Sale Ford cho hỏi phát mua đồ ngoài vào hãng lắp thì có làm sao ko????

Sonbh

Xe tăng
Hàng hóa ở ngoài thì vô cùng lắm cụ ạ hàng fake, copy chiếm đại đa số, ở hãng là phụ tùng xịn, ngoài ra họ còn bảo hành phụ tùng đó. Mua ở hãng có cái đắt nhưng yên tâm như mua kiểu mua hàng siêu thị so với hàng chợ. Theo e những phụ tùng nên thay ở hãng, những phụ kiện kg quan trọng có thể mua ngoài.
Đúng cụ ah , với em những phần như: Động cơ, liên quan đến phần cơ khí quan trọng, điện... thì em cứ hãng mà chiến, còn phụ kiện , đồ chơi thì mua ngoài cho rẻ vì hãng cũng ra ngoài mua vào lắp mà :)).

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Đúng cụ ah , với em những phần như: Động cơ, liên quan đến phần cơ khí quan trọng, điện... thì em cứ hãng mà chiến, còn phụ kiện , đồ chơi thì mua ngoài cho rẻ vì hãng cũng ra ngoài mua vào lắp mà :)).
Chuẩn kg thể chỉnh

kienvinh

Xe lăn
Trường hợp cái bác trong câu chuyện thì gara (chứ không phải "hãng" nhé) cũng đi lấy đồ ngoài vào y chang 100% như bác ấy tự mua thôi. Còn thì em hoàn toàn nhất trí với các bác là phụ tùng liên quan đến máy móc, động cơ thì phải dùng của chính hãng rồi.

Hàng hóa ở ngoài thì vô cùng lắm cụ ạ hàng fake, copy chiếm đại đa số, ở hãng là phụ tùng xịn, ngoài ra họ còn bảo hành phụ tùng đó. Mua ở hãng có cái đắt nhưng yên tâm như mua kiểu mua hàng siêu thị so với hàng chợ. Theo e những phụ tùng nên thay ở hãng, những phụ kiện kg quan trọng có thể mua ngoài.

luxury235

Xe buýt
Trường hợp cái bác trong câu chuyện thì gara (chứ không phải "hãng" nhé) cũng đi lấy đồ ngoài vào y chang 100% như bác ấy tự mua thôi. Còn thì em hoàn toàn nhất trí với các bác là phụ tùng liên quan đến máy móc, động cơ thì phải dùng của chính hãng rồi.
Vâng e cũng hoàn toàn đồng ý, cái gì điện đóm thì e nhờ hãng, còn mất đồ trang trí thì ngoài cho lành, thích thì lắp k thì đổi cái khác nó nhanh!

luxury235

Xe buýt
mấy ông CVDV chỉ dọa được những người mới đi lần đầu thôi, xe em vừa rồi vào kiểm tra bi lái, đánh lái nó cạch 1 cái ( cụ Việt va ghen) lái thử cũng rõ, vào ford kiểm trả nó bảo xe hoàn toàn bình thường, em tức túm cổ đồng chí thợ và đồng chí CVDV em nói thẳng mày có biết lái ô tô không, mày có bằng về cơ khí ô tô chưa =))
đồng chí CVDV thì không dám nói gì nữa chỉ bảo là em xem xe anh có được bảo hành không đã, em nói thẳng luôn xe anh mới đi 1 vạn7 chưa được 2 năm vì vậy đương nhiên xe còn bảo hành hơn 1 năm nữa =)). Em nói luôn 1 câu là anh chuyên bán xe và đi làm bảo hành đó =)). em nói thật em đi bảo hành cho mer nhân viên nó nhìn thấy em còn chán. Em được cái rất thoải mái nếu xác định làm với em ngay thì làm tốt kiểu gì cũng có tiền uống nước, còn phát ngôn linh tinh là em phang ngay làm xong em còn chẳng được gì luôn =))
E qua gian hàng của cụ ngó qua, hic toàn xe đẹp, chả bít khi nào e làm khách hàng của cụ dc nhỉ ^^

kienvinh

Xe lăn
"Cô thương" thì mấy bác ơi :D

Cứ cố gắng giữ gìn sức khỏe, tinh thần minh mẫn để chiến đấu nhé!

DangVuToan

Xe đạp
Chào cụ Mắt Kính, cụ cho em hỏi cụ mang dầu ngoài vào thay ở Gara nào của Ford mà họ đồng ý cho thay thế. Em cũng mang Mobil One vào ford TL, nhưng cậu làm dich vụ bảo là không được, vì sẽ không được bảo hành, mặc dù cậu ấy bảo cũng biết là Mobil One thì tốt hơn nhiều cái dầu mà ford chỉ định thay cho escape ( Em cũng đi ếch).

HamLong3.0V

Xe điện
Chào cụ Mắt Kính, cụ cho em hỏi cụ mang dầu ngoài vào thay ở Gara nào của Ford mà họ đồng ý cho thay thế. Em cũng mang Mobil One vào ford TL, nhưng cậu làm dich vụ bảo là không được, vì sẽ không được bảo hành, mặc dù cậu ấy bảo cũng biết là Mobil One thì tốt hơn nhiều cái dầu mà ford chỉ định thay cho escape ( Em cũng đi ếch).
Bác vác qua HNFord em thầu cho, còn k0 sang FordLB mà xử, ở đó họ quen rồi :D

luxury235

Xe buýt
Em có thắc mắc sau: Tại sao khi mua dầu ngoài thì sao ko thay ở đó luôn mà phải đem vào Ford thay?
E cũng nghĩ thế!! Thay ngoài vào, dầu quái nào chả màu đen sau khi chạy, chả lẽ họ nếm dầu ah mà biết dc dầu hãng nào? E nghĩ dầu tốt thì thay thôi, mình chăm cho xe mình mà, trên thị trường g quảng cáo nhiều quá, loạn cả lên, chả biết dùng loại nào hết!

dht

Xe điện
Em có thắc mắc sau: Tại sao khi mua dầu ngoài thì sao ko thay ở đó luôn mà phải đem vào Ford thay?
Thay dầu ở ngoài thường là không chuẩn: đánh xe chèn 1 bánh lên bệ, thợ chui gầm... không an toàn. Các ga ra tiếc tiền điện nên không nâng xe lên.

Thay dầu đúng thủ tục là: nâng cao xe lên, thợ đứng dưới thay dầu có đủ dụng cụ hứng dầu...

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Ở chỗ bán dầu nó chỉ...bán thôi, không thay cụ ạ, còn vào gara mua thì giá bị đội lên rồi.

Hai Nguyen

Xe điện
Thay dầu ??

Dầu thải ra lại đổ vào can dầu mới rót

Mất khoảng 20p tập thể dục - xong làm vòi nước rửa xe - rửa sân

Chỉnh sửa cuối:

0977123333

Xe buýt
Thay dầu ở ngoài thường là không chuẩn: đánh xe chèn 1 bánh lên bệ, thợ chui gầm... không an toàn. Các ga ra tiếc tiền điện nên không nâng xe lên.

Thay dầu đúng thủ tục là: nâng cao xe lên, thợ đứng dưới thay dầu có đủ dụng cụ hứng dầu...
đấy là bác vào gara chưa to thôi, còn 1 gara bình thường nhất bây giờ cũng có nâng gầm mà. cái đơn giản thay dầu nó ko to lớn gì đâu, nên các bác đừng quan trọng là vào hãng hay không. Có 1 số bác còn tự làm được cơ mà.

hoiandng

Xe hơi
đấy là bác vào gara chưa to thôi, còn 1 gara bình thường nhất bây giờ cũng có nâng gầm mà. cái đơn giản thay dầu nó ko to lớn gì đâu, nên các bác đừng quan trọng là vào hãng hay không. Có 1 số bác còn tự làm được cơ mà.
Khi còn bảo hành thì bắt buộc vào hãng thay phải ko các bác?

NguyenMaiLinh

Xe tải
Tiện đây các bác cũng cho em hỏi phát. Xe em FE 2011 phải thay kính chết bên lái (kính hàng ghế thứ 3) thì nên thay của "HÃNG" hay là thay của FORD ?

0977123333

Xe buýt
Khi còn bảo hành thì bắt buộc vào hãng thay phải ko các bác?
cũng không nhất thiết là cứ phải vào hãng thay đâu, chẳng qua xe mình còn bảo hành thì vào hãng hỏng hóc gì được thay thế đền bù luôn thôi cụ ạ. còn nếu ra ngoài nhiều lúc chẳng may xe mình có hỏng gì thì mấy ông hãng biết xe sửa ngoài sẽ viện cớ ra ngoài làm nên từ chối bảo hành. Thợ ngoài đa số hơn thợ hãng nhiều, hãng chỉ hơn ngoài cái phần mềm đồng bộ và sẵn đồ đạc thay thế hơn bên ngoài mà thôi