Saigon - Cần Thơ - Cần Giờ - Cần ...

cuabeo1217

Xe hơi
Cụ chuột cứ thỉnh thoảng lại âm thầm ra thêm một tí ảnh làm e k để ý bg mới vào ngắm đc, ng đâu mà cũng táo gớm , hi :D

chuotlang

Xe lừa

Đầu năm thẳng tiền Chùa Bà, bên cạnh đó năm nay đã xây dựng 1 nhà thờ khá lớn

ThomasThang

Xe điện

Tết SG luôn đi kèm với múa lân khắp nơi
Cụ chủ để ý đến văn hóa này của Sài Gòn- Chợ Lớn là tinh lắm đấy. Văn hóa cổ truyền Hoa-Việt của vựa lúa Miền Nam. Từ trên thế kỷ nay qua nhiều chính quyền từ Pháp đến giờ, cac đoàn múa này là của các lò võ ở Chợ Lớn, đa số là các bang Hoa Kiều, Việt gốc Hoa. Đó là 1 hình thức bắt địa bán công khai ngày Tết (trong năm thì âm thầm hơn). Các đòan sẽ đi dọc cac phố và ghé vào cac thương nghiệp, nhà hàng múa truoc cửa. Nhà hàng trả tiền bằng cách treo giải từ trên lầu, lân đôn lên và lấy giải tiền qua miệng lân. Thực chất là tiền đóng cho xã hội đen để đc bảo vệ và yên ổn làm ăn sinh sống. Bây giờ nhà cháu cũng chắc là ít nhiều như vậy thôi, dĩ nhiên chia thêm cho ai đó. À, treo giải cao quá lân ko vói tới cũng bị rầy đấy.

ThomasThang

Xe điện

Còn chưa được đưa vào sử dụng
Củ CL chụp vào thời điểm nào vậy. Cụ nhắc em mới nhớ là nhà thờ chính tòa Bình Dương (đang xây) ở gần Chùa Bà. B6ay giờ Bình Duong xây dựng lấp hết khoãng trống xanh nên đi lạc và ko định vị đc nữa. Dân cư tăng có lẽ bằng 5 từ trong 30 năm nay.

ThomasThang

Xe điện

Góc phố nhỏ, đặc trưng nét SG vẫn là nhưng chiếc xe Honda 67​
Hình này hay nhưng màu nó hơi hơi nàm thao nhể chụ CL. Hồi nhỏ bọn sinh viên em đi phượt bằng xe này đấy, 1967. Cac hình bưu điện tuyệt. Máy cao cấp có khác. Và không khí bên trong Bưu điện từ muôn thủa vẫn thế (giờ vắng khách), đc diễn tả bởi góc cạnh rất đặc sắc.

chuotlang

Xe lừa
Củ CL chụp vào thời điểm nào vậy. Cụ nhắc em mới nhớ là nhà thờ chính tòa Bình Dương (đang xây) ở gần Chùa Bà. B6ay giờ Bình Duong xây dựng lấp hết khoãng trống xanh nên đi lạc và ko định vị đc nữa. Dân cư tăng có lẽ bằng 5 từ trong 30 năm nay.
Cái này ngay cạnh Chùa Bà mà bác, đang xây, em chụp hôm trước rằm, tết đầu năm

chuotlang

Xe lừa
Hình này hay nhưng màu nó hơi hơi nàm thao nhể chụ CL. Hồi nhỏ bọn sinh viên em đi phượt bằng xe này đấy, 1967. Cac hình bưu điện tuyệt. Máy cao cấp có khác. Và không khí bên trong Bưu điện từ muôn thủa vẫn thế (giờ vắng khách), đc diễn tả bởi góc cạnh rất đặc sắc.
Màu y chang ngoài đời ạ hihi, đoạn này gần nhà máy Vinataba

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
ui dời, rồng qua nhà tôm C k alo cho e, sau C đi đường nào báo để e còn trải thảm C nhé/:)
Oài, lâu lâu mới vào đọc lại thread chả biết 2 anh em nhà Chú đang tám... Sáng nài đi làm chả chạy ngang qua cửa nhà Chú... Muốn uống miếng nước mà chả có ai mời...:)

chuotlang

Xe lừa
Oài, lâu lâu mới vào đọc lại thread chả biết 2 anh em nhà Chú đang tám... Sáng nài đi làm chả chạy ngang qua cửa nhà Chú... Muốn uống miếng nước mà chả có ai mời...:)
Hắn ở QC cả tuần nay đã thèm về đâu, mặc dù mình đi Indo hehe

Benaxjnk

Xe tăng
Thớt vẫn còn tiếp ạ?@@

chuotlang

Xe lừa
Làm như ông là nhớn lắm đây :) :D
Muốn nghía "giới trẻ" thì ra cà phê Hồ con rùa mà chụp. Có hình không nào?
Cái này ở Rootop toàn các em 18-20 mà bác hehe, hồ con rùa thì cây cối um tùm hơi tối ko dễ chụp ạ

Thôi để tối về em Up hình Bali em vừa chụp cho bác xem cho nó nhiều giới trẻ hehe