Sàn đấu giá BVC Fund - Nơi tập trung hiện vật & bóng bàn về các vụ đấu giá

Website
www.facebook.com
Hôm nào nhà mình lập thớt đấu cái Babetta đi, không thì em mang đấu chỗ khác đấy, mà sang đó thì chả mang được xiền về cho nhà mình, phải nộp vào quỹ bên đó luôn.

Tháng sau nhá. Lập hẳn thớt riêng

hanoihien

Đi bộ
Cám ơn Cụ đã ủng hộ...
Em còn 7-8000 quyển truyện tranh thiếu nhi (chủ yếu cho học sinh cấp 2, 3; tiểu học có 1 ít) cũng muốn ủng hộ cho BVC để mang tới cho các em học sinh ở những vùng còn khó khăn. Các Cụ thấy ủng hộ ở đâu hợp lý thì ới em để em chuyển qua ạ.
Em hi vọng đóng góp được chút gì đấy cho BVC và những người còn khó khăn:)
Đt của em là 0914176303

2 các bác^^!
không biết số truyện ủng hộ các bác đã trao tặng ai chưa? Em đang làm dự án thư viện vùng cao trên Trung Lèng Hồ, 1 xã nghèo thuộc huyện Bát Xát, Lào Cai; rất cần sách truyện cấp 1 và 2. Nếu các bác chưa có địa chỉ nào thì hỗ trợ giúp em mới :D bên e là CLB Ngàn Hạc Giấy HN, hôm trước e có sang Nhi cùng các bác í:). Link thông tin cơ bản về dự án đây ạ http://nganhacgiay.net/Dien_dan_NHG/45-Xay_dung_thu_vien/6410-Noi_dung_du_an_Xay_dung_thu_vien_vung_cao_2011.html
Tình hình là website CLB em chưa được chăm sóc chu đáo như ở đây nên bác muốn update thông tin j thì liên lạc trực tiếp với em

dt: 0121 9488 408
yh: hoanghuong_0703
mail: amy.hoanghuong@gmail.com

Em để offline zahu cho bác Phương (junfang thì phải) hỏi về vụ này cơ mà chưa thấy bác í rep nên post luôn ở đây. 2 tuần nữa em lên LC rồi, mong các bác rep sớm cho em. Thank các bác nhiều >:D<

safenoodles

Xe cút kít
Vâng, em để sau vì cần có thêm thông tin của sản phẩm do người tặng cung cấp nữa. Đồng thời mình cần nhận đc 1 sản phẩm mẫu với kích cỡ rõ ràng, nếu người trúng cần thay đổi thì cứ nhận sp mẫu rồi đổi ở chỗ người tặng.
Hôm nay e liên lạc với bác jipcao rồi.

Mai bác ý sẽ mail cho em thông tin về SP.

Về SP mẫu thì ko cần đâu, ai trúng thì bác ý khiêng đến lắp và bảo hành luôn. Em cũng đã báo với bác jipcaolaf đấu giá món này vào tháng sau. Giá cao đấy.
Em thấy anh bikqui nói chuẩn đấy anh Bụp à, BVC mình cần chắc chắn cho khách trúng đấu giá, biết rằng sự tin tưởng giữa các thành viên trên OF là rất cao nhưng nếu có sản phẩm mẫu cho khách nhận thì vẫn tốt nhất ạ.

Nhân tiện cho em hỏi phiêu dán kính sườn do anh Kienauto tài trợ có cần in phiếu để viết tên nick của khách trúng đấu giá và tên nhân viên phụ trách việc dán kính ( để lúc anh Kiên ko có mặt ở cửa hàng thì vệc dán kính vẫn được tiến hành một cách nhanh chóng) ko ạ? Em thấy trước đây BVC mình hình như thống nhất là có in phếu nhưng mình vẫn chưa thực hiện được.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Tay cầm PlayStation 3 Dualshock 3 Wireless Controller
DualShock 3 điều khiển không dây sử dụng công nghệ Bluetooth để chơi game không dây và cáp USB của bộ điều khiển để liền mạch và tự động tính điều khiển thông qua hệ thống PlayStation 3 tại bất cứ lúc nào.

Già bà

Xe điện
bikqui nói:
Vâng, em để sau vì cần có thêm thông tin của sản phẩm do người tặng cung cấp nữa. Đồng thời mình cần nhận đc 1 sản phẩm mẫu với kích cỡ rõ ràng, nếu người trúng cần thay đổi thì cứ nhận sp mẫu rồi đổi ở chỗ người tặng.
Cần thêm thông tin và ảnh thuyết minh về sp rõ ràng và cụ thể.
K cần sp mẫu vì lắp theo kích cỡ, max<6m
Cần 1 phiếu tặng có dấu, chữ ký nếu là của cty, hoặc điaj chỉ cửa hàng và chữ ký người bán nếu là tư nhân. BV có thể đến xác nhận trước. Thế là ổn.

B_e

Xe điện
2 các bác^^!
không biết số truyện ủng hộ các bác đã trao tặng ai chưa? Em đang làm dự án thư viện vùng cao trên Trung Lèng Hồ, 1 xã nghèo thuộc huyện Bát Xát, Lào Cai; rất cần sách truyện cấp 1 và 2. Nếu các bác chưa có địa chỉ nào thì hỗ trợ giúp em mới :D bên e là CLB Ngàn Hạc Giấy HN, hôm trước e có sang Nhi cùng các bác í:). Link thông tin cơ bản về dự án đây ạ http://nganhacgiay.net/Dien_dan_NHG/45-Xay_dung_thu_vien/6410-Noi_dung_du_an_Xay_dung_thu_vien_vung_cao_2011.html
Tình hình là website CLB em chưa được chăm sóc chu đáo như ở đây nên bác muốn update thông tin j thì liên lạc trực tiếp với em

dt: 0121 9488 408
yh: hoanghuong_0703
mail: amy.hoanghuong@gmail.com

Em để offline zahu cho bác Phương (junfang thì phải) hỏi về vụ này cơ mà chưa thấy bác í rep nên post luôn ở đây. 2 tuần nữa em lên LC rồi, mong các bác rep sớm cho em. Thank các bác nhiều >:D<
Em bên NHG hả, Dương cũng chơi với tụi anh. Em liên lạc thẳng với cụ Jipcao trao đổi xem nhé, cụ ấy có đưa số ĐT trên đo.

Bên NHG làm thì yên tâm rồi ~o)

Website
www.otofun.net
Nhà mềnh có ai sửa được và còn kịp thì táng thêm phần tiếng Việt em "mai dịch" tạm ra đây cho sản phẩm số 5 được không ạ?

Cứ để tiếng Anh nhưng thêm tiếng Việt bên cạnh để tránh có bác nào đấy lại bảo BVC lười
:)):P
///////////////

[FONT=&quot]Phần mềm chỉnh sửa video[/FONT][FONT=&quot]. P[/FONT][FONT=&quot]hần mềm [/FONT][FONT=&quot]thuộc loại[/FONT][FONT=&quot] chuyên nghiệp[/FONT][FONT=&quot], dễ dàng [/FONT][FONT=&quot]nghiên c[/FONT][FONT=&quot]ứu và[/FONT][FONT=&quot] sử dụng!
- Giao diện USB 2.0 và không cần nguồn cung cấp năng lượng
-
[/FONT][FONT=&quot]Thu hình ảnh và âm thanh [/FONT][FONT=&quot]qua[/FONT][FONT=&quot] giao diện USB 2.0
- Hỗ trợ độ sáng, tương phản, độ nét và kiểm soát
[/FONT][FONT=&quot]độ đậm/nhạt[/FONT][FONT=&quot]
- Nhỏ gọn và
[/FONT][FONT=&quot] n[/FONT][FONT=&quot]hẹ[/FONT][FONT=&quot]
- Có khả năng
[/FONT][FONT=&quot] thu[/FONT][FONT=&quot] âm thanh[/FONT][FONT=&quot] mà không cần card âm thanh
-
[/FONT][FONT=&quot]Chức năng cắm là chạy[/FONT][FONT=&quot]
- Hỗ trợ cho tất cả các định dạng: ghi lại trong DVD + / -R/RW, DVD + /-VR, và DVD-Video
- Hỗ trợ
[/FONT][FONT=&quot] các định dạng Video [/FONT][FONT=&quot]NTSC[/FONT][FONT=&quot], PAL
- Video đầu vào: RCA composite hoặc S-Video
[/FONT][FONT=&quot]- Âm thanh đ[/FONT][FONT=&quot]ầu vào: âm thanh Stereo (RCA)
- Kích thước (thân máy): 8.8cm x 2.8cm x 1.8cm (
[/FONT][FONT=&quot] giống cái [/FONT][FONT=&quot]thẻ tín dụng[/FONT][FONT=&quot]/ATM[/FONT][FONT=&quot] là 8.5cmx5.4cm)
- Hỗ trợ độ phân giải video chất lượng cao cho
[/FONT][FONT=&quot]:[/FONT][FONT=&quot]
NTSC: 720 x 480 @ 30fps
~ Pal: 720 x 576 @ 25fp
[/FONT][FONT=&quot]Đ[/FONT][FONT=&quot]ịnh dạng[/FONT][FONT=&quot] đầu ra[/FONT][FONT=&quot]:[/FONT][FONT=&quot]
- AVI / DV - MPEG - WMV - VCD - DVD
[/FONT][FONT=&quot]Đi kèm theo có[/FONT][FONT=&quot]:
-
[/FONT][FONT=&quot]1 Bổ chuyển đổi amm thanh, hình ảnh video [/FONT][FONT=&quot]EasyCap[/FONT][FONT=&quot] USB 2.0 DV / TV / VHS Video / DVD Audio-Video Capture
-
[/FONT][FONT=&quot]Đĩa cài đặt [/FONT][FONT=&quot]CD-[/FONT][FONT=&quot]ROM[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

Già bà

Xe điện
ChimBaoBao nói:
Nhà mềnh có ai sửa được và còn kịp thì táng thêm phần tiếng Việt em "mai dịch" tạm ra đây cho sản phẩm số 5 được không ạ?

Cứ để tiếng Anh nhưng thêm tiếng Việt bên cạnh để tránh có bác nào đấy lại bảo BVC lười :)):P
Cám ơn Sleepless nhé :). Sửa đc.
He he, định để mỗi Ing lít cho nó sính ngoại tí :D
Để cả 2 thì dài quá. Hay bỏ tiếng Anh đi nhé ?

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Em thấy anh bikqui nói chuẩn đấy anh Bụp à, BVC mình cần chắc chắn cho khách trúng đấu giá, biết rằng sự tin tưởng giữa các thành viên trên OF là rất cao nhưng nếu có sản phẩm mẫu cho khách nhận thì vẫn tốt nhất ạ.

Nhân tiện cho em hỏi phiêu dán kính sườn do anh Kienauto tài trợ có cần in phiếu để viết tên nick của khách trúng đấu giá và tên nhân viên phụ trách việc dán kính ( để lúc anh Kiên ko có mặt ở cửa hàng thì vệc dán kính vẫn được tiến hành một cách nhanh chóng) ko ạ? Em thấy trước đây BVC mình hình như thống nhất là có in phếu nhưng mình vẫn chưa thực hiện được.
Phiếu là OK rồi, sản phẩm mẫu rất cồng kềnh, xuất ra rồi nhập vào, công thêm khoản khiêng vác. Ặc ặc.

Cứ ai trúng đấu giá thì bác jipcao cho quân đến lắp ráp và thu hồi phiếu luôn, đỡ việc cho rất nhiều người.

jipcao

Xe hơi
@Bikqui: Bộ rèm cửa điều khiển từ xa chị nghĩ giá không thấp. Nên có thêm hình ảnh demo em ạ (video thì càng tốt). SP này đấu onl liệu có ổn không nhỉ?
Vâng cái này em sẽ bổ sung thông tin đầy đủ, có cả video để mọi người dễ hình dung.
Phiếu là OK rồi, sản phẩm mẫu rất cồng kềnh, xuất ra rồi nhập vào, công thêm khoản khiêng vác. Ặc ặc.

Cứ ai trúng đấu giá thì bác jipcao cho quân đến lắp ráp và thu hồi phiếu luôn, đỡ việc cho rất nhiều người.
Cái này em rất hiểu các bác ạ. Vì đây cũng là lần đầu tiên em tham gia nên bác nghĩ vậy cũng phải. Hợp lý nhất là trong tuần này em sẽ liên lạc với người phụ trách bên mình để chuyển qua trước bộ động cơ và remote (phần quan trọng có giá trị nhất của bộ sản phẩm). Còn phần thanh ray để khi nào có người đấu giá trúng em xem kích thước yêu cầu là bao nhiêu sẽ làm và đến lắp đặt hoàn thiện luôn. Như vậy có được không các bác?

thientamnt

Xe điện
Em chụp cái ảnh Chiếc Đàn ghita bác Xegiday tặng BVC nhà mình đấu giá. Em Post hình lên, còn nội dung thì bác Xegiday giúp em nhé :D ! Nghe nói theo bác ý suốt thời Sinh viên !

thientamnt

Xe điện
Bác Bánh lưu ý cho em, em còn giữ cặp Sim mà 1 mợ OF giấu tên tặng BVC đấu giá nhé. Bác cho vào danh sách tháng 9 nhé !

thientamnt

Xe điện
2 chai rượu đấu giá tháng 8 vừa rồi, mai em sẽ mang qua Quán Gió nhé !

xegiday?

Xe buýt
Website
www.hacxua.com
Em chụp cái ảnh Chiếc Đàn ghita bác Xegiday tặng BVC nhà mình đấu giá. Em Post hình lên, còn nội dung thì bác Xegiday giúp em nhé :D ! Nghe nói theo bác ý suốt thời Sinh viên !

Cảm ơn bác, cây guitare này em mua từ năm 2003 khi còn là sinh viên kinh tế đối ngoại trong TPHCM, cây đàn này em mua của một chú chuyên làm đàn ở quê em, TP Thái Nguyên. Cây đàn này đã từng theo em vào nam ra bắc, sang Singapore, sang Úc,...suốt thời sinh viên, và nhờ nó em cũng có danh sách các em nuôi khá dài^_^, nhưng trong đó không có gấu nhà em, gấu nhà em mù tịt về âm nhạc và cũng chả có hứng thú gì với ca hát, từ hồi quen nhau mỗi lần vác đàn ra là lại bị cằn nhằn điếc tai, vì thế em cũng không hứng thú và bỏ đàn được gần 2 năm rồi, giờ có chơi chắc cũng chỉ như bật bông mà thôi. Về cây đàn có vài điểm như sau:
1) Là cây đàn chơi dòng cổ điển (đệm hát cũng được nhưng di chuyển tay không thuận tiện lắm)
2) Tuổi đời hơi cao nên cũng có vết đồi mồi
3) Chất lượng âm thanh vừa phải, dùng cho các bác mới tập chơi để tán gái thì vô tư đi
4) Hôm nọ thằng em em sang nó chỉnh đứt mất dây mí rồi, bác nào trúng đấu giá em xin tặng một bộ dây inox mới

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
@Bác Jipcao: em đã nhận đc cái remote và trục của bộ Rèm mở ngang tự động rồi nhé, Bác gửi thông tin sp vào mail nghongviet@gmail.com giúp em thông số nhé.
Em cám ơn Bác ^_^

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em post lại chi tiết món hàng tặng BVC định kỳ automatic hàng tháng đấu giá như sau:

--------------------------

ĐÁNH BÓNG VỎ, LÀM MỚI XE THEO QUI TRÌNH 3M
Áp dụng cho xe dưới 8 chỗ ngồi

Sau một quá trình sử dụng vỏ xe sẽ bị cũ, việc đánh bóng định kỳ đem lại vẻ bóng đẹp và cũng góp phần chống lão hóa cho lớp sơn xe do loại bỏ được các tạp chất, hóa chất đọng trên bề mặt vỏ xe. Toàn bộ qui trình đánh bóng vỏ của hãng 3M có tất cả ba bước, công dụng của từng bước như sau để quyết định nên đánh bóng bao nhiêu bước:

Bước 1: Là bước đánh phá, dùng phớt lông cừu và xi phá. Bước này có tác dụng tẩy các vết xước, các vết bẩn bám kết dính lâu ngày trên bề mặt sơn, bước này thường yêu cầu đối với xe nhiều vết xước, sơn lâu năm không được chăm sóc.

Nguyên liệu sử dụng: 3M PERFECT-IT II RUBBING COMPOUND
+ Tẩy vết xước do giấy ráp có độ hạt từ 1,200 - 2,000 trên bề mặt sơn (solid) hoặc dầu bóng (clearcoat) của xe
+ Độ cắt hạt đồng nhất
+ Bước đầu trong quá trình ba bước để tạo độ bóng hoàn hảo của sơn
+ Sử dụng với phớt lông cừu 3M 05701 (superbuff 2 plus 2)

Bước 2: Làm bóng sáng nước sơn

Nguyên liệu sử dụng: 3M IMPERIAL MACHINE GLAZE
+ Chất tạo bóng bằng máy không có chất silicon
+ Có khả năng tẩy được vết xước nhỏ một cách hoàn hảo, tạo được độ bóng sáng và sâu, thích hợp với tất cả các màu sơn
+ Sử dụng bằng máy với phớt mút 3M 05725 Foam Polishing Pad

Bước 3: Phủ lớp Wax để bảo vệ lớp sơn. Tùy vào tình trạng bề mặt lớp sơn để quyết định nên đánh bóng mấy bước. Nếu xe còn mới, thường xuyên được chăm sóc thì chỉ cấn đánh bóng bước 2 và bước 3

Nguyên liệu sử dụng: 3M PREMIUM LIQUID WAX
+ Tạo lớp bảo vệ bề mặt sơn, sử dụng cho lớp sơn đã cứng hoàn hảo, tạo ra độ bóng cao và sâu
+ Sử dụng bằng tay hoặc máy đánh bóng quĩ đạo

XỬ LÝ BỀ MẶT KIM LOẠI NHƯ ĐỒNG, CHROME

lekhoa78

Xe tải
Ủa thế sao lầm đấu giá vừa rồi e không thấy sảm phẩm này nhỉ? Thế này phải rình lần đấu giá tới thôi.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Giờ em đang list lại danh sách sp đấu giá thấy ít đồ có thể đem đấu giá quá. Hầu hết là sp đem sang gian hàng thanh lý.
Dự kiến T9 có các sp như sau: GPS tracking nhà Cụ Omega09, Rượu nhà Mợ Bling, tai nghe BT của chị HaVu, Rèm mở ngang tự động của Bác Jipcao...
Thời gian bắt đầu tầm 05-9 (đúng ngày thứ 2)
Nhà mình xem có thể đưa thêm sp gì vào nữa nhé và phương án có thêm sp đấu giá.

quangtayho

Xe container
Nhà Bánh thêm cái máy ghi âm KTS của anh vào nữa nhá.
- Nhãn hiệu: TOSHIBA - DMR-900V
- Xuất xứ: Nhật xịn
- Tình trang: Đã cũ, vẫn đang sử dụng tốt.
- Quà tặng: Kèm 1 Micro cắm ngoài (loại cài ve áo) để tăng cường khả năng ghi âm.
Chưa chụp được ảnh. Dùng tạm Link này http://www.toshiba.co.jp/digital/webcata/it/dmr_1800v.htm
Cái trong ảnh giống hệt chỉ khác cái của mình là thời gian ghi âm dài gấp đôi. Cái của mình là 900v, trong ảnh là 1800v