[Funland] Rượu tổng kết

maianh2004

Xe tải
Em mon men đặt chén

Sazi

Xe điện
tối hôm qua em bảo với vợ là tết này hoãn về ngoại như kế hoạch....tất cả bố con anh trông chờ ở em,vợ em nắm chặt tay em mắt nhìn ra hướng khác...ko biết rồi xẽ ra sao
Mạnh mẽ lên bạn, mạnh mẽ lên nữa để vợ cảm nhận mình là đàn ông. Lúc khó khăn nhất là lúc mạnh mẽ nhất.
1. Tôi sẽ cố gắng
2. Tôi làm được
3. Tôi chắc chắn làm được
Nếu bạn bắt đầu là (1) nghĩa là bạn không tin bạn. Từ (2) còn nghi ngờ. Hãy bắt đầu từ (3) khẳng định để chọn hướng đi, làm điều có thể làm có thể có cơ hội. Ngày mai xách xe ra đường xem thiên hạ làm gì và hãy nói Tôi chắc chắn làm được. Đừng nói với vợ những câu trên nó hèn thằng người.

keyon

Xe tăng
Còn khoảng 13 ngày nữa là năm chúng ta chào đón năm mới 2021. Nhìn vào điều đã mất có lẽ mọi người đều cảm giác chạnh lòng. Nhìn sâu hơn nữa, nhìn vào covid vào thiên tai, vào sự ảm đạm thế giới. Có hai quy luật
1. Đạo trời: Lấy chỗ thừa bù chỗ thiếu hụt (luật quân bình)
2. Đạo người: Lấy chỗ thiếu hụt bù đắp chỗ dư thừa (luật bù trừ)
Dịch, thiên tai (trời) quân bình chỗ thừa để chỗ thiếu có cơ hội. Đạo người là sự chia sẻ, ủng hộ, hỗ trợ khó khăn.
Dịch bệnh, thiên tai mình may mắn chả mất gì nên mình hành xử theo đạo người, chia sẻ và hỗ trợ...
Nhìn sâu vào điều mất, có lẽ chúng ta chỉ mất đi cơ hội vì khó khăn chung. Còn 13 ngày nữa, điều có thể làm được là cho đi, các bác đặt chén là rót.
"Ai tìm về bên ai, ta tìm về bên em"
Em thích bài này Doãn Tần hát, man mác hơn nhiều, Tết sáng 30 em hay nghe bài này khi quá khứ đã qua, tương lại chưa tới . Thời gian ngừng đọng.

thngaylangthang

Xe ngựa
Mạnh mẽ lên bạn, mạnh mẽ lên nữa để vợ cảm nhận mình là đàn ông. Lúc khó khăn nhất là lúc mạnh mẽ nhất.
1. Tôi sẽ cố gắng
2. Tôi làm được
3. Tôi chắc chắn làm được
Nếu bạn bắt đầu là (1) nghĩa là bạn không tin bạn. Từ (2) còn nghi ngờ. Hãy bắt đầu từ (3) khẳng định để chọn hướng đi, làm điều có thể làm có thể có cơ hội. Ngày mai xách xe ra đường xem thiên hạ làm gì và hãy nói Tôi chắc chắn làm được. Đừng nói với vợ những câu trên nó hèn thằng người.
Em học được gồi á

thngaylangthang

Xe ngựa
Chả ngủ được em lại vào kiếm ly gượu thôi

Tố Hữu

Xe tải
em cũng đặt cái chén mẻ xin rượu cuối năm

minhmo

Xe cút kít
Em đặt chén kiếm ly rượu nóng. 8->

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Nói đến rượu lại buồn, hồi bóng bánh nhộn nhịp năm ngoái, Chã có lừa đời e vào cá độ, để rồi 1 nick của e bị âm mã nặng quá, giờ vẫn phải đem đi trốn. Dùng nick mới và hứa sẽ k bao h dính vào cá độ nữa. Chén rượu sầu, nhớ câu cá độ!!!

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Năm nay lại là 1 năm thành công của em. Đã hỗ trợ đợt covid, bão lụt miền trung và tất nhiên cả người thân của mình. Túm lại là 1 năm ko có j để hối tiếc.

ngheden

Xe tải
Còn khoảng 13 ngày nữa là năm chúng ta chào đón năm mới 2021. Nhìn vào điều đã mất có lẽ mọi người đều cảm giác chạnh lòng. Nhìn sâu hơn nữa, nhìn vào covid vào thiên tai, vào sự ảm đạm thế giới. Có hai quy luật
1. Đạo trời: Lấy chỗ thừa bù chỗ thiếu hụt (luật quân bình)
2. Đạo người: Lấy chỗ thiếu hụt bù đắp chỗ dư thừa (luật bù trừ)
Dịch, thiên tai (trời) quân bình chỗ thừa để chỗ thiếu có cơ hội. Đạo người là sự chia sẻ, ủng hộ, hỗ trợ khó khăn.
Dịch bệnh, thiên tai mình may mắn chả mất gì nên mình hành xử theo đạo người, chia sẻ và hỗ trợ...
Nhìn sâu vào điều mất, có lẽ chúng ta chỉ mất đi cơ hội vì khó khăn chung. Còn 13 ngày nữa, điều có thể làm được là cho đi, các bác đặt chén là rót.
"Ai tìm về bên ai, ta tìm về bên em"
Mời cụ