[Funland] Sách giáo dục giới tính cho trẻ

Trung Vân Phong

Xe đạp
Dạo gần đây F1 thường có những câu hỏi về giới tính và em nhận ra mình không biết giải thích cho con ở mức độ nào là phù hợp. CCCM biết bộ sách hướng dẫn về giáo dục giới tính cho trẻ thiết thực chỉ em với ạ, theo kiểu ở độ tuổi nào thì cần tìm hiểu những gì. Chứ như em hồi trước sống theo kiểu bản năng, không ai hướng dẫn vì quan điểm ông bô, bà bô: "giáo dục giới tính" = "Vẽ đường hươu chạy", nên học hết cấp III mà em vẫn rất gà mờ về món đó, may sao bấy giờ ko bị bạn nữ nào xâm hại :x:x:x
Cảm ơn CCCM.

cokimi

Xe điện
F1 nhà cụ mấy tuổi rồi. Cụ tham khảo sách này, giải thích rất hóm hỉnh. Ngoài ra còn các sách gợi ý theo link đấy.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Em lót dép hóng. Hồi xưa e mua báo tntp có cái mẩu truyện tranh hành trình tuổi vị thành niên. Nó giải thích khá kỹ về vde dậy thì ở trẻ. Mà giờ chả thấy sách báo nào có mấy truyện kiểu chủ đề nvay

Trung Vân Phong

Xe đạp

KhyeuVS

Xe tải
Một bạn 6 tuổi và 1 bạn 9 tuổi
Cụ chủ lo lắng cũng phải thôi. GDGT ko đơn thuần là kiến thức khoa học mà nó còn giúp trẻ phân biệt như nào là NỰNG, SÀM SỠ và tránh bị xâm hại.
Một chủ đề thực tiễn nhưng ít thấy trường nào đưa vào môn học cho cả bé và phụ huynh

Trung Vân Phong

Xe đạp
Cụ chủ lo lắng cũng phải thôi. GDGT ko đơn thuần là kiến thức khoa học mà nó còn giúp trẻ phân biệt như nào là NỰNG, SÀM SỠ và tránh bị xâm hại.
Một chủ đề thực tiễn nhưng ít thấy trường nào đưa vào môn học cho cả bé và phụ huynh
Cụ chuẩn

cuchuoi80

Xe tải
F1 nhà cụ mấy tuổi rồi. Cụ tham khảo sách này, giải thích rất hóm hỉnh. Ngoài ra còn các sách gợi ý theo link đấy.

Cảm ơn cụ. Em cũng đang quan tâm vấn đề này.

DE.VN

Xe tăng
Con em 5 tuổi khi còn đi nhà trẻ, nó đã được học sách này. Xin lỗi, nếu ban quản trị thấy vi phạm thuần phong mĩ tục thì xóa giùm. Em tạm dịch:

Cả nhà đang ngồi trên Sofa. Tôi nói: " Bố ơi, tẻ nhạt quá"
Bố nói: " Bố cũng chưa tìm thấy gì hay". Bố cười và trao cho mẹ một nụ hôn.
Tôi hỏi: " Bằng cách nào mà có em bé có trong bụng mẹ ?".

Papa giải thích: "Nếu cả hai đều muốn, người lớn sẽ vuốt ve nhau ở vị trí, tuy nhiên vị trí này nó không giống nhau ở mỗi người. Người chồng sẽ xoa ngực và âm hộ người vợ. Người vợ sẽ vuốt dương vật của người chồng. Dương vật sẽ to ra và cương cứng.
Sau đó cả hai đều có ham muốn với nhau. Người chồng sẽ đưa dương vật vào âm hộ người vợ. Liên tục đẩy vào và kéo ra. Đây là một cảm xúc đẹp. Khi cảm xúc đẹp nhất, tinh trùng của người chồng sẽ chảy vào âm đạo người vợ.
Sau đó cả hai đều mệt, vuốt ve nhau thêm chút xíu, rồi cả hai đi vào giấc ngủ"

.

lum_dong_tien

Xe tăng
Con em 5 tuổi khi còn đi nhà trẻ, nó đã được học sách này. Xin lỗi, nếu ban quản trị thấy vi phạm thuần phong mĩ tục thì xóa giùm. Em tạm dịch:

Papa giải thích: "Nếu cả hai đều muốn, người lớn sẽ vuốt ve nhau ở vị trí, tuy nhiên vị trí này nó không giống nhau ở mỗi người. Người chồng sẽ xoa ngực và âm hộ người vợ. Người vợ sẽ vuốt dương vật của người chồng. Dương vật sẽ to ra và cương cứng.
Sau đó cả hai đều có ham muốn với nhau. Người chồng sẽ đưa dương vật vào âm hộ người vợ. Liên tục đẩy vào và kéo ra. Đây là một cảm xúc đẹp. Khi cảm xúc đẹp nhất, tinh trùng của người chồng sẽ chảy vào âm đạo người vợ.

View attachment 7033763 .
Em dù khá tiến bộ nhưng cũng ko thích giải thích kiểu này vs 1 đứa trẻ. Khi chưa đến tuổi chính thức dậy thì, những hành vi này với 1 đứa trẻ sẽ làm thấy nó cảm thấy rất kinh sợ.

DE.VN

Xe tăng
Em dù khá tiến bộ nhưng cũng ko thích giải thích kiểu này vs 1 đứa trẻ. Khi chưa đến tuổi chính thức dậy thì, những hành vi này với 1 đứa trẻ sẽ làm thấy nó cảm thấy rất kinh sợ.
Giải thích dần dần, từng ngày, từng năm tới khi 18 tuổi. Chứ đâu chỉ có mỗi quyển sách em ví dụ như trên.
Dù mợ cố tình lảng tránh, thì chúng nó vẫn nói chuyện với nhau hàng ngày ở trường học về chuyện này. Đã thế, thì người lớn giải thích luôn một thể. Kèm thêm các biện pháp phòng, tránh thai...nếu như ai đó không muốn.
Tốt hơn là lảng tránh, để trẻ tự do sinh hoạt, dẫn đến nạo phá thai tràn lan ở lứa tuổi vị thành niên. Ảnh hưởng rất không tốt tới sức khoẻ sinh sản, tâm sinh lí của các cháu gái. Rồi bố, mẹ các cháu cũng đau lây.

lum_dong_tien

Xe tăng
Giải thích dần dần, từng ngày, từng năm tới khi 18 tuổi. Chứ đâu chỉ có mỗi quyển sách em ví dụ như trên.
Dù mợ cố tình lảng tránh, thì chúng nó vẫn nói chuyện với nhau hàng ngày ở trường học về chuyện này. Đã thế, thì người lớn giải thích luôn một thể. Kèm thêm các biện pháp phòng, tránh thai...nếu như ai đó không muốn.
Tốt hơn là lảng tránh, để trẻ tự do sinh hoạt, dẫn đến nạo phá thai tràn lan ở lứa tuổi vị thành niên. Ảnh hưởng rất không tốt tới sức khoẻ sinh sản, tâm sinh lí của các cháu gái. Rồi bố, mẹ các cháu cũng đau lây.
Em đang nói vấn đề về cách dẫn giải của cuốn . Cá nhân em thấy nội dung phù hợp với C2 trở lên.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]

View attachment 7033763 .
Không biết là do cụ dịch hay văn bản gốc ý nó như thế ? Em thấy nó giống truyện sex trá hình hơn

Nelsonvn

Xe máy
Cụ check lại xem có thật là câu hỏi giới tính mới trả lời nhé. Đừng trả lời sớm quá, nếu ko lại bị hớ như thím này :D