[Funland] Sách dạy phong thuỷ

mrlai

Xe buýt
Thời gian đấy thì cố mà kiếm thêm chút việc làm thêm , kiếm lấy hộp sữa hay gói Bim Bim ... cho vợ con nó nhờ !.... Không đổi đời được bằng phong mí thủy đâu đường có Hóng !... Trời Phật nào , phong thủy nào cho sự Lười Biếng và không có Tâm Sáng đâu ...=))=))=))
Em có viết chữ nào liên quan đến kiềm tiền kiếm bạc gì từ phong thuỷ đâu mà cụ nghĩ nhiều thế. Em chỉ muốn đọc để biết chứ bỉm với sữa nhà e ko thiếu cụ ạ.

mrlai

Xe buýt
Mấy cái cơ bản thì đâu cũng có , còn chuyên sâu thì thôi cụ ơi =.= lắm thầy nhiều ma lắm
Vâng cụ. Em cũng chỉ muốn đọc để biết cơ bản thôi chứ cũng không có thời gian mà đi sâu, nhưng tự lần mò thì khá rối và không có hệ thống nên khó hiểu cụ ạ.

mrlai

Xe buýt
Tìm hiểu làm gì để rồi như ngáo, nhìn đâu cũng chỗ này chỗ kia không hợp, phải thế này thế kia... rồi thành ra cái nhà nó loạn cào cào. Cái gì nó cũng ở mức vừa phải thôi. Cứ theo phong thủy mà giàu được thì VN thành rồng châu á rồi. Em có ông anh giờ cũng kiểu như thế, trong nhà phải treo cái này, đặt cái kia, mệt mỏi lắm.
Em tiếp cận theo hướng triết học, xem ng ta giải thích hiện tượng, vận động thế nào chứ không có ý định gì hơn, chỉ là chưa hiểu nên muốn tìm hiểu thôi.

Sazi

Xe điện
Em hỏi thêm câu nữa, làm thế nào để có duyên ạ?
Vậy em mạnh dạn bảo thầy nào đó cõi OF này phát duyên cái được không Mợ.
Phong thủy là môn thực hành dựa trên sự cảm nhận. Ví dụ nói tốt (nhưng tốt thế nào, bao nhiêu, đo bằng gì...) duyên phụ thuộc vào người mở hàng sẽ mang đến sự kỳ diệu và mong muốn thêm, thêm nữa.
Hỏi: Làm thế nào có duyên
Trả lời: Vãi ra phong lẫn thủy sẽ cảm nhận được duyên

Chỉnh sửa cuối:

minhmo

Xe cút kít
Cụ chủ phải tập bay trước, sau đó rèn luyện mắt để đạt được như cụ Cao Biền thủa xưa.
Sau đó muốn xem từ thiện hay kiếm ăn bằng nghề phong thủy thì tùy. :D