[Thảo luận] Rút iPhone ra quay phim XXX, XXX rút Camcoder ra quay lại, bị thu xe, nhờ các cụ giup

hoangchuoi

Xe tải
Chẳng là ngày Tết, em đi lễ ở Lạng Sơn về, trên đường về cách LS 40km, em bị bắn tốc độ. Xuống xe, đồng chí CSGT không chào em, không nói lỗi, thế là em bật điện thoại lên quay thẳng.
Các XXX sau khi chấn chỉnh lại thì nhã nhặn bảo em đi 90km/h. Bỏ mẹ mới nhớ ra có 1 đoạn vượt đi 90km/h thật, và bỏ mẹ hơn là e quên bằng lái ở... cái chỗ phải đặt bằng lại đêm qua quên chưa lấy. Thế là em... xin. Nhưng mấy XXX đấy đã cay vụ em quay phim rồi nên lại rút máy quay riêng ra, quay lại em, kiên quyết giữ xe.
Haizz
Chuyện đầu năm nó oan trái thế.
Mai em sẽ lên lại Lạng Sơn lấy xe, mà em thì đang đi làm, không biết có thể ủy quyền người khác mang giấy tờ đến lấy xe được không ạ? Và lên đấy có được lấy luon không hay lấy giấy hẹn rồi lại hẹn buổi khác đóng tiền :|
Và mức phạt quá toc do 10km/h, không bằng lái, cản trở thi hành công vụ bị phạt mấy đồng ạ
Em đội ơn các cụ

P/s: sau khi nghe lời khuyên của các cụ, em quyết định là chiều mang bằng lái lên lấy xe luôn. Chắc mẩm phen này còn bị củ hành tây. Có tình hình gì em sẽ update luôn cho nóng hổi.
- 2h45 e đã tới Mẹt. ngoi nghi loi giay phat ra, em bị bắt ở trạm Tùng Diễn các cụ nhé.
- 19h00. kính thua các cụ. e da hoan thanh nhiem vụ. qua toc do 10km/h. 2 trieu5. k mang bằng. 300k. tien taxi 1trieu5. ngoài ra vụ cản trở ko bị tính lỗi.
báo cáo em hết

Chỉnh sửa cuối:

sonle77

Xe buýt
Cụ rút kinh nghiệm nhé, hỏi xem lỗi gì đã, nếu sai thật sự thì quay làm gì cho phiền phức, k sai mới cần lôi đt ra thôi. Lần trước e cũng dính quả tốc độ, quá 7km nộp 700k, k giữ bằng. Lỗi của cụ nặng hơn e 1 bậc, mức phạt từ 2tr đến 3tr thì phải, k giữ bằng (chia bùn với cụ, cụ chậm 1km thì bớt đc 2tr đấy, mà cụ đã yêu cầu xem hình ảnh chưa?).

Thủ tục nộp phạt: mang biên bản đến phòng CSGT (địa chỉ trên biên bản) r lấy quyết định xử phạt, mang QĐ ra kho bạc nộp tiền, mang biên lai nộp tiền về phòng CSGT lấy giấy tờ. Mất một buổi sáng! Cụ muốn uỷ quyền thì phải viết đơn r ra phường xác nhận.

hienlatrung

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ ...chẹp, đầu năm mà đã phải nộp phạt :)

Inli_4B

Xe tải
Cái này là học bài không kỹ nên bị gậy ông đập lưng ông. Chia buồn cùng cụ. Lần sau nhớ xem mình có lỗi gì trước không đã nhớ.

hoangchuoi

Xe tải
Cụ rút kinh nghiệm nhé, hỏi xem lỗi gì đã, nếu sai thật sự thì quay làm gì cho phiền phức, k sai mới cần lôi đt ra thôi. Lần trước e cũng dính quả tốc độ, quá 7km nộp 700k, k giữ bằng. Lỗi của cụ nặng hơn e 1 bậc, mức phạt từ 2tr đến 3tr thì phải, k giữ bằng (chia bùn với cụ, cụ chậm 1km thì bớt đc 2tr đấy, mà cụ đã yêu cầu xem hình ảnh chưa?).

Thủ tục nộp phạt: mang biên bản đến phòng CSGT (địa chỉ trên biên bản) r lấy quyết định xử phạt, mang QĐ ra kho bạc nộp tiền, mang biên lai nộp tiền về phòng CSGT lấy giấy tờ. Mất một buổi sáng! Cụ muốn uỷ quyền thì phải viết đơn r ra phường xác nhận.
Cơ bản bởi cậu XXX chặn xe em thái độ rất bất hợp tác nên em lôi điện thoại ra quay, Tết nhất lơ đễnh quá. Chiều em làm cái ủy quyền rồi ra phường xác nhận còn lấy xe về. Cám ơn cụ nhé

AcidS

Xe điện
Thế lúc quay cụ có nhắc lại lỗi XXX không chào cụ và không báo lỗi không?
Nhắc lại mà XXX xác nhận hoặc cho người khác ra làm việc thì đồng chí XXX đó cũng mệt...

HUNGSMUN

Xe container
Biết người biết ta, trăm trận trăm thắng cụ nhỉ.
Rút kinh nghiệm vậy. Mời cụ một ly cho đỡ buồn.

minh0075

Xe điện
Chẳng là ngày Tết, em đi lễ ở Lạng Sơn về, trên đường về cách LS 40km, em bị bắn tốc độ. Xuống xe, đồng chí CSGT không chào em, không nói lỗi, thế là em bật điện thoại lên quay thẳng.
Các XXX sau khi chấn chỉnh lại thì nhã nhặn bảo em đi 90km/h. Bỏ mẹ mới nhớ ra có 1 đoạn vượt đi 90km/h thật, và bỏ mẹ hơn là e quên bằng lái ở... cái chỗ phải đặt bằng lại đêm qua quên chưa lấy. Thế là em... xin. Nhưng mấy XXX đấy đã cay vụ em quay phim rồi nên lại rút máy quay riêng ra, quay lại em, kiên quyết giữ xe.
Haizz
Chuyện đầu năm nó oan trái thế.
Mai em sẽ lên lại Lạng Sơn lấy xe, mà em thì đang đi làm, không biết có thể ủy quyền người khác mang giấy tờ đến lấy xe được không ạ? Và lên đấy có được lấy luon không hay lấy giấy hẹn rồi lại hẹn buổi khác đóng tiền :|
Và mức phạt quá toc do 10km/h, không bằng lái, cản trở thi hành công vụ bị phạt mấy đồng ạ
Em đội ơn các cụ
Phân ưu cùng cụ đầu năm xe đi thay người.
Rieng vụ ủy quyền ko ổn đâu CỤ Ạ, cực lằng nhàng. Xe em bị giữ bằng, nhờ 1 xxx KHÁC đi lấy còn phải VIẾT cam kết, rồi phô tô thẻ ngàNH NÀY NỌ MỆT LẮM ĐẤY.

dang_tim_xe

Xe điện
Lỗi không bằng cao đấy ợ!!

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Bác cứng thật, chưa biết lỗi j đã rút đt ra quay thì xxx cay là đúng rồi, thôi chấp nhận nộp phạt và tự kiểm điểm vậy, he he :D

N.T.P

Xe hơi
Cụ đen rồi...có tý mem hay sao mà cụ hung thế

Duy Trọc

Xe buýt
Chia buồn với Cụ thôi vậy.Âu cũng là bài học cho các Cụ khác !

cam07

Xe buýt
cụ đừng học một số cụ trên này :)), các cụ ấy là có sự chuẩn bị kỹ lưỡng, am hiểu tường tận lỗi rồi mới ra chiến đấu với xxx, thậm chí là các cụ ấy còn bẫy để xxx vợt rồi quay, nghi âm...

giangvo502

Xe tải
Khổ thân cụ. Mời cụ chén rượu đầu xuân cho ấm bụng

mit_map

Xe tải
Chia buồn cùng cụ, thôi coi như hạn cả năm nó dồn vào vụ này, từ giờ hết hạn, đi cẩn thận hơn vậy :)

quocviet

Xe container
Phân ưu cùng cụ đầu năm xe đi thay người.
Rieng vụ ủy quyền ko ổn đâu CỤ Ạ, cực lằng nhàng. Xe em bị giữ bằng, nhờ 1 xxx KHÁC đi lấy còn phải VIẾT cam kết, rồi phô tô thẻ ngàNH NÀY NỌ MỆT LẮM ĐẤY.
chuẩn ạ, ko đùa được đâu, tốt nhất cụ nên bố trí 1 hôm mà đi, của đau con xót lắm cụ ạ!

luongdung2810

Xe máy
Thôi thì chia Bun Vs Cụ vâỵ;))
E Chả Bit Noí gì hön

cam07

Xe buýt
mà cụ đã dám cứng thế thì bắt nó cho xem ảnh chứ, chưa gì đã mêm oặt lăn ra xin xỏ là sao?? :)

2 tai 8 banh

Xe container

vưỡn thiếu cụ ợ - vì cụ chủ không xuất trình bằng lái tại chỗ được, nên phải + thêm khoảng dăm loét nữa ạ,
chưa kể sẽ bị ăn hành củ vì dám quay video trước
chia buồn cùng cụ chủ

Chỉnh sửa cuối: