[Funland] Sáng khó ngủ dậy sớm ngồi ngẫm sự đời thấy nể các cụ OFer thật

Trà Lý

Xe tăng
Em xin thông tin nick của "thằng này" với ạ ;;)
Em không có 60tr cho nó vay (xác định là nó trúng Vietlot chưa chắc đã nhớ trả), nên em chẳng đưa nick của nó ra được đâu cụ ạ.

xukthal

Xe lăn
Em không có 60tr cho nó vay (xác định là nó trúng Vietlot chưa chắc đã nhớ trả), nên em chẳng đưa nick của nó ra được đâu cụ ạ.
Cụ hành văn thế mà ko đưa nick cụ thể ra mn đọc hiểu là đang nói cụ thớt duongtver ;))
Nếu là ng khác thì cụ phải viết ntn:
"Em có 1 thằng bạn ko tiện nêu tên, nom thằng này trên Of và FB cũng bóng mượt lắm ..."

Mr. Bonjames

Xe tải
Em sáng nay khó ngủ dậy sớm ngồi 1 mình nhìn ngắm bâng quơ nghĩ sự đời trong lúc vợ con vẫn đang ngon giấc. Năm nay kinh tế chung khó khăn, em hay tàu ngầm đọc bài phân tích của các cụ mà thấy nể nhiều cụ OFer thật. Em làm thuê bao năm nay cũng chỉ ở mức ổn định, đủ ăn mặc cơ bản. Năm nay cảm nhận tình hình chung khó khăn hơn hẳn, gặp bạn bè đứa nào cũng kêu. Em thì vẫn đi làm đều vẫn nhận lương hàng tháng nhưng thấy vợ kêu nhằng cái chả hiểu tiêu gì từ đầu tháng đến giờ mất cả mớ rồi.
Có đứa bạn trong Nam kêu trong này năm nay khó lắm, hàng quán em vào ngồi cả tối được 1-2 bàn.

Giờ mong đủ ăn là tốt rồi thế mà nhiều cụ OFer khi bàn luận toàn chê lương 30-40 củ là thấp, gia đình Hà Nội mà thu nhập tầm đấy khó sống lắm, nhất là ở các khu của mấy anh gì gì ấy nhiều tiện ích.

Em thì thấy giờ đi kiếm việc lương tầm 30 củ khó vãi cả ra Hic.
Không biết các cụ khác đánh giá tình hình kinh tế tầm này về cuối năm thế nào, có khả quan không ạ?
Có câu chuyện thế này: 1 chai nước bán trong siêu thị thì chỉ được 5k, vẫn chai nước đấy bán ở quán ăn được 10k, nếu bán trong ks 5* thì phải 50k, còn nếu chai nước đấy ở hoang mạc Sahara thì là vô giá. Thế nên vị trí của mỗi người là rất quan trọng. Nếu bạn ở một cty mà lương của ngườu cao nhất cũng chỉ 50tr thì sao bạn đạt được lương 60tr. Nhưng nếu bạn ở cty mà lương tầm 100-200tr thì lại khác. Hãy tìm cho mình 1 điểm đến tốt nhất. Nó ko hề dễ, nó mất cả 1 quá trình.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Có câu chuyện thế này: 1 chai nước bán trong siêu thị thì chỉ được 5k, vẫn chai nước đấy bán ở quán ăn được 10k, nếu bán trong ks 5* thì phải 50k, còn nếu chai nước đấy ở hoang mạc Sahara thì là vô giá. Thế nên vị trí của mỗi người là rất quan trọng. Nếu bạn ở một cty mà lương của ngườu cao nhất cũng chỉ 50tr thì sao bạn đạt được lương 60tr. Nhưng nếu bạn ở cty mà lương tầm 100-200tr thì lại khác. Hãy tìm cho mình 1 điểm đến tốt nhất. Nó ko hề dễ, nó mất cả 1 quá trình.
Còm này chuẩn bài rồi. Thêm 1 chữ là thừa, thiếu 1 chữ lại ko được.

Cụ có phải giảng viên của trung tâm nào đó chăng? :D

dzoro

Xe điện
Em sáng nay khó ngủ dậy sớm ngồi 1 mình nhìn ngắm bâng quơ nghĩ sự đời trong lúc vợ con vẫn đang ngon giấc. Năm nay kinh tế chung khó khăn, em hay tàu ngầm đọc bài phân tích của các cụ mà thấy nể nhiều cụ OFer thật. Em làm thuê bao năm nay cũng chỉ ở mức ổn định, đủ ăn mặc cơ bản. Năm nay cảm nhận tình hình chung khó khăn hơn hẳn, gặp bạn bè đứa nào cũng kêu. Em thì vẫn đi làm đều vẫn nhận lương hàng tháng nhưng thấy vợ kêu nhằng cái chả hiểu tiêu gì từ đầu tháng đến giờ mất cả mớ rồi.
Có đứa bạn trong Nam kêu trong này năm nay khó lắm, hàng quán em vào ngồi cả tối được 1-2 bàn.

Giờ mong đủ ăn là tốt rồi thế mà nhiều cụ OFer khi bàn luận toàn chê lương 30-40 củ là thấp, gia đình Hà Nội mà thu nhập tầm đấy khó sống lắm, nhất là ở các khu của mấy anh gì gì ấy nhiều tiện ích.

Em thì thấy giờ đi kiếm việc lương tầm 30 củ khó vãi cả ra Hic.
Không biết các cụ khác đánh giá tình hình kinh tế tầm này về cuối năm thế nào, có khả quan không ạ?
Cháu thấy các trường tư học phí tầm 7tr đến 10tr một tháng vẫn đông học sinh vô cùng. Nhiều nhà không phải là 1 mà là 3 đến 4 con đều học trường tư. Như vậy thu nhập trên 30-40 tr một tháng đối với tầng lớp dân cư ở HN là bình thường. Đấy là chưa nói ở HCMC, người ta còn đi trước HN tầm 10 năm.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải năng AQ vào :)) Phải tự hiểu là cc ý làm lương cao như vậy là phải làm suốt ngày suốt đêm, cả ngày nghỉ ..v.v.. nên ko có thời gian lên OF chém mấy và do lv vất vả quá nên muốn nghỉ hưu sớm vì áp lực và sức khỏe :))
Còn mình lương 12 củ thì mình lại thảnh thơi, sáng ngủ muộn thoải mái cắp ô đi chiều cắp về, đến cty thì trà lá chém gió tầm 10h vào việc chính khoảng 30ph thì tổ chức nhậu trưa...tây tây về cty rúc vào xó ngủ đến 3 rưỡi vào làm vài đạo công văn đưa xếp sửa rồi về sửa lại trình ký là xong việc...thời gian còn lại tha hồ lên OF mở thớt và chém gió...chẳng vui vẻ và hạnh phúc lắm ru? ;))
Em sẽ ko hoạt động gì nữa trên OF kể từ bây h

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tin các cụ trên này có mà đổ thóc giống ra mà ăn 😂 em chạy xe ôm giao hàng tháng đủ nuôi mồm vậy mà suốt ngày chém gió ngàn tỏi rồi ăn ở sang chảnh đây thây 😛 năm nay kinh tế khó thật cụ nhìn lượng người lên of chém là biết 😬 bận kiếm tiền thì ai rảnh .
Xe ôm mà sành huýt ki thế. :))
Xe ôm có cánh là sao ta🤣🤣🤣
Cụ điêu vãi, cờ ze dít cạc toàn bọn nợ ngập mồm, túi ko một xu mí phại dùng nhá. Cuối tháng lại lo dả lợ. Khổ bỏ bu da :))

Đạ rảnh chém dó nại còn dính cờ bạc trong thớt chứng thì đi viện mất cụ nhờ =))

MissGift

Xe buýt
em thấy 1 số các cụ offer nhà mềnh kinh doanh giỏi giầu tháng tiêu 3 chữ số chê nhà ngõ thôi. chứ đa phần 1 gia đình tháng tiêu 20-30tr chứ làm gì có nhiều đâu cụ, nếu tiêu như offer thì VN mình giàu quá giàu rồi. Lương 30tr ở VN là cũng phải cứng lắm rồi
Nhà em 02 vợ chồng công chức, tổng thu nhập 13 tr/ tháng. E thấy vẫn sống bình thường, kiếm nhiều tiêu nhiều, ít thì tiêu ít.

corolla antils

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ khoe kiếm vài trăm củ với vài tỏi mỗi tháng mà không dám nói gì luôn. Tuy nhiên đã từng gặp một cụ khoe như thế nhưng rủ nhau đi uống nước thì cụ ấy nhường phần trả tiền cho người khác. :))
Cụ đó làm thế là đúng. Phải tiêu vào những nơi phù hợp thu nhập mới đáng chứ...tẹp nhẹp :). Sau vào nơi tính chục tr hoặc ngàn usd/ đầu người mới bõ trả 😍

duongtver

Xe tăng
Cháu thấy các trường tư học phí tầm 7tr đến 10tr một tháng vẫn đông học sinh vô cùng. Nhiều nhà không phải là 1 mà là 3 đến 4 con đều học trường tư. Như vậy thu nhập trên 30-40 tr một tháng đối với tầng lớp dân cư ở HN là bình thường. Đấy là chưa nói ở HCMC, người ta còn đi trước HN tầm 10 năm.
Cụ nói đúng, mà thi đầu vào các trường tư giờ có dễ đâu. Chứng tỏ ở Hà Nội cũng nhiều người giàu, nhưng
Nhà em 02 vợ chồng công chức, tổng thu nhập 13 tr/ tháng. E thấy vẫn sống bình thường, kiếm nhiều tiêu nhiều, ít thì tiêu ít.
Cụ chắc có gia đình vững nên ổn được, chứ thu nhập vậy sao mua nhà rồi con cái học hành cũng tốn lắm cụ ạ. Học công rồi còn học thêm nữa chứ.

Trungpv

Xe tăng
tìm việc, kinh doanh, tìm vk nhiều khi nó cũng là cơ duyên gặp đc hay ko. em ví dụ 1 người đang làm ở công ty A lương 1k$ nhưng chuyển sang công ty B thì lương 3k$ là bình thường, trong khi vẫn là con người đó. 1 công ty sản xuất khẩu trang bao năm làm ăn cầm chừng đầu ra èo uột đùng cái Covid lại lên hương

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Giống tay chính ủy của e năm xưa, nghe xong e chỉ muốn lao lên tuyến đầu lập công thôi. May vẫn toàn mạng :)).
Đội chính ủy đúng là giỏi hùng biện. Đợt em nhập ngũ 1995, đồng chí chính ủy nói về diễn biến hòa bình, chốt câu câu cuối "Tổ quốc cần, các đồng chí có xung phong ra bảo vệ Trường Sa, Hoàng Sa?". Cả lứa lính mới hô to : sẵn sàng, sẵn sàng" ;))