Sầm Sơn....Nơi ăn , chốn nghỉ hợp lý giữa mùa hè đông đúc ???

lin.levis

Xe tải
Khuyên bác không nên đi Sầm Sơn, phải nói là không thể chấp nhận được.Em kể thêm mấy vụ ntn mà chính nhà em bị dính. Vụ 1 Mấy đứa trẻ con ở nhà đi tắm biển thì thích ngồi lên mấy con thú chụp ảnh, thế là cho chúng nó chụp mặc cả giá đoàng hoàng cứ nghĩ thế là hết cửa chém mình. Lúc trả anh bọn thở ảnh nó nhòm đúng lúc nhà em đang đánh chén nhao vào trả ảnh,lúc chụp thì chỉ bảo chụp 1-2 kiểu thế là chúng nó chụp lấy chụp để môĩ đứa nhà em 4-5 kiểu mà mỗi kiểu không khác nhau là mấy, kiểu như ấn kép . Rồi bè nheo đòi tiền bằng được, cả nhà đang ăn thôi bố thí cho chúng nó để ăn cho ngon.Vụ 2 Buổi tối ra bãi biển thuê gế ngồi uông mấy chai bia cho mát,thế là bọn trẻ con tẩm quất cứ nhao nhao vào gạ tẩm quất này nọ, bực mình thanh toán đi về cúi xuống chao ôi 2/3 đôi dép không cánh mà bay(thiệt hại mất gần 1 củ hai dôi dép das) chúng nó bỏ lại đúng đôi tổ ông của em. Vụ 3 .mấy bà đi chợ mua mấy cân cua cua thịt ra bãi biển thuê luộc cho mấy anh em tắm xong lên ăn,tưởng không dính được vụ chặt chém nào nữa vì mặc cả rõ ràng công luộc, thế mà khi ngồi dập ra ăn chao ôi, cua thịt của mình biến thành cua nước tự bao giờ, đập ra toàn nước lèo tèo, bọn nó đổi của thịt của mình........còn nhiều vụ ức chế nữa không tiện kể ra hết.
-------> không bao giờ quay lại Sầm Sơn một lần nữa

Chỉnh sửa cuối:

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Chúc mừng cho sự lựa chọn sáng suốt của Cụ. Nếu vào Hải Hòa thì nên vào Ks Xanh Hà ACB thay vì Cao Nguyễn (hay Cao Nguyên gì đó). Phòng ốc sạch sẽ mà cũng hạt rẻ hơn. Nói chung là cụ phải đặt trước vì cả bãi Hải Hòa đấy chỉ có 3 k/s ở được thôi.
Í í . Cháu vưỡn lăn tăn nếu vào Hải Hòa phải xa thêm 40 km nữa ( trong đoàn rất nhiều phụ nữ say xe ) Mà ở SS nghe các cụ nói thấy nản nản @-)

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Sắp tới đại gia đình em ( khoảng 15 người cả già trẻ , lớn bé ) muốn đi tắm biển SS . Nhờ các cụ , mợ tư vấn giúp nhà em chỗ ăn , nghỉ ngủ hợp lý hợp tình tại bãi SS ạ ? Vì đất khách quê người nên chả biết chỗ nào mà lần , nhất lại trong dịp hè nắng nóng thế này không '' tỉnh '' sợ bị chém đẹp:-|. Phương châm của em là ngon , bổ và giá phải chăng !!!

Ôm thùng vodka đợi các cụ tư véo đây !!!!!!!!!!!%%-%%-%%-

Kinh ngiệm bản thận của nhà cháu là cụ .... không nên đi Sầm Sơn ( Rất rất xin lỗi các cụ , nhà cháu không muốn vơ đũa cả nắm nhưng đúng là SS rất củ chuối ạ )

Ti_Teo

Xe buýt
Năm ngoái em đi thì thấy SS hoàn toàn bình thường, trc' em có làm HDV 2 năm nên nhận xét như thế.
Nhưng ( lòi ra chữ nhưng mới đau) để bình thường đc là do em alo trc' cho thằng ku em trong SS (em trên GOL) nó đặt phòng trc', rồi khi vào đến nơi nó lúc nào cũng kè kè bên cạnh lúc đi ăn, đi tắm, đi chơi ...Ăn thì ăn nhà hàng của dì nó, tắm thì nó trông F1 cho 2vc tắm, đi chơi thì nó đi xe máy trc' xe dắt đường.
2 cặp vc + 1 F1 đi hết tổng xỉ vả ko quá 5 củ cho 2 ngày 2 đêm ở SS + 1 ngày cuõi lượn qua Tam cốc Bích động.

letung

Xe tải
Nếu cứ nhất quyết phải là " Sơn" thì cụ đi Đồ Sơn cho lành. Đi Sầm Sơn em dự khi về thế nào Cụ với Gấu cũng cãi nhau vì ức chế :D

chuot_bach

Xe tăng
Em thấy các cụ nói nhiều chuyện về Sầm Sơn quá, em cũng hay đi mà chưa gặp vụ nào cả (chắc số em may mắn.) Thực ra em thấy nhiều người kêu nhưng năm nào Sầm Sơn cũng đông nghịt --> những chuyện các cụ nói có nhưng không phải ai cũng bị như vậy. Cụ chủ thớt cứ thoải mái mà đi chứ đi nghỉ mà lúc nào cũng phải cảnh giác thì còn gì là nghỉ ngơi nữa.
Về ăn uống em khuyên cụ chủ nên đi về phía Vạn Chài resort đó, ngay cổng Vạn Chài có nhà hàng Tý Tâm, em đi Sầm Sơn bao giờ cũng chỉ ăn ở đó, chưa thấy bị lừa gạt gì cả.
Nói chung là đất khách quê người, hạn chế sử dụng các dịch vụ không cần thiết, em cũng chứng kiến nhiều vụ các bác "nông dân" lên HN bị các bác HN chăn cho đến khổ. Bẩm các cụ em là người HN chính gốc đấy - khoe chút.

s63 AGM

Xe tăng
biét là chán nhưng sắp tới em cũng vẫn phải đi. vì đi cùng doàn với công ty. xin ở nhà mà kô đc. đến đấy chắc lạ nằm khách sạn đan qoạt cho hết 3 ngày rồi về thôi

KarinMoon

Xe tăng
Cụ ngược lên phía Bắc đi cụ ^:)^. Đồ Sơn, Cát Bà. Sướng gấp tỷ cái Sầm Sơn

pham

Xe hơi
Sầm Sơn được lợi là gần hơn nhiều so với Cửa Lò, biển tắm cũng thích hơn. Nhưng em đã nói rồi, con người ở đó không thể nào chấp nhận nổi. Em thề không bao giờ đi Sầm Sơn.

haucom

Xe tải
Có vẻ xôm quá em xin đề mô mấy cái ảnh cho các cụ đánh giá a:D
Đầu tiên là Đồ Sơn a

Và đây là Sầm Sơn a:)

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Không nên đi Sầm Sơn !

Đi chơi là để nghỉ ngơi, đi lại ôm thêm cục hận nữa thì đi làm gì hả cụ >:). Nói chung cái gì dính tới thanh hóa thì nên dẹp L-).

Sắp tới đại gia đình em ( khoảng 15 người cả già trẻ , lớn bé ) muốn đi tắm biển SS . Nhờ các cụ , mợ tư vấn giúp nhà em chỗ ăn , nghỉ ngủ hợp lý hợp tình tại bãi SS ạ ? Vì đất khách quê người nên chả biết chỗ nào mà lần , nhất lại trong dịp hè nắng nóng thế này không '' tỉnh '' sợ bị chém đẹp:-|. Phương châm của em là ngon , bổ và giá phải chăng !!!

Ôm thùng vodka đợi các cụ tư véo đây !!!!!!!!!!!%%-%%-%%-

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Cụ ngược lên phía Bắc đi cụ ^:)^. Đồ Sơn, Cát Bà. Sướng gấp tỷ cái Sầm Sơn
Cũng đang dự tính thay Sầm bằng Đồ ! Nhưng nghe nói ở Đồ nhìu ghẹ lắm , mà tính em thì ghẹ non ghẹ ngọt là em thích b-).....E rằng không kiềm chế được =))

TrungLong

Xe hơi
Đi chơi mà lúc nào cũng lo ngay ngáy bị chặt chém, người với người thì giở mặt nhanh hơn lật bàn tay, thò mặt ra đường thì các kiểu dịch vụ săn như săn đầu người ==> có thể đi nếu có thổ công sành sỏi dẫn dắt, chỉ bảo nhưng như thế liệu có còn là đi chơi đúng nghĩa không? SS 10 năm hoặc hơn nữa trở về trước thì ok, mình đã có lần gửi tiền đêm hôm trước cho quán ăn vỉa hè để nhờ họ mua cua sáng hôm sau ra nhận 1 thùng xốp, về nhà cân đủ, cua thịt và gạch cực ngon sao lúc đó thấy quý người dân TH thế, 2 năm sau quay lại thì hỡi ôi, như các bác đã nói, vẫn nuối tiếc và chưa tin vì cho rằng mình không may thêm 1 lần nữa là 3, phát sinh thêm cả việc được chứng kiến tận mắt thợ ảnh bãi biển vè cả khách du lịch chụp = máy gia đình suýt đánh nhau to nếu CA không can thiệp kịp thời vì con c hó đấy vớ đúng đoàn khách 2 xe 45 chỗ quân đội hay jì jì đó . Công nhận là biến chất quá nhanh, Sẽ không bao giờ đi bất cứ biển nào thuộc vùng Hoa Thanh Quế nữa.

Skagen

Xe tăng
Đi chơi là để nghỉ ngơi, đi lại ôm thêm cục hận nữa thì đi làm gì hả cụ >:). Nói chung cái gì dính tới thanh hóa thì nên dẹp L-).
Vodka Cụ cái.:-bd
Em vừa đi với cơ quan Gấu hôm Thứ 6, về đến HN tối qua. Dính cục hận đến giờ vẫn chưa trôi (chuyện vớ vỉn thôi, chẳng thiệt hại nhiều về kinh tế, nhưng gây ức chế kinh khủng).
Cách đây 6-7 năm gì đó, em đã 1 lần đi cùng thanh niên ở cơ quan và tự hứa với bản thân sẽ "một đi không trở lại". Nhưng lần này Gấu cứ thiết tha đề nghị, vừa là đi với tập thể, vừa là cho F1 xả hơi sau kỳ thi cuối năm, nên em đành chiều lòng. Thế nhưng, đi về xong, thì chính Gấu nhà em chỉ thốt lên rất nhẹ nhàng: CẠCH.^#(^
Chắc số em không may, nên 2 lần đi đều "giẫm phải mìn". Còn lại thì very good cả. :D
Cụ chủ thớt cứ cân nhắc kỹ trước khi quyết định, kẻo đi chơi về mà không thoải mái thì chán lắm.
Chúc Cụ và gia đình có kỳ nghỉ vui vẻ.%%-%%-%%-

ducleminh

Xe điện
Em vừa đi với cơ quan Gấu hôm Thứ 6, về đến HN tối qua. Dính cục hận đến giờ vẫn chưa trôi (chuyện vớ vỉn thôi, chẳng thiệt hại nhiều về kinh tế, nhưng gây ức chế kinh khủng).
Cách đây 6-7 năm gì đó, em đã 1 lần đi cùng thanh niên ở cơ quan và tự hứa với bản thân sẽ "một đi không trở lại". Nhưng lần này Gấu cứ thiết tha đề nghị, vừa là đi với tập thể, vừa là cho F1 xả hơi sau kỳ thi cuối năm, nên em đành chiều lòng. Thế nhưng, đi về xong, thì chính Gấu nhà em chỉ thốt lên rất nhẹ nhàng: CẠCH.^#(^
Chắc số em không may, nên 2 lần đi đều "giẫm phải mìn". Còn lại thì very good cả. :D
Cụ chủ thớt cứ cân nhắc kỹ trước khi quyết định, kẻo đi chơi về mà không thoải mái thì chán lắm.
Các cụ đi Hải Hoà thôi, đi đấy còn tàm tạm chứ SS thì đừng đi.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Cụ dính vụ gì thì pọt lên cho anh rút kinh nghiệm, em lần nào về quê cũng qua thanh hoa quế, lần nào cũng phải đóng thuế nhục không thể tả :((.

KarinMoon

Xe tăng
tốt nhất cụ nên dừng đừng có đi SS nữa. E mới đúng một lần ăn trong TH và bị chém quá đẹp :(.

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
em mới đi Đồ Sơn về hôm qua xong, chỉ chê Đồ sơn mỗi cái là sóng bé quá. bây h nó mới có Hon Dau resot rất đẹp, có cả thú rừng cho F1 mãn nhãn luôn. thuê phòng tại Hon dau resot thì 2tr/1 pòng ở trên đồi, nhà em thuê ở đó 2 phòng ở đó hết 4tr kỳ kèo mấy câu thế nào mà đc giảm 1tr.Còn sự lựa chọn khác là đi Cát bà rất đẹp, sóng to đánh tụt hết quần áo luôn8-} không nên đi SS: T1 là người đông + nước rất bẩn vì lý do đông người lên lượng nước thải xả trực tiếp xg biển rất nhiều :)) , T2 là đi xa quá mà say xe thì sẽ rất mệt, T3 theo các cụ ở đây là hay ăn quả bực.Trong khi đó Cát bà + Đồ sơn đi gần lại đẹp nữa.theo em đẹp nhất cụ đi Cát bà, còn không thì đi Đồ sơn ( mọi thứ đều oke chỉ duy có sóng hơi bé thôi )

Chỉnh sửa cuối:

tiger-indochina

Xe buýt
Em đã thề từ hơn 2 năm nay là không bao giờ đặt chân đến SS nữa...vì sao thì các cụ ở đây đã nói hết rồi ạ =P~