Sài Gòn - Mũi Né

30U6261

Xe hơi
Kính các bác
E đang có kế hoạch đi Mũi Né (từ Sài Gòn lái xe đi ạ), nhưng k biết đường xá thế nào (vì e ở ngoài HN, bay vào SG công tác, tranh thủ mượn xe đi chơi tí), bác nào biết thì cho e xin chút kinh nghiệm ạ.
Tks các bác

danglong

Xe tăng
Em vừa đi hôm mùng 4 Tết, nhưng đi xe bus của Sinh Cafe nên ứ biết đường. Chỉ lưu ý bác 2 vấn đề:

xxx hoạt động cực rát, có cả biển báo "Tuyến đường tổ chức bắn tốc độ tất cả các loại phương tiện" nhan nhản khắp nơi.

Đoạn đường gần Saigon tắc kinh lắm bác nhé. Em đi mất hơn 4 tiếng mà về mất hơn 7.5 tiếng

Mũi Né đẹp thật! Biển ngoài Bắc mình chán chả buồn đi...

buggy

Xe tăng
Đường đi thì đơn giản : Xa lộ Hà Nội - Xa lộ Biên Hòa - Quốc lộ 1 - Phan Thiết.

Chú ý : bắn tốc độ ở các đoạn giới hạn 50km/h. Vượt phải dễ bị tóm.

Gặp xe ngược chiều chớp đèn giơ tay chỉ lên trời xua loạn lên là ko có xxx, chỉ xuống là có xxx, chỉ ra sau lưng, vẻ mặt hốt hoảng là xxx ngay trước mặt :))

30U6261

Xe hơi
Đường đi thì đơn giản : Xa lộ Hà Nội - Xa lộ Biên Hòa - Quốc lộ 1 - Phan Thiết.

Chú ý : bắn tốc độ ở các đoạn giới hạn 50km/h. Vượt phải dễ bị tóm.

Gặp xe ngược chiều chớp đèn giơ tay chỉ lên trời xua loạn lên là ko có xxx, chỉ xuống là có xxx, chỉ ra sau lưng, vẻ mặt hốt hoảng là xxx ngay trước mặt :))
Tks bác, bác cho e hỏi là cái VietMap nó chỉ đường đi Mũi Né có tốt k ạ, nếu tốt để e mượn 1 e Papago đi cho yên tâm. Tình trạng đường xá thế nào bác? E nghe nói mới có đường cao tốc là đường nào, có phải Trung Lương k hả bác?

quoclo13

Xe máy
Cho cháu có ý kiến là tình hình đường xá thì rất ok chỉ thỉnh thoảng kẹt xe ở Thủ Đức khu vực Suối Tiên và nếu dùng Papago thì chính xác cao lắm bác! Chúc bác có chuyến đi vui vẻ!

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
đường thì đẹp lắm
em nhớ đoạn đi qua đồng nai đến là nhiều nhà thờ
trên đường từ SG đi MN nên rẽ vào thăm quan núi cà tu

hoangtien11

Đi bộ
mấy cụ cho em hỏi thăm đôi chút về đường đi mũi né với ạ:

1. Đoạn vào Tx. Long Khánh nên đi theo QL1 hay đi vòng qua đường Hồ Thị Hường (em hỏi ngu tí :D )
2. Nên chọn khách sạn/rì sọt ở khu vựa nào (giá cả vừa vừa tầm <=50 obama 1 đêm là được :-bd?
em thích phong cảnh yên tĩnh, có chút hoang dã, cũng không quá vắng cũng không quá náo nhiệt, bãi biễn nước không quá dơ và ít đá (cho gấu em tắm :)) ), :D em tính chọn chỗ hòn rơm 1 mà không biết thế nào ?

mấy cụ cho em địa chỉ quán Cây bàng và địa chỉ mua hải sản sống luôn nha :)

cảm ơn các cụ ;)

Chỉnh sửa cuối:

bmw_hn

Xe hơi
Cụ hỏi nhân viên khách sạn về nhà hàng chứ em thấy cây bàng vừa đắt vừa phải chờ lâu.