RX 350 cũng cháy này các bác!

vanhai0850

Xe tăng
Theo như em hiểu thì bảo hiểm nó chỉ bảo hiểm tai nạn chứ nó có bảo hiểm cháy xe đâu hả cụ? Cháy xe hoặc bị ngập nước nó nằm trong phạm trù thiên tai nó không bảo hiểm đâu cụ ạ. Cháy xe là coi như mất trắng, RX mà còn cháy thì pó tay rồi. Chia buồn với cụ chủ xe.
Bảo hiểm trong các trh gần đây như: do xăng, va quyệt gây cháy, người khác cố ý gây cháy, chuột cắn dây điện gây cháy, hỏa hoạn gây cháy, không rõ nguyên nhân, ...

Chỉnh sửa cuối:

radiore

Đi bộ
xe nầy còn cháy thì xe nhà cháu " bà hỏa" tha gì? cháu tính chiều nay ra yết kiêu tìm cái bình bảo hiểm đo đỏ cho an tâm

RAVA

Xe ba gác
***...bác chủ xe lên đây mà nhìn thấy cái cảnh mấy thằng thợ trong toy gần đấy (?) đứng quay cảnh xe mình cháy chắc ức hộc máu. Tại sao chúng không chạy về lấy ít bình cứu hỏa ra trợ giúp? vì chắc chắn trong chỗ chúng không thiếu..nếu vào xe các cụ, các cụ nghĩ sao?
-Em đọc vnexpress thấy nói là khi cháy có mấy chú thợ trong Toy Hà Đông mang bình cứ hỏa ra dập lửa, các bác cứ suy diễn lung tung?~X(

Lovestory206

[Tịch thu bằng lái]
Nếu Việt Nam không tìm được nguyên nhân thì hay chờ 1 Siêu Xe cháy chứ xe 2.5ty này mới là điểm bắt đầu ạ.Tiền thì thu của dân các loại thuế mà cái này cũng không sử lý cho dân được.Chả hiểu mấy ông quan chức Việt mình lấy tiền của dân đi làm gì đây

wave an pha

Xe hơi
BÁc nào làm bảo hiểm cho em hỏi trong trường hợp này bảo hiểm chi trả thế nào ah?????????? Ông anh có con Lacceti hôm nay cũng chơi một bình xịt cứu hỏa vào cốp sau rồi. Sao xe cháy thế mà bộ lốp trước không ảnh hưởng gì nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

vietduc

Xe đạp
xe xịn như thế mà còn cháy, h chả bít đâu mà lần nữa các cụ nhỉ.

vanhai0850

Xe tăng
BÁc nào làm bảo hiểm cho em hỏi trong trường hợp này bảo hiểm chi trả thế nào ah?????????? Ông anh có con Lacceti hôm nay cũng chơi một bình xịt cứu hỏa vào cốp sau rồi. Sao xe cháy thế mà bộ lốp trước không ảnh hưởng gì nhỉ
Bảo hiểm Liberty Bảo hiểm trong các trh gần đây như: do xăng, va quyệt gây cháy, người khác cố ý gây cháy, chuột cắn dây điện gây cháy, hỏa hoạn gây cháy, không rõ nguyên nhân, ...

Liberty sẽ bồi thường cho các xe bị cháy, trong đó:
tính là tổn thất bộ phận nếu giá trị thiệt hại từ vụ cháy gộp với các thiệt hại trước đó trong thời hạn hợp đồng chưa vượt quá 75% Số tiền bảo hiểm
tính là tổn thất toàn bộ nếu giá trị thiệt hại từ vụ cháy gộp với các thiệt hại trước đó trong thời hạn hợp đồng vượt quá 75% Số tiền bảo hiểm

Liberty sẽ không bồi thường trong các trường hợp sau:
Chủ xe hoặc Lái xe được phép cố ý gây cháy
Vi phạm các điều khoản loại trừ theo Quy tắc bảo hiểm xe cơ giới của Liberty

Cụ thể một số trường hợp sẽ được xem xét bồi thường

- Đối với các trường hợp cháy do chất lượng xăng dầu được đề cập những ngày gần đây không phải do hỏng hóc đổ vỡ về cơ hoặc điện như điều khoản loại trừ 17c trong wording
- Trường hợp cháy xe và công an, các cơ quan chức năng hay giám định tổn thất của Liberty không phát hiện ra nguyen nhân và cũng không nằm trong các điểm loại trừ

ngochung91

Xe đạp
căng quá nhỉ,lexus cũng cháy

vanhai0850

Xe tăng

nonstop

Xe hơi
***...bác chủ xe lên đây mà nhìn thấy cái cảnh mấy thằng thợ trong toy gần đấy (?) đứng quay cảnh xe mình cháy chắc ức hộc máu. Tại sao chúng không chạy về lấy ít bình cứu hỏa ra trợ giúp? vì chắc chắn trong chỗ chúng không thiếu..nếu vào xe các cụ, các cụ nghĩ sao?
Cụ nông nổi quá. Cháy gần TOY bên em nên em chứng kiến tất cả, cụ đừng vội trách mấy bác thợ bên em, các bác ấy cũng nhiệt tình vác bình xịt ra đầy đủ đấy nhưng rồi lại vác về, cụ có biết tại sao không? Có lẽ cụ chưa hiểu rộng được nên đã vội trách anh em rồi. Cụ đọc điều khoản được bồi thường bảo hiểm đi, thiệt hại trên 75% sẽ đền xe mới, dưới 75% thì sửa, chưa chắc bác chủ xe đã muốn chữa cháy đâu, và thứ hai là bình xịt cũng không có tác dựng khi cháy dưới nắp capo mà nắp capo lại không mở được. Vậy nên cụ đừng vội bình phẩm gì khi chưa suy nghĩ kỹ nhé! (Đấy là em chưa tính đến khả năng xe có thể nổ tung bất cứ lúc nào)