[Funland] Sale bất động sản

ThanhLeSavills

Đi bộ
Thế này thì cháu phải gặp trực tiếp chú chú cầm tay chỉ việc cho nhé.:))
BĐS ko hào nhoáng như cháu nghĩ đâu.Đừng tưởng vào đây là kiếm dc nhiều $.
Nếu cháu mới tinh theo chú sang môi trường thổ cư mà làm.làm thổ cư sẽ vất vả hơn,nên cháu sẽ cảm nhận được cái vất vả của BĐS.Chứ ko như bán dự án quần đen,áo trắng sơ vin,ngồi máy lạnh,hết giờ về. Với lại chi phí truyền thông chủ yếu là đăng tin nên rất rẻ.Và cháu sẽ được tiếp xúc trực tiếp nhiều hơn.thổ cư đòi hỏi kỹ năng khéo léo,Đôi khi phải dùng đòn thì mới hạ gục được khách.
Còn dự án,Cháu đừng nghĩ với mức hỗ trợ 2.5tr mà cháu dc cầm cả.Hồi xưa còn telesale,phát tờ rơi,treo phướn,Đăng tin là những kênh hiệu quả ra khách và có thể chốt được.Nhưng bây giờ chủ yếu là chạy web,+Fb... Tùy từng dự án nhưng trung bình vẫn phải chạy 500-1tr/ngày thì mới ra khách được,chưa kể có chốt dc hay ko?Mà nếu chốt có cầm dc hoa hồng về đủ ko?
Cháu vào bán dự án dc tuần đầu là đảm bảo hào hứng thôi,Khi học xong dự án mà ko chạy quảng cáo thì chả biết làm j đâu,Ngồi chờ giờ rồi về thôi.
CỤ nói chuẩn đét luôn

a đi đất

Xe đạp
Làm cái này nó là Nghề chọn người, chứ người ko chọn Nghề đc cháu ạ. Nhưng mà chú thấy cháu cũng có tố chất đấy, câu trước xưng cháu, câu sau xưng em. Vậy là khá rồi, rất có tiềm năng.

_MQ_

Xe tăng
Bên Tập đoàn Đất Xanh đang tuyển đó bạn, lương cơ bản hình như cũng cao nhiều hơn
Đất Xanh lương có 4 củ thôi, nhưng nhiều ông tư tưởng trông đợi vào lương quá. Làm môi giới bđs mà cứ trông đợi vào lương thì chớt.
Vinhomes thì lương 7-10 củ, đấy là em nghe mấy bạn Vinhomes ở fb em nói thế :D

questravietnam

Xe tải
Vinhomes : Lương khởi điểm 7Tr,thử việc2 tháng ăn 80% lương,Truyền thông tự bỏ,trước khi nhân viên chính thức sẽ bắt buộc mua điện thoại + xe ,Sẽ trừ dần vào lương hàng tháng
Đất Xanh : Chưa kinh ngiệm 2tr,có kinh ngiệm 5tr trong 2 tháng,truyền thông em ko rõ
Cen : Chưa kinh ngiệm 3tr,Khi phát sinh DS cái là lên 6tr-8-1otr luôn,Duy trì trong 2 tháng,2 tháng ko phát sinh là vể mo.Truyền thông hỗ trợ 50%

Ngọc Tâm Như

Xe đạp
Vinhomes : Lương khởi điểm 7Tr,thử việc2 tháng ăn 80% lương,Truyền thông tự bỏ,trước khi nhân viên chính thức sẽ bắt buộc mua điện thoại + xe ,Sẽ trừ dần vào lương hàng tháng
Đất Xanh : Chưa kinh ngiệm 2tr,có kinh ngiệm 5tr trong 2 tháng,truyền thông em ko rõ
Cen : Chưa kinh ngiệm 3tr,Khi phát sinh DS cái là lên 6tr-8-1otr luôn,Duy trì trong 2 tháng,2 tháng ko phát sinh là vể mo.Truyền thông hỗ trợ 50%
Chaú cảm ơn chú iu nhé. Cháu đang tính sẽ làm bên thỗ cư rồi ạ nên chắc cháu giờ chỉ tham khảo sàn thỗ cư thôi

Duong OTF

Xe máy
Nghề này may mắn là chính ạ, thế cho nên cháu đã ăn chay 4 năm nay rồi để tích cái may cho sự nghiệp sắp tới rùi nè.
Nhận xét đúng rồi bạn. Làm như chơi xổ số mà không cần tài năng mấy và hay phải giành giật thì tốt nhất tránh đi. Mình thấy một bạn trên FB của mình học trường Báo Chí mới ra trường cũng nhảy vào làm BDS được mấy tháng thấy lại đi ra.

Bác gì nói sinh viên giờ ra trường đã đi làm bds tốn công cha mẹ, tốn công đào tạo, học hành, nuôi dưỡng là đúng đó. Tốn công học vất vả, nhiều ước mơ hoài bão với nghề nhưng lại đi ra làm nghề trái tay chỉ vì kiếm tiền thôi.
Trước có mấy cô bạn cùng nhóm thấy cô thì từ Ngoại Thương, cô thì học HV Ngân Hàng rồi làm cho ACB lúc chán quá nhảy sang làm BĐS được một mối một tí rồi sau không bán được lại quay về ngành ngân hàng. Thi thoảng đi rao gặp mấy ông ve vãn kiểu như "thôi, chịu làm vợ (tất nhiên là vợ bé) anh thì anh cho luôn một căn, khỏi cần đi bán nhà", mấy em đó bàn tán sôi nổi, cười khanh khách. Nếu không chịu được cơ cực vì thiếu tiền, thích nhiều tiền ngay thì nhiều em dễ "bụp" lắm. Mấy tay già có tiền hay có kiểu đó. Nhân tiện đi mua mua bán bán đất/nhà/dự án nghỉ dưỡng là đi cua gái, ve vãn mấy em sales. Mấy bác kia đã nói rồi, có nhiều vụ trao đổi tình tiền đấy.

Vụ ăn chay có thật chăng? Cái đó thì ủng hộ vì tôi cũng ăn chay rất lâu rồi. Thấy cái tên của bạn là thấy bóng dáng ăn chay rồi. Nhưng ăn chay mà đi làm sale kiểu như sale nhà đất thì có tích được may nữa không? Tưởng ăn chay thì phải biết phân biệt cái nào nên, cái nào không nên?

Ngọc Tâm Như

Xe đạp
Nhận xét đúng rồi bạn. Làm như chơi xổ số mà không cần tài năng mấy và hay phải giành giật thì tốt nhất tránh đi. Mình thấy một bạn trên FB của mình học trường Báo Chí mới ra trường cũng nhảy vào làm BDS được mấy tháng thấy lại đi ra.

Bác gì nói sinh viên giờ ra trường đã đi làm bds tốn công cha mẹ, tốn công đào tạo, học hành, nuôi dưỡng là đúng đó. Tốn công học vất vả, nhiều ước mơ hoài bão với nghề nhưng lại đi ra làm nghề trái tay chỉ vì kiếm tiền thôi.
Trước có mấy cô bạn cùng nhóm thấy cô thì từ Ngoại Thương, cô thì học HV Ngân Hàng rồi làm cho ACB lúc chán quá nhảy sang làm BĐS được một mối một tí rồi sau không bán được lại quay về ngành ngân hàng. Thi thoảng đi rao gặp mấy ông ve vãn kiểu như "thôi, chịu làm vợ (tất nhiên là vợ bé) anh thì anh cho luôn một căn, khỏi cần đi bán nhà", mấy em đó bàn tán sôi nổi, cười khanh khách. Nếu không chịu được cơ cực vì thiếu tiền, thích nhiều tiền ngay thì nhiều em dễ "bụp" lắm. Mấy tay già có tiền hay có kiểu đó. Nhân tiện đi mua mua bán bán đất/nhà/dự án nghỉ dưỡng là đi cua gái, ve vãn mấy em sales. Mấy bác kia đã nói rồi, có nhiều vụ trao đổi tình tiền đấy.

Vụ ăn chay có thật chăng? Cái đó thì ủng hộ vì tôi cũng ăn chay rất lâu rồi. Thấy cái tên của bạn là thấy bóng dáng ăn chay rồi. Nhưng ăn chay mà đi làm sale kiểu như sale nhà đất thì có tích được may nữa không? Tưởng ăn chay thì phải biết phân biệt cái nào nên, cái nào không nên?
Sao ăn chay thì không làm được sale nhà đất ạ? Nghề này đâu có xấu? Miễn kiếm tiền bằng sức lao động của mình mà bác ơi!?

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Cháu này mà đi thổ cư chắc thấy thổ cư ko phải bỏ tiền chạy quảng cáo, hoa Hồng cao nên theo ah, cho đánh võng phố xá tầm 2 tháng ko ra đơn là chột ngay

wasabi13

Xe hơi
Làm bất động sản lương cứng ko đủ xăng xe trà thuốc đâu em. Ngày người ta đi làm có 8 tiếng là sale BĐS em phải là từ 112-14 tiếng luôn đấy. Vất vả, gian khó. Lương thì cơ bản hòm hòm bên nào cũng như nhau cả. Còn lại là chính sách chi trả hh thôi em. Em chị làm mà thấy vất vả thấy hoa cả mắt.

tuanb211

Xe hơi
Nghe nói Sale BĐS phải hay đổi chác...còn đổi cái gì thì em không biết.
Nghe hấp dẫn quá cụ nhỉ.
Vào bảo để anh xem mua căn này... đì ăn phở với anh nhé.
Sales 6 tháng chưa bán nổi 1 căn là ale hấp

cold.hearted.man

Xe đạp
lên làm sales , đơn giản bước ra ngoaif kiếm tiền thì tất cả (không trừ ai, không trừ nghành nghề) đều là sales , chỉ khác 1 số khía cạnh thôi .Có lời khuyên là cứ thử càng nhiều môi trường vào , vì sales là năng động , chẳng ngồi yên chỗ nào lâu quá đâu , tiếp xúc càng nhiều môi trường càng tốt , mỗi nơi có 1 cách làm khác nhau mà . đừng gắn bó với nơi nào quá lâu , vì thị trường thay đổi từng ngày, mỗi ngày đều có cái mới và cách làm mới. thêm nữa là cứ làm đi , có sai thì mới biết chỗ sửa chứ chưa làm chưa sai thì biết đường nào mà sửa

Ngọc Tâm Như

Xe đạp
Chú chỉ nói thực tế, cháu theo thổ cư mà nghĩ ko mất gì thì cháu nhầm, mới bán bds nên theo Cty lớn bán dự án mà học hỏi cháu ạ
Đúng là mỗi người một suy nghĩ, cháu chưa biết gì về thị trường nên mới mò mẫm lên đây hỏi, nhưng các chú mỗi người lại có quan điểm rất khác nhau. chú thì bảo cháu vào thỗ cư vì chi phí bỏ ra thấp, cháu được tiếp xúc va chạm nhiều trước. Vì dự án mà học xong k có tiền chạy quảng cáo chỉ ngồi chờ hết giờ rồi về @@

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là mỗi người một suy nghĩ, cháu chưa biết gì về thị trường nên mới mò mẫm lên đây hỏi, nhưng các chú mỗi người lại có quan điểm rất khác nhau. chú thì bảo cháu vào thỗ cư vì chi phí bỏ ra thấp, cháu được tiếp xúc va chạm nhiều trước. Vì dự án mà học xong k có tiền chạy quảng cáo chỉ ngồi chờ hết giờ rồi về @@
Cháu bán bds mà ko có tiền thì đừng làm, phí thời gian công sức cháu ạ. Khuyên thật đấy

cháu nên chọn sàn bán dự án để được đào tạo học hỏi rồi đi đâu thì đi. nghề bđs lương chỉ là phụ thôi đừng trông vào nó. còn mảng thổ cư chưa có kinh nghiệm vào họ thả cho tự bơi ko quá 1 tháng chắc cháu cũng sợ mà bỏ🤣 - trích lời thằng cháu của chú làm sale bđs

buiduclong4

Xe hơi
Mới đi làm đã ham tiền hơn trau dồi nghề nghiệp, kĩ năng ntn dễ đổ vỡ thất vọng lớn lắm