Sai sót trên gplx hạng A1

maximus12

Đi bộ
Chuyện là hồi đó năm 2011 e có đi thi bằng lái xe A1 nhưng lúc lấy bằng thi không kiểm tra kỹ lại tên trên gplx.
Giờ năm 2015 e muốn đổi bằng sang thẻ nhựa thì mới phát hiện ra bằng A1 của em bị sai tên (cả 4 năm trời ko bik Haiz), trên hồ sơ gốc thì ghi đúng tên em chỉ có gplx bị sai thôi. Giờ e muốn đổi tên thì lên sở gtvt hay chỗ mình thi lúc trước để đổi??? Thủ tục, tiền bạc có phức tạp ko???
E hỏi trước để nếu bác nào có kinh nghiệm thì cho e bik nếu phức tạp, tốn tiền quá thì đi học lại cho nhanh tại cũng đang rảnh. Em ở tpHCM. Thân.

Chỉnh sửa cuối:

bdkhn

Xe buýt
Em cũng hóng vì ngày sinh của em bị sai.

dat.camry

Xe đạp
e cũng muốn đổi cái bằng cứng nhưng không biết thế nào mời các cụ cho ý kiến ạ :(

dichvubanglai

Xe đạp
Chuyện là hồi đó năm 2011 e có đi thi bằng lái xe A1 nhưng lúc lấy bằng thi không kiểm tra kỹ lại tên trên gplx. Giờ năm 2015 e muốn đổi bằng sang thẻ nhựa thì mới phát hiện ra bằng A1 của em bị sai tên (cả 4 năm trời ko bik Haiz), trên hồ sơ gốc thì ghi đúng tên em chỉ có gplx bị sai thôi. Giờ e muốn đổi tên thì lên đâu để đổi các bác??? Thủ tục, tiền bạc có phức tạp ko??? E hỏi trước để nếu bác nào có kinh nghiệm thì cho e bik nếu phức tạp, tốn tiền quá thì đi học lại cho nhanh tại cũng đang rảnh. Em ở tpHCM. Thân.
Phô tô CMND + phô tô bằng lái + 1 tấm hình. ( Đổi giấy phép lái xe máy ko cần khám sức khỏe )
Đến điểm đổi bằng của Sở GTVT, ở tân sơn nhì, trung chánh, thủ đức, thành thái q10, gần nơi nào thì đến nơi đó. Đến mua cái đơn đổi bằng, bấm mấy bản phô tô trên rồi nộp. Tốn khoảng 150k nếu tự làm, bốc số ngồi đợi. Dịch vụ thì 4-500k. Thi mới thì 400k.

maximus12

Đi bộ
Phô tô CMND + phô tô bằng lái + 1 tấm hình. ( Đổi giấy phép lái xe máy ko cần khám sức khỏe )
Đến điểm đổi bằng của Sở GTVT, ở tân sơn nhì, trung chánh, thủ đức, thành thái q10, gần nơi nào thì đến nơi đó. Đến mua cái đơn đổi bằng, bấm mấy bản phô tô trên rồi nộp. Tốn khoảng 150k nếu tự làm, bốc số ngồi đợi. Dịch vụ thì 4-500k. Thi mới thì 400k.
E chưa hiểu ý bác lắm. Ý e là em muốn đổi tên trên bằng lái tại bằng lái e ghi sai tên, còn ý bác có phải là đến nơi đổi thẻ nhựa thì người ta dò cmnd rồi sửa nhứng chỗ sai trên bằng lái cho mình luôn hả bác???

Chỉnh sửa cuối:

dichvubanglai

Xe đạp
E chưa hiểu ý bác lắm. Ý e là em muốn đổi tên trên bằng lái tại bằng lái e ghi sai tên, còn ý bác có phải là đến nơi đổi thẻ nhựa thì người ta dò cmnd rồi sửa nhứng chỗ sai trên bằng lái cho mình luôn hả bác???
Cụ muốn đổi tên trên bằng lái, thì phải đến nơi đổi bằng, nộp cmnd, bằng lái cũ, trên đơn đổi bằng mục " Đề nghị cho tôi được đổi, cấp lại giấy phép lái xe cơ giới đường bộ hạng A1. Lý do: bằng in sai tên.
Tóm lại cụ muốn sửa cái gì trên bằng thì phải đi đổi bằng :D

vt2phuc

Xe điện
Lý do: bằng hỏng, sai, lỗi..... NGười ta căn cứ số CMT thôi mà.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Bác lên 111 Tân Sơn Nhì hoặc trường cao đẳng giao thông ở Nguyễn Ảnh Thủ làm thủ tục đổi bằng như bình thường, trong đơn xin cấp đổi ghi đúng họ tên, còn cái bằng cũ thì đằng nào cũng cắt góc