[Funland] Sân lạch tray đầu tư 65tỷ và sân Mỹ đình đầu tư 408 tỷ

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Sonduong.BMV

Xe container
Đợt gần nhất đọc tít báo đài đưa tin vụ thuế thiếc gì đó tưởng toang lắm rồi, thế mà vẫn bt, chứng tỏ khó thật đấy ạ.
Chưa chuyển hồ sơ sang CQCA thì chưa "ra ngô ra khoai" và cỏ vấn chưa thể mọc được.

Duc_Quang

Xe buýt
Chi phí ở HP và HN nó khác nhau nhiều đấy, he he
Nói nghiêm túc thì cuộc sống ở trung tâm Hải Phòng còn đắt hơn cả ở Hà nội (với một thằng thi thoảng công tác dài ngày dưới đó như em)!

meodenminh

Xe điện
Vấn đề cốt lõi là phải có nguồn thu. Sân MĐ hàng năm được mấy trận đấu mà thu được tiền? Nhẽ ra là sân quốc gia thì các ông phải trích ngân sách ra mà duy trì hàng năm. Đây vứt bỏ cho Ban QL sân tự thu chi xong rồi quản lý lỏng lẻo làm thất thoát. Một là 100 % ngân sách, hai là công tư kết hợp thì mới xử lý triệt để được vấn đề.
Kinh doanh thì sợ sai, nên cứ đúng quy trình thôi

m2t91945

Xe máy
Cái này là bài toán kinh tế thôi.
Sân Mỹ Đình thỉnh thoảng mới có trận đá, nếu duy trì cỏ quanh năm xanh mướt thì tốn .
Giải AFF này đá nhõn 1 trận, nếu để mặt cỏ xanh trong mùa này thì phải duy trì từ cách đây mấy tháng rồi mai đá 1 trận xong thôi.
Tính ra tốn =))
Tuy là đội tuyển đá nhưng sân lại hạch toán độc lập.
Còn sân Hp nó đá Vlich cả năm nên duy trì dễ hơn.
Chẳng có lí do lý trấu nào cả cụ ơi, 408 tỷ không phải lá mít để rồi cái sân thua cả bãi chăn bò như vậy, cái sân quốc gia mà không làm nổi thì đừng có đổ thừa này nọ

m2t91945

Xe máy
Thì em có bảo các anh ý không chén đâu!? Nhưng cái 408 tỏi kia nó chi cho nhiều thứ, mà nhiều thứ nó lại thành mỗi thứ đội một tí. Còn cụ so sánh sân Lạch Tray với MĐ thì cũng chưa chắc chuẩn vì gói của sân MĐ không có tu sửa mặt cỏ cụ ơi.
Kiểu như Matiz với GLS cũng là xe ô tô mà sao bảo dưỡng tốn kém thế :)) .
Cụ nói thế không đúng ạ, sân Lạch tray ko không phải Matiz, còn sân Mỹ đình càng không phải GLS, 408 tỷ mà ko làm được cái gì nên hồn thì phải chửi chứ không thể bao biện được gì hết.
Nói ra chứ nhiều cụ giàu thật, 408 tỷ tiền thuế của dân mà các cụ nói nhẹ tựa lông hồng

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ nào thông thạo cho em hỏi:
Khu liên hợp thể thao quốc nợ đến Nhà nước 658 tỉ đồng tiền thuê đất. Tiền thuê đất này được cấp từ ngân sách hay lấy nguồn thu tư đâu?
Nó là dịch vụ công ích có thu ạ, nhưng bị trói buộc bởi phải sử dụng đúng mục đích, nếu đúng mục đích thì mỗi trận đấu, ca nhạc vài trăm triệu mới đủ chi phí. Nên ít người thuê.
Nếu tư nhân thì có thể nghiên cứu thành vài góc cho thuê sân mini có khi cũng đủ tiền đóng tiền thuê đất

HVC

Xe buýt
Vấn đề cốt lõi là phải có nguồn thu. Sân MĐ hàng năm được mấy trận đấu mà thu được tiền? Nhẽ ra là sân quốc gia thì các ông phải trích ngân sách ra mà duy trì hàng năm. Đây vứt bỏ cho Ban QL sân tự thu chi xong rồi quản lý lỏng lẻo làm thất thoát. Một là 100 % ngân sách, hai là công tư kết hợp thì mới xử lý triệt để được vấn đề.
Cụ ko biết tổ hợp xung quanh sân làm kho bãi cho thuê à ?

vkthang

Xe container
Cụ nói thế không đúng ạ, sân Lạch tray ko không phải Matiz, còn sân Mỹ đình càng không phải GLS, 408 tỷ mà ko làm được cái gì nên hồn thì phải chửi chứ không thể bao biện được gì hết.
Nói ra chứ nhiều cụ giàu thật, 408 tỷ tiền thuế của dân mà các cụ nói nhẹ tựa lông hồng
Cụ xem em có bảo họ không sai, không ăn không đớp không nhé? Còn cụ thấy tiền hơi nó nặng ngàn tấn thì chắc mấy vụ tiền hỗ trợ co veo, tiền từ thiện cho đồng bào gặp thiên tai cụ nghe xong chắc xỉu nhỉ? Em so sánh thế là theo ý em thôi, cụ thấy không đúng ý cụ cũng chẳng sao mà, không thích GLS thì GLC hoặc so chó với mèo cũng được. Cụ chửi mạnh nữa lên cho mấy ông ăn tiền thuế đi tù hết đi.

m2t91945

Xe máy
Cụ xem em có bảo họ không sai, không ăn không đớp không nhé? Còn cụ thấy tiền hơi nó nặng ngàn tấn thì chắc mấy vụ tiền hỗ trợ co veo, tiền từ thiện cho đồng bào gặp thiên tai cụ nghe xong chắc xỉu nhỉ? Em so sánh thế là theo ý em thôi, cụ thấy không đúng ý cụ cũng chẳng sao mà, không thích GLS thì GLC hoặc so chó với mèo cũng được. Cụ chửi mạnh nữa lên cho mấy ông ăn tiền thuế đi tù hết đi.
Cụ nói thế là cùn rồi, cụ bảo tiền hỗ trợ co vít, tiền từ thiện nó ăn nhiều thế nên ăn trăm tỷ là vô tư ???
Cụ so sánh sai gây ra sai bản chất vấn đề giờ lại thành thích nói gì thì nói??
Cụ bảo chửi chúng nó không thì không giải quyêt được gì hết vậy hoá ra thấy sai cũng im lặng???
Em xin lỗi, tư duy như cụ e xin phép không tiếp chuyện nữa.

vkthang

Xe container
Cụ nói thế là cùn rồi, cụ bảo tiền hỗ trợ co vít, tiền từ thiện nó ăn nhiều thế nên ăn trăm tỷ là vô tư ???
Cụ so sánh sai gây ra sai bản chất vấn đề giờ lại thành thích nói gì thì nói??
Cụ bảo chửi chúng nó không thì không giải quyêt được gì hết vậy hoá ra thấy sai cũng im lặng???
Em xin lỗi, tư duy như cụ e xin phép không tiếp chuyện nữa.
Sao cụ cứ thích áp đặt suy nghĩ của cụ rồi suy diễn thành ý em nhỉ? Cụ làm ơn đọc kỹ những gì em viết nhé. Còn cụ suy nghĩ cùn thì tùy cụ thôi. Em nói một đằng cụ lại vặn vẹo một kiểu là sao nhỉ? Tư duy cụ kiểu gì thế?

dichvuflycamhn

Xe buýt
Thấy bảo thuê sân 800tr/trận aff đấy.
Sao ko về HP, Nam Định...mà đá. Vừa rẻ vừa đẹp, cổ động viên lại kín sân.
Mấy trận vừa rồi toàn lèo tèo hơn vạn khán giả ở MĐ chứ mấy.
Cứ cố sống chết đá cái sân cùi bắp, mặt cỏ ghẻ lở, si đa lại đắt khét làm j?????????
Nó còn liên quan đến việc ăn ở đi lại của cầu thủ nữa cụ ạ chứ ko phải thích đá ở đâu thì đá.

HVC

Xe buýt
Thời tay Cấn, riêng phần cho thuê kho bãi cũng ăn ngập mồm.
[/QUOTE
Không biết bao nhiêu là nhà hàng, kho hàng xung quanh. tiền cho thuê cũng đủ nuôi gấp mấy bộ máy trong khu liên hiệp đó rồi. Cũng vì chúng nó đớp hít nhiều quá nên mới nát vậy

Gaumabe

Xe tải
Phải em phần nào phải làm, bị nhòm bị dí thì phải chi, không gọi Bank tới đấu 😂. Bạn nào lãi suất chăm sóc tốt em gửi ăn phế tháng ngập mồm với đi ngoại giao.
408 tỷ để được giải ngân đến tay chắc gì còn 80%😂. Nhiều thứ lắm các cụ ko hiểu đâu bla bla…
Dân kêu kệ mẹ, làm gì nhau!!!!?

Tuongtien1977

Xe điện
Thôi giao cho sếp Hiển sân này làm sân nhà CLB Hà Nội, bàn giao sân Hàng Đẫy cho đội CA Hà Nội... thế là đỡ phải nhức đầu chuyện kinh phí :)
không đội nào dám nhận sân Mỹ Đình làm sân nhà cụ ạ, bán vé không đủ tiền thuê sân nên cả 3 ông đều lấy hàng đẫy làm sân nhà