S600 vs LS600hL?

nguyenlongan

Xe tải
Thời gian tăng tốc của đúng là không chỉ phụ thuôc vào công suất máy là chính mà con nhiều chỉ tiêu khác nữa nhưng Công Suất động cơ là điều quyết định chính. V8 chắc chắn là hơn V6, V12 chắc chắn là hơn V8.....
Tình hình xăng dầu thế giới thế nào bạn cũng biết rồi. Sản xuất xe bây giờ xu hướng là chuyển dần sang Hybrid Xăng + Điện. Biết đâu sau này mình sẽ chuyển sang hoàn toàn điện hay là một loại nhiên liệu khác.
Có chắc công suất V8 chắc chắn là hơn V6, V12 chắc chắn là hơn V8..... không :21::)):)):))

Royce

Xe tải
Bạn muốn nói về công nghệ? Lexus đang hướng tới một công nghệ là công xuất cao, nhiên liệu sạch nhưng tính năng vận hành lại cao. Cái đấy mình nghĩ mới là khó đấy và mình nghĩ đây chính là tương lai của những dòng xe cao cấp đấy. Còn việc đưa vào công suất V12 hay có thể lên đên V16 hay V20 thì chỉ tính đến việc làm sao cho xe tăng tốc thật nhanh thôi bạn ah.
Bác A&T: việc gõ chữ V12 ,V16... là rất dễ dàng, nhưng chế tạo 1 động cơ V12 và lắp nó trên 1 dòng xe dân dụng lại là chuyện khác. ĐC V12 chưa bao giờ được phổ biến rộng rãi trên các dòng xe du lịch bởi vì chi phí nghiên cứu và phát triển nó vô cùng tốn kém, chính vì vậy số lượng các dòng xe du lịch lắp ĐC V12 có thể đếm trên đầu ngón tay, Toyota cũng từng phát triển ĐC V12 lắp trên xe Century và đã thất bại thảm hại!
Do đó S600 V12 là 1 niềm kiêu hãnh của Mercedes và em nghĩ bác ko nên so sánh nó với chiếc LS600h. Tiện thể cũng nói bác luôn là chỉ số 600 trên LS600h chỉ là 1 mẹo láu cá của Lexus khi hướng người tiêu dùng suy nghĩ về sức mạnh của LS600h nhưng cho dù có thể có công suất tổng cộng cơ-điện khá lớn, nhưng việc kết hợp công suất này tại các thời điểm lại là 1 việc khác hoàn toàn bác ạ!

suggar

Xe đạp
S600 đương nhiên phải hơn rồi...mà nói chung là xe nào cũng được miễn đủ tiền mua

anhtuhc4

Xe tải
300k để mua con R8 mà chạy:6::6::6::6::6::6::6::6:

Gõ kiến

Xe buýt
Oài,em thấy các bác tranh luận rất hay và đầy đủ cơ sở,nhưng em chỉ thấy là cái bác Mercedes nhà ta tuổi đời cũng kha khá rồi còn bác Lexus về thâm niên chưa tuổi gì! Lexus là dòng xe sang của Toy,mới ra đời được vài chục năm để nhảy vào phân khúc hạng sang chứ bác Mer thì kô làm xe cho dòng gọi là "ôtô"! Vẫn là đăng cấp ko thể từ chối được các cụ nhể! Mới tiêu chuẩn Châu âu và Mỹ,chưa có tiêu chuẩn Châu á các cụ nhẩy!:)):)):)):)):41::41::41::41:

T.dollar

Xe máy
Chắc lại chém gió hả cụ? Tầm 300K thêm tí nữa mua Bentley mà đi còn hơn.

glssstn

[Tịch thu bằng lái]
S600 đây này:

trông phê lắm, tiếng nổ kích động vô cùng, hình dáng đàn ông khỏe khoắn không ẻo lả như em LS

GL550_White

Xe tải
chốt hạ là 2 xe ko cùng phân cấp thì so sánh làm gì, ngay từ đầu em thấy LS đã bất lợi hơn vì đây là box của những ai đam mê mẹc xi đì :102:

damvinhhung

Xe tải
Theo dõi từ đầu thớt này em vẫn chưa hiểu bác AT&T muốn gì? Nhờ mọi ngưới tư vấn S600 và LS600L, trong khi luôn phân tích tính ưu việt của LS!:77::77::77:. Có lẽ bác AT&T đã thừa biết là S600 hơn rồi nhưng vẫn cứ cố "phản biện" để mọi người nêu thêm các điểm hay của S600 nữa.:77:

A&T

Xe hơi
Oài,em thấy các bác tranh luận rất hay và đầy đủ cơ sở,nhưng em chỉ thấy là cái bác Mercedes nhà ta tuổi đời cũng kha khá rồi còn bác Lexus về thâm niên chưa tuổi gì! Lexus là dòng xe sang của Toy,mới ra đời được vài chục năm để nhảy vào phân khúc hạng sang chứ bác Mer thì kô làm xe cho dòng gọi là "ôtô"! Vẫn là đăng cấp ko thể từ chối được các cụ nhể! Mới tiêu chuẩn Châu âu và Mỹ,chưa có tiêu chuẩn Châu á các cụ nhẩy!:)):)):)):)):41::41::41::41:
Lexus là Luxury Car Export to US. Vậy tiêu chuẩn của nó là phải là tiêu chuẩn Mỹ bạn ah. Và xu hướng các xe bây giờ là hướng tới một tiêu chuẩn chung toàn cầu chứ không nên phân biết Châu Âu, Châu Á và Châu Mỹ ở đây bác ah.

A&T

Xe hơi
chốt hạ là 2 xe ko cùng phân cấp thì so sánh làm gì, ngay từ đầu em thấy LS đã bất lợi hơn vì đây là box của những ai đam mê mẹc xi đì :102:
Bác nói câu là là thiếu hiểu biết quá. 2 xe đều cùng phân khúc hạng xe sang nên em mới mang ra so sánh. Vấn đề là ở chỗ Mẹc đã có từ lâu và Lexus thì mới mà thôi.

A&T

Xe hơi
Theo dõi từ đầu thớt này em vẫn chưa hiểu bác AT&T muốn gì? Nhờ mọi ngưới tư vấn S600 và LS600L, trong khi luôn phân tích tính ưu việt của LS!:77::77::77:. Có lẽ bác AT&T đã thừa biết là S600 hơn rồi nhưng vẫn cứ cố "phản biện" để mọi người nêu thêm các điểm hay của S600 nữa.:77:
Ý mình không phải như bạn nói. Ngay từ đầu mình đã nói là 2 xe này mình đều chưa biết và chưa đi. Đây là diễn đàn oto, là nơi để anh em trao đổi chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau. Những gì em biết về 2 xe này cũng chỉ là thông qua tin tức báo chí. Muốn chia sẻ để cùng mọi người để một mặt mình có một đánh giá chính xác hơn, một mặt để nâng cao kiến thức về oto và quan trọng nhất cũng là để relax sau những ngày làm việc vất vả. Khi xem ra so sánh thì chắc chắn sẽ có người thắng, người thua một cách tương đối mà thôi. Bởi vì cái này còn tùy thuộc vào rất nhiều vấn đề nữa. Ai thích Mẹc thì bảo Mẹc hơn, ai thích Lexus thì Lexus hơn....
Có bác nói cũng đúng, mang Lexus vào box của Mẹc để so sánh thì bất lợi rồi.

Tien_TCFC

Xe điện

Porsche 911

Xe container
Ai thích Mẹc thì bảo Mẹc hơn, ai thích Lexus thì Lexus hơn....
Bác không thể nói thế này được. Đã so sánh thì không thể mang yếu tố chủ quan áp đặt được. Em cũng như bác A&T thôi, không biết gì nhiều về 2 xe này qua báo chí, diễn đàn, và bản thân em không dám kết luận chiếc nào hơn chiếc nào. Người Nhật khi cho ra lò LS600h là để cạnh tranh với S600 của Mercedes, với 760i của BMW và với A8 của Audi nhưng không rõ các hãng ô tô Châu Âu có chấp nhận thách thức từ phía người Nhật hay không?

Có một lần em xem 3 chuyên gia đánh giá xe của Topgear đưa GS430 của Lexus, BMW 3 series, và Audi S8 ra test các kiểu (có cả đường lên dốc, xuống dốc quanh co) và đánh giá. Tại sao họ lại chọn 3 xe này thì em không biết. Test xong xuôi, họ có mở má phanh của 3 xe ra, má phanh có GS bị vỡ và họ kết luận là họ đã hiểu tại sao dòng Lexus không thành công ở châu Âu. Em ngờ ngợ có một cái gì đó thiếu công bằng hoặc 3 chuyên gia này hơi thiên cho xe châu Âu nhưng họ đã làm như thế, và kết luận như thế, đó là sự thật.

Mi_Nhon

Xe máy
Em chẳng dám tham gia nói gì nhưng như có người đi GL55 thấy bạn đi RX400h, đi xong công nhận xe mình sướng hơn, đắt hơn mà lại:)).Nhưng máu đổi em Rx400H vì êm ái(nhiều khi ko biết xe đang nổ) nhẹ nhàng .Tùy gu mỗi người thôi.Mà em nói thật đi mấy dòng xe này tự lái người ta bảo là thằng lái xe ko hơn:))(b)::102:
Đường vn xe nào cũng thừa an toàn.:41:
Các bác ném em nhẹ tay thôi nhé:6:

NGUYEN T

Xe máy
Theo em,LS600,s600,BMW760,Audi A8,có chất lượng tương đương nhau,tính năng cũng tương đương nhau,tiện nghí cũng kẻ tám lạng người nửa cân thôi.Mọi sự so sánh đều khập khễnh hết các bác ơi!
Việc người này thích loại này,kẻ khác thích loại kia cũng giống như cái duyên cái số trong chuyện yêu đương hay chuyện vợ chồng mà thôi.Nếu em yêu Mer thì dù ai có chê,em cũng cưới Mer,ngược lại,nếu bác yêu Lesux,thì chắc chắn bác sẽ cưới em LS.
Dù ai nói ngả nói nghiêng
Thì người ta vẫn mua xe theo sở thích của mỗi người.