Saigon - Cần Thơ - Cần Giờ - Cần ...

sonthytb

Xe buýt
Cụ chuột có số điện thoại của chủ thuyền đi chợ không cho em xin
6/3 em vào đó rồi.
Đi chợ thì nên đi mấy giờ, mấy giờ về thì đẹp cụ

chuotlang

Xe lừa

Đây là anh bạn đi cùng, là người phụ trách cầm volang suốt lượt đi từ SG đến Sóc Trăng, còn em cầm lái suốt lượt về

chuotlang

Xe lừa
Cụ chuột có số điện thoại của chủ thuyền đi chợ không cho em xin
6/3 em vào đó rồi.
Đi chợ thì nên đi mấy giờ, mấy giờ về thì đẹp cụ
Để bạn em online thì em hỏi luôn vì hôm đấy anh bạn lưu số chủ ghe, em giọng bắc ko dám hé răng sợ chém hehe
Đi giờ như em là đẹp, 5h40 gặp chủ ghe 6h xuất phát là đẹp, đề phòng chủ ghe chưa cho thuyền đến ngay vì lý do gia đình như con nhỏ khóc quấy gì đó hay tranh thủ "ăn sáng" ...
Còn đi sớm hơn thì cụ sẽ chỉ chụp đc Cái Răng như cụ Mai Cồ là bằng đèn Flash, đấy là kinh nghiệm để ánh sáng tự nhiên đẹp nhất đấy
Còn cụ ko chụp ảnh thì thích đi mấy j thì đi, chợ thì họp từ 4h30 sáng đến 7h

Cám ơn bác, bản chất ngồi trên thuyền chụp nên cần tốc rất nhanh nên hơi Noise chút, em vừa hậu kỳ qua chút và Up bên Vnphoto, bác xem lại nhé:

Cám ơn Cụ Chuột.
Em thích tấm đó vì có cảm xúc riêng. Trước em ở Phú Quốc 1 năm, có lần ngồi cuối tầu (đi xe ngồi đầu đi tầu ngồi *** :D), trên biển suốt 2 giờ đồng hồ không nhìn thấy đất liền, cảm thán nghĩ ngợi sao cuộc đời mình cứ lênh đênh như thế này. Lúc thấy đất liền thì trời cũng chạng vạng tựa như bức ảnh cụ chụp, chỉ có khác là nắng chiều, nên nhìn bức ảnh Cụ chụp tự nhiên nhớ lại cảm giác cũ :-B

sonthytb

Xe buýt

Để bạn em online thì em hỏi luôn vì hôm đấy anh bạn lưu số chủ ghe, em giọng bắc ko dám hé răng sợ chém hehe
Đi giờ như em là đẹp, 5h40 gặp chủ ghe 6h xuất phát là đẹp, đề phòng chủ ghe chưa cho thuyền đến ngay vì lý do gia đình như con nhỏ khóc quấy gì đó hay tranh thủ "ăn sáng" ...
Còn đi sớm hơn thì cụ sẽ chỉ chụp đc Cái Răng như cụ Mai Cồ là bằng đèn Flash, đấy là kinh nghiệm để ánh sáng tự nhiên đẹp nhất đấy
Còn cụ ko chụp ảnh thì thích đi mấy j thì đi, chợ thì họp từ 4h30 sáng đến 7h
Thanks cụ

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn Cụ Chuột.
Em thích tấm đó vì có cảm xúc riêng. Trước em ở Phú Quốc 1 năm, có lần ngồi cuối tầu (đi xe ngồi đầu đi tầu ngồi *** :D), trên biển suốt 2 giờ đồng hồ không nhìn thấy đất liền, cảm thán nghĩ ngợi sao cuộc đời mình cứ lênh đênh như thế này. Lúc thấy đất liền thì trời cũng chạng vạng tựa như bức ảnh cụ chụp, chỉ có khác là nắng chiều, nên nhìn bức ảnh Cụ chụp tự nhiên nhớ lại cảm giác cũ :-B
Vâng ở biển thì như nhau
Nhưng ở đất liền thì hiện tượng nắng sáng và nắng chiều sẽ cho hiệu ứng khác nhau chút
Nắng sáng trời trong hơn vì đỡ bụi ô nhiễm
Nhưng hiện tượng mây hồng lúc ráng chiều thì bao h cũng đẹp hơn nắng sáng

chuotlang

Xe lừa

Đây hình như là 1 cái gara sửa chữa tàu bè gì đó ... còn dân ở đây gọi là Ụ tàu

Chỉnh sửa cuối:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Mờ sáng em đi chợ nổi, tới ngã tư gặp lão xe ôm, hởi đường nó dẫn đi luôn, chui xuống cái bến dưới chân cầu, nó bảo 350k, em đã thấy đắt nhưng tặc lưỡi, thôi ngày tết, nhìn con mụ mặt gian vãi. Bây giờ mới biết nó gặp gà :D
Hình như trong thớt tư vấn em có nói đoạn này chứ nhỉ? Đi quá chút về phía Phong Điền, đậu xe trên bờ xem chán thích xuống công thì thuê thuyền lớn 150k mà?

Rồi thì trời cũng sáng hẳn, ghế có tựa đc coi là ghế vip vì có mỗi 1 cái ghế như vậy được ưu tiên cho Gấu

Ối giời, thấy bác yensuong nhận làm con Dê cái phải mang gấu ra trưng ngay :)) :))

chuotlang

Xe lừa
Ối giời, thấy bác yensuong nhận làm con Dê cái phải mang gấu ra trưng ngay :)) :))
Ui xời, bác ý có đến 200 Ofer xếp hàng làm con rể, chắc chả đến lượt em đâu ;)
Cơ hội đầu vào ít lắm, khó hơn thi đại học :)

chuotlang

Xe lừa

Chiếc thuyền du lịch của Victoria Cần Thơ đây, nghe chủ ghe nói ngày thường có thể thuê với giá 3,5 củ 1 cuốc bao ăn sáng thì phải

Thuyền này hình như trước tết gia đình cụ Mod Michaeljo có ngồi qua thì phải, con thuyền mang tên Lady Hau

Chỉnh sửa cuối:

khongthuphi

Xe điện

heoxinh

Xe tải
Hình như cái gì xấu vào ảnh của Chuột đều đẹp hết ý :D

chuotlang

Xe lừa

Đây là chiếc cầu thứ 2 bắt ngang qua đoạn sông này