[Funland] Sầm Sơn thất thủ

xegiacmo

Xe container
Cứ nếu nếu như cụ thì nói làm gì :), như kiểu mấy ông xin tư vấn xem 500tr thì toàn mấy ông chê 500tr lởm bảo cố 2-300 làm con hạng C chạy cho sướng thậm chí lên hơn 1 tỏi mua con suv chạy cho sướng.

SS đông vì nó gần, chạy xe 3h và 9h cụ cũng so cùng 1 mặt bằng được thì em chịu. SS có so thì với Quảng Ninh thôi.
Rất nhiều các cơ quan đơn vị họ chọn sầm sơn cho cán bộ công nhân viên nghỉ hè cũng vì chi phí , thời gian họ có giới hạn .

tienaka

Xe điện
Chỗ này ở đâu thế cụ, vắng vẻ yên tĩnh thế này mới thích cụ nhỉ.
Chắc cũng bằng cụ đi sầm sơn. Cái này là ở Quảng Nham. Quảng Xương Thanh Hoá
Dưới này mới nên cũng có lượng khách nhỏ.

hothienl

Xe tải
Đông thế này mà cụ covit nhập thì sao? Khoanh bãi biển đưa hết ra đảo cách ly^^^

Dan du an

Xe ba gác
Em nghĩ Sầm Sơn đông là đúng. toàn bộ các tỉnh phía Bắc, đồng bằng sông Hồng thì chủ yếu là ra Sầm Sơn với Hạ Long chứ vào Cửa Lò hơi xa, thêm vào đó dân Thanh Hoá cũng đông mà. Tắm biển mà đông quá thì đúng là hơi hãi thật, nhưng mà nhiều cái để nhìn. Em thì thích nằm dài ngắm gái tây cởi trần nằm úp sấp cả buổi để da rám nắng hơn nên cái đó phải vào miền trong kia rồi. Ngoài này không thấy.

nvht

Xe điện

nvht

Xe điện
Em nghĩ Sầm Sơn đông là đúng. toàn bộ các tỉnh phía Bắc, đồng bằng sông Hồng thì chủ yếu là ra Sầm Sơn với Hạ Long chứ vào Cửa Lò hơi xa, thêm vào đó dân Thanh Hoá cũng đông mà. Tắm biển mà đông quá thì đúng là hơi hãi thật, nhưng mà nhiều cái để nhìn. Em thì thích nằm dài ngắm gái tây cởi trần nằm úp sấp cả buổi để da rám nắng hơn nên cái đó phải vào miền trong kia rồi. Ngoài này không thấy.
Quan Lạn và Cô Tô giờ cũng hút được nhiều khách do đi lại chỉ mất 3 tiếng như Ss

Dan du an

Xe ba gác
Quan Lạn và Cô Tô giờ cũng hút được nhiều khách do đi lại chỉ mất 3 tiếng như Ss
Quan Lạn thì còn ok chứ đi ra Cô Tô hãi lắm cụ ạ. Cháu say sóng nên chịu rồi.

nvht

Xe điện

scroll

Xe hơi
Cô Tô thì phụ thuộc thời tiết quá, mưa gió mà hết thuyền thì chịu luôn

nvht

Xe điện
Cô Tô thì phụ thuộc thời tiết quá, mưa gió mà hết thuyền thì chịu luôn
Năm nay có tàu xịn rồi, không lo bị cấm tàu nữa. Tuy nhiên phải đặt trước vé vì chỉ có 1 tàu thôi

Anhnv3

Xe buýt
Sao mn không chịu khó bay vào miền trung nhỉ, chả cứ phải tắm nha trang phú cuốc, tắm biển quy nhơn, quảng ngãi cũng rất thú, biển vắng tanh, bãi cát vàng dài tít tắm không một bóng người :D
Đã đc bay đâu mà bay hả cụ.

Toilaai08

Xe tăng
Cơ bản là nó gần, thích thì phi trâu đi ngay không phải suy nghĩ nhiều, nên đông cũng phải chịu thôi.

Antoni

Xe tải
Em thấy rất tích cực, so với hơn 20 năm trước em còn bé đi sầm sơn mấy lần thì giờ dân ta béo tốt hơn rất nhiều, các chị nhìn cứ phây phây còn các anh thì bụng phệ, toàn tướng nhà giầu với quan to hồi ấy.
Chả hiểu sao một thời lại mốt bụng to cụ nhỉ. Mông muội vãi.

ThangCFG

Xe tải
nước đục ngầu, chen chúc nhau đến hãi. Năm ngoái cả nhà em cũng đi sầm sơn, sáng ra tắm sớm hai bố con đang lặn ngụm lúc nhìn thấy một cục **** nổi ngay trước mặt hãi hùng. Lên bờ thẳng ko biết bao giờ mới dám xuống lần nữa.

Sao mn không chịu khó bay vào miền trung nhỉ, chả cứ phải tắm nha trang phú cuốc, tắm biển quy nhơn, quảng ngãi cũng rất thú, biển vắng tanh, bãi cát vàng dài tít tắm không một bóng người :D
Vấn đề 2T: thời gian, tiền bạc

traurung2017

Xe hơi
Không biết dịch vụ của dân SS năm nay đã "văn minh" tiến bộ hơn nhiều chưa nhỉ? Chứ bãi tắm đông như hội "cướp phết" thế này thì không nên gọi là tắm biển mà là tắm hơi người hoặc lội/đằm bãi biển chăng????;)
Năm ngoái em đi cùng cơ quan một lần, tình cảnh y như hình, chỉ đứng trong phòng ngủ nhìn ra và nghe loa phát tìm trẻ lạc cũng đủ phê bác ạ.
Chiều thuê cái xe điện đi đến quán ăn, chạy quá một trăm mét em mới phát hiện ra, bảo anh anh anh chở em quay lại với. anh mặt sưng xỉa bảo sáng nào cũng gặp khách như này thì tôi chết. Mặc dù trăm mét quay lại cũng là đường về của anh luôn hic hic

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Xa nhưng thoải mái hơn nhiều.
Từ Hà Lội đi SS chỉ tầm 3h, nhưng ko thoải mái.
Còn chạy vào đến Nhật lệ tầm 9h gồm cả nghỉ, 6h sáng chạy, tầm 15h vào đến Nhật Lệ, nếu chạy đường tránh Vinh và ăn trưa ở Hà Tĩnh còn nhanh hơn.
Từ Quảng Bình chạy đến Huế thêm tầm 2,5 tiếng,
Từ Huế chạy vào Đà Nẵng, Hội An, Quảng Nam tầm 3 tiếng.
Vấn đề là có thời gian hay ko thôi, chứ chi phí rẻ hơn nhiều.
Nếu đi 2 ngày có thể đi Quảng Ninh, chi phí cao hơn SS nhưng dịch vụ tốt hơn.
3 ngày là chạy vào Quảng Bình là khỏe.
Còn nghỉ nguyên tuần + 2 thứ 7, CN ... là lá la
Bó tay với thanh niên. Lái xe tầm 2-3h đã mệt bcm ra. Trừ ông nào rảnh với sức khoẻ quá tốt mới lái lâu đc. Chưa kể đi cả gia đình, lái càng lâu, mọi người càng mệt mỏi. Thời gian trên đường càng lâu nguy cơ tai nạn càng lớn.
Dân nó có ngu đâu nên chả đến lượt dạy khôn. Cái gì hợp lý tự nhiên người ta sẽ chọn nhiều.

JonCamry93

Xe máy
Mỗi lần nghỉ lễ là một lần kéo nhau đi hành xác
Nhìn toàn đùi là đùi. Hãi

Cụ câu view, giât title ghê quá.E vừa đưa cả nhà từ HN vào TH đợt nghỉ lễ vừa rồi, năm nay chắc còn ảnh hưởng của dịch Covid, buổi chiều tắm biển SS đông nhất cũng ko như thế này. Ảnh này chắc mấy năm trc rồi.
Về cảnh quan, đô thị thì SS e thấy giờ cũng đẹp. Hình thành được con đường 2 chiều dọc bờ biển chả khác gì ĐN, NT...Khách sạn cũng nhiều, đủ loại từ bình dân đến cao cấp cho các cụ chọn.
Giá cả cũng ổn, ko còn lo bị chặt chém. E gửi ô tô ngay sảnh NH Viettin mặt biển cho cả nhà xuống tắm, phí có 30k. Ăn uống thì tùy nhà hàng, khách sạn rồi.
E thấy SS vẫn hút khách vì vị trí địa lí gần. Từ HN về bây h tầm 3.5, chiều t6 xphat, CN về thì có dc 2 ngày, 2 đêm nghỉ ngơi, tắm biển. Biển SS có sóng thuộc loại mạnh nhất các bãi biển miền bắc, nước cũng trong vì ko gần cửa sông.
Điều e còn chưa ưng ở SS là dịch vụ ăn uống chưa đa dạng. E muốn tìm vài hàng quán ăn hải sản vỉa hè mà ko có nhiều. Ăn chính cứ fai ăn trong nhà hàng của ksan, mà e thấy nấu dở quá. Đồ ăn vặt toàn xúc xích, trứng luộc...