Sàn gỗ tầng 2 bị mối mọt như vậy liệu làm sạch đi lát sàn gỗ công nghiệp ổn ko các cụ

misshomevn

Xe tải
Như tiêu đề sàn gỗ tầng 2 bị mối mọt như ảnh
Em muốn nhờ các cụ tư vẫn liệu làm sạch rồi xử lý chống mối mấy hôm sau đó lại lát sàn gỗ công nghiệp ổn ko các cụ và dùng hãng nào.... Và Trụ được bao nhiêu năm thì lại bị mối phá nát, em cảm trước

misshomevn

Xe tải
E đẩy lên để cụ nào biết hoặc trải nghiệm rồi tư vấn em

Lexus 717

Xe điện
Nếu nền bên dưới của cụ là bê tông thì chả sao cả vì gỗ công nghiệp nó có phụ gia chống mối mọt rồi.

Lacet_ti

Xe container
Chơi sàn nhựa vân gỗ đi cụ - mối mọt, ẩm mốc, nước nôi, ánh nắng ko xi nhê
Bên em đang Km cả công lắp là 280k dầy 4ly ạ :)

Mamabig

Xe máy
Như tiêu đề sàn gỗ tầng 2 bị mối mọt như ảnh
Em muốn nhờ các cụ tư vẫn liệu làm sạch rồi xử lý chống mối mấy hôm sau đó lại lát sàn gỗ công nghiệp ổn ko các cụ và dùng hãng nào.... Và Trụ được bao nhiêu năm thì lại bị mối phá nát, em cảm trước

Thưa với các cụ luôn là không có cái sàn gỗ cn nào chống mối dược cả. Mối không phải chỉ từ sàn mà cả từ đồ nữa, cụ nên kiểm tra cả đồ. Sau khi kiểm tra và diệt xong thì nên lát gạch hoặc lắp sàn nhựa giả gỗ là an toàn nhất nhé.

misshomevn

Xe tải
Nếu nền bên dưới của cụ là bê tông thì chả sao cả vì gỗ công nghiệp nó có phụ gia chống mối mọt rồi.
Tầng 2 là bê tông cụ nhé, thấy ông thợ mộc bảo ko sao
Ông bán sàn thì bảo 3-4 năm lại dính mối nên phải bảo hành nên ông ko thích bán lắm, he he
Thưa với các cụ luôn là không có cái sàn gỗ cn nào chống mối dược cả. Mối không phải chỉ từ sàn mà cả từ đồ nữa, cụ nên kiểm tra cả đồ. Sau khi kiểm tra và diệt xong thì nên lát gạch hoặc lắp sàn nhựa giả gỗ là an toàn nhất nhé.
Em chuyển sang phương án lát gạch giả gỗ rồi đang ko biết lát gạch giả gỗ ó bền màu ko? Và nếu lát gạch rồi thì có phải chống mối xịt thuốc gì ko hay chỉ quét dọn sạch cái sàn đó thôi

Mamabig

Xe máy
Tầng 2 là bê tông cụ nhé, thấy ông thợ mộc bảo ko sao
Ông bán sàn thì bảo 3-4 năm lại dính mối nên phải bảo hành nên ông ko thích bán lắm, he he

Em chuyển sang phương án lát gạch giả gỗ rồi đang ko biết lát gạch giả gỗ ó bền màu ko? Và nếu lát gạch rồi thì có phải chống mối xịt thuốc gì ko hay chỉ quét dọn sạch cái sàn đó thôi
Nếu chơi gạch giả gỗ cụ nên mua loại thanh dài như gỗ công nghiệp ý. Còn bền màu hay ko cũng do giá thành. Cụ chơi loại tầm 3-400k / m2 là ok. Cụ đã chơi gạch thì ko cần chống mà chỉ cần diệt sạch, nhớ lưu ý cả đồ đạc cụ nhé :)

misshomevn

Xe tải
Nếu chơi gạch giả gỗ cụ nên mua loại thanh dài như gỗ công nghiệp ý. Còn bền màu hay ko cũng do giá thành. Cụ chơi loại tầm 3-400k / m2 là ok. Cụ đã chơi gạch thì ko cần chống mà chỉ cần diệt sạch, nhớ lưu ý cả đồ đạc cụ nhé :)
Đồ đạc thì e mua hoặc đóng mới, ý em là e vất hết đống gỗ kia đi quen sạch nên bê tông rồi cho thợ lát gạch luôn mà ko chống hay diệt mối gì cả liệu lát xong gạch mối có xông lên từ nền gạch vào đồ gỗ mới kia ko ấy

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Sàn hịn Bỉ hoặc Thụy sĩ thì cũng tầm 5-6 năm thôi là phải tút tát lại zồi cụ nhá

Kiabuoisang

Xe container
Dùng toàn gỗ đểu bảo sao không mối và mọt. Cụ mua gỗ trai về làm xem nào, có mà cả vài đời cũng ko con nào ăn nổi.

Mamabig

Xe máy
Đồ đạc thì e mua hoặc đóng mới, ý em là e vất hết đống gỗ kia đi quen sạch nên bê tông rồi cho thợ lát gạch luôn mà ko chống hay diệt mối gì cả liệu lát xong gạch mối có xông lên từ nền gạch vào đồ gỗ mới kia ko ấy
Cụ vẫn nên làm cụ nhé vì ko ai đảm bảo cụ chỉ có mỗi gỗ cả. Nhưng chỉ là diệt chứ ko cần chống cụ nhé.

misshomevn

Xe tải
Dùng toàn gỗ đểu bảo sao không mối và mọt. Cụ mua gỗ trai về làm xem nào, có mà cả vài đời cũng ko con nào ăn nổi.
Sàn gỗ pơ mu mà cụ bảo đểu thì e chịu rồi, nó đắt gấp 2-3 lần sàn gỗ công nghiệp loại trung bình đấy
Nhà này em mới mua lại thôi toàn dùng gỗ lim Lào thôi nên cửa ko bị sao cả chỉ bị mỗi sàn ở tấm lót sàn lại dùng gỗ dán nên bị mối nó ăn

p43g

Xe đạp
Góp ý với chủ thớt. Nhà em tầng 2, sàn bê tông lát gạch, sàn gỗ công nghiệp vẫn bị mối ăn như bình thường. Nó đi theo đường ổ điện trong tường, phi từ tầng 1 lên tầng 2. Túm lại đã bị mối là phải diệt tổ mối đi không trước sau kiểu gì cũng ăn.

misshomevn

Xe tải
Góp ý với chủ thớt. Nhà em tầng 2, sàn bê tông lát gạch, sàn gỗ công nghiệp vẫn bị mối ăn như bình thường. Nó đi theo đường ổ điện trong tường, phi từ tầng 1 lên tầng 2. Túm lại đã bị mối là phải diệt tổ mối đi không trước sau
kiểu gì cũng ăn.
Vâng em cũng nghĩ mối nó đi theo cả đường điện nữa
E có biết tổ mối ở đâu đâu mà tìm với diệt. Cụ có đội diệt mối nào tốt ko cho em xin số với nhé

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề nhức đầu và bắt buộc phải xử lý của ông thớt là xử lý triệt để mối chứ ko phải cái sàn.

misshomevn

Xe tải
Trông thế thôi mà 1 đống các vấn đề

pvhunggalaxy18

Xe đạp
bác gọi bên sử lý trống mối cho cả nhà khoảng 1 tháng sau là ok hết, nhà em cũng như bác sử lý song ngon lành.

san go hcm

Đi bộ
Website
www.2snoingoaithat.com.vn
Công Ty TNHH Trang Trí Nội Ngoại Thất 2Scông ty sàn gỗ tại TP.HCM, chúng tôi chuyên cung cấp dịch vụ lắp đặt và sửa chữa sàn gỗ tự nhiên và gỗ công nghiệp, gỗ nhựa ngoài trời tại các khu vụ TP. Hồ Chí Minh. Chất lượng sản phẩm được 2S lựa chọn sử dụng loại phù hợp với nhu cầu khách hàng, bao gồm các sàn gỗ cao cấp từ các thương hiệu nổi tiếng như Sàn gỗ Kronotex, Sàn gỗ Egger của Đức, Sàn gỗ Vario của Malaysia, Sàn gỗ Thaixin của Thái Lan cùng các nhãn hiệu nhựa trang trí ngoài trời như Ecotech WoodBioWood.

https://www.2snoingoaithat.com.vn/

Kiabuoisang

Xe container
Sàn gỗ pơ mu mà cụ bảo đểu thì e chịu rồi, nó đắt gấp 2-3 lần sàn gỗ công nghiệp loại trung bình đấy
Nhà này em mới mua lại thôi toàn dùng gỗ lim Lào thôi nên cửa ko bị sao cả chỉ bị mỗi sàn ở tấm lót sàn lại dùng gỗ dán nên bị mối nó ăn
Khú khú, cụ có bảo là dùng pơ mu đâu. Nếu vậy cụ bóc hết sàn lên, thuê thợ mài đi và sơn lại, ghép lại là ok. Chỉ cần cán lại sàn nhà 1 lớp vữa mỏng cho phẳng, sau đó mua lớp lót về và ghép lại, làm cũnh giống như sàn công nghiệp là xong.