Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaltBrothers

Xe buýt
Trong lúc chờ các cụ post dần bộ ảnh BSC Tasting Event of May "Summer Colour, Summer Drams" lên và chờ các cụ khác share tiếp Tasting Notes, em xin thông báo như sau:

Em dự định vào tối Thứ Sáu tuần này sẽ qua BeerPlaza 198 Thái Hà để "tiền trạm" địa điểm, kiểm nghiệm vụ "không khí Nam Cực giữa lòng Trung Đông" như các cụ quảng cáo nó ra sao. Chứ không lại như vụ cụ Blakk nói chắc như đinh đóng cột với em rằng Gold Malt mát lạnh như Siberi, nhưng rốt cuộc, nó lại "ấm áp" như thế nào thì các cụ cũng biết rồi đấy :D

Em mời các cụ, nếu cụ nào sắp xếp qua được, thì cố gắng qua đó mấy anh em ngồi khoảng 30 - 60 phút. Chắc mình sẽ dùng qua đồ ăn nhẹ của BP, sau đó xin trả các cụ về với Gấu mẹ vĩ đại để tiếp tục thưởng thức bữa tối đầm ấm gia đình. Đồ uống, em sẽ mời các cụ thưởng thức một vài ly mà chắc chắn các cụ sẽ rất thích thú. Đương nhiên là bọn em sẽ không động chạm đến "kho của cải" của BSC chúng ta, các cụ nhé. Kho của cải chung, chúng ta sẽ chỉ chuyên dành cho các Monthly Events mà thôi. Với các buổi gặp nhau bất chợt, thì những người tham gia hôm đó có thể mua đồ uống của cụ Bảo (BP) hoặc có gì hay hay thì "mang đến lại mang về" :D
Vụ này lão mỗ xin đăng ký một xuất, lão Clayton nhớ mang em thiếu nhi da đen sn 1980s đi đọ với em sn 1990s xem thế lào nhé >:/

Riêng vụ tasting tháng 6, theo quan điểm ngu mỗ thì cũng nên mua một chai già tuổi từ 21 tuổi trở lên để thẩm xem thế nào cũng hay. Chưa kể nghe tây đồn là lão Tèo còn định gửi tặng BSC chai 105 20yo nữa ghê thật đấy.

@to Flat: Trong vụ tasting vừa rồi mỗ em có cố thử tí Knob Creek của cụ thấy ấn tượng dù uống xong nóng phừng át cả cái lạnh giá như Siberi mà cụ Blacktuylip quảng cáo. Thành ra hôm nay phải qua Ngọc Thanh làm một cặp đem về văn phòng, mặc kệ lũ đàn em gào thét vì để điều hòa quá lạnh mỗ em nhẩn nha thẩm rượu, rất ok cụ ạ. Chai này chiết vào cái bình inox đem đi dã chiến rất ổn.

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt
Vụ này lão mỗ xin đăng ký một xuất, lão Clayton nhớ mang em thiếu nhi da đen sn 1980s đi đọ với em sn 1990s xem thế lào nhé >:/

Riêng vụ tasting tháng 6, theo quan điểm ngu mỗ thì cũng nên mua một chai già tuổi từ 21 tuổi trở lên để thẩm xem thế nào cũng hay. Chưa kể nghe tây đồn là lão Tèo còn định gửi tặng BSC chai 105 20yo nữa ghê thật đấy.

@to Flat: Trong vụ tasting vừa rồi mỗ em có cố thử tí Knob Creek của cụ thấy ấn tượng dù uống xong nóng phừng át cả cái lạnh giá như Siberi mà cụ Blacktuylip quảng cáo. Thành ra hôm nay phải qua Ngọc Thanh làm một cặp đem về văn phòng, mặc kệ lũ đàn em gào thét vì để điều hòa quá lạnh mỗ em nhẩn nha thẩm rượu, rất ok cụ ạ. Chai này chiết vào cái bình inox đem đi dã chiến rất ổn.
He he, cứ cái gì rẻ mà ....ngon thì nhà em chăm chỉ lắm cụ ạ. Hẹn gặp lại cụ chiều thứ sáu.

Nhân chuyên ngon/bổ/rẻ, em hầu các cụ 1 chai SM mà giá chỉ có .....4xx VNĐ các cụ nhé :)

flat

Xe buýt
Em dự định vào tối Thứ Sáu tuần này sẽ qua BeerPlaza 198 Thái Hà để "tiền trạm" địa điểm, kiểm nghiệm vụ "không khí Nam Cực giữa lòng Trung Đông" như các cụ quảng cáo nó ra sao. Chứ không lại như vụ cụ Blakk nói chắc như đinh đóng cột với em rằng Gold Malt mát lạnh như Siberi, nhưng rốt cuộc, nó lại "ấm áp" như thế nào thì các cụ cũng biết rồi đấy :D

Em mời các cụ, nếu cụ nào sắp xếp qua được, thì cố gắng qua đó mấy anh em ngồi khoảng 30 - 60 phút. Chắc mình sẽ dùng qua đồ ăn nhẹ của BP, sau đó xin trả các cụ về với Gấu mẹ vĩ đại để tiếp tục thưởng thức bữa tối đầm ấm gia đình. Đồ uống, em sẽ mời các cụ thưởng thức một vài ly mà chắc chắn các cụ sẽ rất thích thú. Đương nhiên là bọn em sẽ không động chạm đến "kho của cải" của BSC chúng ta, các cụ nhé. Kho của cải chung, chúng ta sẽ chỉ chuyên dành cho các Monthly Events mà thôi. Với các buổi gặp nhau bất chợt, thì những người tham gia hôm đó có thể mua đồ uống của cụ Bảo (BP) hoặc có gì hay hay thì "mang đến lại mang về" :D
Cụ cho em đăng ký 1 xuất nhé. Mấy hôm rồi, em về trả nợ việc ở nhà (..say là chủ yếu :) ) nên chả có time vào chém với các cụ.

Đội ơn Chủ tịch đã nhớ tới sinh nhật "Ông Cụ" mà nhường cho em chai OP, nhờ tay son chủa CT, em được tặng tiếp cặp này hay quá CT ạ :)

MaltBrothers

Xe buýt
. Em cũng khoái cụ Flat bất chấp cái sự thật là lớn tuổi hơn vẫn sắn tay vào làm mọi việc hết sức nhiệt tình.... rồi còn các cụ khác nữa, kts này, sky này, Malt này (online thì em ghét lão này cái kiểu xưng hô lắm, nhưng gặp ở ngoài thì thấy rất hay....)... đều rất đáng quý cả.
.
=)) Vụ lày là thế lào đây hả lão Tuấn Nguyễn, mỗ em xưng hô có vẻ hiếu chiến quá à? hehe.

@Cụ Đoành: Chai Hlp 18 cụ thẩm hết chưa ợ? đợt trước cụ biên thư cho mỗ em khen nức nở cái chai Hlp 18 nhiều vảy vẩn như gầu tóc mấy em cả tuần không gội ấy làm em khoái chí quá, trưa nay lon ton ra Ngọc Thanh mua mấy chai Knob Creek em buồn tình dở chai Hlp 18 của họ lắc lên lắc xuống dốc lộn xoay vòng đủ cả mà chẳng thấy có tẹo "gầu" nào, em đồ rằng lô hàng sau này họ đã có lọc lạnh rồi nên mới thế, chứ nhiệt độ này mấy chai nhà em vẫn đầy "gầu".

MaltBrothers

Xe buýt
Cụ cho em đăng ký 1 xuất nhé. Mấy hôm rồi, em về trả nợ việc ở nhà (..say là chủ yếu :) ) nên chả có time vào chém với các cụ.

Đội ơn Chủ tịch đã nhớ tới sinh nhật "Ông Cụ" mà nhường cho em chai OP, nhờ tay son chủa CT, em được tặng tiếp cặp này hay quá CT ạ :)

Chai Caol Ila 12 giờ hơi hiếm ở VN đấy cụ ợ chưa kể lại là 1L, chai Talisker 10 này là tem mới và cũng là hàng 1L đúng ko cụ? Toàn những chai thuộc hàng daily dram của mỗ em nhất là Talisker 10. Tình hình này mỗi năm cụ nên tổ chức vài lần sinh nhật gửi thiếp mời cho anh em và gợi ý luôn cụ đang thèm chai nào loại gì thế là ổn.

Từ vụ tặng quà của lão Flat Mà mỗ em cũng có ý tưởng mới là đề nghị là lão Chủ tịt yêu cầu anh em BSC khai báo thành khẩn ngày sinh tháng đẻ cho em Tr Thư ký để đến ngày SN của mỗi mem thì sẽ tặng SN một chai SM trẻ giá hợp lý thôi và có chữ ký của các mem khác có được không ạ. Tất nhiên việc như thế thì sẽ hơi mất công tí tẹo nhưng đảm bảo sẽ tăng thêm tình đoàn kết gắn bó trong BSC, tứ hải giai huynh đệ phải không lão Chủ Tịt.

Chỉnh sửa cuối:

phamhavn

Xe tải
Em thích được sinh nhật như cụ Flat quá!
Chai Talisker 10yo này là mẫu mới phải ko các cụ?

Clayton

Xe điện
Em thích được sinh nhật như cụ Flat quá!
Chai Talisker 10yo này là mẫu mới phải ko các cụ?
Khổ thế đấy, cứ "người ăn không hết, kẻ lần không ra". Cũng may là còn có cơ chế BSC để mà "phân phối lại của cải xã hội", hehe :))

phamhavn

Xe tải
Khổ thế đấy, cứ "người ăn không hết, kẻ lần không ra". Cũng may là còn có cơ chế BSC để mà "phân phối lại của cải xã hội", hehe :))
Nhà cụ Clayton cũng sắp hết chỗ để roài. Nhà em còn 2 cái tủ còn trống đó cụ nhé!

phamhavn

Xe tải
Nhà cụ Clayton cũng sắp hết chỗ để roài. Nhà em còn 2 cái tủ còn trống đó cụ nhé!

tauluon

Xe buýt
Cứ thế này thì suốt ngày lại lượn ở Ngọc Thanh thôi=))

Blakktulip

Đi bộ
Các cụ có ai ra ngồi với em ko? Đang một mình với mấy chai sm mà ko biết làm thế nào?

t2b

Xe tải
hôm nay mới biết cái này, các bác cho hỏi tiêu chí nào để được tham dự tasting, tks các cụ nhiều

MaltBrothers

Xe buýt
hôm nay mới biết cái này, các bác cho hỏi tiêu chí nào để được tham dự tasting, tks các cụ nhiều
Mọi thứ cần tìm hiểu có hết ở trong thớt này và 2thớt có đường link ngay ở trang 1của thớt này rồi ạ cụ chịu khó đọc hết cm cả 3 thớt là có câu trả lời thôi ạ. Thanks cụ đã chiếu cố đến cái thớt sinh hoạt cây nhà lá vườn của chúng cháu ạ.

MaltBrothers

Xe buýt
Sinh nhật 2 ông 19/5 mà sao có mỗi một ông được tặng quà :(
Ông giời luôn công bằng, 1 ông sinh nhật được cả gói qùa to tướng nặng cỡ dăm chục ký, vừa biết đi vừa biết hát, biết thỏ thẻ oanh vàng lại còn biết làm cho sướng tê cả người thì lai so bì với 1ông suốt ngày say xỉn. May Anh Em thương ông ấy số vất vả ko đc sướng bằng anh bằng em nê an ủi tặng cho mấy chai rượu uống say mèm cho hết đòi sướng thì cụ lại tị với chả nạnh.

MaltBrothers

Xe buýt
Hết chỗ từ lâu rồi nghe tây đồn Là cụ ý đang có ý định mở bảo tàng có cái tên nóng bỏng: rượu mạnh-lịch sử nghệ thuật văn hóa đam mê sưu tầm và chia sẻ với mục đích có chỗ để bảo quản rượu lại còn được khoe với bàn dân thiên hạ những chai rượu khủng có giá từ cỡ 1chiếc xe SH đến ..... vô giá. Chưa kể lại còn bán vé thu tiền sưu tập thêm những chai rượu mới nũa đúng la 1 mũi tên trúng 3 đích. Giỏi chưa, thế mới là cụ Chủ tịt của BCS chứ. Nếu bảo tàng mà mở ra nhà em cũng rắp tâm đem vài chai rượu còi gửi bảo tàng vừa được bảo quản miễn phí biết đâu lại còn đc ăn chia % hoa hồng chứ vì thấy cụ Chủ tịt cũng hào sảng rộng rãi lắm.

kizuto1

Xe đạp
Nhìn mà thèm quá các cụ ạ :D

Clayton

Xe điện
Nếu cụ có cùng sở thích tìm hiểu, khám phá, thưởng thức, trải nghiệm các dòng rượu mạnh, đặc biệt là Single Malt Whiskies và có mong muốn tham gia làm Thành viên và gắn bó lâu dài với CLB BSC (Brothers Single Malt Club), thì xin chào đón cụ!

Cụ đọc thêm ở đây để nắm được tinh thần chính của Điều lệ CLB:

http://www.otofun.net/threads/499795-ruou-manh-–-lich-su-nghe-thuat-van-hoa-dam-me-suu-tam-va-chia-se?p=13669001#post13669001

và ở đây:

http://www.otofun.net/threads/499795-ruou-manh-–-lich-su-nghe-thuat-van-hoa-dam-me-suu-tam-va-chia-se?p=13626103#post13626103

Lần Tasting tiếp theo, BSC đã ấn định là trưa Thứ Bảy (15/6/2013) với Chủ đề "Whisky - Ngày ấy, Bây giờ".

http://www.otofun.net/threads/499795-ruou-manh-–-lich-su-nghe-thuat-van-hoa-dam-me-suu-tam-va-chia-se?p=13562052#post13562052

Một lần nữa, welcome cụ! :)

Clayton

Xe điện
Hết chỗ từ lâu rồi nghe tây đồn Là cụ ý đang có ý định mở bảo tàng có cái tên nóng bỏng: rượu mạnh-lịch sử nghệ thuật văn hóa đam mê sưu tầm và chia sẻ với mục đích có chỗ để bảo quản rượu lại còn được khoe với bàn dân thiên hạ những chai rượu khủng có giá từ cỡ 1chiếc xe SH đến ..... vô giá. Chưa kể lại còn bán vé thu tiền sưu tập thêm những chai rượu mới nũa đúng la 1 mũi tên trúng 3 đích. Giỏi chưa, thế mới là cụ Chủ tịt của BCS chứ. Nếu bảo tàng mà mở ra nhà em cũng rắp tâm đem vài chai rượu còi gửi bảo tàng vừa được bảo quản miễn phí biết đâu lại còn đc ăn chia % hoa hồng chứ vì thấy cụ Chủ tịt cũng hào sảng rộng rãi lắm.
Ầy ầy ầy, vừa vừa thôi chứ! :P

Bảo sao Hà Nội nó nóng, nó bức suốt mấy ngày hôm nay. Hóa ra là gió nó cứ gom góp lại thành bão ở cái góc nào rồi! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng