[Funland] Sai lầm khi tha thứ vk ngoại tình

vasco

[Tịch thu bằng lái]
có gì mà sai lầm.

không tha thứ thì cũng chia tay mà tha thứ thì cũng chia tay.

xác định hết duyên cho nhẹ đầu. làm ván mới.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tính nuôi con hay thế nào? Tài sản đứng tên vợ nhưng hình thành trong tg hôn nhân thì chia đôi chứ, cụ phải chiến đấu để có cái mà cho con, chứ không chúng nó khổ.

buonchuoi

Xe tăng
Khổng Minh xưa 7 lần bắt 7 lần tha mới thu phục nổi Mạnh Hoạch , cụ chủ cố thêm 3 lần nữa xem sao

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tiếp tục tha thứ chủ thớt ơi. Nếu lần trước cụ tha thứ vì yếu thế thì lần này cụ cũng chả khá hơn đâu nên chắc chỉ hỏi cho có và quyết định cuối cùng vẫn ... như lần trước còn nếu cụ tha thứ vì lòng vị tha thì cụ sắp thành thánh sống rồi đấy. Cố lên :))

p/s : Không phải đùa trên nỗi đau (nếu có thật) của cụ mà thật sự em nể cụ lắm! Cụ sai rồi khi tha thứ cho vk ngoại tình (mức độ tái phạm) vì pn đã ngoại tình đến lần thứ 2 chỉ có 1 trong 2 trường hợp mà cái nào cũng đáng buông đó là hết tình cảm với cụ hoặc bản chất lẳng lơ.

ngophong.pvfc

Xe máy
Con cái giờ này là quan trọng nhất. Ly hôn thì ts cũng chia đều thôi

rockyvnn

Xe buýt
Bà ăn chả, ông ăn nem; mạnh mẽ lên cụ!!!

quanghungle

Xe tăng
Em làm công chức nhà nước, năm nay cũng 4x và có 2 nhóc rồi. Mấy năm gần đây con vk em nó cặp kè với 1 thằng phi công trẻ, em túm được 3 lần nhưng đều mềm lòng tha thứ khi nó khóc lóc hứa hẹn....(khi tha thứ em không bới móc lại chuyện cũ, không hắt hủi hận thù gì và cố gắng hàn gắn) và rồi mới đây là lần thứ 4 vẫn chính thằng đó. Em ngu quá không phòng bị gì, toàn bộ tài sản nhà cửa đều cắm ngân hàng vào cty do vk đứng tên nên em xác định ra đi tay trắng. Đứa con lớn đang cuối cấp 2 và hơi tự kỉ nên học hành kém quá, em lăn tăn li hôn ngay hay chờ con thi tốt nghiệp xong đã( mẹ nó không kèm con bao giờ) , em sợ bọn chúng sốc rồi hỏng thì đời em chẳng còn gì nữa. Đúng là không nên tha thứ cho đàn bà ngoại tình các cụ ạ, em buồn quá.
Bác thật vĩ đại

vietpq75hanes

Xe container
Ca này khó, nhưng cụ thớt nên dứt khoát thôi. Bỏ đi cho đỡ khổ, đỡ nhục.

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]
Em có thằng bạn bị con vợ cắm quả gạc to ngang tuần lộc, nện nhau ngay trong kỳ du lịch cùng nhau, nhìn thấy xe vợ vào ks với bồ mà về nhà vẫn níu kéo. Đến khi li dị, xe cộ, nhà cửa sang cho con vợ hết, tự ngụy biện rằng vì nó nuôi con. Còn tự mình ôm khoản nợ 2 tỏi. :D

tieudaovnt

Xe tăng
Cuộc sống chả ai nói hay được, nhiều cụ trên này hả hê, đến khi mình gặp chuyện cũng lâm vào bế tắc, khủng hoảng như chủ thớt thôi. Mà có cái nghiên cứu gì đấy khai rằng 70% có ngoại tình tuỳ mức độ, nên đời chưa biết thế nào được. Đàn bà đã ngoại tình là đã biết trước hậu quả, chấp nhận bất nghĩa, thậm chí bất nhân : bỏ lại con theo người khác, giết chồng cướp tài sản xưa này không có hiếm, có ở mọi tầng lớp xã hội. Đã ngoại tình là không thể tha thứ, nhưng vì điều này điều kia có thể sống theo kiểu hợp tác chứ chả biết làm thế nào, đặc biệt là vì con, vì địa vị xã hội, em biết rất nhiều gia đình như vậy, cũng chiếm tỉ lệ không ít trong xã hội. Cụ chủ nên cân nhắc: chuyển quan hệ hợp tác, nguyên tắc không ảnh hưởng đến con, 2 bên cùng thoải mái hơn, đợi con lớn thêm chừng nào tốt chừng ấy, nhiều nhà trụ được đến tận lúc con cưới vợ, tháng trước con cưới, tháng sau 2 ông bà ra toà cũng có nhiều. Còn nếu không được thì còn lưu luyến mịa gì, một lần chơi lớn cho toang luôn rồi đường ai nấy đi, việc ra sao thì ra, tính cũng chả được vì biến số không nằm ở mình.

Chỉnh sửa cuối:

oishivn

Xe điện
Cụ tính nuôi con hay thế nào? Tài sản đứng tên vợ nhưng hình thành trong tg hôn nhân thì chia đôi chứ, cụ phải chiến đấu để có cái mà cho con, chứ không chúng nó khổ.
Lấy đâu mà chia đôi, đàn bà nó đã đi lăng nhăng thế thì nó cũng tính đường tẩu tán tài sản rồi, cụ chủ mạnh mẽ lên, làm lại từ đầu thôi

hungvu

Xe tải
Cụ chủ quá vĩ đại, em xin phép phỏng đoán 1 số lý do sau:
1. Vợ cụ xinh và quá ngon
2. Vợ cụ nhu cầu cao
3. Cụ kém khi ở trên giường (cái này cần khắc phục càng sớm càng tốt)

DTK65

Xe tăng
Phụ nữ ngoại tình đa phần là do tình yêu, chứ ít khi là do sinh lý như đàn ông. Mà đã là tình yêu thì khó dứt lắm ạ. Vợ cụ chủ là minh chứng đó. Nên chỉ còn cách cụ chủ cho mợ ấy dc tự do về tới tình yêu của mợ ấy thôi, đắn đo gì nữa.
Mợ này nói thì chuẩn rồi, có thể nói là không bao giờ dứt được chứ đừng nói là khó. Có câu 10 bà ngoại tình thì 9 bà bỏ chồng còn 10 ông ngoại tình thì 9 ông quay về với vợ chỉ có 1 ông bỏ vợ thôi. Nói thế để biết đàn bà ngoại tình nó phũ phàng như thế nào, thế nên bọn tây nó rất văn minh là làm hợp đồng hôn nhân và tiền hôn nhân nên tài sản của ai người ấy giữ nếu chẳng may chia tay thì không bị mất như cụ chủ..

Vũ Điệp

Xe điện
Cái loại chổng mông ra ngoài cửa sổ mà cụ thiếu cảnh giác thế.

jang

Xe tăng
Khuyên thật lòng cụ là nếu vì con không nên ly hôn. Cứ thế mà sống như từ trước tới h coi vk như bạn thôi. Vk nó có niềm vui của nó thì mình tự tìm niềm vui cho bản thân chứ ly hôn chả giải quyết được vấn đề gì cả.

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Em làm công chức nhà nước, năm nay cũng 4x và có 2 nhóc rồi. Mấy năm gần đây con vk em nó cặp kè với 1 thằng phi công trẻ, em túm được 3 lần nhưng đều mềm lòng tha thứ khi nó khóc lóc hứa hẹn....(khi tha thứ em không bới móc lại chuyện cũ, không hắt hủi hận thù gì và cố gắng hàn gắn) và rồi mới đây là lần thứ 4 vẫn chính thằng đó. Em ngu quá không phòng bị gì, toàn bộ tài sản nhà cửa đều cắm ngân hàng vào cty do vk đứng tên nên em xác định ra đi tay trắng. Đứa con lớn đang cuối cấp 2 và hơi tự kỉ nên học hành kém quá, em lăn tăn li hôn ngay hay chờ con thi tốt nghiệp xong đã( mẹ nó không kèm con bao giờ) , em sợ bọn chúng sốc rồi hỏng thì đời em chẳng còn gì nữa. Đúng là không nên tha thứ cho đàn bà ngoại tình các cụ ạ, em buồn quá.
Em thật cụ sai từ lần thứ một. Nhưng thôi, kệ mịa nó đi, cụ cố bình tĩnh vì đằng nào cũng thế rồi, chuyển bớt tài sản về phía cụ, đừng có ra đi tay trắng. Nên cơ mưu chứ đừng máu dồn lên não mất khôn, tính cho con và chia đôi.