[Thảo luận] Sai làn trên đường Phạm Văn Đồng-tranh luận với xxx!

hoclv

Xe hơi
Chào các bác!
Câu chuyện của em xưa như truyện cổ nhưng em vẫn muốn chia sẻ thêm với các Bác để tránh thiệt hại và bực mình. Cuộc cãi nhau thì dài lắm nhwng em xin được tóm tắt:

Địa điểm: Trên Đường Phạm Văn Đồng. Hướng đi Cầu Vượt -> Giao lộ với Hoàng Quốc Việt.

Thiếu úy xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Dạ em vi phạm lỗi gì ạ?
Thiếu úy xxx: Anh đi sai làn. Anh cứ cho kiểm tra giấy tờ?
Em: Em rẽ phải từ Trần Quốc Hoàn, từ chỗ đó đến đây em không thấy chỗ chuyển làn và cũng không hề có biển báo phân làn.
Thiếu úy xxx: Anh theo tôi, tôi sẽ chỉ cho anh TÂM PHỤC KHẨU PHỤC
Em: Đi theo đồng chí ấy...
Thiếu úy xxx: Chỉ được 1 chỗ quay đầu xe ngay gần giao Trần Quốc Hoàn và Phạm Văn Đồng và nói "đây, anh phải chuyển làn ngay từ chỗ này"
Em: Sao lại chuyển được từ chỗ này ạ? Chỗ này là chỗ quay đầu xe, không có biển chuyển làn em cũng ko chuyển chỗ này làm gì cho nguy hiểm ạ. Nào đồng chí chỉ cho tôi biển báo chuyển làn đi?
Thiếu úy xxx: Đi như chạy về chỗ chặn xe em. Tôi sẽ làm cho ra nhẽ vụ này. (Chắc là a cay em). Bắt xe về đồn. Tôi nghi xe ăn cắp ăn trộm chứa hàng quốc cấm.... Chú này mặt đỏ lựng lên nghe chừng hung hăng hết sức và nói kiểu xúc phạm....
Em: (lúc này bắt đầu nóng mặt) Tao thách mày đưa được xe về đồn đấy, mày gọi xe cứu hộ đến đi. Em biết là tao-mày cũng ko nên nhưng bức xúc quá vì sao họ lại nói nghi mình ăn cắp ăn trộm... (Chú xxx thiếu úy còn nếu em còn làm trong quân đội thì chắc Trung Tá rồi)

Em quy về nơi bị chặn xe thì chú Trung Tá xxx xông ra.

Trung Tá xxx: Tôi chỉ huy ở đây, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Đây giấy tờ tôi đủ cả...
Trung Tá xxx: Anh vi phạm sai làn xe.
Em: Tôi không sai.
Trung Tá xxx: Tôi cho anh nghĩ kỹ 5 lần hãy nói.
Em: Tôi nói luôn cho anh, tôi không mua bằng lái. Tôi học luật đàng hoàng nhé. Đường đoạn này làn giữa ra làn ngoài là vạch liền - hiển nhiên không thể ra ra làn ngoài. Hơn nữa, không có biển chuyển làn, phân làn thì tôi đi làn giữa cũng không sai.....
Trung Tá xxx: À luật hả!!! tôi sẽ cho anh thi lại luật, vì tôi làm luật, dạy luật trong trường mà. Anh nghĩ lại 5 lần đi, anh xem kìa dải phân cách cứng ở giữa đường thì sao?
Em: Chẳng sao cả, vẫn đi như thế thôi.

Cãi nhau thì dài lắm, nhưng cơ bản là Em khăng khăng "tôi không sai". Không chịu làm luật mặc dù lúc đó Em rất vội. Nhưng sáng ra bức xúc nên Em nói luôn là "tôi rất nhiều thời gian, sẽ đứng với các anh cả ngày ở đây cũng được"

Trung Tá xxx: (Cáu lắm) lập biên bản, tôi ký nhưng ghi vào phần ý kiến: "Đi từ Trần Quốc Hoàn, rẽ phải đi làn giữa, đến số nhà ??? thì bị công anh chặn lại"

Em: (sau khi đã ký biên bản) này tôi nói với anh, anh làm luật nhưng nó không nghiêm: người anh chặn xin xỏ anh cho đi, người anh dọa nạt rồi lập biên bản phạt, người anh sợ vì họ là con sếp anh cho đi, người anh vòi vĩnh xin tiền rồi cho đi, nói chung chẳng có luật gì đâu. Các anh chắc làm đúng không? Tôi sẽ làm việc với các anh ở đội sau. Rồi em đi.

Kết quả: sau 1 tuần em lên số 2 Phạm Hùng. Nhân viên không sao tìm được giấy tờ của em để phạt. Em không hiểu sao nữa. Em nói: các anh ghi vào giấy đây là tôi lên ngày ??? tháng ???? KHÔNG tìm thấy bằng lái. Em hơi lo, xxx a cay vứt bằng mình đi thì cũng mệt. Kiện tụng đến bao giờ??? xxx bảo em để lại số điện thoại. Vài hôm sau gọi cho em lên lấy bằng lái, không phạt đồng nào.

Em kể chuyện đây dài dòng nhưng em nghĩ:
- Gặp các bác xxx thì cần bĩnh tĩnh đỗ xe cẩn thận không có tâm lý sợ sệt. (Vì tình huống xấu nhất là lập biên bản nộp là cùng).
- Nếu sai thì hoặc đưa tiền cho xxx để đi cho nhanh (cá nhân em không ủng hộ cách này lắm), hoặc là lập biên bản.
- Nếu chắc chắn ko sai thì tranh luận đến cùng kể cả lập biên bản (như em) cũng cùng ghi vào biên bản ý kiến của cá nhân và tình huống dẫn đến vi phạm. Chắc chắn xxx cũng rất sợ kiện tụng vì khi có giấy trắng mực đen thì các "nhà làm luật xxx" cũng ngại phải tranh luận.

Cảm ơn các Bác - chúc các Bác lái xe an toàn và không rơi vào hàng loạt cãi bẫy "làm ăn"

Chỉnh sửa cuối:

Thích Lái Xe

Xe tải
Website
www.otofun.net
Em cũng đồng ý cụ .nếu chắc chắn mình không sai phải làm tới cùng ,đỉnh điểm cũng chỉ là biên bản nộp kho bạc ,không bao giờ khúm núm ,xxx ăn nói lấc cấc là chặn họng đáp trả bằng ngôn ngữ chợ giời ngay. voted

vihali

Xe container
Cụ gửi bản copy biên bản đó cho báo chí và viết sao cho họ biết xxx phạt sai xem họ làm gì.

Em rất mong các bác khi gặp xxx thì bình tĩnh bật ghi âm lên. Trong điện thoại bây giờ, luôn có chức năng này. Thêm nữa, các cụ ghi lại số nóng của báo chí để có gì làm um lên rồi gọi cho họ.

bachkhoak40

Xe điện
Hoan hô cụ, mời cụ nhá

PHU CUONG

Xe tải
Hơp lý> vote cụ cái nào.

xaunhatxahoi

Xe điện
có giấy hẹn mà nó bẩu ko tìm thấy giấy mà bác lại về à ?

Linh_piano

Xe điện
Em cũng rất khoái cách xử lý của kụ, cũng hay đi tuyến này mà em chưa được xxx vịn lần nào để có cái mà blah blah

bangpt

Xe tải
có bác nào hiểu tại sao đường Phạm văn đồng và đường phạm hùng vẽ vạch phân cách như thế không??? Muốn đi đúng cũng không được mà xxx không có ý kiến gì không? Giải thích giùm anh em trên of với

truongthon

Xe hơi
CỤ đúng là có bản lĩnh, xin nâng ly chúc sức khỏe cụ

Bus_nhanh

Xe điện
Rất ủng hộ hành động của Kụ chủ thớt.
Nếu có còn cái BB thì kụ post lên để chúng cháu ngắm một tí !

cutkit

Xe hơi
Em chuyên đi nộp phạt đây, gần thì Bắc Giang, xa thì Lạng Sơn. Bị phạt làm em cứ khệnh khạng bước xuống chứ sao phải xoắn. :))

hoclv

Xe hơi
Họ tìm gần 1h không thấy. Em lại phải về đấy Bác ạ. Vào làm việc ở đội, họ nói năng cũng đàng hoàng - chắc do bác xxx ghi biên bản cho em vì lý do nào đó chưa nộp về đội. Em cho là bác ấy sợ làm um lên nên cứ giữ tạm biên bản nghe ngóng đã? chẳng hiểu em dự thế có đúng không?

cabin

Xe buýt
Cụ đúng là dũng cảm ạ, em rất nể phục cách ứng xử của cụ. vodka mừng cụ(b)

hoclv

Xe hơi
Rất ủng hộ hành động của Kụ chủ thớt.
Nếu có còn cái BB thì kụ post lên để chúng cháu ngắm một tí !
Sorry cụ, hôm em lấy lại bằng lái phải nộp lại cái biên bản đó mà chưa kịp chụp lại.
Dòng ý kiến người vi phạm em ghi: "Đi từ Trần Quốc Hoàn, rẽ phải vào làn giữa đến số nhà ??? (157 hay 177 thì phải) thì bị chặn xe" gạch chéo "/" và ký tên ngay chỗ dòng đó Bác ạ.

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Cháu là cứ cmt thế này.

XXX họ đã " bẫy " các cụ chứ không phải là giúp các cụ tham gia đúng luật nên họ đã bẫy thường là chuẩn =)) Bẫy mà.

Còn 1 số cụ cãi được mà post lên đây ngay cả cái clip của cụ i30 ở đường Phạm Hùng các cụ toàn cãi cùn hết. Thật nó là như thế. Các cụ thuật lại câu trước đá câu sau bỏ xừ đi được.

Họ đã bẫy thì ngày bao nhiêu vụ nên TH các cụ cãi cùn họ nghe hay bất cứ ai nghe cãi cùn đều cảm thấy đau đầu nên họ cho cụ té.

...

Chẳng qua ở đây nhiều cụ bị mất tiền nhiều quá nên có thớt cùng cảnh ngộ vào đồng cảm và sẻ chia :D

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Ai cũng như cụ thì thằng cu em húp cháo hự hự.

xedieu

Xe cút kít
có bác nào hiểu tại sao đường Phạm văn đồng và đường phạm hùng vẽ vạch phân cách như thế không???
Em hiểu!

Vạch được kẻ không theo luật, không theo quy định mà theo "phán đoán", "siêu tưởng" của GTCC!

"Sao lại chuyển được từ chỗ này ạ? Chỗ này là chỗ quay đầu xe, không có biển chuyển làn em cũng ko chuyển chỗ này làm gì cho nguy hiểm ạ. Nào đồng chí chỉ cho tôi biển báo chuyển làn đi?"
Cụ cãi cùn rồi cụ ơi chỗ quay đầu xe này có vạch đứt mà chỗ vạch đứt thì có thể chuyển làn .Cụ thể trong trường hợp này khi đi quá chỗ các xe đang quay đầu cụ xinhan rồi đánh lái sang trái cố gắng chèn bánh trước bên lái vào phía trong vạch đứt trước khi đến đoạn 2 vạch đứt và liền song song rồi cứ từ từ lán dần sang trái là được. Em toàn chuyển làn như vậy trước mặt xxx có sao đâu.
Còn câu: "Tôi học luật đàng hoàng nhé" em nói cụ đừng giận nhé - cụ nên xem lại ....

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
"Sao lại chuyển được từ chỗ này ạ? Chỗ này là chỗ quay đầu xe, không có biển chuyển làn em cũng ko chuyển chỗ này làm gì cho nguy hiểm ạ. Nào đồng chí chỉ cho tôi biển báo chuyển làn đi?"
Cụ cãi cùn rồi cụ ơi chỗ quay đầu xe này có vạch đứt mà chỗ vạch đứt thì có thể chuyển làn .Cụ thể trong trường hợp này khi đi quá chỗ các xe đang quay đầu cụ đánh lái sang trái cố gắng chèn bánh bên lái vào phía trong vạch đứt trước khi đến đoạn 2 vạch đứt và liền song song rồi lán dần sang trái là được. Em toàn chuyển làn như vậy trước mặt xxx có sao đâu.
Còn câu: "Tôi học luật đàng hoàng nhé" em nói cụ đừng giận nhé - cụ nên xem lại ....
Ý cụ chủ là đi từ TQH ra thì không có biển bắt phải chuyển làn -> ko chuyển làm gì chỗ quay đầu nó nguy hiểm... Đại khái thế!