Sản vật ẩm thực vùng miền giá rẻ

lucky-luke

Xe buýt
Cụ Lắc này giỏi nhỉ, câu được cả cá cơ à, hôm nào lên CC cho nhà em theo với nhé. Mời ly rượu nào! (Đây là cụ yensuong nhờ con gái nói :D, rượu cụ yensuong sẽ mời sau ạ :P).
Hơ! Như này là như nào nhỉ? Con gái bố mới reg nick à? Nếu là con gái bố yensuong thì phải gọi cụ là chú đới con gái ạ! Gì chứ muốn đi câu thì dễ thôi, đâu có giỏi giang gì đâu ạ!

Cụ bẩu gì ngon hử cụ! E cũng nghĩ y như cụ luôn đới!

Game Over

Xe điện
Hơ! Như này là như nào nhỉ? Con gái bố mới reg nick à? Nếu là con gái bố yensuong thì phải gọi cụ là chú đới con gái ạ! Gì chứ muốn đi câu thì dễ thôi, đâu có giỏi giang gì đâu ạ!

Cụ bẩu gì ngon hử cụ! E cũng nghĩ y như cụ luôn đới!
Ơ hay,em đã nói giề đâu,không nhưng mà công nhận là ngon thật mà!

KUKKU

Xe tăng
Hết cá bây giờ đến thịt nhé.Lợn rừng chưa cạo lông, cái vết rách bên sườn là vết đạn của xạ thủ bản địa đấy ạ,giá ban140k=1kg
cụ chủ thớt thịt cả lợn rừng xịn cơ ạ, cụ đánh giá về miếng gan của nó dư lào???
chiệp chiệp

sakuda

Xe điện
Em không chộ cấy ảnh mô cả là răng?????????

lucky-luke

Xe buýt

sakuda

Xe điện
Con dê của bố vào rùi đới à? Là đập máy tính đi rồi mua máy mới chứ còn chi nựa!
Đập cái con mắt ... nhìn thấy con gái bố rồi nhá, cá ngon quá bố ơi.... mà răng bố bắt vợ con bê con cá 6g rứa hề, nặng lắm mình ơi.... thưong vô kể :))

lucky-luke

Xe buýt
Đập cái con mắt ... nhìn thấy con gái bố rồi nhá, cá ngon quá bố ơi.... mà răng bố bắt vợ con bê con cá 6g rứa hề, nặng lắm mình ơi.... thưong vô kể :))
Thương vợ quá nhể? Thế hum qua 8/3 tặng được gì mà giờ mồm ngoen ngoét thía? Cá có 6g thì nặng gì hử con dê của bố?

yensuong

Xe điện
cụ chủ thớt thịt cả lợn rừng xịn cơ ạ, cụ đánh giá về miếng gan của nó dư lào???
chiệp chiệp
Cụ xem cái lông của nó thì biết, ở quê em không có hàng nhái đâu, gan lợn rừng rất tuyệt cụ ạ, Con Cuông còn có mật ong rừng xịn nữa cơ, có lẽ cả nước không có mật ở đâu qua mặt được, thật đấy(:

yensuong

Xe điện
Câu dc chứ cụ! Hôm trước ở ngay Vinh mà cháu còn làm dc con cá leo khoảng 6 lạng mừ! Con cá đó vào hồ ven sông đợt lụt vừa rồi. Còn Sông Lam thì còn nhiều cá lắm: chép, trắm, quả, chình lăng, leo, ngạnh cho đến vược, bớp, mú vùng cửa sông ra biển cụ ạ! Nhưng phải nói là huyện Con Công No.1 về cá sông suối đấy! E lên ăn một lần cá lăng (hay chình gì đó ko nhớ lắm), cá mát mà nhớ mãi, ngon - bổ - rẻ ghê! Nếu cụ hay đi câu hôm nào mời cụ vào Vinh cho bọn e tận mục sở thị cách câu sông cá đặc sản của cụ với ạ! E trong này toàn câu lưỡi lục ở hồ thôi, hôm trước về quê ra Sông Lam thử câu lưỡi đơn neo chì vì nghe nói có chỗ nhiều cá chép 3-4kg nằm trong vùng nhiều rọ đá và sâu nhưng vừa vứt ra đã mất lưỡi vì nước xiết cuốn vào bãi đá kè bờ cụ ạ!
Nhà em chỉ độc câu cá TO mà toàn bị mất mồi mới đau chứ, hôm nào cụ cho em học hỏi kinh nghiệm vớ i nhé=))

Già làng

Xe tải
Cụ xem cái lông của nó thì biết, ở quê em không có hàng nhái đâu, gan lợn rừng rất tuyệt cụ ạ, Con Cuông còn có mật ong rừng xịn nữa cơ, có lẽ cả nước không có mật ở đâu qua mặt được, thật đấy(:
Cháu dự tính 30/4 lên CC,nhờ cụ tìm mua vài lít được kô?

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Khoản này em giúp được, cụ dùng mật này là nghiện đấy:)), khi nào cụ đi cứ ới em 0977988789
Chắc chắn đợt tới đi công tác vào miền Con Cuông, Nghệ An sẽ ghé thăm cụ chủ thớt và hỏi địa chỉ bán mấy sản vật này. Quê cụ thích thật đấy, rất hợp là "điểm đến" với anh em OF đi phượt hoặc công tác xa.

dream1235

Xe buýt
Mật ong quê cụ xịn vậy cơ ạ............Xịn như nào cụ chỉ cho bọn em biết với ạ:))

yensuong

Xe điện
Chắc chắn đợt tới đi công tác vào miền Con Cuông, Nghệ An sẽ ghé thăm cụ chủ thớt và hỏi địa chỉ bán mấy sản vật này. Quê cụ thích thật đấy, rất hợp là "điểm đến" với anh em OF đi phượt hoặc công tác xa.
Xin mời, xin mời nhà em rất sẵn lòng tiếp đón các cụ đến thăm quê em ạ

maytrangzx

Xe tải
Cụ quê ở đâu mà rẻ vậy. nhìn miếng thịt lợn rừng mà em thèm quá :| Chỗ em toàn phải ăn lợn Lửng, cắp nách, tên lửa ....

yensuong

Xe điện
Mật ong quê cụ xịn vậy cơ ạ............Xịn như nào cụ chỉ cho bọn em biết với ạ:))
Cứ thử bằng miệng mới biết cụ ạ, nó có vị thơm đặc trưng riêng của hoa, còn chỗ em không cần thử vì đến mùa(khoảng tháng 7 âm) dân bản lấy cả tổ ong bọc ni lon đưa ra vắt bán, mỗi nhà sẽ mua 1 ít dự trữ quanh năm, còn hết mùa thì có mua dân bản 1 triệu 1 chai cũng chẳng có. đơn giản vì mật rừng hết mùa rồi còn ong nhà thì cả vùng này không ai nuôi ong cả

yensuong

Xe điện
Cụ quê ở đâu mà rẻ vậy. nhìn miếng thịt lợn rừng mà em thèm quá :| Chỗ em toàn phải ăn lợn Lửng, cắp nách, tên lửa ....
Em ở Con Cuông, Nghệ An, chỉ khổ nỗi những thứ này không phải khi nào cũng sẵn cụ ạ vì mình mua của dân bản.Còn mua lại của nhà hàng thì lúc nào cũng có nhưng giá cả chẳng dễ chịu chút nào:-))