[Funland] Sâm độn chì, đỉnh cao trí tuệ Việt

tamock

Xe buýt
Lâu lâu em lại thấy một topic "Người Việt xấu xí" như thế này. Mọi người vào đóng góp hăng tiết lắm, dồn nén cứ thế tuôn ra.

Hồi đọc "Người TQ xấu xí" em thấy giống thế. Đúng là cái gì cũng học Tàu, và cái xấu học nhanh hơn cái tốt. Giờ TQ đã đến thời coi quyển đó là "tự nhục" rồi đấy, hy vọng VN cũng sẽ đến thời đó.

toanbui

Xe tăng
Sống như thế mà dám đòi Thầy Cô giáo phải tận tâm, Bác sĩ phải như Mẹ hiền, Quan thì phải liêm chính.
Con người nào thi sinh ra xã hội như vậy
cụ nghĩ ngược lại thử 1 lần xem sao

Gagarose

Xe điện
Cụ muốn nói j nhỉ??? Cụ biết 1 trong 5 doanh nghiệp Châu Á dc xuất tôm vào Tesco là ai ko? Cụ biết doanh nghiệp nào xuất tôm vào Nhật ko? Và nói thì hiện tại ý nhé.
Còn bọn bơm thạch vào tôm thì nó cũng đã xong, bọn xuất đinh phần nhiều do lọc ko kỹ và do bà con nuôi tôm nhét vào!
Cụ làm gì mà hoắng lên như đỉa phải vôi thế, cụ làm xuất khẩu tôm à? Cụ ấy hỏi thì tôi google giúp. Tôi chẳng muốn nói gì.

Chỉnh sửa cuối:

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cái này ăn vào máu rồi ko chữa dc đâu!! Em tỷ dụ như Bán mực trứng thì nhét thêm con cá vào bụng, Bán chim cút rán thì dùng bằng vịt con thải loại.... Còn nhiều lắm cụ ah!! Nhà em mua bột hạt điều về để làm quán thì họ trộn bột với cát để tăng trọng lượng, người đi bán hàng ai ai cũng dùng" ảo thuật ". Cái Tâm giờ nhiều người bị chó gặm hết roi ko mong chờ điều tốt đẹp dc đâu ah!!
Sao nó không độn sắt dể khi ngâm xong uống có thêm chất sắt cụ nhỉ :))

hm.tuan

Xì hơi lốp
Quá kinh khủng với lòng tham

Big Bang

Xe điện
cụ nghĩ ngược lại thử 1 lần xem sao
Ngược lai:
Thầy thuốc thì chăn bệnh nhân, Nhà giáo chăn học sinh, vậy mà cứ đòi bà bán rau phải trung thực với mình.
Con người nào thì sản sinh xã hội đó, kêu gì.

vim732000

Xe buýt
Mịa, gian dối thì VN số 1 thế giới chứ dell phải số 1 đông nam á. Hôm rồi vào M&M market mua gói cá Basa đông lạnh 1kg. Trông miếng cá rõ ngon, trắng muốt, căng mọng như NT luôn. Để một lúc, nó rã đông, bố khỉ cả bát con nước. Còn miếng cá nó teo tóp, dặt dẹo như b...uồi thằng oánh giậm mùa đông. Lên mạng tìm hiểu mới biết khi cấp đông chúng nó phun thêm nước vào cho miếng cá trông to và tăng cân nặng.

tieunhupha

Xe điện
Mịa, gian dối thì VN số 1 thế giới chứ dell phải số 1 đông nam á. Hôm rồi vào M&M market mua gói cá Basa đông lạnh 1kg. Trông miếng cá rõ ngon, trắng muốt, căng mọng như NT luôn. Để một lúc, nó rã đông, bố khỉ cả bát con nước. Còn miếng cá nó teo tóp, dặt dẹo như b...uồi thằng oánh giậm mùa đông. Lên mạng tìm hiểu mới biết khi cấp đông chúng nó phun thêm nước vào cho miếng cá trông to và tăng cân nặng.
Cụ nói đến vụ nước làm em nhớ đến hôm trước nhiều cụ bảo thịt lợn Thái ăn dòn và để qua đêm ko bị chảy nước. Liệu vụ lợn Việt có nước bên trong ngay từ những nhãn CP, Meatdeli là vấn đề này ko cụ nhỉ.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Trong Nam cũng trói cua khác gì ngoài Bắc đâu cụ , sợi dây vải to đùng dính bùn nặng gần bằng nửa con cua rồi .
Toàn dân Bắc vô dạy đấy cụ. Nói thiệt chứ dân Nam chỉ nhậu thôi, thói hư tật xấu 90% là kỹ năng của dân Bắc vô Nam dạy cho đấy cụ. Giang hồ trong Nam này mà cần sát thủ chính hiệu cũng phải tuyển ngoài Hải phòng hay Quảng ninh đấy =))

mmxhung

Xe điện
Dân gian Đông lào thì kinh dồi

Kitcat

Xe container
Thế thì em chờ xem , bao giờ có trái vãi nhập từ VN , em mua ăn thử .

Mùa nầy bên em có nhiều loại trái cây lắm, dù không có trái cây VN. Em ăn bao nhiêu năm qua quen rồi, cũng không thèm trái cây VN cho lắm . Nếu có nhập qua được thì em mua ăn , không có thì cũng không sao .

Chỉ có điều, trái cây Vn quá nhiều, mà không có nguồn tiêu thụ, nên đọc bài trên mạng, lại thấy thương cho các nông dân VN .
Vâng, nông dân m tội lắm. Cái bài tôm Việt ngậm đinh đăng từ 2015 mà ng kể lại nhớ lại chuyện ngày xưa. Tức là lâu lắm rồi, chưa chừng hồi ý là chiêu cạnh tranh bẩn của gián điệp Tq cụ ạ! Thời xưa m xuất dc chè mà Tq còn sang trả tiền bảo dân mình trộn thêm bùn v tạp chất vào Trà. Dân m tưởng họ thích thì làm, sau đó nó làm um lên là hàng của Vn xuất có tạp chất. Thế là Vn k xuất dc nữa.
Thời nay xuất khẩu là cty tư nhân là nồi cơm của doanh nghiệp, m cũng có kinh nghiệm quản hơn r. Doanh nghiệp xuất tôm sang Nhật của m lớn và có uy tín lắm cụ. A chủ cũng là ng có tâm đấy.

kites1

Xe điện
Vâng, nông dân m tội lắm. Cái bài tôm Việt ngậm đinh đăng từ 2015 mà ng kể lại nhớ lại chuyện ngày xưa. Tức là lâu lắm rồi, chưa chừng hồi ý là chiêu cạnh tranh bẩn của gián điệp Tq cụ ạ! Thời xưa m xuất dc chè mà Tq còn sang trả tiền bảo dân mình trộn thêm bùn v tạp chất vào Trà. Dân m tưởng họ thích thì làm, sau đó nó làm um lên là hàng của Vn xuất có tạp chất. Thế là Vn k xuất dc nữa.
Thời nay xuất khẩu là cty tư nhân là nồi cơm của doanh nghiệp, m cũng có kinh nghiệm quản hơn r. Doanh nghiệp xuất tôm sang Nhật của m lớn và có uy tín lắm cụ. A chủ cũng là ng có tâm đấy.
Em không biết chương trình trái cây VN xuất ngoại sẽ thành công được bao nhiêu . Tuy vậy, em hy vọng, trong tương lai các nông dân vn, có thêm nhiều sự hổ trợ của cp, để có thể trồng ra trái cây đúng tiêu chuẩn và an toàn .va2 có thể cạnh tranh được với trái cây nhập vào từ Thái sang .

Dù giá thành có cao, nhưng nếu hàng thật sự có đúng chất lượng và an toàn. vẫn có người chịu chi để mua khi nhà có đám tiệc . Điều kiện không khó lắm, hy vọng các nông dân VN có thể làm được .

vim732000

Xe buýt
Cụ nói đến vụ nước làm em nhớ đến hôm trước nhiều cụ bảo thịt lợn Thái ăn dòn và để qua đêm ko bị chảy nước. Liệu vụ lợn Việt có nước bên trong ngay từ những nhãn CP, Meatdeli là vấn đề này ko cụ nhỉ.
Khi cấp đông TP, các tinh thể nước nằm trong TP sẽn biến thành đá. Khi rã đông, các tinh thể đá này tan ra gây ra hiện tượng chảy nước khi rã đông TP nhưng chỉ là rất ít thôi. Đằng này là nó cố tình phun thêm nước khi cấp đông để gian dối.

Hoàng A Mã

Xe điện
Sâm này là Sâm Chì nhé các bố, uống rất là ngon. :D

TamMao2612

Xe buýt
Em không biết như nào, nhưng các loại thịt ở bên em, ăn không hết để tủ lanh, hôm sau ăn vẫn thơm ngon lắm. Khi về vn thì thịt luộc mà đem để tủ lạnh thì hôm sau nó cứ hôi hôi như nào ấy :(

Dịch Thuật

Xe tải
Em là phải dùng một số từ như Tởm và Khắm đối với một số người Việt ta.

diboduoimua

Xe tăng
Có 1 sự thật rất phũ là dân mình gian, quan mình tham... Mình lại đi chê dân các nước văn minh, ngay thẳng, thật thà là ngố với lợn.

Nhưng cũng chưa là gì đối với một số thành phần kiếm tiền bằng bất cứ thủ đoạn táng tận lương tâm, làm hại đồng bào qua lương thực, thực phẩm tiêu dùng hàng ngày. Rất tiếc, rất đông thành phần đó là nông dân.

Chỉnh sửa cuối: