[Camera] Sang đường không nhìn, suýt nữa gây họa lớn

Khanhtuan

Xe đạp
lỗi do cả cái đám cưới. Mà bọn đám cưới giờ dựng rạp kín mẹ hết đường, ngu vaĩ.

vutiendat456

Xe hơi
sợ quá các cụ ơi ~~

nguyenanalt

Xe hơi
lỗi tại cái rạp đám cưới cả làm các cụ đi đường cứ mải ngắm...

Sakura_35

Đi bộ
Xe em 30E-56738 vừa bị hai bác Kiss trên cao tốc ngay chỗ xuống nguyễn trãi, xuống thì các bác ý phân trần, xong em nhìn thấy vợ con của bác ở giữa đến hỏi han thấy không sao nên thui không bắt đền.
Và em mang xe đi bảo hiểm 50/50.
Nên cảnh báo các bác đi phải giữ khoảng cách an toàn nhé chứ gần tết đến nơi rùi.
Thank các bác!

dungphp

Xe điện
Xe em 30E-56738 vừa bị hai bác Kiss trên cao tốc ngay chỗ xuống nguyễn trãi, xuống thì các bác ý phân trần, xong em nhìn thấy vợ con của bác ở giữa đến hỏi han thấy không sao nên thui không bắt đền.
Nên cảnh báo các bác đi phải giữ khoảng cách an toàn nhé chứ gần tết đến nơi rùi.
Thank các bác!
Cụ vỡ mít nhẹ hơn cụ sau chấn thương sọ não nhể. Tết đến nơi rồi, phải cẩn thận thôi

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Cụ chủ có tý bún chửi nào không mà để audio pèpè thế. May mà chú xe máy không phi thẳng vào trong đám cưới đấy nhỉ. Hy vọng 2 bác 2b không sao nhưng bác gái có vẻ đau.

Còn về luật thì không có luật nào cho căng rạp dưới lòng đường đâu ạ. Chỉ có được sử dụng một phần hè đường thôi ạ (quy định tại điều 25a, NĐ 100/2013/NĐ-CP, phần quy định sử dụng một phần lòng đường cho các mục đích không liên qua đến giao thông không có nói đâu ạ)

"Điều 25a. Sử dụng tạm thời một phần hè phố không vào mục đích giao thông

1. Việc sử dụng tạm thời một phần hè phố không vào mục đích giao thông, không được gây mất trật tự, an toàn giao thông.

2. Hè phố được phép sử dụng tạm thời không vào mục đích giao thông trong các trường hợp dưới đây:

a) Tuyên truyền chủ trương, chính sách của **** và pháp luật của Nhà nước. Thời gian sử dụng tạm thời hè phố không quá 30 ngày; trường hợp thời gian sử dụng tạm thời lớn hơn 30 ngày phải được Bộ Giao thông vận tải (đối với quốc lộ) hoặc Ủy ban nhân dân cấp tỉnh (đối với các hệ thống đường địa phương) chấp thuận;

b) Tổ chức đám tang và điểm trông, giữ xe phục vụ đám tang của hộ gia đình; thời gian sử dụng tạm thời hè phố không quá 48 giờ, trường hợp đặc biệt không được quá 72 giờ;

c) Tổ chức đám cưới và điểm trông, giữ xe phục vụ đám cưới của hộ gia đình; thời gian sử dụng tạm thời hè phố không quá 48 giờ;

d) Điểm trông, giữ xe phục vụ hoạt động văn hóa, thể thao, diễu hành, lễ hội; thời gian sử dụng tạm thời hè phố không quá thời gian tổ chức hoạt động văn hóa đó;

đ) Điểm trung chuyển vật liệu, phế thải xây dựng để phục vụ thi công công trình của hộ gia đình; thời gian sử dụng từ 22 giờ đêm ngày hôm trước đến 6 giờ sáng ngày hôm sau.

3. Vị trí hè phố được phép sử dụng tạm thời không vào mục đích giao thông phải đáp ứng đủ các điều kiện dưới đây:

a) Phần hè phố còn lại dành cho người đi bộ có bề rộng tối thiểu đạt 1,5 mét;

b) Hè phố có kết cấu chịu lực phù hợp với trường hợp được phép sử dụng tạm thời.

4. Đối với trường hợp sử dụng hè phố quy định tại Điểm b, Điểm c Khoản 2 Điều này, hộ gia đình phải thông báo với Ủy ban nhân phường, xã sở tại trước khi sử dụng tạm thời một phần hè phố. Đối với các trường hợp quy định tại các Điểm a, d, đ Khoản 2 Điều này, Ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương quy định thủ tục hành chính về cho phép sử dụng tạm thời hè phố.

Điều 25b. Sử dụng tạm thời một phần lòng đường không vào mục đích giao thông

1. Việc sử dụng tạm thời một phần lòng đường không vào mục đích giao thông không được gây mất trật tự, an toàn giao thông.

2. Lòng đường được phép sử dụng tạm thời không vào mục đích giao thông trong các trường hợp dưới đây:

a) Điểm trông, giữ xe ô tô phục vụ các hoạt động văn hóa, thể thao, diễu hành, lễ hội; thời gian sử dụng tạm thời lòng đường không quá thời gian tổ chức hoạt động đó;

b) Điểm trung chuyển rác thải sinh hoạt của doanh nghiệp vệ sinh môi trường đô thị; thời gian sử dụng từ 22 giờ đêm ngày hôm trước đến 6 giờ sáng ngày hôm sau.

3. Vị trí lòng đường được phép sử dụng tạm thời không vào mục đích giao thông phải đáp ứng đủ các điều kiện dưới đây:

a) Không thuộc tuyến quốc lộ đi qua đô thị;

b) Phần lòng đường còn lại dành cho các loại phương tiện có bề rộng tối thiểu bố trí đủ 02 làn xe cho một chiều đi;

c) Lòng đường có kết cấu chịu lực phù hợp với trường hợp được phép sử dụng tạm thời.

4. Ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương quy định thủ tục hành chính về cho phép sử dụng tạm thời lòng đường được quy định tại Điều này.

Nguồn: http://thuvienphapluat.vn/van-ban/Xay-dung-Do-thi/Nghi-dinh-100-2013-ND-CP-sua-doi-quan-ly-bao-ve-ket-cau-ha-tang-giao-thong-duong-bo-205919.aspx
Mới ngày hôm qua thôi, phố nhà em có đám cưới và nó căng rạp TOÀN BỘ đường, tức là kể cả có đi bộ thì cũng không thể đi qua, chứ đừng nói đi xe máy oto. Em đi làm về đến đó lại phải vòng qua đường khác mới về được nhà. Đã thế mở nhạc sàn inh ỏi cả đêm, em báo xxx phường thì nó bảo "anh thông cảm đi, cả đời người ta mới cưới một lần". Đậu má!

devil_may_die

Xe đạp
làm nhớ đến vụ dựng rạp đám giổ choáng 1/2 đường, xe taxi qua thì bị bố con nhà nó chặn bảo đi đường khác, thế là a ý phi luôn vô luôn cái rạp =)). Cụ đi 4b thì xác định là mắt mở to, chân thắng 24/24 và cái đầu lạnh >:)

Cuca2014

Xe hơi
ko sao là may rồi cụ chủ còn tỉnh lắm

kiendaicad2

Xe hơi
chuyện quá bình thường ở huyện

Vdung1978

Xe tải
Mới ngày hôm qua thôi, phố nhà em có đám cưới và nó căng rạp TOÀN BỘ đường, tức là kể cả có đi bộ thì cũng không thể đi qua, chứ đừng nói đi xe máy oto. Em đi làm về đến đó lại phải vòng qua đường khác mới về được nhà. Đã thế mở nhạc sàn inh ỏi cả đêm, em báo xxx phường thì nó bảo "anh thông cảm đi, cả đời người ta mới cưới một lần". Đậu má!
Nó cầm xiền rồi cụ ơi. Mình cũng biết cả đời có 1 lần nhưng được việc mình cũng phải đừng gây khó khắn quá cho người khác cụ nhỉ.

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Nó cầm xiền rồi cụ ơi. Mình cũng biết cả đời có 1 lần nhưng được việc mình cũng phải đừng gây khó khắn quá cho người khác cụ nhỉ.
Vâng, tầm 11h vẫn còn hát karaoke ầm ĩ, em sang nhắc nhở nhẹ nhàng thì lúc về nó còn mở to hơn. Ngày hôm sau, khi nó cất rạp đi thì khúc đường đó thành một bãi rác khổng lồ: rác rưởi, đồ ăn thừa, nước rửa bát... không gì kinh tởm và căm phẫn hơn.

Binh_Boong

Xe máy
Thank các bác!
Úi chòa ơi, nhìn mà chát chúa quá

Sakura_35

Đi bộ
Cụ vỡ mít nhẹ hơn cụ sau chấn thương sọ não nhể. Tết đến nơi rồi, phải cẩn thận thôi
Em biết nhẹ nên có hỗ trợ bác ý 2 triệu để bác ý sửa chứ bác ý không có bảo hiểm. Còn xe em về bảo hiểm cũng mất 5 triệu nữa.

tudcmo

Xe điện
Bây giờ thấy đám cưới chiếm lòng đường vỉa hè nhiều

czechonline

Xe điện
Đường trong phố ,ngõ . hẻm không sao , em kinh nhất mấy quả cưới ở vùng thôn quê nằm trên đường 1 . Toàn xe ben , xe tải với hung thần chạy rầm rầm , đi ăn cưới những đám như vậy tốt nhất bỏ phong bì rồi phắn cho nhanh chứ vừa ăn vừa run mất ngon .

Vong Hồn

Xe máy
Website
vonghon.baithama.amphu
Thank các bác!
Cụ tốt bụng quá, chỗ này sửa hết bao nhiêu vậy ạ?

chung.gt

Xe máy
Nên em lắp cam cho chắc các cụ ạ. Không có cam, đi nơi lạ có khi rách việc cả với xxx í nhỉ.

Sakura_35

Đi bộ