Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

skywalkers

Xe buýt
Bạn Sky chưa cho loạt fisheye lên à?
Cuối tuần ko có laptop ở nhà, sáng T2 phải làm mấy cái report đầu tuần nên giờ mới hầu các cụ được ạ.
Công tác chuẩn bị:

Cụ chủ tịch đến là phải chém ngay:

Chai đầu tiên được chọn mặt gửi vàng

Cụ Flat thèm thuồng lắm rồi

Cụ Phamha tranh thủ tư vấn của CT

Chính tiệc

BCT

Lưu niệm trước khi chia thay. Hẹn gặp lại tháng 6

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
À, các cụ ơi,

Những chai cũ, nếu tìm được đã là quý rồi, nên không cần phải cố gắng tìm version thuộc một năm đóng chai cụ thể nào các cụ nhé. Cứ 1 mới, 1 cũ là ok. Còn nếu trong điều kiện cho phép, chúng ta tìm được chai cũ càng cách xa so với chai mới nhiều năm thì càng tốt.
Vâng, nếu như vậy, em sẽ mang chai Glenmorangie 10y 2007 cho tasting tháng 6.

Để cụ malt brothers, kêu gọi cụ Phạm Hà ủng hộ chai Glen Ord 12y đời ơ kìa :)

jackal76

Xe tải
Cuối tuần ko có laptop ở nhà, sáng T2 phải làm mấy cái report đầu tuần nên giờ mới hầu các cụ được ạ.
Công tác chuẩn bị:
Ảnh của cụ skywalkers đẹp thật nhưng xem 1 loạt ảnh cụ vừa post, em hoa hết cả mắt. Vì cách chụp của cụ lạ quá :) Giờ có có 1 vài ly whisky, chắc cũng k uống luôn được.

May quá, BSC có cụ và cụ tuankts, lo về mảng ảnh ọt, là quá ổn rồi.

Còn 1 số cụ khác, nếu thích tác nghiệp thêm, vẫn tự do shot & post để anh em xem & lưu giữ.

phamhavn

Xe tải
Vâng, nếu như vậy, em sẽ mang chai Glenmorangie 10y 2007 cho tasting tháng 6.

Để cụ malt brothers, kêu gọi cụ Phạm Hà ủng hộ chai Glen Ord 12y đời ơ kìa :)
Hé hé chai Glen Ord 12yo có cụ chủ tịch lo rồi cụ ạ, loài này em dự rằng cụ ấy còn nguyên thùng chứ chả phải 1-2 chai.

tuankts

Xe tải
Hẹ...hẹ...khí chất hiên ngang lắm cụ Clayton ợ, nhìn rõ chất lờ đờ...ông Trung xin tiền cụ Chủ Tịch phát này cái. Tuy anh ko đứng giữa, nhưng người khác phải....giật mìn....hẹ...hẹ...Lần sau bổ sung thêm ông Cá voi vào đội ảnh ọt cụ Chủ tịch ạh, ảnh ông này chất lắm đấy. Em hôm nay đầu tuần bận bịu họp hành quên cả thẻ ở nhà, mai mới có ảnh hầu các cụ, mà em chỉ thiên về đặc tả thôi nhé. Tiếc mãi ko shot vài kiểu 2 chai đấu giá.

ca_voi

Xe lăn
bác TuânKTS ơi, nhà cháu có biết gì về ảnh ọt đâu ạ... :( theo học các cụ thôi

skywalkers

Xe buýt
Ảnh của cụ skywalkers đẹp thật nhưng xem 1 loạt ảnh cụ vừa post, em hoa hết cả mắt. Vì cách chụp của cụ lạ quá :) Giờ có có 1 vài ly whisky, chắc cũng k uống luôn được.

May quá, BSC có cụ và cụ tuankts, lo về mảng ảnh ọt, là quá ổn rồi.

Còn 1 số cụ khác, nếu thích tác nghiệp thêm, vẫn tự do shot & post để anh em xem & lưu giữ.
Dạ thưa cụ Jack là dạo này niềm đam mê SM của em nó lớn hơn đam mê chụp ảnh. Do đó hôm qua em bị sức hút của mấy chai ghê quá nên có lơ là vụ chụp ảnh. Bên cạnh đó em cũng muốn chụp nó khác lạ đi tý nên chỉ mang theo mỗi cái ống FE đi. Các cụ chú ý vào những chữ ký nổi bật trên cái phông của nhà ta nhé

Cụ CT

Cụ Tu níp đen

Cụ Cá Chim, nhầm Cá Voi

Thư ký BCT

Cụ Hiếp - ĐD VA

Cụ Cường Lé

Cụ Jack Daniel's

Cụ Phamha - Ngon bổ rẻ

Cụ Tèo tự là Bá Kiến

Cụ anh em nhà Malt

Cụ Flat

Cụ chích choác

Cụ X - đại diên BP

Cụ XX - đại diện BP

Cụ VMC có 1 chứ ko thể có 2 - người hùng của em Tr...

Anh em sinh đôi khác họ - Milicanj và Black rebel

Cụ kỹ thuật số

Cụ Sky nghiện rượu

Cụ Tuấn - À nhầm, cụ tulipshape - Cụ Tuấn làm nền

Cụ B - đại diện BP

Cụ Webzy

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
Lần off tới kính đề nghị 3 cụ trúng đấu gía 2 lần trước (cụ Tèo, cụ Flat, cụ vmc102) mang các em ấy quay lại BSC để anh em chiêm ngưỡng và chụp ảnh lưu niệm nhé. Riêng chai cụ Tèo đang giữ thì e là người trúng đấu giá nhưng dành tặng lại cụ Tèo.

Clayton

Xe điện
Bộ ảnh của Sky đẹp và độc đáo quá. Cụ cá voi thì hôm rồi anh em BSC đã tín nhiệm rồi ạ, lần sau cụ nhớ lĩnh trách nhiệm cùng 2 cụ kia đấy nhé. Skywalker uống rượu thế kia thì phải đổi thành Skyrunner thôi :P

tuankts

Xe tải
Cụ Clayton có fan hâm mộ là Claymore, lại đang thấy ông Jackal có fan là Jackul thì phải...:D.
Lần tới ọp thì phân công ông Sky chuyên món chụp ảnh trào phúng, ông này cứ gí con Fisheye vào các cụ là em ek nhịn dc cười, ông Cá chụp toàn cảnh, còn em chụp trân rung. Thế nhé, phân công rõ ràng, ko ông nào trùng ông nào.

Chỉnh sửa cuối:

vmc102

Xe hơi
Kính cụ nào có cái ảnh chụp cháu trúng đấu giá thì xóa đi hộ cháu ạ... cái đấy là lưu truyền ra ngoài thì cả năm cháu chỉ được uống blended ....
Chai mà cháu thích nhất hôm vừa rồi là ...chai Bowmore có 23 chữ ký ... chai này cũng là chai nhập môn Single malt của cháu vào năm 2007 khi có một anh bạn đi Đức mang về tặng.
Chai ấn tượng nhất là chai của cụ Philip Tèo với thùng ủ Sassicaia, nhẹ nhàng êm ái như vòng eo của ... người-mà-các-cụ-đều-biết-là-ai-đấy. :)
Về màu thì chai này khi khui giữa mùa hè làm nhòa cả ánh tím của hoa bằng lăng trên đường xã Đàn, vị ngọt ngào của nguồn nước vùng Speyside thoang thoảng như khi ta ngồi cạnh một thiếu nữ mặc váy xám dùng nước hoa Coco chanel.
Hơi rượu bốc lên nhẹ nhàng, xâm lấn toàn bộ vòm họng, với cảm giác ấm áp như bờ môi của một người phụ nữ đã trưởng thành, nó nhanh chóng chiếm hữu toàn bộ khứu giác như một nụ hôn ngấu nghiến của thiếu phụ hẹn gặp trộm tình nhân.
Khi finish nụ hôn của nàng cảm giác còn tê tái và lasting đến tận lúc nàng đã rời mất...

Cụ Tèo ơi, còn chai nào không thì để lại cho em với... :)))))

jackal76

Xe tải
Bản thân em thấy thích nhất 2 chai : Benromach Saccicaia Wood Finish NAS & Eilan Gillan - Island (Vintage 2006 - Bottled 2010) 4yo.

Đúng là không thể nào căn cứ vào tuổi của em nó mà bảo không hấp dẫn được. Đúng là tài năng không đợi tuổi.

Nghe bác VMC102 viết về tasting note của em Saccicaia, thấy quá hay, khó viết hay hơn được. Đúng là có 1 không 2.

Người ngoại đạo đọc những câu này, lại tưởng các cụ đang làm giám khảo cuộc thi " Next Super -Top Models".

xebienxanh

Xe đạp

Em xin giới thiệu em yêu 32 tuổi của em

jackal76

Xe tải
Cụ quả là tinh đời, nhân tiện thấy cụ CT khen chai ConvalMore 28y quá, em chay qua shop bên cạnh nhà thấy mấy chai này nên mua luôn 1 chai về
Chắc cụ Congannhandan, nhà ở EU rồi. Nếu k phải, ở VN có, cụ PM để anh em biết, không gặp mấy cụ chuyên mua nguyên thùng thì mệt

Trạng thái
Thớt đang đóng