọc hơn.

butchikim

Xe ba gác
Nhà em gấu mua online qua tiki trong năm vừa rồi phải đến năm chục quyển các thể loại. Lúc nào đói quá em lại lôi ra đọc. Nhờ vậy mà bọn trẻ con cũng ham đọc hơn.
Làm gương cho bọn trẻ cũng là mong muốn của nhà cháu đấy ạ

khoinguyen

Xe điện
Cháu cũng vẫn duy trì việc đọc sách, chủ yếu sách văn sử địa, hồi ký các kiểu.