Sắm đồ cho Baby - Em nhờ các Mợ ra tay giúp đỡ ạ

Chi Chi

Xe điện

TÔN

Xe container
em chưa vợ nhưng nhiều mợ nhờ em tư vấn hộ lắm.mợ cần gì cứ pm cho em,em giúp cho :)

bau67

Xe container
Đúng vậy cụ ạ :) em thì doàn dựa vào list của những tiền bối, rồi ghi ghi chép chép gạch gạch xoá xoá mãi mới ra nổi list riêng :D
hạn chế tối đa và chỉ mua những j thật cần thiết, thiếu j mua sau, thời này mua thì đơn giản mà nhanh nữa.
Cái khăn tăm có loại ở 1 góc có cái mũ, khi tắm xong trùm luôn lên đầu rất tiện, nhất là trong mùa đông. Không biết ở Mình có không ! Cháu yêu F1, nên ngày xưa hay sắm cho chúng nó lắm ! Đồ cho Baby ở NN có nhiều cái hay lắm, Sói nhà Mợ mà đi thì bảo chịu khó sắm nhá ! Nhất là quần áo, toàn đồ cotton 100%, mặc đến mấy thế hệ mà vẫn tốt Mợ ạ ! Giầy tập đi nó còn có cả 2 cái nẹp kim loại bảo vệ cổ chân, thấy giới thiệu để không trẹo chân và không bị vòng kiềng. Xe đẩy thì tìm mua loại đáy bằng các dây nhựa đan lại như ghế mây ấy, không nóng lưng mà dễ vệ sinh. Cũi thì mua loại Lưới bao quanh, sàn nhựa, gấp vào rất gọn mà mở ra thì rất rộng. Cháu nhớ đến đâu thì viết đến đấy, các Cụ Mợ tham khảo ạ !

kimtuthap

Xe tải
Website
AROMAtravel.vn
Cháu vào mách mợ thêm 1 chiêu mua sắm đồ cho bé nữa là tích cực đi xin và tìm mua đồ thanh lý. Đó là giành cho mua những món lớn lớn như cũi, xe đẩy, ghế ăn bột... Mấy món đó mợ mà cứ ra shop mua thì khoản đầu tư cho cô công chúa nhỏ sẽ tốn khá đấy ạ. Mua thanh lý đồ vẫn ngon mà giá sẽ rẻ chỉ 1/2 thôi.

bau67

Xe container
Tắm cho baby thì các Mợ cứ lá Dâu, Mướp Đắng, Chè xanh mà tắm. Còn những loại thực vật có khả năng Họ phun thì đừng dùng. Lớn lớn tý rồi hãy dùng sữa tắm. Có nhiều loại sữa tốt hơn cả Johnson, Cháu xưa hay mua loại gì ấy, chả nhớ nữa =))

Gamechip

Xe điện
Cái khăn tăm có loại ở 1 góc có cái mũ, khi tắm xong trùm luôn lên đầu rất tiện, nhất là trong mùa đông. Không biết ở Mình có không ! Cháu yêu F1, nên ngày xưa hay sắm cho chúng nó lắm ! Đồ cho Baby ở NN có nhiều cái hay lắm, Sói nhà Mợ mà đi thì bảo chịu khó sắm nhá ! Nhất là quần áo, toàn đồ cotton 100%, mặc đến mấy thế hệ mà vẫn tốt Mợ ạ ! Giầy tập đi nó còn có cả 2 cái nẹp kim loại bảo vệ cổ chân, thấy giới thiệu để không trẹo chân và không bị vòng kiềng. Xe đẩy thì tìm mua loại đáy bằng các dây nhựa đan lại như ghế mây ấy, không nóng lưng mà dễ vệ sinh. Cũi thì mua loại Lưới bao quanh, sàn nhựa, gấp vào rất gọn mà mở ra thì rất rộng. Cháu nhớ đến đâu thì viết đến đấy, các Cụ Mợ tham khảo ạ !
Mấy món này cách đây 5 năm đã có rùi cụ :) Tắm cho bé thì cứ trà xanh là chuẩn nhất ợ. Con em 5 năm chưa nổi 1 cái rôm nào :)

X_FIVE

Xe điện
Sao mợ không sang WTT có phải được các mợ bên đấy tư vấn cho kỹ hơn ko. Bên này toàn các ông hay vào nói đùa chém gió mợ lại hoang mang thì khổ ;;)

vietnamarc

Xe điện
Quần áo của bọn trẻ con, nếu cụ có khả năng :D thì mua loại Mio hoặc BiBi Vườn Xuân là chất đẹp, kiểu dáng đẹp
Có một số địa chỉ: Hà Diện (Lãn Ông); Hương Diện (Nguyễn KHuyến), em thì mua ở Hồng Minh (Chợ Thành Công) em thấy rẻ và phục vụ rất ok :)
Mợ nài mới làm dâu khu Ngọc Khánh mà đã mò sang Hồng Minh! :D
Thế cụ chã mách mợ mấy quán cháo dinh dưỡng gần đấy chửa?:P

Chỉnh sửa cuối:

Be Grace

Xe điện
cụ ơi ..khoan mua nhá ..8 tháng hãy mua ..trẻ so sinh..đừng mua quá nhiều ..vì trẻ lớn nhanh như thổi í ..mua nhiều dùng ko hết phí lém ..

trẻ sơ sinh thì mua tã vải ..quần áo ..khăn xô ....khăn bông to ...băng rốn ...bao tay ..bao chân ..mũ ...khăn giấy ướt ..bỉm ..khăn giấy khô ...

AquariusW

Xe buýt
Em góp ý thêm ạ:
- dùng kem chống hăm hay phấn rôm. Kem thường bôi hàng ngày sau khi tắm rửa, nhưng em kg dùng cho em bé bao giờ, vì kem đấy giữ ẩm, em thấy còn dễ hăm hơn í chứ. Em chỉ dùng phấn rôm, cách dùng rất đơn giản nhưng phải biết nếu kg cũng bi hăm: xoa phấn rôm cho đến khi da khô rồi phải làm sạch hết, kg đc để phấn rôm dư lại trên da hoặc đọng ở kẽ. Nếu phấn đọng ỏe kẽ cũng dễ bị hăm. Em đã từng mua kem chống hăm nhưng toàn vứt đi vì dùng kg phù hợp với khí hậu VN.
- túi ngủ: mùa đông em mua túi ngủ loại kéo phé mơ tuya, với cái này đêm em chả phải lo em bé đạp chăn.

Chỉnh sửa cuối:

Haibara82

Xe tải
Hi hi, đứa đầu ai chả thế, kinh nghiệm ko có nên cái gì cũng phải hỏi. Nhưng yên tâm là đến đứa thứ 2 thì sẽ khác hẳn đấy mợ ạ. Như em đến đứa t2 là em tự tắm cho con em rồi.
Tã giấy thì e vẫn khuyên mợ ko nên dùng vì hay bị lệch ra ngoài lắm, đóng bỉm nhiều cũng ko sợ bị hăm đâu.
Bột giặt dùng riêng cho trẻ thì nên dùng đến tầm khoảng 1 tuổi vì da các e bé nhạy cảm lắm, dùng bột giặt của người lớn sợ bị kích ứng da. Tốt nhất nên dùng loại dành riêng cho trẻ nhỏ.
Nếu có con gái thì càng lớn mợ sẽ mắc bệnh nghiện mua sắm giống nhiều các bà mẹ khác vì đồ con gái nhiều thứ xinh kinh khủng, đã định không mua rồi nhưng cuối cùng vẫn chặc lưỡi mua vậy. E cũng bị bệnh đấy nên giờ đây thằng e nhiều lúc toàn thừa kế đồ của chị, mặc nhìn buồn cười lắm.
Hị, em thì cũng đã nuôi con bao h đâu nên những kn đấy toàn học hỏi của bạn bè, ace...
Tã giấy e vẫn định dùng, buổi đêm mới đóng bỉm thui :D
Em thì tháng thứ tám mới đi mua đồ, kiêng một phần vì ngta bảo thế, phần vì khất lần mãi hai vc mới có thời gian, trộm vía em có sk tốt nên đi mua chẳng thấy mệt, mua ở Hoa Lư thì e phải tự moi móc nhưng lúc mua ở Hồng Minh thì cứ ngồi một chỗ và mấy đứa bán hàng nó mang mẫu ra rùi chọn.
Đồ ss đúng là k cần thiết mua loại đắt tiền vì vài tuần là bỏ rùi.
À, còn cái bột giặt riêng cho bé, em nghĩ là cũng chả cần thiết đâu nhỉ? :D
Đi mua đồ cho con tuy là lắt nhắt tốn kém nhưng đó là một niềm hp, nhìn những cái áo quần xinh xinh mà yêu con ghê cơ :$

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Theo em các đồ tã lót, quần áo... bằng đồ vải nên xin của người đã sinh trước. Đem về giặt sạch phơi nắng hoặc đem giặt hơi khô ở tiệm để diệt sạch nắm mốc. Dùng cái này rất thích vì đồ cũ mềm êm và đỡ tốn 1 khoản.
Bỉm, lót, băng rốn, giấy..... thì đương nhiên phaitr mua rồi.

bau67

Xe container
Các Mợ chuẩn bị thêm ít đồ chơi này nữa nhá ! Made in VN đấy !

MagicianS

Xe hơi
Tình hình là rất tình hình ạ: [-O<
3 tháng nữa là sinh baby, theo BS nói baby là 1 bé gái ạ
Em có nhiệm vụ cao cả là đi sắm đồ baby ạ :((
Thế nhưng chưa bít sắm kiểu gì. cứ ra siêu thị là có tất, nhưng em đang sợ, cứ thích là mua, mua phải những đồ mà không dùng đến thì làm thế nào ạ....? mà giờ cái gì cũng đắt đỏ quá ạ. X_X
trước mắt cần những đồ gì trước ạ......?
các cụ mợ nào có kinh nghiệm trong việc này thì mách em với ạ

em xin cám ơn mọi người trước ạ :bz
Mợ ở tuyên quang phải không? ới em câu... Gấu em mới sinh, Gấu có cả một list những thứ cần thiết... Gấu em thì chu đáo số 1... Mợ cứ ới em câu, em photo cho Mợ một bản.... đảm bảo thế gian này không thể có một bản full hơn thế... F1 của em đẹp long lanh và khỏe mạnh...

Meo Top

Xe tải
Mợ ở tuyên quang phải không? ới em câu... Gấu em mới sinh, Gấu có cả một list những thứ cần thiết... Gấu em thì chu đáo số 1... Mợ cứ ới em câu, em photo cho Mợ một bản.... đảm bảo thế gian này không thể có một bản full hơn thế... F1 của em đẹp long lanh và khỏe mạnh...
vâng. em ở TQ ạ đc vậy thì còn gì bằng nữa ạ
em cám ơn bác trc

MagicianS

Xe hơi

KhuongDuy

Xe điện
Chúc mừng cụ...
@Phải sắm đồ nhiều cho F1 chắc cụ bán điện thoại rồi nhỉ :D

Monster's sleep

Xe tải
Cái này cụ phải sang oép trẻ ranh hỏi chứ OF toàn đàn ông vụng lắm