Samsung thắng kiện đòi lại tên miền .vn tại Việt Nam

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
thu là đúng rồi vì giờ rất nhiều người cứ lên mạng đăng ký toàn thương hiệu chả phải của mình rồi bắt người ta mua lại
Như thế e thấy cungz ko hợp lý ạ.
Tại sao người ta ko đk đi, lúc em đk lại bắt em trả lại tên miền.
Em nhớ năm 2008 em bán cái tên miền đầu tiên có tên noithat.xxxxxxxx giá 11 củ.
Lúc đấy sướng hơn lên giời các cụ ạ. Lúc đó suất cơm có 3k mà bán đc 11 củ, kế toán cty đó còn giật mình cơ mà

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Bon cướp nhà băng khi thực hiện các phi vụ cướp, cũng phải bỏ thời gian ra điều tra, bỏ chất xám ra lập kế hoạch, cũng phải bỏ đầu tư nhiều tiền để mua sắm trang thiết bị v.v. có như vậy mới chót lọt, chẳng lẽ cụ cũng ủng hộ bọn này sao?
Cụ so sánh khập khiểng quá.
Cái domain là "không của riêng ai", cụ không đk thì người khác đk, trâu chậm thì uống nước đục, muốn uống nước trong thì phải mua thôi. Tôi có ăn trộm hay ăn cướp của cụ đâu.
À em bổ sung: Đăng ký domain dạng này cũng ko vi phạm pháp luật, trừ khi cụ link nó vào 1 site giống và gây hiểu nhầm với 1 thương hiệu đc đk bản quyền khác mà thôi.
Ss thắng vụ này e nghĩ do luật pháp Việt Nam thôi, nước khác còn lâu ấy

SuzukiGen2

Đi bộ
Giờ thì
Cụ so sánh khập khiểng quá.
Cái domain là "không của riêng ai", cụ không đk thì người khác đk, trâu chậm thì uống nước đục, muốn uống nước trong thì phải mua thôi. Tôi có ăn trộm hay ăn cướp của cụ đâu.
À em bổ sung: Đăng ký domain dạng này cũng ko vi phạm pháp luật, trừ khi cụ link nó vào 1 site giống và gây hiểu nhầm với 1 thương hiệu đc đk bản quyền khác mà thôi.
Ss thắng vụ này e nghĩ do luật pháp Việt Nam thôi, nước khác còn lâu ấy
Đúng như bác nói thật như em đây công ty em cũng có lập 1 tên miền [têncôngty].vn chưa đầy 1 ngày sau là các tên miền .com .com.vn .net bị đối thủ mua hết :(

tuanoppa

Xe hơi
Bác này giỏi nhỉ mua được quả tên miền này :D