[Funland] Sàn giao dịch hàng hóa ở Việt Nam

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Chào cháu gái, con đã bán geleximco để kèo vào đây à? Cô theo dõi nhé. Kèo này thì ngang đánh vni lên 2500-3000 trong 2-3 năm. Hợp lý.
Vâng ạ, 10 tỷ bán nhà Geleximco cháu dự định rót dần vào MXV ạ. Cháu trade ở MXV 6 tháng rồi, nhưng tiền rót vào hơi ít ạ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trước khi kèo bắt đầu, cháu sẽ ủy quyền cho người đại diện của cháu ở Việt Nam gặp bác Scorfield. Hai bên sẽ kiểm tra tài khoản MXV của nhau, để đảm bảo tài khoản là thật, tiền là thật ạ.
Lợi ích của cháu là j mà cháu mất công thế?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Lợi ích của cháu là j mà cháu mất công thế?
Lợi ích của cháu là mang thêm về ngoại tệ cho đất nước ạ. Có thể mục đích của cháu nghe rất buồn cười với những người hàng ngày phải đối mặt với những tiêu cực trong nước.

Còn cháu đã sống ở nước ngoài nhiều năm, suy nghĩ của cháu khác ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Các bác đừng suy nghĩ nhiều về "người đại diện", cháu dùng từ có vẻ hơi chính quy, nhưng đơn giản chỉ là ông chú của cháu, mang điện thoại đến cho bác nào muốn kiểm tra tận mắt tài khoản MXV của cháu thôi ạ. Bởi vì nắm trong tay quyền điều khiển tài khoản trong vòng vài tiếng (đủ táy máy đánh nát bét tiền) nên phải là người cháu tin tưởng mới có thể đưa pass tài khoản ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Ngày trước cháu cho thuê được 3 cái nhà ở Chợ Bất Động Sản Otofun, cháu viết bài cảm ơn cẩn thận đến mức ai cũng nghĩ cháu là người của Min, Mod tuyên truyền cho chợ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Tính cách của cháu là như vậy, luôn cố gắng làm việc tốt và làm tốt nhất có thể, cho nên áp suy nghĩ kiểu: có lợi cho bản thân thì làm, không có lợi cho bản thân không làm, sẽ không hiểu được những hành động của cháu ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu chơi OF sáu năm, chưa làm bất kỳ điều gì xấu, lời chê trách nặng nhất là: nhiệt tình làm việc tốt quá mức.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lợi ích của cháu là mang thêm về ngoại tệ cho đất nước ạ. Có thể mục đích của cháu nghe rất buồn cười với những người hàng ngày phải đối mặt với những tiêu cực trong nước.

Còn cháu đã sống ở nước ngoài nhiều năm, suy nghĩ của cháu khác ạ.
Chú nghĩ cháu đang quá tự tin đấy.
Sàn gd hh chính xác là hoat động đầu cơ/ trade. Lãi lỗ phụ thuộc vào giá hh tg lên xuống.
Đã là tt đầu cơ thì ko j là chắc chắn cả vì đó là cuộc chơi đc và mất. Cháu kéo đc ngoại tệ về thì sẽ có tk phải bỏ ra số tương ứng.
Ko 1 công cụ F/a, T/a nào bảo đảm toàn thắng cả vì tt đầu cơ sẽ có các tay chơi đủ tầm làm chủ cuộc chơi.
Cháu và đám ăn theo là nhỏ lẻ thôi, ko phải MMs.... vì thế khẳng định sẽ đem ngoại tệ vè cho đất nc, chú thấy ko chắc chắn.
Dù sao vẫn mong cháu thành công nhé!

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Chú nghĩ cháu đang quá tự tin đấy.
Sàn gd hh chính xác là hoat động đầu cơ/ trade. Lãi lỗ phụ thuộc vào giá hh tg lên xuống.
Đã là tt đầu cơ thì ko j là chắc chắn cả vì đó là cuộc chơi đc và mất. Cháu kéo đc ngoại tệ về thì sẽ có tk phải bỏ ra số tương ứng.
Ko 1 công cụ F/a, T/a nào bảo đảm toàn thắng cả vì tt đầu cơ sẽ có các tay chơi đủ tầm làm chủ cuộc chơi.
Cháu và đám ăn theo là nhỏ lẻ thôi, ko phải MMs.... vì thế khẳng định sẽ đem ngoại tệ vè cho đất nc, chú thấy ko chắc chắn.
Dù sao vẫn mong cháu thành công nhé!
Cháu vẫn đều mang về mỗi tháng $5000 ạ, tất nhiên là mang về cho cháu (tiền Việt), còn cái $5000 đó đã được ngân hàng mua lại rồi.

Trading không tự tin thì làm sao mà thắng được ạ. Thua ngay từ trong suy nghĩ thì mang tiền đi gửi tiết kiệm còn tốt hơn ạ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cháu vẫn đều mang về mỗi tháng $5000 ạ, tất nhiên là mang về cho cháu (tiền Việt), còn cái $5000 đó đã được ngân hàng mua lại rồi.

Trading không tự tin thì làm sao mà thắng được ạ. Thua ngay từ trong suy nghĩ thì mang tiền đi gửi tiết kiệm còn tốt hơn ạ.
Tự tin là 1 chuyện, còn thắng hay ko ko phải do tự tin đó quyết định vì đôi khi tự tin đồng nghĩa chủ quan.
Mà thôi, cháu thắng thì chúc mừng cháu. Còn lại phải để tt và thời gian trả lời.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu thắng Coins, Forex bao năm nay rồi, nhưng vì những cái đó không hợp pháp ở Việt Nam nên cháu im lặng. Bây giờ MXV là hợp pháp thì thoải mái "bung lụa" thôi.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Tự tin là 1 chuyện, còn thắng hay ko ko phải do tự tin đó quyết định vì đôi khi tự tin đồng nghĩa chủ quan.
Mà thôi, cháu thắng thì chúc mừng cháu. Còn lại phải để tt và thời gian trả lời.
Cảm ơn lời chúc của bác ạ.

Cunbong1412

Xe đạp
Em cũng muốn học hỏi (copy trade) từ mợ Jochi Daigaku ạ. Mợ cho em theo ké với. Em đang học và sắp xếp mở tài khoản, nạp vốn, rồi mợ cho em theo nha.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Em cũng muốn học hỏi (copy trade) từ mợ Jochi Daigaku ạ. Mợ cho em theo ké với. Em đang học và sắp xếp mở tài khoản, nạp vốn, rồi mợ cho em theo nha.
Hoan nghênh bác tham gia ạ. Nhưng bác lưu ý là mở tài khoản tại MXV ạ, vì đó là hợp pháp.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Kế hoạch sắp tới của cháu:

(1) Tài khoản số một (~ 400 triệu) cháu trade trong những cơ hội rủi ro cao, vì rủi ro cao nên cháu không live trade, chỉ thông báo sau khi đóng lệnh + sao kê MXV.
(2) Tài khoản số hai (~ 01 tỷ hoặc cao hơn) cháu trade những cơ hội cháu cho là chắc chắn, những trade này cháu sẽ live trade đầy đủ từ lúc dự báo, vào lệnh, nuôi lệnh, đóng lệnh theo thời gian thực ạ

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Các bác lưu ý một điều: có những lúc sẽ bị market hành hạ (không chạm stoploss, nhưng vật vờ tài khoản âm vài tuần lễ), cho nên tuyệt đối không trade bằng tiền vay mượn, tiền sinh/tử. Chỉ trade bằng tiền rảnh rỗi, chưa biết phân bổ vào đâu (tiết kiệm/chứng khoán/bất động sản/vàng).

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Để các bác yên tâm là tài khoản thật, tiền thật, bác nào muốn kiểm tra trực tiếp, cháu sẽ nhờ ông chú đưa tài khoản để các bác xem tận mắt ạ.