Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ (Nhà số 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaltBrothers

Xe buýt
Kết quả của giá thấp: 4 chai cuối cùng :D

Các cụ nhất là cụ Flat tham quá làm nhà em treo niêu rồi, định lấy 1cặp thế mà hỏi cụ winecellar thì cụ ý nói đến cụ ý còn chẳng để đc chai nào uống vì cứ tưởng giấu đc 3chai thì cuối cùng cũng go away, hự hự bắt đền cụ winecellar vụ này, rõ mình có công mà chẳng đc hớp rượu nào :((

flat

Xe buýt
Nhân thấy các cụ đang đề cập đến mấy chai cũ của nhà Glenmorangie, em cũng có vài chai nên tham gia post cùng các cụ cho vui.
Những chai Wood Finish thì có 4 chai. Trong đó khó kiếm hơn và bây giờ đắt hơn thì nếu em ko nhầm, chính là chai Madeira.

Còn chai Golden Rum Cask thì là chai 12yo, thuộc vào dòng những chai có đề tuổi như 10yo, 15yo, 18yo. Những chai này thì lúc trước em thấy vẫn có khá khá và có giữ vài chai nhưng bây giờ ko tiện chụp ảnh. Ko ngờ chai như 10yo mà cũng đắt đến 167 bảng.
Bộ sưu tập của cụ, em nói thật, may ra có CT Clayton ngang sức :((
/
Cụ làm bọn em thèm quá!

BarleyRiver

Xe tải
Trưa nay em mời Chủ tịch đi nhậu "chân giò giả cầy", thử chai Glenmorangie Sherry wood finish nhưng ...không hợp, cuối cùng Chủ tịch BSC quyết định quay về "nút lá chuối"!

Công nhận, để maching rượu với đồ ăn Việt, khó thật ạ :D
"Nút lá chuối" là dòng nào đấy cụ? Có hợp với món giả cầy ko? Món này theo em cứ vodka có lẽ hợp hơn là rượu thùng gỗ sồi.

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải
Bộ sưu tập của cụ, em nói thật, may ra có CT Clayton ngang sức :((
/
Cụ làm bọn em thèm quá!
Oh ko đâu cụ ơi. Em chỉ nhìn mỗi Rượu mùi của cụ Clayton đã vài trăm chai thì em thôi ko lăn tăn tý nào nữa đấy cụ ạ.

mingtoan

Xe máy
Sẵn các Cụ nói về glenmorangie, em cũng có vài em glenmor 18 yo nhưng chưa khui không biết mùi vị thế nào các Cụ nhễ?!

BarleyRiver

Xe tải
Tiếp tục khoe hàng: DALMORE CIGAR MALT Reserve. Được pha trộn bởi 3 loại thùng : American white oak ex bbourbon cask, 30 yo Matusalem oloroso sherry butts và premier cru Cabernet Sauvignon wine barriques. Abv 44%.
Em thấy cụ Webzy giới thiệu chai Cigar Malt, theo em đó là chai ra gần đây. Em có kiểm tra thì thấy còn chai Cigar Malt đời trước hơn 1 chút nên post cùng với cụ Webzy cho vui.

Cũng tiện thể em post thêm 2 chai Dalmore 12yo đời trước mấy chai hiện nay. Có 1 chai trong này em đã post cùng các cụ rồi.

Còn đây là chai khác.

thumotty

Xe buýt
Các cụ nhất là cụ Flat tham quá làm nhà em treo niêu rồi, định lấy 1cặp thế mà hỏi cụ winecellar thì cụ ý nói đến cụ ý còn chẳng để đc chai nào uống vì cứ tưởng giấu đc 3chai thì cuối cùng cũng go away, hự hự bắt đền cụ winecellar vụ này, rõ mình có công mà chẳng đc hớp rượu nào :((
Cụ PCT cứ nói đùa thế nào ý. Kiểu gì chả còn vài chai. Nếu cụ Bảo mà hết thì cụ cứ bảo em nhé. Tối em vừa lấy mỗi thứ một cặp. Cụ cần thì để em để lại cho cụ mỗi thứ một chai. Đổi lại cụ cho em một chai Nectar Dor đời cũ của cụ là được mà.

@ cụ Barley. Nhìn bộ Wood Finish của cụ hoành tráng quá. Cố kiếm nốt 2 chai để đủ bộ. Chai Golden Rum Finished thì đúng là 12YO chứ không phải NAS như dòng này. Tuy nhiên đọc review và comment thì phần lớn mọi người đều nói bộ Wood Finish tương đương với 12YO. Như cụ Jackal và một số cụ khác đã nói thì những chai này là tiền thân của Quinta Rubin và Lasanta thời nay mặc dù là hương vị của những chai này khác nhau đáng kể. Nhiều cụ đã thử pair tasting cho cả 2 em này đã confirm vụ này. Em thì chưa thử pair nên cũng chưa biết cụ thể thế nào. Mấy chai này em nghĩ chắc giá trị sưu tầm nhiều hơn.

phamhavn

Xe tải
Em thấy cụ Webzy giới thiệu chai Cigar Malt, theo em đó là chai ra gần đây. Em có kiểm tra thì thấy còn chai Cigar Malt đời trước hơn 1 chút nên post cùng với cụ Webzy cho vui.

Còn đây là chai khác.
Mấy chai Dalmore 12 loại này trước em có 1 chai 1L nhưng chữ được in thẳng lên chai và có nhũ màu vàng khá đẹp, chỉ tiếc là e mang đi ngưu ẩm mất rồi. Tiếc quá!

phamhavn

Xe tải
Cụ PCT cứ nói đùa thế nào ý. Kiểu gì chả còn vài chai. Nếu cụ Bảo mà hết thì cụ cứ bảo em nhé. Tối em vừa lấy mỗi thứ một cặp. Cụ cần thì để em để lại cho cụ mỗi thứ một chai. Đổi lại cụ cho em một chai Nectar Dor đời cũ của cụ là được mà.
Đổi đê, e đang thèm 2 chai này vì chưa kịp lấy các cụ đã ôm hết rồi. Nectar nhà em còn có 7 chai à hehe

skywalkers

Xe buýt
Mời các cụ cùng taste ạ.

MaltBrothers

Xe buýt
Em nói thật cụ lại ko tin, cụ hỏi cụ Winecellar đi cụ ý sẽ confirm những gì em nói là thật, cụ ý và em chả có chai nào tuy nhiên em thấy cụ winecellar có vẻ khoái chí vì các cụ ủng hộ nhiệt tình phi vụ đánh hàng lần này quá, chính em còn gàn bảo cụ ý lấy ít thôi nhưng cụ ấy máu quá, vét hết - potay.com . Thế mà đến chiều nay đã hết veo, kinh thât. Vụ này thực sự chỉ là thích là nhích, ko fải là KD vì ko lấy lãi, thậm chí cả tiền công cũng ko, dù các em nhân viên của cụ ý cũng khá vất vả, chẳng khác gì như đối với các phi vụ Octomore hay PC8 :) 1 lần nữa Thanks cụ Winecellar và cụ Letuce, mong các cụ hợp tác và có nhiều phi vụ "non - business" vì những whisky lovers bọn em nhé nhé . Bravo ....

webzy

Xe tải
Vâng đúng là chai e mới có ở DFS frankfurt. Chai cụ e cũng thấy nhuốm màu thời gian rồi nhỉ, ko biết e nó đóng chai từ khi nào mà abv 40% ?

MaltBrothers

Xe buýt
Vâng đúng là chai e mới có ở DFS frankfurt. Chai cụ e cũng thấy nhuốm màu thời gian rồi nhỉ, ko biết e nó đóng chai từ khi nào mà abv 40% ?
Chai này đóng chai trong khoảng từ 2002 -2008 rồi ngưng ra 1thời gian đến 2012 mới ra mẻ mới tem nhãn cũng đươc đì zai lại, em cũng may mắn có 1chai hàng nội bài tem ghi 2006. Tuy rất đáng sưu tầm nhưng em thấy review cũng bình thường chỉ có chút độc đáo là sẽ rất hợp với Cigar lovers, nên em định sẽ tiễn em này đi vào 1 ngày đẹp trời với 1 điếu Cohiba Sublimes vintage 2004 ( top của cigar Cohiba) có đúng ko cụ Jackal76 :)

Chỉ tiếc là lão Phamhavn ngày trc nuốt khá nhiều chai cigar malt này mà chẳng có cigar (có lẽ khi đó còn chưa biết cigar là gì) :D

Chỉnh sửa cuối:

demon3660

Xe hơi
Đầu tuần mấy hôm bận quá ko đi đâu đc, đang định ra cụ Winecellar lấy Glenmorangie thì sáng nay vào đây đã thấy các cụ ring hết rồi, nhanh quá

thumotty

Xe buýt
Em nói thật cụ lại ko tin, cụ hỏi cụ Winecellar đi cụ ý sẽ confirm những gì em nói là thật, cụ ý và em chả có chai nào tuy nhiên em thấy cụ winecellar có vẻ khoái chí vì các cụ ủng hộ nhiệt tình phi vụ đánh hàng lần này quá, chính em còn gàn bảo cụ ý lấy ít thôi nhưng cụ ấy máu quá, vét hết - potay.com . Thế mà đến chiều nay đã hết veo, kinh thât. Vụ này thực sự chỉ là thích là nhích, ko fải là KD vì ko lấy lãi, thậm chí cả tiền công cũng ko, dù các em nhân viên của cụ ý cũng khá vất vả, chẳng khác gì như đối với các phi vụ Octomore hay PC8 :) 1 lần nữa Thanks cụ Winecellar và cụ Letuce, mong các cụ hợp tác và có nhiều phi vụ "non - business" vì những whisky lovers bọn em nhé nhé . Bravo ....
Đúng là em không thể tin được vì tốc độ săn hàng của các cụ nhà mình (gồm cả em, he he) quá kinh. Một lần nữa cảm ơn cụ Bảo vì vụ này. Em vẫn giữ 2 chai cho PCT nhá.

chutchit

Xe hơi
Ôi thế hết hàng rồi hả các cụ, hôm qua bận chưa kịp qua KM thế là lỡ mất cơ hội rồi!:-<

tuankts

Xe tải
Ôi thế hết hàng rồi hả các cụ, hôm qua bận chưa kịp qua KM thế là lỡ mất cơ hội rồi!:-<
Đúng là em không thể tin được vì tốc độ săn hàng của các cụ nhà mình (gồm cả em, he he) quá kinh. Một lần nữa cảm ơn cụ Bảo vì vụ này. Em vẫn giữ 2 chai cho PCT nhá.
Đầu tuần mấy hôm bận quá ko đi đâu đc, đang định ra cụ Winecellar lấy Glenmorangie thì sáng nay vào đây đã thấy các cụ ring hết rồi, nhanh quá
Cuối năm bận bịu nên chẳng có thời gian qua 46 KM, đọc comment của các cụ làm em cứ sốt sừng sực nhưng lại chợt :D,he...he...lại có bàn tay ma quái của Phá CT nhúng vào rồi, cảm ơn cụ Phá :D

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Có tin vui cho các cụ, món ngon bổ rẻ SPRINGBANK CV tối nay sẽ về kho rồi các cụ. Em muốn các cụ thưởng thức Single Malt đều có một bộ ly Tulip Shaped Glass để cảm nhận hương vị cho chuẩn vì vậy nếu cụ nào mua 1 line SPRINGBANK gồm ( CV, 10, 12 cask strength, 15, 18) em sẽ tặng 1 bộ ly Tulip Shaped Glass.
Cám ơn các cụ nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng